Mgombea rais kwa tiketi ya Republican anayeongoza bilionia Donald Trump alishambuliwa sana jana Jumatano na wapinzani wake katika mdahalo wa pili wa chama chake, wakieleza kwamba yeye hafai kwa jemadari mkuu wa taifa. Wagombea wengine kumi walijiunga na tajiri huyu wa biashara ya majumba kwenye mdahalo katika maktaba ya rais Ronald Reagan, Simi Valley, California. Trump alijigamba kutokana na uzoefu wake wa muda mrefu katika biashara, kupinga wapinzani wake akisimama katikati ya ukumbi huo akisema mwonekano wake mzuri na rekodi yake ya biashara itamsaidia ulimwenguni. Pia akaongeza kwamba ataelewana na viongozi wengine duniani ikiwa ni pamoja na Vladimir Putin. Jeshi la taifa la Bukina Faso limetangaza kwamba limechukua madaraka ya nchi na kumtangaza Brigedia Jenerali Gilbert Diandre kama kiongozi mpya akichukua nafasi ya rais wa muda wa Burkina Faso Michel Kafando. Diandare, ambaye ataongoza baraza la kitaifa kwa ajili ya demokrasia lililotangazwa hii leo, ni mshirika wa muda mrefu wa rais wa zamani Blaise Compaore aliyepinduliwa kutokana na malalamiko ya wananchi mwaka jana. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limetaka kuachiliwa uhuru mara moja rais wa muda Kafando na kaimu waziri mkuu waliokamatwa jana wakati wa mkutano wa baraza la mawaziri mjini Wagadugu. Wakati huo huo, wananchi wameanza kujitokeza katika mitaa ya mji mkuu kulaani mapinduzi hayo, huku jeshi likiweka vizuizi katika njia zote kuelekea ikulu. Hii leo bunge la Ulaya limeunga mkono mpango wa kugawanya kiasi cha wakimbizi laki moja na ishirini katika nchi wanachama wa umoja wa Ulaya katika juhudi za kupunguza kujazana sana kwenye mipaka ya mataifa ya umoja huo ambayo ndiyo hatua ya kwanza kwa wahamiaji wanaotafuta hifadhi. Wabunge wa Umoja wa Ulaya walipiga kura kupitisha hatua hiyo leo Alhamisi, mia tatu sabini na mbili kwa mia ishirini na nne, huku kukiwa na wabunge hamsini na nne ambao hawakupiga kura. Hatua nyingine ni kama waziri wa mambo ya ndani kupitisha mpango huo endapo watafanikiwa kubadili msimamo wa mataifa Ulaya Mashariki ambayo yanapinga hii. Ni VOA Express, naendelea kusikiliza habari za dunia. Mvua kubwa nchini Sierra Leon zimesababisha mafuriko makubwa na uharibifu wa hali ya juu kwa nyumba na mali katika mji mkuu Freetown. Mawasiliano ya simu pia yameharibika. Serikali imewaomba raia wote wakaye nyumbani iliyo Alhamisi isipokuwa tu kwa wafanyakazi wa huduma za dharura na wanafunzi ambao wanafanya mtihani wa shule wa Afrika Magharibi. Rais Ernest Bai Coroma ameitisha kikao cha usalama ili kuzungumzia majibu ya serikali kwa mzozo huo. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Kelvin Lewis anasema hajawahi kuona mafuriko makubwa kama hayo. Hadi hivi sasa idadi ya waathirika haijulikani kukiwepo na ripoti zinazotatanisha. Washambuliaji wa kujitoa muhanga wamevamia wilaya ya kati kwenye mji mkuu wa Iraq hii leo na kuwa takriban watu kumi na wawili. Na hakuna madai ya haraka ya aliyowajibika na tukio hili katika maeneo mawili jirani ya washia kwenye mji wa Baghdad, lakini wanayafananisha mashambulizi haya na yale ya wanamgambo wa Sunni yaliyotokea miongo kadhaa iliyopita. Mshambuliaji mmoja aliua raia nane na afisa mmoja wa polisi wakati alijeruhi watu kumi na wanane katika eneo la Bab Al Sharji. Na rais wa Chile, Michel Bachelet, amesema atasafiri kwenda kwenye eneo la pwani ambalo limeathirika vibaya na tetemeko kubwa la ardhi ilichokuwa na kipimo cha nane nukta tatu za Rikta kilichotokea jana Jumatano usiku ambao uliua watu watano na kusababisha kutolewa onyo la tsunami. Kiini cha tetemeko hilo la Jumaatano kilikuwa karibu kilomita tano kaskazini ya mji mkuu wa Santiago na kutikisa ardhi hadi umbali wa Buenos Aires upande wa pili wa bara Dio. Dio.