From Washington, the voice of America, the Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya kumekucha Afrika anaoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi nikiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo Alhamis asubuhi Septemba 24 mwaka 2005, ikiwa leo ni siku kuu ya Id al Hajj. Karibuni. Katika matangazo yetu ya leo, waumini wa, wa Kiislamu a Afrika Mashariki waungana na waislamu wenzao kote duniani kusherehekea sikukuu ya Idd el Hajj. na pia tuna ripoti kuhusu ziara ya Baba Mtakatifu Francis hapa nchini Marekani, ambapo jana aliongoza misa kwenye chuo kikuu cha kikatoliki hapa Washington DC. Hayo ndio tuliokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwamba matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www voa swahili com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na Mkamiti Kibayasi. Baba Mtakatifu amesherehekea ibada yake ya kwanza kwenye ardhi ya Marekani hapo jana, hapa Washington, kwa sherehe kubwa iliyofunguliwa kwa kengele za furaha kupigwa kanisani. Maelfu ya watu walikusanyika kwenye ibada hiyo kubwa iliyofanyika nje ya kanisa la Basilica of the National Shrine of the Immaculata Conception. Kwa kuanza kwake, Baba Mtakatifu alimpa utakatifu Junipero Serra, mishonari mwenye utata wa Kispanish wa karne ya kumi na nane, ambaye alisambaza neno la kanisa katika kile ambacho hivi sasa ni California. Kampuni ya Boeing imetangaza kwamba makampuni ya China yamekubali kununua ndege mia tatu kutoka Boeing ndege 250 aina ya 737 na ndege 50 zipo kwenye orodha ya bei ya kiasi cha dola bilioni 38. Na rekodi ya ununuzi huo ilitangazwa wakati rais wa China Xi Jinping alipohutubia kiasi cha wafanyakazi 600 wa kampuni ya Boeing ndani ya eneo la mkutano kwenye kiwanda cha Everett kaskazini mwa Seattle katika jimbo la Washington. Makubaliano hayo ambayo kwanza yaliripotiwa na shirika la habari la China Xinhua pia yametoa wito kwa kampuni ya ndege ya Marekani kujenga kiwanda kikubwa nchini China. Serikali ya Afghanistan inasema imechukua hatua madhubuti kuimarisha sheria na kuzuia manyanyaso ya ngono ambayo yameripotiwa kutendwa na baadhi ya makamanda wa polisi wa kieneo dhidi ya wa watoto. Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Taarifa ya rais iliyotolewa jana jioni mjini Kabul imelani kuwa ni kitendo cha kinyama, kisicho cha kibinadamu na si cha kidini, kinachojulikana kama bacha bazi au mvulana cheza. Ripoti ya New York Times ya wiki hii imeelezea kwa kina ubakaji na manyanyaso mengine ya ngono wanaofanywa wavulana katika mikono ya makamanda wa polisi wa Afghanistan na wanamgambo wa Afghanistan waliopewa mafunzo na Marekani. Ripoti imedai kwamba majeshi ya Marekani waliamriwa kutoingilia kati ili kuendeleza uhusiano mzuri na mshirika wake Afghanistan. Ripoti pia imetaja rekodi za mahakama na mahojiano na maafisa wa jeshi la Marekani, imesema kwamba katika baadhi ya nyakati, wanajeshi wa Marekani wamechukuliwa hatua za kinidhamu kwa kutoheshimu sera ya kutoingilia kati. Rais Ashraf Ghani amezungumza na maafisa usalama kote nchini humo kwa njia ya video na kuamuru kuzuia vitendo kama hivyo kutokea na kusema hatua kali zitachukuliwa. Bwana Ghani amekaririwa akisema kwamba sheria, utamaduni na thamini za dini za watu wa Afghanistan zinatambua manyanyaso ya ngono kwa watoto ni moja uhalifu mbaya sana na ukikaji mkubwa wa haki za binadamu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Rais wa muda wa Burkina Faso amepata tena udhibiti wa nchi hapo jana wiki moja baada ya jenerali mmoja wa kijeshi na wafuasi wake kumwondoa madarakani na serikali yake ya muda. Rais wa muda Michael Kafando na waziri mkuu Yacub Isaac Zida walirudi madarakani katika sherehe rasmi za makabidhiano katika mji mkuu wa Gadugu. Kiongozi wa mapinduzi Jenerali Gilbert Diendere hakuhudhuria tukio hilo. Viongozi hao wawili walikamatwa na wanachama wa kikosi cha ulinzi wa rais wiki moja iliyopita. Katika siku za karibuni, jeshi la Burkina Faso lilipeleka wanajeshi ndani ya mji mkuu kumshinikiza kiongozi wa mapinduzi Diendere na wanajeshi wake kuachia madaraka. Rais wa Misri Abdel Fatah El Sisi jana alitoa msamaha kwa wafungwa mia moja wakiwemo waandishi wa habari wawili wa Al Jazira waliohukumiwa kwa shutuma za kuripoti taarifa za uongo. Jinamizi limekwisha, alisema mwandishi Baher Muhamed, raia wa Misri, tunaweza kuishi kama watu wa kawaida na kwenda nyumbani na kufurahia maisha yangu. Mwandishi wa habari raia wa Canada muhamed Fahmi alisema ana furaha na ameapa kuendelea kupigania uhuru wa habari nchini Misri. Fahmi na Muhamed walihukumiwa mwezi Agosti kifungo cha miaka mitatu jela kwa mashtaka kuandika habari za uongo ambazo ziliunga zili mkono kundi lililopigwa marufuku la Muslim Brotherhood la rais wa zamani nchini humo Mohamed Morsi ambaye aliondolewa madarakani mwaka 2013 katika mapinduzi ya kijeshi. naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na ripoti iliyopewa uzito wa juu asubuhi ya leo ni kuhusu ziara ya Baba Mtakatifu Francis hapa nchini Marekani. Kama mlivyosikia katika habari zetu, ilikuwa ni furaha pale Baba Mtakatifu Francis alipowasili jana alasiri kwenye uwanja wa chuo kikuu cha kikatoliki hapa Marekani kuongoza misa yake ya kwanza. Aidha, Isa anaisoma taarifa kamili. Kelele za watu wakiita Papa Francis zilisikika pale mkuu huyo wa kanisa Katoliki alipowapungia mkono maelfu ya watu kutoka kwenye gari lake maalum ambalo lilizunguka kwenye chuo hicho, hapa mjini Washington DC. Misa iliyoendeshwa kwa lugha ya Kispanish ilifanyika nje ya jengo la kanisa la National Shrine of the Immaculate Conception. Alipoanza misa hiyo, Papa Francis alimkabidhi utakatifu Junipero Sera, mishonari wa Kihispania wa karne ya 18 ambaye alisambaza neno la kanisa katika eneo ambalo hii leo linajulikana kama jimbo la California hapa Marekani. Bango kubwa lilomwonyesha Sera lilining'inia kwenye mlango wa Basilika, ambalo ni kanisa kubwa la kikatoliki hapa Marekani. Waandaaji walitarajia takriban watumishi wa kanisa elfu tatu mia sita kwenye kanisa hilo mamia ya watu wakiwa wamevaa majoho meupe walijaza safu za mbele ndani ya kanisa. Takriban watu elfu 25 walitarajiwa kuhudhuria na tiketi nyingine elfu kadhaa zilitengwa kwa wahispania kutoka jimbo la California. Walatino hivi sasa ni takriban thuluthi moja ya waumini wa wa kikatoliki hapa Marekani, kwa mujibu wa kituo cha utafiti cha Pew. Katika eneo ambalo halikuhitaji tiketi, mamia ya watu walikaa chini kwenye nyasi au walitafuta kivuli kujikinga na jua. Makundi ya wahispania na watawa walikaa kimya, wakiangalia sherehe hizo kwenye televisheni kubwa. Mwezi Januari, Papa Francis alitangaza kuwa Sera atapewa wadhifa wa utakatifu. Sera alitokea dhehebu la Francisco kutoka Hispania, aliheshimiwa na wakatoliki kwa kazi zake za kimishonari. Kadhalika, Sera alitetea imani za Kikristo huko California, ambako alikuwa akienda kaskazini pamoja na wakombozi wa Kihispania, wakianzisha misheni 9 kati ya 21 katika jimbo hilo. Papa Francis aliharakisha kumtawaza Sera kuwa mtakatifu kwa kuondosha haja ya kuonyesha ushahidi wa miujiza miwili. Sera alipewa heshima ya utakatifu mwaka 1988. Hata hivyo, kupandishwa kwa sera na kupewa utakatifu ni jeraha kwa wazao wa Kimarekani ambao wanasema mishonari huyo alichangia katika manyanyaso na kutokomezwa kwa makabila mengi ya wazawa kutoka na utumwa na magonjwa. Papa Francis amemwelezea sera kama mmojawapo wa waanzilishi wa taifa la Marekani, na amemwita mfano mzuri wa utakatifu wa kanisa hilo na mjumbe maalum wa watu wa Kihispania nchini Marekani. Askofu mkuu wa Washington Cardinal Donald Wory anasema misa hiyo itampatia Papa Francis, ambaye anatokea Argentina na ambaye ni papa wa kwanza kutoka bara la Amerika tangu mwaka 741 nafasi na ya kumulika michango ya Wahispania kwa taifa na kanisa. tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Maafisa wa Marekani wanasema kwamba wanachunguza wachunguzi wamepata barua pepe binafsi na nyingine zinazohusiana na kazi ambazo zinaaminika kuwa waziri wa zamani wa mambo ya nje Hillary Clinton alizifuta kutoka kwenye kifaa alichokuwa akitumia wakati akihudumu kama mwanadiplomasia wa cheo cha juu nchini kutoka mwaka elfu mbili na tisa hadi mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Idara ya upelelezi ya serikali kuu FBI imesema jinsi nyaraka ambazo zimetajwa kuwa ni za usalama wa taifa zimeishia kwenye barua pepe binafsi ya Clinton. Mahakama moja ya Canada imewahukumu watu wawili wenye msimamo mkali wa kidini kifungo cha maisha jela hapo jana kwa njama zilizoshindikana za kuiangusha treni moja ya abiria kati ya Toronto na New York mwaka elfu mbili kumi na mbili. Jaji Michael Code amesema adhabu hiyo kali ni sahihi, kwa sababu amesema wanaume hao wameonyesha hawajutii kwa uhalifu wao wala hawajutii mitazamo yao ya msimamo mkali. Chiheb Esekhir, raia wa Tunisia na Rahed Jasser, raia wa Canada walikutwa na hatia mwezi Machi kwa njama za, za kutaka kukata sehemu kubwa kwenye daraja moja la njia ya reli na kusababisha ajali, hatimaye vifo na kujeruhi darzeni ya abiria. Endelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. tulivu kabisa nakupa kupa mkono wa Eid al Hajj popote pale ulipo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kukaribisha katika kipindi hiki cha salamu za Eid al Hajj. Na moja kwa moja anayetufungulia kipindi hiki cha salamu za Idi si mwingine, anaitwa Jumanne Lukoba wa Usinge, Tabora. Salamu zake za Eid al Hajj anataka ziende kwa familia yote ya Athman Rukoba, Fikiri Dario, Gakala, Deus Masunga, mapema Ndula, Mwandu John Rutahi wa Busisi, Fataki Bachinge, Baraka Mganga, Salome Daniel, Siima Kagaruki, Rustik Malatu, Robert Thomas Mombozi, Mwalimu Kennedy Mpemba na Ramadhani Mchovu. Ujumbe unasema Id Elhaji njema. Na kamata kadi yako wewe, Shadia Nasor Shabibi, ukiwa Minnesota hapa Marekani. Salamu zako za Id Elhaji unataka ziende kwa Faiza Nassor akiwa Minnesota. Umesema huyu ni mtoto vilevile vile salam ziende kwa mtoto wako mwingine Abdallah Nasor Shabibi akiwa Minnesota. Salamu ziende kwa shemeji yako Swale El Jabri akiwa Minnesota, wifi yako Aziza El Jabri akiwa Minnesota, mtoto Nina El Jabri akiwa Minnesota, Fatma Abdul na mume wake bwana Abdul wakiwa Minnesota. Ujumbe unasema jamani, nawatakia Id El Haji njema. Basi baada ya kutoka Minnesota hapa Marekani naenda moja kwa moja kwako wewe, Mwandu John unasema unapatikana katika barua pepe Mwandu john7 at gmail com. Unasema salamu zangu Zaid El Haj, unataka zipeperushwe kwa Lusi Malisa wa Mbea, Cloman Abeli Puka. Salamu ziende kwa Jumanne Lukoba, Mama Baloteli wa Tanzania, Vumilia Olen wa Mbea, Nota Behe Mwa Kamala. Salamu ziende kwa Fataki Bachinge, Joseph Joaki Mchua, Abdulaziz Kamata, Mohamed Kachuru, Khadija Saidi, Nazareth Mwakipembe, Joseph Ram Rafael Jonas Kangalo, Pedro Mfweya, Rutahi wa Busisi wa Bukoba, Jafari Kopo, Victor Nyangali, Mafikiri Dario Gakala pia umesalimiwa. Ujumbe unasema nawatakieni Eid El Haji njema. Na kamata kadi yako wewe Anti Ayuyu ukiwa Glasgow, Scotland. Id El Haji , salamu zako asubuhi ya leo nataka ziende kwa Ilham Diwani akiwa Dar es Salaam Tanzania, Ahmed Abdalla au Joka akiwa Dar es Salaam Tanzania, Afia na Abdul wakiwa Cape Town. Salamu ziende kwa Samira Omar akiwa Dar es Salaam Tanzania. Bas, na nakamata kadi yako hivi sasa wewe unajiita Edvesta Tarimo wa Dar es Salaam Tanzania. Salamu zako za Id El Haji asubuhi ya leo nataka zipeperushwe kwa hao wafuatao. Kwanza kabisa tari popote pale alipo Pacha, ana kesi Meshak Mwamala, Notabel Emmanuel Mwakamala, Aneclet Anatori, Feruz Hitra Mwalongo, Profesa Simon Kikanyagio, Wile Samba, Rose Dagno, Vincent Sar, Mekzede Kikano Urasa. Salamu ziende kwa Joseph Chua, Colman Puka, Husna Muhamed, Erasmus Malamsha, Abdulaziz Edros Tarimo, bila kusahau watangazaji wote wa timu nzima ya Sauti Amerika. Asante sana Ed Vesta, ujumbe unasema, jamani tusherekee Idel Haji kwa amani na upendo. Mzee Idrisa Sharifu wa Nyakato, Mwanza, Tanzania, asubuhi ya leo, salamu zako nataka ziende kwa mkeo mama Idrisa Sharifu akiwa Nyakato, Mwanza, Tanzania. Watoto wako Omar Othman, Mariam Rashia, Hussein Hassan wapokee salamu vilevile, wanasema salamu ziende kwa mama na baba Karimu wakiwa Dar es Salaam, dadako Mwanabibi wa Nyakato, Mwanza, Tanzania, wajukuu zako Idrisa Karimu wa Nyakato wapokee salamu. Ujumbe unasema nawatakia idi njema popote pale mlipo hivi sasa. Basi nakamata kadi yako wewe, Kalangaza au K Selemani ukiwa Tabora, Tanzania. Salamu zako zaidi unataka ziende kwa dada yako mama Kisiu, dada Mwajabu wakiwa ni hapo Tabora. Salamu ziende kwa Khadija Nzige na Saada Mzige wakiwa Morogoro, Tanzania. Salamu pia umesema ziende kwa babu Juma akiwa Morogoro, Tanzania. Salamu ziende kwa Mariam Kapambwe na Tatu Kapambwe wakiwa Mwanza. Vilevile umemsalimia kaka yako Hasan Selemani Adam abiri Selemani popote pale walipo. Ujumbe unasema jamani, tusherekee Idi kwa amani na upendo. Na kamata kadi yako wewe, binti Abdallah wa Maryland, habari za hapo ulipo. Salamu zako kwanza kabisa unasema zimfikie mtayarishaji wa kipindi hiki cha salamu za Idi. Shukran sana binti Abdallah, na vilevile salamu unasema zimfikie mama yako mzazi Wahida, na salamu pia zimfikie Firdor na Samira wakiwa Mombasa. Salamu ziende kwa Fauzia na dada zako Sofia, Aisha, Mansura, Saida na Fatma wakiwa Mombasa, Kenya. Ujumbe unasema jamani, tukae tukikumbukana daima na kusherekea Id el Adha kwa amani na upendo. Hivi sasa basi, kabla ya kukupa burudani ya muziki, ni salamu zako wewe John Mwandu. Unasema salamu nataka ziende kwanza kabisa kwa Deus Masunga, Juma Maiko mwanaharakati, mwalimu Kennedy Mpemba, vilevile vile salamu unataka ziende kwa Masudi Chinga. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika katika Id el Adha. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki, basi nakupa kibao kizuri kabisa asubuhi ya leo. Basi mkiwa mnajiandaa wakati hu kwenda katika misikiti kusali sala Eid al-Adha, sikiliza kibao hichi kizuri kabisa. Sikutaji jina lakini furahia popote pale, Pata burudani nzuri ya mziki. Wewe msikilizaji uliyepo nchini Tanzania, basi hivi sasa unaweza kutupigia simu wakati wowote wa kutoa maoni yako au kushiriki katika live talk kwa namba ifuatayo 0776149492. Narudia, wewe msikilizaji uliyepo nchini Tanzania unaweza kutupa maoni yako ama kushiriki katika live talk kwa kutupigia namba ifuatayo 0776149 4, 9, 2 Basi hivi sasa naendelea na kipindi cha salamu zaid el Haji. kutoka hapa studio za Sauti America, Washington DC. Fredrick Kalimba ukiwa Geita Tanzania, salamu zako unataka ziende kwa mama Kalima, baba Kalima, wadogo zako Galusi Kalimba, Dixon Kalimba zuri wote wakiwa na Mansi mkoani Rukwa. Salamu ziende kwa Juma akiwa huko nchini Tanzania, mwalimu Adonias ale akiwa Tanzania na walimu wote wa shule ya msingi Nyakagomba Geita wapokee salamu. Ujumbe unasema nawatakia Waislamu wote kusherekea sikukuu ya Id El Adha kwa amani na upendo. Huyu yeye anajiita Senator Robert Mwenda wa Songea Tanzania, anasema salamu zake za Id El Adha ziende kwanza kwa wafuatao: Lawrence Lulandala Eliud Nandi Goligota Magabe Juma mwanaharakati Omar Salum Alex Mwenda, Joseph Mwenda, Mariam Mwenda, Upendo Mwenda, Kretus Mwenda. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika kwani ipo wazi kwa kila mmoja na vilevile, nawatakia Eid El Adha. Pokeni salamu za Eid El Adha asubuhi ya leo: Sale Joshua, Turuka Miraji Kibinda, Leo Mwamaso, Henri Kideule, Robert Mwambozi, Shukuru wa mama Hiza Mpare, Edvesta Tarimo, Husna Salim, Lawena Nsonda, Miraji Kibinda, Nasib Rajab Ima Sadala Kea Joshua Kea Mwando wa Dorati, pokeeni salam. Edward Kirgati Juma Mburunge mchana jei mchana mwalimu Kennedi Mpemba Riki Minde kitumunishi kishumundu kwetu agri kaguo ukoo wa Mwamala ukoo wa mzee c Konshuma ukoo wa Mwiparu Riziki Minde Leonadi Mbuya Mwanyusa pokeeni salamu aliyowatumia salamu siku hii ya leo ya Idel Adha si mwingine anaitwa Jafari Kopo yeye. Yeah, anasema anapatikana nchini Tanzania. Basi, anayetukamilishia kipindi cha salamu za Eid al-Adha asubuhi ya leo anajiita Saidi Motecha akiwa Dodoma, Tanzania. Salamu zake anasema ziende kwa dada yake Halima Mtoro Maponda akiwa Lugalo Dar es Salaam. Salamu ziende kwa kaka yake Miss Chinja na mkewe Mama Chinja wakiwa Dodoma Tanzania. Salamu ziende kwa kaka yake Abdupesa akiwa Dodoma Tanzania. Salamu anasema ziende pia kwa mama wake mzazi Mama Kadala akiwa Dodoma Tanzania. Mdogo wake Nzota akiwa Dodoma Tanzania, pamoja na familia na watoto wote wa Nzota wapokee salamu. Jumbe anasema anawatakia Eid njema. Basi nami ndio nakamilisha Kipindi cha salamu za Eid asubuhi ya leo, nawatakia Waislamu wote popote pale mlipo sherehe njema na siku njema ya Eid El Adha. Kutoka hapa studio za Sauti ya Amerika, naitwa Mkamiti Kibayasi. Endelea kusikiliza matangazo, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka hapa Washington DC. Endelea kusikiliza Kumekucha Afrika. Kwa sasa basi, karibu kusikiliza mukhtasar wa habari. Baba Mtakatifu amesherehekea ya ibada yake ya kwanza kwenye ardhi ya Marekani hapo jana mjini Washington kwa sherehe kubwa iliyofunguliwa kwa kengele za furaha kupigwa kanisani. Kampuni ya Boeing imetangaza kwamba makampuni ya China yamekubali kununua ndege 300 kutoka Boeing, ndege 250 aina ya 737 na ndege 50 zipo kwenye orodha ya bei ya kiasi cha dola bilioni 38. Rais wa muda Burkina Faso amepata tena udhibiti wa nchi hapo jana, wiki moja baada ya jenerali mmoja wa kijeshi na wafuasi wake kumwondoa madarakani na serikali yake ya muda. Rais wa muda Michael Kafando na waziri mkuu Yacub Isaac Zida walirudi madarakani katika sherehe rasmi za makabidhiano katika mji mkuu wa Gadugu. Rais wa Misri Abdel Fattah El-Sisi jana alitoa msamaha kwa wafungwa mia moja wakiwemo waandishi wa habari wawili wa Al Jazira waliohukumiwa kwa shutuma za kuripoti taarifa za uongo. Jinamizi limekwisha, alisema mwandishi Baher Mohamed, raia wa Misri. Tunaweza kuishi kama watu wa kawaida na kwenda nyumbani na kufurahia maisha yangu. Ifuatayo ni tahariri ya Sauti ya Amerika, na ya, na ya Amerika inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya Amerika. Kukosekana kwa udhibiti wa serikali katika nchi kama vile Yemen, Siria, Libya, Iraq, Nigeria kaskazini mashariki ndiyo mojawapo ya sababu ya kujitokeza kwa vikundi vilivyo na misimamo mikali vya kigaidi kama Al Qaida, ambacho kina uhusiano na ISIL. Balozi wa Marekani ambaye pia anashughulikia masuala ya kupambana na ugaidi Tina Kaidenow amehimiza umuhimu wa kupanua jinsi ya kukabiliana na ugaidi pamoja na ushirikiano na mataifa mengine. Mojawapo ya masuala yanaongeza tishio la ugaidi ni mtindo mpya wa wapiganaji wa kigaidi kusafiri wakielekea maeneo yenye gasia kama vile Iraq na Siria. Tishio lingine kubwa ni mashambulizi yanayotekelezwa na wale wenye mawazo ya kigaidi katika nchi zao wenyewe. Tangu kuanza kwa mapigano huko Siria na Iraq, zaidi ya wa wapiganaji wa kigeni elfu ishirini na tano kutoka mataifa zaidi ya mia moja wameingia eneo hilo. Inasemekana kuna zaidi ya wa Wamarekani 250 ambao wamesafiri kuelekea Iraq na siria ili kujiunga na Alkaida na ISIL tangu mwaka wa elfu mbili kumi na mbili. Ingawaje idadi hiyo ni ya kutisha, jamii ya kimataifa imeungana kukabiliana na tishio hilo vilivyo. Marekani sasa ina makubaliano ya kubadilishana habari na zaidi ya washirika 40 katika kuwatambua na kufuatilia mienendo ya washukiwa wa ugaidi na inajitahidi kuongeza washirika. Marekani pia inahimiza washirika wake kuongeza ulinzi kwenye mipaka ili kuimarisha utambulishi kuwazuia na pia kutoa habari kuhusu washukiwa wa, wa kigaidi wa kigeni. Balozi Kainado, hata hivyo, ameongeza kuwa la muhimu sio kuwatambua pekee, mbali ni kuwazuia kufika wanakoelekea. Anasema ni lazima wazuiliwe kabla ya kuingia kwenye mitandao ya usafiri. Kushughulikia suala hilo, Marekani inafanya kazi na washirika ndani na nje ya serikali kufikia vijana, wanawake na wale walioathirika, ili kutathmini ni nini hasa kinachochochea misimamo mikali ya kigaidi. Njia mwafaka ya kushinda makundi ya kigaidi kama vile ISIL ni kupanua ushirikiano, kuimarisha uwezo wa zaidi ya nchi mbili na maeneo na kuzingatia utawala wa sheria kupambana na ugaidi. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika yaliyoelezea ya sera na msimamo wa serikali ya Amerika. Na hapa basi ndo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo, mwelekezo wa matangazo haya Aida Isa. Mimi ni Khadija Riami, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi nikisema kwaherini na kuwatakia Idel Haji njema wasikilizaji wetu kote huko Afrika mashariki na kati.