Katika habari za dunia, Baba Mtakatifu Francis anakutana na rais Barack Obama katika ikulu ya White House Jumatano baada ya sherehe za kumpokea siku nzima mjini Washington. Kiongozi huyo wa dini ya Katoliki pia atasima, atasalimiana na mamia ya watu ambao wanamsubiri kumwona na baadaye kusherehekea katika ibada ndani ya kanisa kubwa katoliki la Basilika. Katika ikulu, wageni elfu kumi na tano walioalikwa wanasubiri kuwasili kwa Baba Mtakatifu mzaliwa wa Argentina mwenye umri wa miaka 74. Baada ya salamu hizo kutoka kwa rais Barack Obama, viongozi hao wawili wataelekea katika ofisi ya Oval kwa ajili ya mazungumzo ya ana kwa ana ambayo viongozi wa utawala wa Obama wanasema hayatazingatia sana masuala ya kisiasa, lakini kukubaliana katika masuala ya kimsingi. Viongozi wa Umoja wa Ulaya wanakusanyika Jumatano kwa ajili ya mkutano wa dharura huko Brussels, kujadili hatua ifuatayo baada ya mawaziri wa mambo ya ndani kukubaliana kupanga kuwasambaza wahamiaji laki moja na ishirini baina ya mataifa 28 katika umoja wa EU. Mpango huo umetengenezwa kupunguza wimbi kubwa la wakimbizi ndani ya mataifa ya umoja wa Ulaya ambao yamekuwa kitaabika kuhudumia wahamiaji katika miezi ya hivi karibuni. Wengi wao wanajaribu kukimbia ghasia nchini Siria na Afghanistan. Kutokana na pingamizi nchini Hungary, Slovakia na jamhuri ya Zurich na Romania, mpango huo ulipitishwa kwa wingi wa kura za mawaziri wa ma mambo ya ndani wa EU. Na rais wa mpito wa Burkina Faso Michael Kafando amesema amerejea madarakani, wiki moja baada ya kukamatwa na wajumbe wa ulinzi wa rais ambao wa walitengeneza mapinduzi. Kafando aliwaambia waandishi wa habari Jumatano kwamba serikali yake imerejeshwa na ameanza tena uongozi kuanzia sasa. Mapema Jumatano, maafisa wa ulinzi wa rais walikubali kurejea katika vituo vyao chini ya makubaliano yaliyofikiwa baada ya rais wa Togo, Benin na Nigeria kwenda kwenye mji wa Uagadugu kufanya mashauriano. Vikosi vya serikali vilivyokuwa vimeshika doria katika mji mkuu kupinga mapinduzi hayo vimekubali kurudi nyuma kilomita hamsini nje ya mji. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Rubani wa helikopta ya Ukraine anashutumiwa dhidi ya vifo vya waandishi habari wa, wa Russia mwaka jana katika eneo la vita la mashariki mwa Ukraine, na amepinga mashtaka hayo kutokana na waendesha mashtaka wa Russia akiita kesi dhidi yake ni upuuzi mtupu. Rubani Nadia Sachenko alizungumza Jumanne akiwa kwenye chumba cha mahakama kusini magharibi mwa Russia wakati wa ufungezi wa kesi. Amesema hahusiki kabisa na mauaji ya waandishi hao na badala yake alitekwa na maafisa wa usalama maalum wa Russia na kupelekwa pale kwa nguvu. Anaweza kuhukumiwa miaka ishirini na tano jela kama atapatikana na hatia. Na zaidi ya waumini wa dini ya Kiislamu milioni mbili wamekusanyika Saudi Arabia kwa ajili ya hija inayofanyika kila mwaka. Waumini hao wapya wanaowasili walizunguka Kaaba katika msikiti wa Maka ambako Waislamu wote wanatumia kufanya sala. Dini ya Kiislamu inataka kila waumini wenye uwezo kufanya hija mara moja katika maisha yao. Na Rais wa China Xi Jinping ametoa wito wa kuwepo mahusiano mazuri na Washington ili kusaidia kuzuia kile alichokita mzozo mkubwa kuibuka baina ya mataifa hayo mawili, wakati akianza ziara yake ya wiki nzima Marekani. Maelezo haya yamekuja jana wakati wa mkutano wa viongozi wa kibiashara mjini Seattle, kituo cha kwanza katika ziara yake. Amesema kama Marekani na China watashirikiana vizuri, watakuwa ndio mimili wa uthabiti wa dunia, lakini kama wataingia wataingia katika mzozo, basi itakuwa uharibifu kwa nchi hizo na dunia kwa ujumla. no