Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, leo ikiwa ni Jumatano Septemba 23 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, nchini Kenya, mkutano mkubwa ukiongozwa na vyama vya upinzani wafanyika katika bustani ya Uhuru Park kuunga mkono wa mgomo wa walimu wa Kenya tutalala. Wananchi, siku ya leo tunataka kurudia maneno. Huyo ni Bwana Mulamu wa chama cha upinzani cha Wiper. mimi ni Harrison Kamau na mimi ni Mary Mgawe. Na katika habari nyingine kwenye mada yetu ya ushauri kina mama washauriwa nini? utoa mwito kwa wanawake wote waweze kuweka amani sana sana majumbani, na hii time ambao watoto wako majumbani hawaendi shuleni waweze kuangalia. Basi hayo yote na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Mary Mgawe. Katika habari za dunia, Baba Mtakatifu Francis anakutana na rais Barack Obama katika ikulu ya White House Jumatano baada ya sherehe za kumpokea siku nzima mjini Washington. Kiongozi huyo wa dini ya Katoliki pia atasima, atasalimiana na mamia ya watu ambao wanamsubiri kumwona na baadaye kusherekea katika ibada ndani ya kanisa kubwa Katoliki la Basilika. Katika ikulu, wageni elfu 15 alioalikwa wanasubiri kuwasili kwa Baba Mtakatifu, mzaliwa wa Argentina mwenye umri wa miaka 74. Baada ya salamu hizo kutoka kwa rais Barack Obama, viongozi hawa wawili wataelekea katika ofisi ya Oval kwa ajili ya mazungumzo ya ana kwa ana ambayo viongozi wa utawala wa Obama wanasema haya tazingatia sana masuala ya kisiasa, lakini kukubaliana katika masuala ya kimsingi. Viongozi wa Umoja wa Ulaya wanakusanyika Jumatano kwa ajili ya mkutano wa dharura huko Brussels kujadili hatua ifuatayo baada ya mawaziri wa mambo ya ndani kukubaliana kupanga kuwasambaza wahamiaji laki moja na ishirini baina ya mataifa ishirini na nane katika umoja wa EU. Mpango huo umetengenezwa kupunguza wimbi kubwa la wakimbizi ndani ya mataifa ya umoja wa Ulaya ambayo yamekuwa yakitaabika kuhudumia wahamiaji katika miezi ya hivi karibuni. Wengi wao wanajaribu kukimbia ghasia nchini Siria na Afghanistan. Kutokana na pingamizi nchini Hungary, Slovakia na jamhuri ya Zurich na Romania, mpango huo ulipitishwa kwa wingi wa kura za mawaziri wa mambo ya ndani wa EU. Na rais wa mpito wa Burkina Faso, Michael Kafando, amesema amerejea madarakani wiki moja baada ya kukamatwa na wajumbe wa ulinzi wa rais ambao wa walitengeneza mapinduzi. Kafando aliwaambia waandishi wa habari Jumatano kwamba serikali yake imerejeshwa na ameanza tena uongozi kuanzia sasa. Mapema Jumatano, maafisa wa ulinzi wa rais walikubali kurejea katika vituo vyao chini ya makubaliano yaliyofikiwa baada ya rais wa Togo, benin na Nigeria kwenda kwenye mji wa Uagadugu kufanya mashauriano. Vikosi vya serikali vilivyokuwa vimeshika doria katika mji mkuu kupinga mapinduzi hayo vimekubali kurudi nyuma kilomita hamsini nje ya mji. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Rubani wa helikopta ya Ukraine anashutumiwa dhidi ya vifo vya waandishi habari wa Rusia mwaka jana katika eneo la vita la mashariki mwa Ukraine, na amepinga mashtaka hayo kutokana na waendesha mashtaka wa Rusia, akiita kesi dhidi yake ni upuuzi mtupu. Rubani Nadia Sachenko alizungumza Jumanne akiwa kwenye chumba cha mahakama kusini magharibi mwa Rusia wakati wa ufunguzi wa kesi. Amesema hahusiki kabisa na mauaji ya waandishi hao, na badala yake alitekwa na maafisa wa usalama maalum wa rasia na kupelekwa pale kwa nguvu. Anaweza kuhukumiwa miaka ishirini na tano jela kama atapatikana na hatia na zaidi ya waumini wa dini ya Kiislamu milioni mbili wamekusanyika Saudi Arabia kwa ajili ya hija inayofanyika kila mwaka. Waumini hao wapya wanaowasili walizunguka Kaba katika msikiti wa Maka ambako Waislamu wote wanatumia kufanya sala. Dini ya Kiislamu inataka kila muumini mwenye uwezo kufanya hija mara moja katika maisha yao na rais wa China Xi Jinping ametoa wito wa kuwepo mahusiano mazuri na Washington ili kusaidia kuzuia kile alichokita mzozo mkubwa kuibuka baina ya mataifa hayo mawili, wakati akianza ziara yake ya wiki nzima Marekani. Maelezo hayo yamekuja jana wakati wa mkutano wa viongozi wa kibiashara mjini Seattle, kituo cha kwanza katika ziara yake. Amesema kama Marekani na China watashirikiana vizuri, watakuwa ndio mimili wa uthabiti wa dunia, lakini kama wataingia, wataingia katika mzozo, basi itakuwa uharibifu kwa nchi hizo na dunia kwa ujumla. Basi unaendelea kusafiri kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, ambapo leo mambo hapa mjini yamebadilika kweli, na hali ya hewa na mambo yanavyoendelea kweli, kuna msisimko mkubwa, maana yake ziara ya Papa Francis imeanza rasmi. Na ziara hiyo ikisha anza rasmi, anatarajiwa kufanya kikao na Rais Barack Obama kwenye ikulu ya White House, na muda ama dakika chache zilizopita nimezungumza na mwenzetu Abdishakur Abud ambayo yuko kwenye ikulu ya White House na kamuuliza hali ikoje huko. Naam, asante Kamao. Kwa hakika katika White House, uh, imefurika na watu. Watu wamekuwa wakiruhusiwa kuingia hapa ndani toka saa kumi alfajiri na mlango utafungwa saa nne, hivi punde tu watafunga milango ambapo wakati Papa Francis atakuwa ndani ya ikulu akizungumza na rais Barack Obama. Ni ziara yake ya kwanza na ziara ya kwanza kwa papa mtakatifu kuingia katika White House, kuzungumza na kiongozi wa Marekani. Watu tumekuta wamejazana, na kwa upande wa pili wa White House kuna watu ambao wamesimama na mabango wanampinga Papa, wakisema kwamba yeye siye kiongozi wa kidini manake anaruhusu mambo ambayo wengi wanapinga kama uamuzi wake wa hivi karibuni kuruhusu watu waweze kuacha ndoa au watu walioharibu mimba na kadhalika. Kwa hivyo wamesimama watu wanapinga. Vilevile, kwa upande wa ulinzi, mambo yako namna gani? Kuna ukaguzi unaoendelea pale, karibu na eneo ulioko kuna ukaguzi, tabu kabisa. Milango maalum imewekwa, uwanja wote unaozunguka White House umefungwa. Kuna malori makubwa yamefunga barabara kubwa kubwa, watu hawaruhusiwi kuingia kokote pale. Kuna eneo maalum watu wanakaguliwa na kwa kina kabisa usalama unasemekana unalindwa na kikosi maalum cha kumlinda rais, inayojulikana Secret Service. Inasemekana ni ulinzi ambao haujapata kufanyika katika historia ya Marekani. Umesikia kama kuna uwezekano wake yeye kukutana na watu nje ya ikulu ama mkutano utafanyika tu ndani wakiwa na rais Barack Obama? Namna tulivyowekwa hapa mbele ya ua la White House, ni kwamba inaonekana akimaliza atatoka nje bila shaka kuzungumza na watu maanake, ni mtu ambaye hawezi kufata itifaki, anaweza kuambua njia ni hivi, anabadilisha anafanya vile anavyohisi, anataka kufanya. Imeshaonekana mara nyingi pa. Na baada ya kutoka ikulu, labda pengine unaweza kuwa unajua ziara itaelekea wapi kutoka hapa White House. Anafata, anachukua lile gari lake mobili yake, anazunguka barabara fulani za hapa Washington, katika njia za Washington ambazo zimepangwa anaelekea katika kanisa la kale kabisa la hapa Washington ambako huko atakutana na watu wasio na makazi. Ataelekea baadaye katika basilika yaani, la kanisa kubwa la Washington ambapo ataongoza misa patakuwepo na watu karibu elfu ishirini na tano waliopewa ticket kuingia hapo. Basi, asanti sana Bwana Shakur. Hakika tutarudi kwako tuelezee mambo yatakavyokuwa yakiendelea. Tuna imani kwamba mambo tutayafuatilia kama yanavyojitokeza. Moja kwa moja kutoka White House hapa Washington, tuelekee kule nchini Kenya ambapo halaiki kubwa ya wafuasi wa vyama vya upinzani nchini humo wakiongozwa na kinara wa upinzani nchini humo, Raila Odinga, wanakusanyika katika bustani ya Uhuru Park mjini Nairobi kuunga mkono mgomo wa kitaifa wa walimu. Mwandishi wetu wa Nairobi Mwaigi Konyo ametuandalia na amehudhuria mkutano huo kutuletea ripoti ifuatayo. Hivi sasa ni mchana kabisa mwendo wa saa 8 za mchana hapa mjini Nairobi, na baadhi ya viongozi ambao wanazungumza hivi sasa ni wawakilishi wa kaunti mbalimbali ambao ni wafuasi wa vyama vya upinzani na hasa chama cha Cord. Hivi sasa viongozi wa upinzani wako pale kwenye jukwaa na wote wameanza kutulia hivi sasa ili kuweza kusikiliza hotuba mbalimbali kutoka kwa viongozi wa vyama vya upinzani na wote kwa jumla, hivi sasa wanasisitiza jinsi wanavyounga mkono mgomo wa waalimu ambao wamekuwa kidai nyongeza mishahara ya asilimia hamsini hadi sitini. Anayezungumza hivi sasa ni mmoja wa waalimu kutoka sehemu hii ya Nairobi ambaye hivi sasa ameanza kuhutubia halaiki ya watu hapa na kueleza ni kwa nini wameingia kwenye mgomo wa kitaifa wa walimu kote nchini. Wakati wa kutayarisha ripoti hii, wabunge na wafuasi wa upinzani walikuwa bado wakiendelea na hotuba za kuunga mkono walimu wa namudhamo wa chama cha upinzani cha Wiper wa Kenya. Tutalala wa Kenya tutalala bado, mpambano, mpambano, mpambano bado. Wananchi, siku ya leo tunataka kurudia maneno tumesema hapo awali kwamba Uhuru Muigai Kenyatta ni mtoto amesaliwa wa ndani ya ikulu, akakuwa ndani ya ikulu anjafukuzwa shule, anjalala bila chakula. Astahili kuongoza Wakenya hata kamwe? Nitoboe nisitoboe? Uhuru himself is a product of the uhuru na ruto, awastahili kusimama kama viongozi wa taifa. Wakaenda kotini, majaji watano wakakaa, wakaka, wakawapatia ruksa ya kusimama. Hiyo ni koti product au sio koti product? Walipewa na koti au kupewa na koti? Akasimama na Raila Amolo Odinga, akaiba kura zake, akaenda kotini, koti ikasema yeye ndiye amechakuliwa. Ni product ya koti au sio product ya koti? Wangapi wanasema alipewa na koti? Wanionyeshe. Nitoboe nisitoboe? Juzi juzi juzi akaenda ICC koti ikatoa amri kwamba kesi yake isimamishwe, ikasimamishwa. Wewe rais ambaye una heshima na mtu ukacheka, ukafurahi, ukatambasamu, ukasema koti imeamua. Ni kweli si kweli? Naam, wasikilizaji, wengi wa viongozi wa upinzani hivi sasa baadhi wamevaa sare za shule ili kuonyesha kwamba ikiwa ni ishara ya kuonyesha kwamba wanaunga mkono mgomo wa walimu, wakimuhimiza Rais Uhuru Kenyatta kusikiliza wakimuhimiza Rais Uhuru Kenyatta kusikiliza masaibu ya walimu ya nyongeza mishahara. Na wakati wa kutayarisha ripoti hii, Raila Odinga na Kalonzo Musioka walikuwa bado kuhutubia mkutano huo mwaiki kwenye View Express Uhuru Park, Nairobi. Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanaokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com Hakika usikose kuungana nasi baadaye katika matangazo yetu, wakati tutakapokuwa na maswala ya afya. unafahamu ama... kama unapenda ni wakumbushe wasikilizaji wetu, ni VOA pekee katika kipindi cha afya, kwa sababu tunaangalia masuala mbalimbali kwa undani na, tunazungumzia afya ya mama na mtoto. mm -hmm. Tunazungumzia magonjwa mbalimbali kama fistula, ebola na mengineo mm -hmm. na tunagusa kila eneo duniani kwao. nawasi wasikilizaji wetu, msikose kusikiliza kipindi cha afya, ni kila Jumatano kutoka hapa. Express. Hakika umeisha nena. Tunapoendelea vizuri katika VOA Express, nikiangalia naona kibao kwa umbali chaja kibao Lovely Day chake Bill Withers, hebu tupate mambo Lovely day and a bill with us na ninavyojulishwa ni kwamba sasa hivi tunavyoendelea ni kwamba hotuba inaendelea yake Papa Francis kule kabisa kabisa, Harison. Kamau, sasa hivi baba mtakatifu yuko pale katika ikulu ya White House, anazungumza akitoa hotuba yake mbele ya rais Barack Obama na vilevile, vile ni kwamba kuna wageni zaidi ya elfu kumi na tano walioko pale wanamsikiliza Mr. President I'm fine, In, ingawa anaongea kwa lugha ya Kiitaliano Harrison. So na vilevile tunafahamu kwamba baada ya hotuba yake pale ataondoka atakwenda katika ile ofisi ya Oval kwa ajili ya mkutano wa ana kwa ana na Rais Barack Obama, na uzuri ni kwamba mwenzetu Abdu Shakul abud abd sasa hivi yuko mahali hapo na tutakuwa tunaendelea tu kuwatafutia na kupekua na kujua mambo yanavyoendelea, na hakika kwenye matangazo mengine yetu lazima tutakueleza hatua ya mambo yanavyoendelea kwenye ziara yake Papa Francis. Left na sasa, nikiangalia upande mwingine naona kwamba tupate mambo yanavyoendelea kwenye ukumbi wa biashara. Uh, tupate mambo yanavyoendelea baada ya kusikiza hotuba yake Papa Francis kule moja kwa moja wakati huu ikiendelea. Sasa naona tuelekea upande mwingine tukapata habari za biashara. Mkamiti Kibayasi ametuandalia, na leo najua anaangazia maswala mbalimbali mbali ya kibiashara kule Kenya na Uganda. Nam, kwa taarifa ni kwamba waziri wa usafiri nchini Tanzania bwana Samuel Sita ametangaza kwamba serikali ya nchi hiyo ipo kwenye hatua za mwisho mwisho kulishughulikia deni la zaidi ya shilingi bilioni 133 za kampuni ya ndege Tanzania, ATCL. Waziri huyo amesema hatua hiyo ilikuwa miongoni mwa mambo mengine yaliyolenga kuwa na mahesabu yanayokubalika ya shirika hilo la ndege ambalo kwa muda mrefu limekuwa likihangaika kufanya shughuli zake kwa ufanisi kutokana na kukabiliwa na madeni makubwa. Bwana Sita amesema baada ya kuyashughulikia madeni hayo, ATCL litakuwa tena shirika lenye fedha na huenda likarejesha ubora wake katika anga za Tanzania na nje ya nchi. Imebainika pia kuwa shirika hilo tayari linafanya mazungumzo na benki ya maendeleo ya TIB kwa kupatiwa msaada wa fedha wa muda mrefu ili kuliwezesha kununua angalau ndege nne mpya. Na soko la kompyuta barani Afrika na Mashariki ya Kati limeshuka kwa asilimia 25.6 katika robo ya pili mwaka huu, ambapo ni ushukaji mbaya sana kuwahi kutokea katika eneo. Kwa jumla, usafirishaji wa kompyuta kwa matumizi binafsi ulishuka katika kipindi hiki cha mwaka kufikia kiwango cha milioni 3 kwa mujibu wa utafiti wa teknolojia ulimwenguni na kampuni ya ushauri ya International Data Corporation IDC, kompyuta za mezani zilishuka kwa asilimia 21.2 mwaka hadi mwaka na kufikia kiwango cha milioni 1.4, wakati laptop zilishuka kwa asilimia 28.6 na kufikia jumla ya kiwango cha milioni 1.9. Kompyuta aina ya HP iliendelea kuongoza katika kanuni za kushirikiana masoko lakini ilishuhudia kushuka usafirishaji wake kwa asilimia 26 mwaka hadi mwaka. Kompyuta inayofuatia ilikuwa ni Lenovo ilishuka kwa asilimia 19, ya tatu ilikuwa Dell, ilishuka mauzo kwa asilimia 10.3 na ya nne ilikuwa Acer ilishuka kwa asilimia 29.3. Kompyuta aina Asus iliendelea kubaki kwenye nafasi yake ya namba tano, lakini ilishuhudia kushuka kwa asilimia 26.7. Ba, narudi kwenu studio namba 15 ya VOA Express kutoka hapa Washington DC, na baada ya kupata matangazo na habari za kibiashara, hebu tupate ushauri. Majina yangu ni Naima Chen, nafanya kazi na shirika la sauti ya wanawake pwani. Ushauri ni kuwa kina mama ndio huwa tuna jukumu kubwa sana ya kuweka amani, kwa sababu sisi ndio huwa tunaathirika pakubwa, ikiwa kuna ukosefu wa amani. Kwa hivyo, ningependa kutoa mwito kwa wanawake wote waweze kuweka amani sana sana majumbani, na hii time ambao watoto wako majumbani hawaendi shuleni, waweze kuangalia na kuhakikisha kuwa hawaendi katika beaches. Huku Mombasa ujue biche ziko nyingi sana, hawaendi <laughs> katika biche na pia kuweza kuweka amani katika nyumba zetu na katika ndoa zetu. Kina baba bado wanajihisi kwamba wao ndio vichwa na kila kitu ndani ya nyumba. Na unawashauri nini kinababa katika kuhakikisha kwamba amani imeanzia pale nyumbani? Nashauri kina baba wajue kuwa sote tuko sawa katika familia ama katika ndani ya ndoa. Na pia nazidi kuambia waweze kuwapa kinamama ile kuweza kuwa empower economically waweze kufanya edha biashara ndogo ndogo, ama wawape nafasi ya kuweza kujimudu kiekonomikali, kwa sababu mara nyingi unajua, ikiwa mama ndio uko pale ndani ya nyumba na hauna kitu ambacho unaita pesa yako wewe mwenyewe, inakuwa ni vigumu sana amani kuwepo, kwa sababu kila saa mtakuwa mtaeta edha pesa unga ikutosha, ama mtoto akupewa kitu fulani. Lakini ikiwa leo una mapeni yako, si lazima utamgoja, utanunua chumvi, utanunua pads ikiwa wewe mwenyewe unataka. Kwa hivyo mimi huwa nasema kina mama, wakati wa kukaa tu na kungoja mume kumwomba imeisha, na pale ikiwa utakuwa una kibarua chako ama una kazi yako, ule mume pia atakuheshimu na atakuwa nakuona wewe kama mwenzake, kwa sababu anajua wewe watoa na mimi natoa. Kwa hivyo mtakuwa mko katika equal platform, mnazungumza kwa kauli moja, na pia akiwa ana chochote atakuwa ni rahisi kuja kukuuliza, je, mke wangu, unataka tufanyeje hii jambo? Atakuhusisha. Mm. mimi kwa majina yangu kamili naitwa Florence Kidio, natoka sauti ya wanawake pwani. Tafadhali jamii yetu kama tulivyo tujitoe, tujipele, tuende sote tukashirikiane na watu ambako kutakuwa na vuguvugu ama katika mikutano ya amani, twende tukatoe maoni yetu, twende tukashirikiana na wenzetu kuona utapata suluhisho gani. Ukikaa nyumbani peke yako, naona jambo linakutatiza, hutapata jibu. Toka shirikiana na mwenzako, nenda kwa jirani yako, zungumza, jadilianeni masuala ya amani, mkikutana katika vikundi, hali kadhalika na wewe na mme wako na watoto pia, nanyongeni swala la amani na watoto pia, kama mwenzangu alivyosema, haya mabichi haya, hizi harusi, hatuwezi kusema zivunjwe, zisifanywe, zitafanywa. Na hizi mimba, je, serikali mwaziona lakini na hizi ndoa za mapema, lakini serikali maziona, lakini hawa watoto wataenda wapi? Kwa hivyo hilo ni changamoto kwa serikali, hiyo changamoto kwa wazazi na hata kwa watoto wetu. Kenya saa hizi hatujajielewi hatujajitambui, tuko tu Wakenya wenye vitambulisho. Moja kwa moja tunakwenda katika yavumayo mitandaoni. Kwako Harison, habari za Jumatano, juma la kuendeaje? Langu laniendea vyema na ningetaka uwe nami tunapoangalia mambo yanavyovumwa mitandaoni. Kabla ya kuliangazia suala nyeti la mgomo wa walimu nchini Kenya, niruhusu kwanza niangazie ziara ya Baba Mtakatifu Francis ambayo sasa imeibua msisimko mkubwa tangu alipowasili jana jioni hapa Washington. Kabla ya kutua hapa jana, kiongozi huo wa kanisa Katoliki alikuwa amehutubia maelfu ya waumini ma wa huko Cuba, akihimiza watu wote kuondoa ubinafsi wao na kuwasaidia waliopungukiwa. Ameeleza watu wa Cuba kuwa wenye roho safi za kupendana na zenye furaha. Basi papa atakuwa hapa Marekani kwa siku kama tano, akitarajiwa kukutana na rais Barack Obama kwenye ikulu ya White House na kisha kuzungumza mbele ya baraza la Congress katika Capitol Hill. Vilevile ataongoza misa inayotarajiwa kuhudhuriwa na zaidi ya waumini elfu ishirini na tano, wale waliokuwa wamekata tiketi kufikia jana. Shughuli za usafiri kwa hakika zimeathirika, huku mamlaka ya kisihi wasafiri kutumia huduma za treni. Papa Francis aliwashangaza wengi alipotumia gari ndogo aina ya Fiat alipotua uwanjani jana, aidha kuashiria mtazamo wake wa maisha ya unyenyekevu. Kwenye mitandao ya kijamii hasa Twitter, wengi wanajaribu kuulizana ni masuala yapi ambayo Papa Francis atayapa kipaumbele atakapokuwa hapa Marekani. Traveling Seas kwake anasema kuwa hapa ni kiongozi wa kanisa natumai hataingilia siasa za Marekani. Ayodha Roberts kwake anasema kuwa anaamini ataguzia masuala ya umaskini na vita ulimwenguni, huku porumas akisema kuwa swala nyeti ni uhamiaji, ambalo limetia wasiwasi miongoni mwa wengi hapa Marekani, hasa tangu siasa za Republican kuanza. Na nchini Kenya, mgomo wa walimu ungali unaendelea, na tunapozungumza sasa hivi ni kwamba viongozi wa upinzani wanafanya mkutano mkubwa katika uwanja wa Uhuru Park huko Nairobi, kwa lengo la kushinikiza serikali kusikia kilio cha walimu. La ajabu ni kwamba baadhi ya viongozi wamevalia mavazi ya shule kuonyesha umoja wao na wanafunzi ambao wameathiriwa na mgomo huo. Itabaki kuonekana mambo yatachukua mwelekeo upi, wakati viongozi wa kanisa Katoliki wakijitolea kuongoza mazungumzo baina ya serikali na walimu. Ni mambo tu yanavyovyuma mitandaoni na miongoni mwetu, kuwa na jioni njema. Na sasa tunakamilisha matangazo ya VOA Express kwa kukusomea muktasari wa habari. Baba Mtakatifu Francis anakutana na Rais Barack Obama katika ikulu ya White House Jumatano baada ya sherehe za kumpokea siku nzima mjini Washington. Kiongozi huyo wa dini ya Katoliki pia atasalimiana na mamia ya watu ambao wanamsubiri kumwona na, na baadaye kusherekea katika ibada ndani ya kanisa kubwa la Katoliki Basilica. Viongozi wa Umoja wa Ulaya wanakusanyika Jumatano kwa ajili ya mkutano wa dharura huko Brussels kujadili Ifuatayo baada ya mawaziri wa mambo ya ndani kukubali kupanga kusambaza wahamiaji laki moja na ishirini baina ya mataifa ishirini na nane katika Umoja wa EU. Mpango huo umetengenezwa kupunguza wimbi kubwa la wakimbizi ndani ya mataifa ya Umoja Ulaya, wa Ulaya ambayo amekuwa akitabika kuhudumia wahamiaji katika miezi ya hivi karibuni na rais wa mpito wa Burkina Faso Michael Kafando amesema amerejea madarakani wiki moja baada wa ya kukamatwa na wajumbe wa ulinzi wa rais ambao alitengeneza mapinduzi. Kafando aliwaambia waandishi wa habari Jumatano kwamba serikali yake imerejeshwa na ameanza tena uongozi kuanzia sasa. Rubano wa helikopta ya Ukraine anashutumiwa dhidi ya vifo vya waandishi wa habari wawili wa Rusia mwaka jana katika eneo la vita la mashariki mwa Ukraine, na amepinga mashtaka hayo kutoka kwa waendesha mashtaka wa Rusia, akiita kesi dhidi yake ni upuuzi mtupu. Basi kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya ya VOA Express, msimamizi wa matangazo mwenzangu tuliyenaye hapa Meri Mgawe, mwelekezi Dwan Collins, mimi ni Harrison Kamau tukikuaga kutoka Washington kwa kusema kwa heri.