kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni leo ijumaa septemba 25 mwaka 2015 katika matangazo ya voa express hii leo huko nchini kenya baada ya mahakama kutangaza kusitishwa mgomo wa walimu je hali ikoje na sisi tumezoea kubambana na Teacher Service Commission ambao mmeona wenyewe haiheshimu koti. Tumezoea kubambana na serikali ambayo haina heshima na koti na haina heshima na rule of law. Huyo ni mmoja wa viongozi wa kamati kuu ya chama cha walimu nchini Kenya. Mimi ni Sunday Shomari, na mimi ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine kwenye matatizo, kwenye matatizo ya vijana pwani kwenda Shabab, kunatokea nini? Hao pia vilevile hapo vile kiangalia kijana akienda kama kwa Al Shabab, utaangalia background yake katika ki nyumba, amekosa madili mema ya kidini na mambo mengine ambayo mzazi alikuwa atakana ayafanya. Na hawa vijana wenyewe pia, kusema ule ukweli, siku hizi wanashawishwa haraka. Basi yote hayo na mengine mengi utayosikia katika matangazo yetu ya leo ya Express. Lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye harison Kamau. muungano wa vyama vya upinzani nchini uganda democratic alliance yaani tda umeshindwa kukubaliana kuhusu kiongozi mmoja atakayekabiliana na rais yoweri museveni kwenye uchaguzi wa mwaka wa 2016 hata baada ya kushauriana kwa karibu wiki nzima wagombea wawili wakuu ndio wanaopigania uongozi wa muungano huo ambapo ni Daktari Kiza bisiye na wa chama cha Forum for Democratic Change yani FDC, na aliyekuwa waziri mkuu Ama Mambabazi wa chama cha Go Forward Team. Rais wa chama cha Democratic Party Mao Norbert naye ambaye anamuunga mkono Bambazi mkono amesema muungano huo haukuafikiana kutokana na bisiye kutokubali kushindwa hata baada ya vyama saba kati ya tisa vilivyoko kumuunga mkono Mbabazi. kwa upande mwingine wafuasi wa bc wanaamini ndiye anayefaa kuongoza muungano huo kwa kuwa na umaarufu zaidi wa kitaifa. Waziri wa sheria wa Rwanda ameelezea ripoti iliyotolewa na shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch isiyo na msingi na upuzi kutokana na tuhuma zake dhidi ya serikali kwamba inawashikilia kinyume cha sheria baadhi ya wananchi wake dhaifu kwenye vituo visivyo rasmi mjini Kigali. Waziri Johnston Busige amesema vituo vyote vya kuzuilia watu nchini Rwanda vinaendeshwa kulingana na kanuni za Umoja wa Mataifa na sheria za Rwanda. Ripoti iliyotolewa na Human Rights Watch Alhamisi ilieleza kuwa kwa kina kuhusu watu waliozuiliwa kwenye kambi ya Kikondo kati ya mwaka wa 2011 na 2015. Waziri Mkuu wa Hungary Victor Orban amesema ataomba uungwaji mkono katika juhudi za nchi yake za kuzuia wimbi la wahamiaji kwenye mpaka wa kusini wa nchi yake na Croatia, ikiwa ni pamoja na kufunga mpaka kama walivyofanya kwenye mpaka wao na Serbia. Oban ameyasema hayo mapema leo mjini Vienna baada ya kukutana na Chancellor wa Austria Werner Faymann na kuahidi kuwa kila hatua ambayo nchi yake itachukua itafanyika kwa njia ya uwazi. Orban amesifu Serbia kwa ushirikiano wake na Hungary katika kukabiliana na wimbi la wahamiaji, lakini ameongeza kuwa anashuku iwapo Kroatia inatafuta mtindo huo, inafuata mtindo huo wa sheria zilizowekwa na Umoja wa Ulaya za kukabiliana na wahamiaji kwenye mipaka. Alhamisi, Umoja wa Ulaya ulitangaza awamu ya pili ya operesheni kwenye bahari ya Mediterranean dhidi ya safirishaji haramu wa binadamu kuanzia Oktoba 7. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Jumuiya ya Usalama ya Ushirikiano ya Ulaya imeeleza wasiwasi wake kutokana na kuzuka mapigano karibu na mpaka wa Armenia na Azerbaijan ambapo watu watatu walifariki Alhamisi jioni. Armenia amesema hao watatu walikufa kutokana na, na mizinga na ufyatuliaji risasi karibu na mpaka wa Azerbaijan. Maafisa wameongeza kuwa wengine wawili wamejeruhiwa na kulaumu Azerbaijan kwa kitendo hicho walichotaja kuwa ni cha uchokozi. Azerbaijan haikujibu madai hayo, lakini ilisema mapema hapo jana kuwa vijiji vyake vilivyoko karibu na mpaka wake na Armenia vilishambuliwa na ndipo vikosi vya Azeri vilipojibu mashambulizi hayo. Papa Francis leo atawahutubia viongozi wa dunia katika mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa mjini New York, ambapo anatarajiwa kutoa ombi la kimataifa la kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa, umaskini na janga la wakimbizi duniani. Hotuba hiyo inafanyika katika siku ya nne ya ziara yake yenye shughuli nyingi ya kiongozi huo wa kanisa Katoliki mwenye umri wa miaka 78 hapa Marekani, baada ya kuhutubia viongozi wa nchi, mawaziri wakuu na mabalozi Papa atahudhuria ibada ya pamoja katika bustani ya ukumbusho wa Septemba 11 mahali ambapo jengo la World Trade Center lilipokuwa. Baadaye atatembelea shule ya msingi ya Kikatoliki kwenye kitongoji cha watu weusi na wale wanaozungumza Kihispania huko Mashariki mwa Harlem, ambapo anatarajiwa kukutana na maelfu ya watu. Na tetemeko kubwa la ardhi karibu na ufukwe wa Mashariki mwa Indonesia limewajeruhi darzeni ya watu na kusababisha wakazi kukimbia kutoka makazi yao kati kati ya usiku. Idara ya jiolojia ya Marekani imeeleza kwamba tetemeko hilo lilipopimwa kuwa nguvu za 6.6 kwenye rikta lilitokea mwendo wa saa saba za usiku wa kuamkia leo kaskazini mwa mji wa Sorong ulioko katika jimbo la magharibi la Papua. Takriban watu 39 wamejeruhiwa wengine vibaya sana, kutokana na vifusi vilivyokuwa vikianguka, huku takriban nyumba mia mbili zikiharibiwa vibaya, kulingana na maafisa wa uokozi kutoka eneo hilo. Tetemeko hilo pia lilitatiza nguvu za umeme kwenye hospitali katika mji wa Manokwari, pamoja na wagonjwa walilazimika kuhamishwa. Maafisa wanasema wanatarajia majeruhi kuongezeka, lakini hawatarajii tetemeko hilo kusababisha tsunami. VOA. Unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC. Basi moja kwa moja, habari inayoongoza jioni hii ni mahakama ya viwanda na masuala ya wafanyakazi nchini Kenya hii leo imetangaza kuondolewa kwa muda ule mgomo wa walimu wa shule zote za umma nchini humo, na imewaagiza walimu wote kurudi kazini mara moja. Lakini viongozi wa vyama vya walimu wanasema mgomo huo ungali ukiendelea. Mwagi Konyo anayoripoti kamili kutoka Nairobi. Kulingana na mahakama ya viwanda na maswala ya wafanyakazi hapo mjini Nairobi, ule mgomo wa walimu wa shule za umma sasa umeondolewa kwa muda wa siku tisaini ili kutoa nafasi kwa serikali na chama kikuu cha waalimu kushauriana kuhusu madai ya waalimu ya nyongeza mishahara ya asilimia hamsini hadi sitini. Mahakama ya viwanda na masuala ya wafanyakazi hapo mjini Nairobi imewataka waalimu wote kurejea kazini mara moja, lakini mahakama imeitaka serikali kuhakikisha waalimu wamelipwa mishahara yao kikamilifu, hasa ule mwezi wa Septemba, bila kuadhibiwa na serikali kwa kushiriki kwenye mgomo huo. Pia tume ya kuajiri walimu imeagizwa kuwalipa walimu marupurupu yao bila kupunguziwa fedha zozote. Lakini viongozi wa chama kikuu cha walimu nchini Kenya wanasema watakutana baadaye hivi leo ili kutathimini uamuzi huu wa mahakama kabla ya kutoa wito kwa walimu kusitisha mgomo huo. Na mmoja wa viongozi wa kamati kuu ya chama cha walimu wa Kelo Misoi anasema mgomo huo ungali ukiendelea. Na sisi tumezoea kubambana na Teacher Service Commission ambayo mmeona wenyewe haiheshimu koti. Tumezoea kubambana na serikali ambayo haina heshima na koti na haina heshima na rule of Law. Kwa hivyo siwezi toka hapa ama nikasimama hapa nikawaambia kwamba nina uhakika wataheshimu, sababu kawaida yao hao hawaheshimu court, uh, rule of law. Kwa mfano wamechukua siku sitini na tano sasa, ama zaidi ya sitini na tano Kabla hawajatii ile oda ambao walipewa na Nduma Nderi. Kwa hivyo kama chama tunaenda kukutana saa hizi, na pia tutaongea na zile e, vitengo vya chama ambao vinaamua mambo kama haya. Kwa saa hizi, walimu, nawaambieni, mgomo bado unaendelea na mtapata ujumbe kutoka kwa viongozi wa chama Jumatatu. Lakini jaji wa mahakama ya viwanda nchini Kenya, Nelson Aboda, anasema mahakama imelazimika kutoa uamuzi huo kwa niaba wanafunzi wanaoendelea kuteseka nyumbani tangu kuanza kwa mgomo huo wiki nne zilizopita. Anasema serikali haina haki ya kuwadhulumu waalimu kwa kushiriki kwenye mgomo huo, na watalipwa mishahara yao kama kawaida bila kukatwa pesa zozote. The petitioner will not victimize or in any any way take any adverse step against the respondents members and and this includes payment of full salaries and allowances without any deductions whatsoever. Mgomo huo ulikuwa umetisha kuvuruga mitihani ya kitaifa inayotarajiwa kuanza hivi karibuni, na kuna zaidi ya watahiniwa laki tisa wanaojiandaa kwa mitihani ya kitaifa. Lakini hadi hivi sasa haijulikani hatima halisi ya mgomo huo, isipokuwa wazazi wamepata afueni ya kumalizika kwa mgomo huo kuanzia wiki ijayo. Mwaege kwenye VOA Express Nairobi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Tukiwa bado tuko nchini Kenya, serikali ya nchi hiyo pamoja na mashirika ya wahisani wameanza kutoa misaada kwa watu waliofurushwa katika msitu wa Boni eneo la Pwani kufuatia operesheni ya kuwakabili wanamgambo wa al-Shababu. Hata hivyo, kuna watu waliokatalia katika msitu huo mkubwa unaopakana na Somalia licha ya vyombo vya usalama kuutaja kuwa ni hatari mno. Mwandishi wetu Josephat Kioko anayeripoti kutoka Mombasa. Kuna mamia ya wahanga waliokubali kuondolewa kutoka Boni Forest ili kupisha operesheni ya jeshi la Kenya kwa kabili wapiganaji wa Al-Shababu waliosemekana kujificha katika msitu huo mkubwa. Sasa walikohamishiwa imekuwa vigumu kupata mahitaji kama vile chakula na maji, na sasa serikali ya Kenya imetangaza kuwa imefikisha misaada huko Lamu pamoja na misaada mingine kutoka mashirika yasiyo ya kiserikali chakula hicho kinunuiwa kuwasaidia wahanga wapatao elfu tatu wakiwepo walio katika eneo la Kiunga karibu sana na mpaka wa Kenya na Somalia. Lakini baadhi ya raia waliopewa ilani ya kuondoka katika vijiji kadhaa eneo la Lamu mashariki walikataa katakata kuondoka licha ya waziri wa usalama wa ndani Joseph Nkaiseri kuamuru wahame ili kupisha operesheni hiyo iliyopewa jina la Linda Boni, na hapo wamejieleza kimasomaso na mashamba huko, kutoka tutatoka vipi? Kuna mama wajawazito, wazee, tutatoka vipi? Siwezi kabisa. Tumekubali serikali ifanye kazi yake kama kawaida, ndio usalama utaingia. Tuko na mbuzi, tuko na kuku, tuko na watoto, tuko na kile kitu. Tumeambiwa tutaondolewa vijiji yetu, tutapelekwa wapi sisi tupone? Tungeomba sisi tubaki vijiji yetu. Tunasikia kwa matangazo kuwa hii community ya wenye wanaishi Boni Forest watolewe kule, tukitolewa kule sisi tutakuwa wapi? Na wakati wana jiji hao wakitoa kauli ya kutohama. Vikosi tofauti vya usalama vinashika doria kaunti hiyo ya Lamu katika kuimarisha usalama na hata kuwalinda wale waliokubali kuhamia katika kambi za muda. Kamishina wa eneo hilo Fredi Kindambuki alidokeza hilo jana wakati wa kuadhimisha sikukuu ya Idul Adha. Kila sehemu tutaweka usalama wa kutosha katika sherehe zote, na mjisikie kwamba muko salama salimini. Tumekuwa tukipigana na zaidi kwa mambo ya ugaidi. Nataka niwaambie kwamba kila sehemu tumeweka ndoria, tumeweka maafisa wa usalama katika kila sehemu, na kwa hivyo kila kijiji katika lamu hii kiko salama. Nyinyi kama wananchi, viongozi, vijana na wazee, kwa pamoja tuungane pamoja na maafisa wa usalama ili tuweze kuhakikisha kila sehemu yote Tuko, fiko, salama bunge la kitaifa hapa kenya tayari limepokea hoja ya kubuni sheria mpya ya kuwahusisha kikamilifu maafisa wa polisi wa akiba kwa kiingereza polici ervi katika kulinda nchi sawa na vikosi vingine vya usalama kutoka mombasa ni josephat kioko sauti america voa express Asante uh, sana Josephat Kiyoko, na msikilizaji usahau basi matangazo yetu ya leo jioni. Ungana nasi kwenye live talk ambapo tutazungumzia ziara ya Baba Mtakatifu Francis hapa Marekani na Cuba na jinsi mambo yanavyoendelea. Basi msikilizaji usahau kuungana nasi nambari, yetu ni 2026193151. na hivi sasa basi tunapata kibao cha muziki kuelekea kule nchini Tanzania. Ni nani huyu tunakutana naye Steve? Uh, kibao ni jambo jambo ndani ya VOA Express. Haya, mambo hayozi, nasema jambo jambo mama zuri Mambo, mambo moto sana, ndivyo tunavyosema. Unajua leo ni Ijumaa ndani ya VOE Express, wanasema jambo jambo bwana. Naona hapa studio mambo yameshika kasi kabisa kabisa, kama vile wenzetu wanavyokuwa narudi nyumbani baada ya kazi. Basi jioni hii unashika kasi na VOE Express, nakwambia asante sana. Haya basi, moja kwa moja tukiangalia kwenye swala zima la mambo ya hoja kwa hoja, tunamulika tatizo la vijana kule pwani ya Kenya kujiunga na makundi ya kigaidi Serikali imeshindwa kutengeza mikakati ambayo itasaidia huyu kijana katika maisha yake kupata kazi. Ukiangalia vijana wengi wameshaishwa na mambo mengi sana ya kikazi, hawa pia vilevile hapo vile. Ukiangalia kijana akienda kama kwa Al-Shababu, utaangalia background yake katika nyumba, amekosa maadili mema ya kidini na mambo mengine ambayo mzazi alikuwa atakana ayafanya, na hawa vijana wenyewe pia usema ule ukweli, siku hizi wanashawishiwa haraka na mambo madogo madogo tu ambayo yanakuwa ya katika ulimwengu hasa mtandao. Mtandao unafikiri umechangia mambo mengi, hata kuna vijana wakijiunga na Alshababu. Ni vitu ambavyo wameona vimeachwa kwa sababu hakuna mikakati mizuri ambayo imewekwa kuweka kama parental guide, ili mtu akiangalia ile content iwe haitamsumbua, ama mtoto mdogo akiangalia vitu ambavyo ni vya uhalifu havijabanwa hasa katika huo kijana, so akienukia anaona na anajaribu kwenda kufanya. Serikali ina lawama zaidi kwa sababu ya poor governance, kwa sababu ya ku ignore watu wengine, kwa sababu ya ku marginalize watu wengine, kwa sababu, kwa upeo wangu, saa ukijaribu kuangalia swala hili la Alshababu, unaona sana sana limekita mizizi sehemu ya pwani. Sana sana hiyo ndo sehemu ambayo limekita mizizi kabisa. Ukijaribu kuangalia pia, ukiangalia takwimu ya jinsi gani uchumi wa Kenya ulivyo, unaona sehemu nyingi maskini zaidi akaa upande wa pwani, na hii naweza sema ni, ni ilifanywa maksudi na serikali zilizopita kuwa marginalize kuwafanya warudi nyuma kimaendeleo ili waweze kuwa maskini. Sasa majibu ya ule umaskini ni kwamba kijana kama hajashika, hajui kama atashika, hana hopes zozote za kuwa anaweza shika shilingi elfu thelathini zake kwa sababu ya ule umaskini uliozagaa ndani ya jamii. Amefuatwa leo na mtu anamkonvinsi kwamba ukikubali <coughs> kufanya hii na hii anaweza kupatia shilingi elfu arobaini zako uweke kwa mfuko wako, anashawishika rahisi. Kwa hivyo, kwa upande mwingine pia, serikali tunainyoshea kidole cha lawama kwa sababu ya kuacha watu maskini kupita kiasi na ndio hiyo ikasababisha kwamba vijana waingie katika hali zile za kuingia katika malevi. Vile tunavyojua charity begins at home, kwa upande wa wazazi sisi tuna jukumu kubwa sana kuhakikisha yule mtoto ama yule kijana tumemlea kwa njia inavyo, inayopaswa. Kwanza sana sana umwelekeze katika maadili ya kidini, apate kufahamu na kuelewa dini vile ilivyo. Vilevile vile, sisi wazazi tumezembea sana, wakati tunawapeleka watoto wetu shule tumesahau na majukumu ya mtoto, tunaachia mwalimu majukumu. Mtoto anajifundisha mambo mengi kule shule, akikuja nyumbani mama hata hutashughulika, ama mzazi hutashughulika na kuona jambo jipya mtoto ameamka nalo. So sisi wazazi tunazembea sana katika ulezi wa watoto wetu. Vijana bado hawajafunguka macho, bado wanangoja kuambiwa, fanyeni hivi, bado wanaambiwa kutumiwa na wanasiasa, bado hawaoni hata vile ambavyo wale ambao wameathirika na madawa kulevya, wanangoja iwafanyikie wenyewe ndio waone kuwa madawa ni mabaya. Kwa hivyo unalaumu vijana wenyewe? Mimi nalaumu vijana wenyewe. Maana wana fursa kubwa sana kutekeleza zesha, ya kutekeleza mambo ambayo yatawezesha kuwa wananchi ambao wanaajibika. Naendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Sasa ni wakati wa kusikiliza Jicho Letu. Tuungane naye Rahab Fredi na Lucy Patrick wakianza kuangalia jinsi mambo yanavyokwenda katika masuala ya muziki. Ni wakati mwingine wa Jicho Letu. Mimi ni Rahab Fredi, ninakualika hapa na tuanze. na ndoto yangu ni ndoto ya nani na ni ndoto gani? Ambatana nami kufahamu yote hayo. Naitwa Juma Musa, wengi wananijua kama Jukes au African Boy, mwanamuziki wa bongo fleva kutoka Tanzania. Mimi nilikuwa nakuwa na ndoto yangu siku moja nije kuwa msanii ambaye wakisema watu wanaongelea Tanzania wanajua juu kisata kuwepo kama mwimbaji kama vile kwa sana wengine na wakina jz Marekani yupo. Najaribu kuboresha muziki wangu kwa kuna viwango tu viwango vya juu ambavyo vinaweza vikawafikia watu sehemu zingine na wakaelewa. Naboresha recording zangu, nyimbo zangu ninazofanya nahakikisha ziko kwenye viwango vya juu. Nafanya kazi na producer ambaye bora zaidi, nakuwa narekodi vitu vipya, nafanya mazoezi ya muziki na vitu kama hivyo. Kuna swala la kutimiza ndoto hapo, kuna ugumu wake. Mara nyingine sasa, kwa wasanii, kuna vitu vingi, pombe nyingi, mm, labda kujihusisha na mapenzi ya watu tofauti tofauti, yeah. Unafanyaje hapo ili we ustiki kwenye kutimiza ndoto yako? Mi kama msanii najaribu kuishi na niendelee na mazingira yangu, ndio tunaenda kwenye hayo mambo. Mimi, kama msanii, unajua kuna vitu ambavyo nafanya mimi. Nimekuwa maarufu, kisha kuwa maarufu na vitu vingi sana vinatokea utapata marafiki wapya, watu wengi sana, watu wengi watajitokeza, wengine watajifanya wanakupenda, na pia utatengeneza maadui wengi, na watu watakupenda wengi. Kwa hiyo kama pombe, sigara, manini, na maskendo skendo, manini, mambo ya mahusiano, wasichana wengi, kama mi, wasichana wengi watakufuata, wengine watakuwa wanakupenda kimapenzi, wengine watakupenda kima penzi, watakupenda kima, kila mtu anaraki, kwa sababu ni unaonekana na watu wengi. Kwa hiyo we kama msanii lazima ujue umetokea wapi na unaenda wapi. Kwa sababu umaarufu ni kitu kidogo kinaweza kukupoteza kabisa maisha yako na kubadilisha maisha. Kwa hiyo inabidi wewe makini. Mimi niko makini sana kwamba naangalia kitu gani nifanye. Na kunywa pombe lakini sio sana. Sifuti sigara. Niko kwenye mahusiano. Hivyo inabidi uchague. Tena ni vizuri sana kwa msanii uwe katika mahusiano ya mtu mmoja. Lakini ukiwa tu upo uelewekeleweki, utakuwa kila siku ni mtu wa, kila mtu anakuangalia wewe. Kila mwanamke anakutamani. Kwa hiyo inakuwa kitu kama hivyo. Kwa hiyo lazima ujielewe, kazi kwa bidii, heshima kwa bidi, watu kuishi kwa nidhamu yani, kama mimi nikifanya hivyo navyoishi, iko siku nami nitakuwa ni mmoja ya msanii mkubwa duniani na ndoto yangu itatimia. Kwa jitihada zako Juksi, bila shaka utaitimiza hiyo ndoto yako. Na sasa tuungane na Lusi Patrick upande wa pili wa jicho letu kwenye inawezekana. Shukrani sana Rahabu. Jicho kwa upande wa inawezekana limemtazama binti ambaye yeye ana ulemavu wa ngozi yani albino, lakini anasema kwamba hali hiyo haimzuii yeye kuweza kufanya kazi zake. Naitwa Minza Silas. Nikiwa kama Minza Silas, mimi ni mmojawapo wa watu wenye albinism na ninafahamu ya kuwa katika jamii tunakumbana na changamoto mbalimbali mbali, ikiwemo ubaguzi, ikiwemo unyanyapaa, ikiwemo kuhusishwa na maswala mbalimbali mbali ambayo yamekuwa ni yapo katika imani potofu. Hivyo mimi kama Minza, ninapenda siku moja kuona kwamba jamii inabadilisha mtazamo wake na imani yake juu ya watu kama sisi. Ninapenda kuwafahamisha wanajamii kwamba sisi ni watu wa kawaida kama walivyo wao. Haijalishi kwamba rangi ya ngozi yetu ni tofauti na rangi ya ngozi yao, lakini rangi ya ngozi pekee haiwezi kutufanya tukaonekana tuwa tofauti ningependa kuwaambia wanajamii kwamba sisi tuna uwezo kama walivyo wao. Tunafanya kazi kama wao, tunaingia darasani na kusoma na kufaulu kama wao. Kuwa na hali ya albinism si tatizo wala si ugonjwa, ni hali ya kawaida kama ilivyo kwa wao ambao wanajiona ni watu wa kawaida, kwamba kuna mwingine ni mweusi, kuna mwingine ni maji ya kunde, kuna mwingine ni tunatofautiana katika rangi za ngozi, lakini haiwezi kutufanya tukaonekana watofauti, kwa sababu tunapaswa tukumbuke ya kuwa wote tunatokana na uumbaji wa Mwenyezi Mungu. Kwa hiyo wote tu kitu kimoja. Ninafanya kazi kama watu wengine, nilisoma nikafanikiwa mpaka hapa nilipofika. Mimi kwa sasa ni mwalimu wa shule ya sekondari. Kwa hiyo sioni kama kuna tatizo, sioni kama kuna changamoto ya mimi kuwa na hali hii niliyonayo ya albinism. Pia ningependa kushauri jamii kwa ujumla, kwa pande zote mbili, kwa watu wasiokuwa na albinism na wale wenye albinism, kwamba tupendane, tusibaguane, sisi wote ni uzao wa Mungu na ni, ni uumbaji wa Mungu na ni kitu kimoja. Hatupasi kubaguana, hatupasi kuogopana. Tunapokuwa katika mkusanyiko wa watu wa aina zote mbili, tujione kama ni kitu kimoja, tusiwe na tofauti. Na kushukuru sana Minza kuweza kushiriki nasi katika Inawezekana. Awali ulipata kumsikia Rahabu Fredi katika ndoto yangu jicho linakuwa linatia nanga namna hiyo. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Naona mwenzangu Sandy Shomari amejiandaa kwelikweli, kutuambia mambo yalivyo kwenye mitandao. Kuna yapi yanayovuma mitandaoni? Naam, yanayovuma Kamau, kwanza kabisa ni habari ya janga lililotokea katika hija ya mwaka huu katika mji wa Mina, nje kidogo ya mji mtakatifu wa Kiislamu wa Maka, la mkanyagano, ambapo zaidi ya watu 700 wamefariki dunia na wengine 850 kujeruhiwa, ambapo taarifa iliyotolewa na Baraza la like Kiislamu Tanzania BAKWATA imetaja watanzania watatu wamepoteza maisha na mahujaji wengine wawili wanawake hawajulikani walipo. Na pia imeripotiwa na wizara ya mambo ya nje ya Kenya kwamba raia watatu wa nchi hiyo wamepoteza maisha kwenye janga hilo. Sasa Jangaini anasema poleni sana ndugu zetu mliopoteza maisha na mliopoteza ndugu zenu katika janga hili. Musa Juma anasema mpaka lini majanga haya? Kuleni sana Mungu awape subira familia mliopoteza ndugu. Naye bwana Shabani Mulozi anasema moyo wangu umeingia uchungu sana kwa kupoteza ndugu zetu, hata Idi imekuwa ngumu sana kusherekea mwaka huu. Jingine ni ziara ya Papa Francis hapa Marekani, ambapo hii leo yuko jijini New York akasubiriwa kutoa hotuba kwenye baraza kuu la Umoja wa Mataifa na baada ya hapo ataelekea Philadelphia. Gerald Kiboko anaandika kwenye Facebook akisema karibu sana Philadelphia, tunakusubiri kwa hamu Papa Francis. Naye David Ngilangwa kwenye mtandao wake anamnukuu Papa huyu akisema kwamba kama usaidii masikini na wasiojiweza, basi lipa kodi kama biashara naye Beata Bak anasema karibu sana New York Papa Francis. Basi hayo ni baadhi yanayotamba katika mitandao ya, ya kijamii. Na ufuatao ni muhtasari wa habari. Muungano wa vyama vya upinzani nchini Uganda, Democratic Alliance TDA umeshindwa kukubaliana kuhusu kiongozi mmoja atakayekabiliana na rais Yoweri Museveni kwenye uchaguzi mwaka ujao. Waziri wa sheria wa Rwanda ameelezea ripoti iliyotolewa na shirika la kutetea haki za binadamu HRW isiyo na misingi na ya upuuzi tu kutokana na tuhuma zake dhidi ya serikali kwamba inawashikilia kinyume cha sheria wananchi wake. Waziri Mkuu wa Hungary Viktor Orban amesema ataomba uunguaji mkono katika juhudi za nchi yake za kuzuia wimbi la wahamiaji kwenye mpaka wa kusini. Tunashukuru kwa kutusikiliza alasiri ya leo msikilizaji, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi Abdu Shukur Abud, mwelekezi Dwayne Collins, fundi mitambo Curtis Bynum, hapa studio, mimi ni Sandey Shomari nami ni Harrison Kamau tukikuaga kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kwa heri na alasiri njema.