Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, leo ni Ijumaa Septemba 18 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo, wazazi wakasirishwa nchini Kenya kutokana na uamuzi wa serikali kufunga shule za umma. Mimi kama mzazi na mwananchi wa Kenya government, sioni kwa nini wanafunga shule badala ya kulipa walimu. Wanafunga shule, hiyo security ya watoto hata haina umuhimu yoyote. Umuhimu ni walipe walimu. Haya, basi. Huyo ni mmoja wa wazazi nchini Kenya akielezea hisia zake kuhusu kufungwa shule za umma huko nchini Kenya. Mimi ni Mary Mgawe na mimi ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine, suala la umuhimu wa malezi katika familia, ni baba au mama ingawa pia kwa mama unaweza ukajifunza, lakini mama tayari ni mzazi, yani kama amekuzaa, na baba pia yule ni sawasawa na mtu ambaye amekuzaa. Kwa hiyo inavyoonekana kwamba kwa wanaume haijalishi sana, huo ni mtazamo wa kwangu mimi. Basi yote hayo na mengine mengi utasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Waziri Mkuu wa Kroatia Zoran Milanovic amesema kuwa nchi yake haistahili tena maelfu ya wahamiaji wanaoingia humo, baada ya zaidi ya wahamiaji elfu kumi na moja kuingia nchini humo jana. Juma hili Kroatia ilifunga viingilio saba kwenye mpaka wake na Sarbia Alhamisi jioni, baada ya wimbi la wahamiaji kuingia nchini humo baada ya kukataliwa Hungary. Kwenye mahojiano mapema leo, Milanovic amesema Kroatia ni nchi ndogo na ingawaji wahamiaji wanaweza kupitia humo hawana uwezo wa kuwapa hifadhi. Amesema wataendelea kutoa misaada muhimu, lakini ni sharti wahamiaji waendelee na safari yao. Waziri wa kigeni wa Ujerumani leo pia amesema iwapo baadhi ya mataifa wanachama umoja ulaya, wa Umoja wa Ulaya yataendelea kukataa kupokea wakimbizi kulingana na viwango walivyogawiwa, basi itabidi yalazimishwe na wanachama wengine. Viongozi wa mapinduzi yaliyofanyika Bukina Faso wamesema kuwa wamemwachilia rais Michael Kafado aliyepinduliwa baada ya kumzuilia kwa siku mbili, lakini hawajasema lolote kuhusu waziri mkuu Isaac Zida ambaye pia walikuwa wamemzuilia. Brigedia Jenerali Gilbert Diendere ambaye ni kiongozi wa baraza jipya linalotawala nchini humo amesema haya kwa VOA Alhamisi, siku moja baada ya wanajeshi kupindua serikali ya mpito katika nchi hiyo ya Afrika Magharibi na kuwakamata viongozi Jenerali Diendere amesema jeshi lilipindua serikali kwa kuwa siasa za nchi hiyo zilikuwa zinaegemea upande mmoja. Burkina Faso ilikuwa imepanga kufanya uchaguzi wa rais na bunge Oktoba 11 lakini sasa hali ya baadaye haijulikani. Maafisa wa Sudan Kusini wamesema kufikia sasa takriban watu 150 wamekufa wakati wakijaribu kuchota mafuta baada ya lori la mafuta kuanguka. Maafisa Jumatano walikuwa wametangaza vifo vya watu 85 kwenye mlipuko huo wa moto lakini idadi hiyo imeongezeka maradufu kufikia leo Ijumaa. Mlipuko huo ulitokea kwenye barabara karibu na mji wa Maridi, kilomita 250 magharibi mwa mji mkuu Juba. Mratibu wa serikali ya mji wa Maridi, John Saki, ameliambia shirika la habari la AP kuwa idadi ya vifo huenda ikafikia 176. Amesema zaidi ya watu elfu walikuwa wamekusanyika karibu na lori hilo wakiwa na nia ya kuchota mafuta baada ya ajali kutokea. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Meli inayodaiwa kusafirisha dawa za kulevya za kulevya imewasili mapema Ijumaa katika bandari ya Mombasa nchini Kenya, lakini muda mfupi ikawekwa chini ya ulinzi mkali wa maafisa wa usalama. Meli hiyo pia inadaiwa kubeba mizigo inayosemekana kuwa haramu na pia silaha, japo hamna thibitisho lililotolewa mara moja. Habari kuhusu meli hiyo zinaenea tangu Ijumaa alfajiri na kuzua taharuki kubwa katika bandari ya Mombasa. Yasemekana wafanyakazi wote waliokuwa wakifanya kazi bandarini waliagizwa kutoka ili kupisha maafisa wa usalama kuingiza meli hiyo mara tu baada ya kutia nanga katika bandari ya Mombasa. Kamanda mpya wa polisi eneo la pwani Francis Wanjohi ameambia tovuti ya Standard Media kuwa operesheni ya kubaini kilicho ndani ya meli hiyo huenda ikachukua muda na baadaye watafahamisha umma. Kundi la wanamgambo wa Taliban mapema leo limeshambulia kituo cha jeshi la anga katika eneo lililoko kaskazini magharibi mwa Pakistan na kuua takriban watu 17 huku wengine wengi wakijeruhiwa. Msemaji wa jeshi meja jenerali Asimbajou amesema majibu ya haraka kutoka kwa jeshi yamezima shambulizi hilo kwenye kituo cha Badaheba karibu na Pashawal na kuua wanamgabo kumi na watatu. Amesema mwanajeshi mmoja ameuawa huku wengine kumi wakijeruhiwa. Ameongeza kuwa washambulizi hao waliingia kwenye kituo hicho wakiwa wamevalia sare za kijeshi kwa kwa vikundi viwili ambapo kundi moja lilishambulia watu waliokuwa wakifanya swala ya ndani ya msikiti. Mkuu wa jeshi la Pakistan Jenerali Raheel Sharif ametembelea eneo la tukio na kukutana na vikosi vilivyozima shambulizi hilo. Mwanadiplomasia mmoja wa Marekani amesema nchi yake ina nafasi ya kihistoria ya kushirikiana na Cuba katika kutoa huduma za dawa kwa Haiti, nchi ambayo inajitahidi kujitoa kwenye athari za tetemeko la ardhi la mwaka wa elfu mbili na kumi lililoua zaidi ya watu laki mbili. Bran Shukan, naibu mkuu wa ujumbe katika ubalozi wa Marekani ulioko Port au Prince, amesema Alhamisi kuwa kufuatia kurejeshwa kwa uhusiano wa kidiplomasia kati ya Marekani na Cuba, madaktari kutoka mataifa yote mawili wanaweza kushirikiana kuinua sekta ya matibabu nchini Haiti. Shukan ameyasema haya wakati wanadiplomasia na madaktari kutoka Cuba, Cuba na Marekani walipokuwa wakitembelea hospitali ya St. Luke yenye katika mji mkuu wa Haiti. Na Russia imesema inatafakari juu ya kupeleka vikosi kupigana na Syria iwapo itaombwa kufanya hivyo na serikali ya Syria. Msemaji wa Kremlin Dmitry Peskov amesema leo kuwa ombi hilo litajadiliwa na kutadhminiwa kwa kina. Matamshi hayo yametolewa wakati Marekani ikieleza wasiwasi wake kutokana na kuwepo kwa jeshi la Rasia huko Siria. Rasia imetuma vifaru, washauri wa kijeshi, mafundi na walinzi kwa madhumuni ya kujenga kambi ya jeshi la anga karibu na mji wa bandari wa Latakia, ambao ni ngome ya rais wa Siria, Bashar al Assad. Rasia ambayo ni mshirika wa karibu na Assad inasema lengo lake ni kushinda kundi la Islamic State. Nasikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC, moja kwa moja tukiruka hadi kule Kenya. Tunapata taarifa za hivi punde kutoka Nairobi zasema kuwa serikali ya nchi hiyo imefunga shule zote za msingi na sekondari kutokana na mgomo wa kitaifa wa walimu wa shule za umma. Lakini upinzani nchini Kenya unajiandaa kuwasilisha mswada maalumu katika bunge wa kuondolewa madarakani kwa Rais Uhuru Kenyatta. Mwaegi Konywa ana taarifa zaidi. Taarifa iliyotolewa na serikali muda mfupi tu uliyopita imeamuru kufungwa kwa shule zote za msingi na sekondari kutokana na mgomo 4 wa kitaifa unaoingia wiki yake ya nne kuanzia siku ya Jumatatu ijayo. Na kuanzia siku ya Jumatatu shule zote za umma zitafungwa kwa muda usiojulikana isipokuwa mitihani ya kitaifa ya kidato cha nne itaanza tarehe 12 mwezi wa Novemba na ile ya darasa la nane katika shule za msingi itaanza hapo tarehe kumi mwezi wa Novemba. Serikali inasema mitihani itaendelea kama kawaida na haitaahirishwa licha mgomo huu wa walimu. Na kabla ya serikali kufunga shule zote za umma, mwenyekiti wa tume ya kuajiri walimu ametangaza kusimamishwa kwa mishahara yote ya walimu wote wanaoshiriki kwenye mgomo wa walimu. Lakini mwenyekiti wa chama cha walimu nchini Kenya, Bwana Nzilu, amewataka walimu kukaa gangari na wasiogope vitisho vya wizara ya elimu. Tunataka tuseme kwamba si haki. Kwa nini mwenyekiti wa, wa Teacher Service Commission, haki ibilie kutoa maagizo na vitisho, basi tunataka tuseme kwamba walimu hapo mlipo, wazazi hapo mlipo na wanafunzi, status quo ibaki. Yani kwa ufupi, kaeni hivyo hivyo, walimu msiende shule na wazazi msitoe watoto wenu, kwa sababu hata hiyo mishahara wanayosema kwamba wale ambao hawakufanya kazi kuna 22% huo ni uongo. Hakuna shule hata moja ilikuwa inafundisha. Hiyo 22% na 47% ya walimu waliohudhuria shule imetokana na wapi? watu, watu wa, waongee kutokana na, na, na ukweli walionao, sio kutokana na propaganda, kwa sababu tunaheshimu Teacher Service Commission na mwenyekiti wake, lakini naye pia aheshimu haki na sheria. Na kwa hivi sasa hali ya elimu nchini Kenya inaendelea kutatanisha, hasa kwa wanafunzi wanaotarajiwa kufanya mitihani ya kitaifa miezi miwili kutoka hivi sasa, na makundi ya upinzani yanasema kwa hivi sasa yanaandaa mswada maalum katika bunge wa kuhakikisha kwamba rais Uhuru Kenyatta ameondolewa kwenye uongozi na mahali pake kuchukuliwa na naibu wa rais William Ruto kwa muda uliosalia wa uongozi wa serikali ya muungano wa Jubilii. Mwaikikonyo, VOA Express, Nairobi. Lakini msikilizaji, hali hiyo haijaishia hapo. Hisia za wakazi na wazazi nchini Kenya zimekuwa zikijitokeza kwa wingi katika hoja kwa hoja. Wananchi wa nchi hiyo waeleza hisia zao kufuatia hatua ya serikali ya Kenya kutaka kufunga shule zote za umma na za binafsi kuanzia tarehe 21 mwezi huu, yaani Jumatatu. Mimi kama mzazi na mwananchi wa Kenya government, sioni kwa nini wanafunga shule badala ya kulipa walimu. Wanafunga shule, hiyo security ya watoto hata haina umuhimu yoyote. Umuhimu ni walipe walimu, watoto waende shule. Hatuoni vile security wanasema security, security huko. Mimi sioni hiyo security na maana gani? Maana ni education ndio tunataka watoto waende shule. Mimi na mama anasikia uchungu kama mzazi wakati huu, vile navyoona watoto wa shule wanavyozurura zurura, wakiingia kwa mavidi mimi nasikitika kama mzazi ambaye mimi nimepitia katika shule, na ndio maana nimekaa vile nilivyo. Na serikali, tafadhali, kwanza mimi napeleka ombi langu kwa President Uhuru Kenyatta alipe hawa wazazi, kwa sababu hata yeye mwenyewe amepitia kwa mwalimu ndio akawa president, na kwa nini asisikie hata maombi? Mimi kama mzazi nalia, na kabisa nakubaliana na, na serikali kwa sababu tuhofia hata watoto wetu usije wakapatikana na mambo mengine huko shule, wengine wako boarding, wengine wako hizi private. Serikali haikufanya vibaya, lakini naomba serikali pia hivyo hivyo wajitahidi walipe, walimu, watoto wetu warudi shule, wasome aje. Swala so la kwamba wameacha kwamba form 4 na standard 8 peke yake ndo wasalie shuleni na mitihani haibadilishwi tarehe za mitihani, na hawajasema lolote kuhusiana na mshahara wa walimu. Sasa kwani hao form 4 na ao wa standard 8 ndo hawatakiwi kuwa na security? Si pia wao ni watoto wa shule? Mbona wao wamewaacha shule? Hao security yao iko wapi? Na iko na nani huko? Mimi naona hao government wanachezea watu. Walipe walimu, watoto warudi shule. Kwa hivyo unapinga uamuzi wa serikali? Naupinga kabisa. Kwa hivyo uamuzi wa, wa serikali kufunga hizi shule zote za umma na zile za binafsi, ukiangalia binafsi, wazazi wamelipa, na serikali sasa hivi inasema kwamba zote zifunga. Kwa wazazi wale ambao wamelipia watoto wa wao kwa shule za kibinafsi, kwa nini wanazifunga? na serikali haisaidii hata hawa walimu kwa vyovyote vile. Ni wazazi ambao wanatobokwa. wa mimi naomba uhuru tena hata ingilia hizo shule za za binafsi, awalipe awa wazazi, awaongeze mishahara tafadhali. Na hiyo security ya watoto, kama ni hivyo, askari wote basi waiende mashuleni sahii kutoka saa hii, saa nani nisikie security imekuwa de deployed hapo mashuleni. Hilo nalo ninaumiza, kwa sababu tukifungiwa huku, huku kwengine tunapata afueni, lakini kotekote kote kama ni hivyo, pia nayo tunaumia vile vile. Ndio maana nasitiza kwamba ni jambo la kusikitisha na linatuumiza sisi, kama sisi wazazi, linatuumiza sana. Tunaomba lishughulikiwe, kwa sababu linatuumiza sisi. Nakubaliana nalo make kwa engine hizi shule za serikali hawasomi, huku kwengine private wanasoma, kwa sababu kuna kutakuwa na tofauti ya ya private na government. Private watapasi government wataanguka. Sasa hapo wote wawe nyumbani, ili masomo kama yanaanza, wote wa, wa watasoma kwa pamoja. Basi na mahakama nchini Uganda imemhukumu aliyekuwa meneja wa timu ya taifa ya kandanda Chris Mubiru miaka kumi gerezani kwa makosa ya kufanya uh, ngono na wanaume. Jaji wa mahakama ya Buganda Rod Flavia Nabakoza pia amemwamuru Mubiru kuwalipa waathirika wa fidia ya shilingi milioni hamsini kila moja, na kueleza kwamba ushahidi uliotolewa mahakamani unatosha na kuridhisha mahakama kumhukumu Mubiru. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anaripoti. Katika uamuzi mbele ya mahakama iliyofurika, jaji Flavia Nabakoza ameeleza kwamba ushahidi uliotolewa unatosha kuamini kwamba Chris Mubiru alikuwa na mazoea ya kufanya tendo la ngono na wanaume bila idini yao, akiwemo mwathiriwa kwa jina Emmanuel Nyanzi. Jaji Nabakoza pia ameeleza mahakama kwamba vipimo vilivyofanywa katika maabara ya serikali vimethibitisha kwamba vitu vilivyopatikana nyumbani kwake Mubiru yakiwemo mafuta pamoja na dawa za kuzuia maumivu vinatumiwa na mashoga. Mawakili wake Chris Mubiru wakiongozwa na Isaac asema kade wamesema watakata rufaa. Mteja wetu Chris Mubiru hajadhirika na mawezo ya mahakama, ametuomba tuwasilisha rufaa kwenye koti hii ya High Court Uganda. Jaji Nabakoza ametumia ibara 145 ya 145 sehemu ya A ya sheria za Uganda, yani Penal Code, kumhukumu Chris Mubiru kwa makosa ya ushoga, lakini wakili wake Mubiru wamesema kwamba jaji amekosea. Tum, tumeona mahakama imekosea kabisa, lakini leo siwezi kuzungumza sana. Mwenyekiti wa muungano wa wanaopinga ushoga nchini Uganda, mhubiri Solomon Male ameelezea furaha yake baada ya hukumu hiyo. Nina furaha sana hii leo kwamba huyu jamaa ambaye ni shoga Chris Muviru, ambaye amekuwa akiwalenga wavulana wenye umri mdogo, wachezaji wa soka vipaji vinavyochipuka, amehukumiwa miaka kumi gerezani na kuamrishwa kuwalipa waathiriwa fidia ya shilingi milioni hamsini. Ni kesi ya kihistoria hasa katika nchi ambayo wabunge wamekuwa wakiwadanganya raia kwamba hakuna sheria, lakini baadhi ya raia wanahisi kwamba hukumu ya miaka kumi gerezani Aliyopewa Muviru haitoshi. Nadhani uh, wangeongeza iwe kama miaka 20 hivi. Chris Muviru alikamatwa tarehe 15 mwezi Desemba mwaka elfu mbili na tisa. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Nakwambia, anasema oh my, nakwambia anasema oh my lover jambule jambu jambo jambule oh my lover jambule. Mwana muziki safi kabisa, Eddie Kenzo jambule, kutoka Uganda tupe vitu ndani ya VOA Express 20, jambule Raha tupu, raha <laughs> la tupu ndani ya VOA Express moja kwa moja. Kamau, tusipoteze wakati, tuende kule Kenya, katika kero zangu tunampelekea karatasi ya kutia sahihi. Hizi konteina mbili zilizo na mali ya milioni mia moja hamsini ambayo tunaleta hapa. Nimechukua pesa yangu milioni moja na elfu mia tatu kwa kulipa ushuru wa kusafirisha kutoka Switzerland mpaka bandari ya Mombasa. Basi ameshindwa ni kuandika barua ya waiver, ile waiver peke yake na amekataa anampenda ninyi. Wewe unakataa kusaidia hata ile barua, kitu ambacho kinifanya nitoke machozi <laughs> Ni kwamba kiongozi aliyechaguliwa na kura na wananchi wa Kilifi anasimama mbele ya wananchi wa Kilifi, na anawadanganya mbele ya Mwenyezi Mungu, na anasema gavana wenyu amekataa vifaa vya hospitali ya Malindi na Kilifi, na vifaa vile vimepelekwa Machakos Shemoni. Vifaa vile ambavyo tumeweka mkataba miezi miwili iliyopita, vinakuja nyumbani. Hakuna kuchelewa. Mahospitali right. Ma ukuenda hakuna dawa ya kutosha, vipengee ambavyo viko hapo sana ni huduma ambazo zinatakana ziwe zinapatikana katika hospitali hii. Bill itawekea yule daktari sheria. Mimi nitaungana na ndugu zangu, na we are not joking. Watu wetu wanakuwa masikini, hata ukipewa tenda ulipo. Tendering system it must be done properly. Devolve government, tulipigania uhuru hii nchi, kuangalia kwamba pesa kama zile za CDF inakuja kwa constituency Nam msikilizaji, na muda ukiwa bado unakwenda mbio kidogo, tuende moja kwa moja katika mada yetu ya jicho letu. Tunakutana na waandishi wetu Lucy Patrick na Rahabu Fred. Kwanza wanaanza kumulika mada ya mahusiano kati ya mabinti na vijana wa kiume, wanapokuwa na mahusiano na wale wanaozidi umri, inakuwaje? Ni kukaribishe kwenye jicho letu. Mimi ni Lusi Patrick na siku ya leo tunaanza na mahusiano. Leo kwenye mahusiano, tumetazama tu mada ambayo inasema kwamba ni kwa nini binti anapokuwa na mahusiano na mtu ambaye amemzidi umri huwa ni kitu cha kawaida kabisa katika jamii, lakini inapokuja kwa suala la kijana wa kiume kuwa na mahusiano na binti mwenye umri mkubwa inakuwa sio kawaida, inakuwa ishtui kwa mwanamke kwa na kuna uhusiano na mwanaume wenye umri mkubwa, kwanza ukiangalia okay, sisi jinsi tuna inaaminika kwamba sisi kwamba wanawake tulivyoumbwa kwamba mwanamke anazaa, umeona, tofauti na mwanaume. Kwa hiyo mwanamke ana nafasi kubwa ya kuzeeka kabla ya mume wake. Inawezekana mwanamke kioana, labda wote mnalingana umri, wewe utaonekana ni mzee zaidi kushinda Ume wako. Lakini kitu kingine ningeenda upande wa pili, mwanaume kumuoa mwanamke ambaye amemzidi umri kutokana na utamaduni wetu, sio sio nzuri, ni vitu ambavyo vijazoeleka kiutamaduni wetu umeona. Alafu vilevile vile mwanaume, yani sijui asilimia kubwa labda huyo mwanamke awe na hela nyingi sana, anaweza akaolewa na mwanaume mwenye umri mdogo. Mimi kwa mtazamo wangu, ninachofikiri ni kwamba unajua, mama ni wazazi, na unapokuta kwamba mzazi amemlea mtoto, amemkuza, amefikia umri naye akaenda kuanzisha mji wake, ikitokea kwamba yule kijana anarudi tena anaanzisha mahusiano na mama ambaye amemzidi umri, ni lazima watu wazungumze sana kwa sababu yule tayari alikuwa ni mlezi, amekulea wewe, umekua. Kwa hiyo inamaana utakaporudi tena ukaanza kutembea na mtu ambaye ni kimo cha mama yako, nafikiri kwamba yani inakuwa ni shida kwa sababu inaonekana kama ni dharau fulani. Kabla ujaendelea zaidi hapo, tumeona kuna mabinti ambao wanatoka kimahusiano na wazee kabisa ambao ni sawasawa na baba zao wazazi, hmm. kwa nini isiwe hivyo na wenyewe akachukuliwa hivyo kama ambavyo wanawake wanachukuliwa? Inategemeana na mazingira ama na jamii ambayo inakuzunguka wanachukuliaje lile swala, lakini lakini kwa watoto wa kike pia wapo watu ambao wanazungumza kwamba huyu ni sawa na baba yako, inakuwaje unakuwa na mahusiano naye? Lakini kwa watoto wa kike inakuwa haijalishi sana, kwa sababu inaonekana watoto wa kike wanapenda malezi. Kwa hiyo inaonekana kwamba ukiwa na mtu ambaye amekuzidi umri, huenda akawa ni sehemu moja wapo ya wewe kuweza kurilaksi, ukajifunza vitu vingi. Ingawa pia kwa mama unaweza ukajifunza, lakini mama tayari ni mzazi, yani kama amekuzaa, na baba pia yule ni sawa sana mtu ambaye amekuzaa. Kwa hiyo inaonekana kwamba kwa wanaume haijalishi sana. Huo ni mtazamo wa kwangu mimi. Niwashukuru sana kuweza kushiriki nasi katika mahusiano kwa siku ya leo. Na sasa ni wakati mzuri kabisa, tunaungana naye Rahabu Fredi katika ndoto yangu. Shukrani Lusi, moja kwa moja bila kupoteza wakati hapa, basi tusikilize, leo ni ndoto ya nani? Naitwa Badra Masudi, mimi ni msemaji wa Wizara ya Nishati na Madini na ndoto kubwa sana. Na ndoto yangu mimi, nafikiria mambo makubwa hasa kiutendaji, yani kwamba niweze kushika nafasi kubwa kama mwanamke, na vilevile, kuweka historia kwamba mwanamke ambaye jasiri, na nimeweza kufanya jambo ambalo halikuwahi kufanywa. Watanzania waweze kuona kwamba mchango wangu ni huu na niache historia. Aha, Badra, unahitaji kuacha historia kwenye ndoto yako, lakini unasema pia ndoto hiyo hiyo hufanye kitu cha tofauti kabisa. Kuna jitihada gani hapa za kufikia hii ndoto kubwa? Ni kufanya kazi kwa bidii na vilevile kuwa na nidhamu katika kazi, na kitu kingine kikubwa kwangu mimi ninapenda kuona results. Yani, mimi ni results oriented katika hatua yoyote ile, lakini lazima nilifikie lile jambo, kwamba nione nimefanikiwa kwa vizuri na katika kupitia njia iliyokuwa safi. Sitaki kuenda kwa njia labda ya kubebwa au kwa njia ya sijui kupendelewa namna gani eh, au kupita kwa njia ambazo si za halali. Nataka niende nipite mahali katika njia ya halali, njia inayoeleweka, na kwamba nifanye kitu kizuri na nifikie hilo lengo langu, kwamba nataka kuona results. Kitu chochote ninachokifanya kiwe kizuri. Ndoto iko kichwani humu, ni uwe mwanasiasa mkubwa, mfanya biashara mkubwa, mmiliki wa kampuni kubwa au nini? Tuwambie hapa. Mimi sijafikiria sana kwenye siasa kwa sababu kuna nafasi nyingine nzuri kabisa, zipo za kiutendaji, ziko za kitaifa na ziko za kimataifa kwamba umeonekana ndani ya nchi, mambo fulani ya kiutendaji. Kuna nafasi ziko nyingi tu, sio lazima ukawe waziri. Zipo nafasi nyingi tu. Kwa mfano, unasikia kwamba labda mtu kakawa katibu mkuu UN, yuko kwenye shirika fulani la United Nations, labda UNDP, kiutendaji zaidi, siyo ya kazi ya kupiga kelele tu sana, yani kwamba nafanya kinaonekana Nitaweka juhudi kwa kiasi kikubwa, nitakuwa na nidhamu katika utendaji na vilevile nitakuwa makini katika utendaji, ili siku moja nije nitimize ndoto yangu. Kila la heri, Badra Masudi, kwa kufanikisha hiyo ndoto yako. Umekuwa na Lusi Patrick kwenye mahusiano nami, nahitimisha jicho letu kwa leo. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Hao ni muktasari wa habari. Waziri Mkuu wa Kroshia Zoran Milanovic amesema kuwa nchi yake haitasajili tena maelfu ya wahamiaji wanaoingia humo baada ya zaidi ya wahamiaji elfu kumi na moja kuingia nchini humo. Viongozi wa mapinduzi yaliyofanyika Burkina Faso wamesema kuwa wamemwachilia Rais Michael Kafado aliyepinduliwa madaraka. Maafisa wa Sudan Kusini wanasema kufikia sasa takriban watu 150 wamekufa wakati wakijaribu kuchota mafuta baada ya lori la mafuta kuanguka. Meli inayodaiwa kusafirisha dawa za kulevya imewasili mapema Ijumaa katika bandari ya Mombasa nchini Kenya, lakini muda mfupi ikawekwa chini ya ulinzi mkali wa maafisa wa usalama. Kundi la wanamgambo wa Taliban mapema leo limewashambulia kituo cha jeshi la anga katika eneo lililoko kaskazini magharibi mwa Pakistan na kuwa takriban watu 17. Mwanadiplomasia mmoja wa Marekani amesema nchi yake ina nafasi ya kihistoria ya kushirikiana na Cuba katika kutoa huduma za dawa kwa Haiti na Russia imesema inatafakari juu ya kupeleka vikosi kupigana Siria iwapo itaombwa kufanya hivyo na serikali ya Siria. Msemaji wa Kremlin Dmitri Peskov amesema leo kuwa ombi hilo litajadiliwa na kutathminiwa kwa kina. Matamshi hayo yametolewa wakati Marekani ikieleza wasiwasi wake kutokana na kuwepo kwa jeshi la Russia huko Siria. Russia imetuma vifaru, washauri wa kijeshi, mafundi na walinzi ili kuhudumu katika Siria. Basi msikilizaji, nami nakuambia tu usikose kuendelea kusikiliza matangazo yetu ya, jiloni, ya jioni siku ya leo tutakapokuwa tunaangazia jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Tunashukuru kwa kutusikiliza la siriya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine. Kwa niaba zangu wote waliofanikisha matangazo ya leo, msimamuzi alikuwa ni mkuu wa idhaa Mwamoyo Hamza, na hapa studio niko naye Harrison Kamau, vilevile mwelekezi ni Dwayne Collins, jina langu ni Mary Mgawe na kutakia mchana mwema.