Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bend 19 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Meri Mgawe. Mahakama nchini Ujerumani Jumatatu itafanya maamuzi ya kesi moja ya muda mrefu dhidi ya viongozi wawili wa chama cha FDLR cha Rwanda kinachoshutumiwa kupanga mauaji ya halaiki mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Kesi hiyo ya kiongozi wa FDLR Ignas Murwanashyaka na msaidizi wake Straton Musoni ilianza Mei 4 mwaka 2011 kusini mwa mji wa Stuttgart nchini Ujerumani. Mwaka 2009, viongozi hao wawili walikamatwa kwa kibali maalumu kilichotolewa na waendesha mashtaka wa serikali ya Ujerumani, ambao walithibitisha kwamba watoro hao walikuwa ni viongozi wa kundi linalosadikiwa kuwa la kigaidi la FDLR. Kundi hilo linashutumiwa dhidi ya uhalifu dhidi ya binadamu na uhalifu wa vita dhidi ya raia nchini Kongo. Mwanzoni mwa kesi hiyo ambayo ilifanikiwa kutokana na kuhamasishwa na Umoja wa Mataifa, viongozi hao walikuwa wanaishi Ujerumani kwa zaidi ya miaka ishirini. Walishutumiwa kwa makosa ishirini na sita ya uhalifu dhidi ya binadamu na makosa mengine thelathini na tisa ya uhalifu wa vita yaliyofanywa na wanamgambo chini ya usimamizi wao kati ya mwezi Januari na kukamatwa kwao mwaka elfu mbili na tisa huko Ujerumani mwezi Novemba. Mshutumiwa wa dini ya Kiislamu mwenye msimamo mkali anayeshitakiwa kwa kuhusika na uharibifu wa majengo ya kidini nchini Mali mwenye kwenye mji wa kihistoria Timbuktu amekamatwa na Jumamosi alipelekwa kwenye mahakama ya kimataifa ya uhalifu. Ahmadi Ali Makdi Alfagi anayejulikana kama Abu Taurab ni mtuhumiwa wa kwanza kwenye jela ya mahakama hiyo kushitakiwa kwa uhalifu wa vita kwa kuharibu na kukusudia, kwa kukusudia majengo ya kihistoria ya kidini. Watu wa mahali wanastahili kuona sheria inachukua mkondo wake dhidi ya mashambulizi hayo kwenye miji, imani zao na jumuiya, alisema hayo mwendesha mashtaka mkuu Fatu Bensuda kwenye taarifa yake. Ameita uharibifu huo wa mwaka elfu mbili kumi na mbili kwenye mji wa Timbuktu ni unyanyasaji mkubwa wa utu na utambulisho wa watu wote na mizizi yao ya kihistoria na kidini. Akikutana na maaskofu wa kanisa Katoliki katika mji wa Filadelfia, Baba Mtakatifu Francis Ijumaa alikemea vikali kuhusu vitendo vya unyanyasaji wa ngono vinavyofanywa na makasisi na pia alikutana na waathiriwa. Katika mazungumzo yake jumaapili na maaskofu, Baba Mtakatifu Francis ambaye ni kiongozi wa kanisa Katoliki aliwataka kuangalia kwa karibu na kuhakikisha kuwa vijana wanalindwa na yeyote atakayehusika na vitendo hivyo kuwajibishwa. Katika siku yake ya mwisho ya ziara, Baba mtakatifu pia anatarajia kutembelea jela na kusherekea ibada ya mwisho nje katika mji wa filadelfia unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc iran imeitaka saudi arabia kuomba msamaha kutokana na mkanyagano uliotokea nje ya mji mtakatifu wa Meka na kuua watu 769 wakati wa ibada ya hija inayofanyika kila mwaka. Ayatola Ali Kamene alisema Jumapili katika taarifa kwenye mtandao wa tovuti kwamba Saudi Arabia ni lazima ikubali kuwajibika na kuomba radhi kwa Waislamu na familia za watu walioathiriwa. Waziri wa afya wa Saudi Arabia Khalid Al Fari alisema Jumamosi kwamba watu 934 walijeruhiwa Alhamisi katika mkanyagano huko Mina. Polisi wa Palestina na Israel walipigana Jumapili katika mji wa Jerusalem, kwenye uwanja wa msikiti wa Al Aksa, eneo la kidini linalosadikiwa kuwa linalodaiwa na watu wote, Waislamu na Wayahudi. Hakuna dalili zinazoonyesha kama kuna mtu aliyejeruhiwa vibaya. Ghasia katika eneo hilo zilienea hivi karibuni, kwa sababu Waislamu wamekasirishwa na wageni wasiokuwa Waislamu na shinikizo la kuruhusu sala za Wayahudi kufanyika kwenye eneo hilo nje ya Al Aksa. Chini ya muundo uliopo hivi sasa, kwenye eneo hilo Wayahudi wana ruhusa ya kutembelea hapo, lakini sio kufanya sala, ikihofiwa kuwa inaweza kuleta mvutano na Waislamu na jeshi la Saudi Arabia limesema kiongozi mwandamizi wa jeshi ameuawa katika mji ulioko kusini karibu na mpaka wa Yemen. Shirika la habari la Saudi Arabia limesema Brigedia Jenerali Ibrahim Hamzi, kamanda msaidizi wa kikosi namba nane cha brigedia, alikuwa akitetea nchi yake wakati alipojeruhiwa. Hamzi aliyekuwa amepangiwa kazi huko Jizan alikufa akiwa hospitalini. Karibu mpenzi msikilizaji, katika kipindi kingine cha salamu na muziki. Ni jumapili nyingine. Meri Mgawe nikiwa naye Sunday Shomari, tunashirikiana kukuletea salamu zako siku ya leo, mpenzi msikilizaji, ulizotutumia kwa njia ya barua pepe na kwa barua. Basi kutufungulia dimba siku ya leo, naanza kuikamata kadi yako. Wewe unajiita Mapema Ndula, hujasema unatokea wapi, lakini unataka kutuma salamu zako kwa ndugu, jamaa na marafiki, na ujumbe unasema, hatuna mwingine wa kutuunganisha isipokuwa VOA. Na mimi nakamata kadi yake, huyu ni Maganga S Maganga, yuko sanduku la posta mia moja kule Kigoma, Tanzania. Anapenda salamu zake za leo ziende kwake Mbungu Tex akiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Kaparata au Baana akiwa kulekule DRC. Hakumsahau Mogire Machuki akiwa nchini Kenya, fundi Hamisi ambaye yupo Kigoma, Choma wa Choma akiwa Mpanda, Kajoli wa Kajoli hali kadhalika yupo Kigoma, Honchi Kibinda Nkoi akiwa Kigoma na Kashindi Maulidi hali kadhalika akiwa Kigoma. Njunju, njunju, wewe unasema unatokea Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo katika jimbo la Kivu Kaskazini. Jioni ya leo unasema sina mengi ya kusema, bali nataka kutuma salamu zangu kwa kaka kule Njiwa akiwa pale Butembo, Kongo. Namtumia salamu vilevile Omar Kavota wa pale DRC. Ujumbe, ninawasihi Wakongo wote tuachane na vita, ili tuweze kuishi kwa amani. Bila shaka kabisa ametoa ujumbe mzuri sana huo. Mimi nakamata kadi yako wewe, Salome Daniel Eliasi unapenda salamu zako ziende kwake: Jamila Abdullah, Hawa Chamakope, Fikiri Dario, Gakala Deus Masunga, Mapema Ndula huku msahau Victor Nyangalima, Swedi Kaluta, Ridhi Richi, Leo Mamaso, Salibunzali wa Shinyanga. Hali kadhalika umewakumbuka Josefu Milolo, Samuel Gitenga, Kudra Malilo, Mama Zaina unasema yuko DRC, Edward Kabamba na Zakaria Kinanda, hawa wote wakiwa Malagalasi. Ujumbe unawaambia mambo mazuri hayataki haraka. Haya basi, naivuta barua yako wewe unayejiita waziri wa shida na mipango ya ghafla. Unatokea kule ni Kahama, Tanzania. Sanduku lako la barua ni 900. Haya, unasema naendelea kurusha zangu salamu kwa mapema Ndula na Soro Maziku, Emmanuel Kapera, Muhamed Mwinyi, hawa wote wakiwa pale Tabora. Wengine niliowatumia salamu ni Eliakim Ndalukoba Chikundi akiwa pale Geita, Frans Makongogo akiwa pale Tarime, Stehen Magoya akiwa pale Kahama na Jumaidi Isa wa kule Kahama, umewakumbuka vilevile Fikirini Dario na huku msahau Chomo wa Choma akiwa pale Mpanda, naye zamuni yake huyu Sibon Seleli ambaye ametuma kwa njia ya barua pepe, unasema salamu zako za leo napendazi kwake James Masawe akiwa Tanga, Karisti Tesha akiwa kule kule Tanga, Juma Idi wa Tanga, Raymond Masawe akiwa Moshi, Bob Rich akiwa Manyara, Adolf Patrick akiwa Dodoma, huku msahau na Soro Maziku wa Tabora, Maria Shia akiwa Tabora. Hali kadhalika umemkumbuka John Maziku akiwa kule Zanzibar, na pia kuwasahau Emma Ema Kamisa akiwa shaidi Shinyanga huko, Chief Abdullah Sube akiwa kule kule Shinyanga, Tomi Lubasha naye washai Shinyanga ujumbe unasema watangazaji wote, mwisho unawakumbuka na wasikilizaji wote, na unawatakia wote kuwa na muda wa kucheka, sababu unasema muziki ni raha ya roho. Haya, basi nadhani sande, kama tulivyosikia muziki ni raha ya roho. Tuwapumzishe wasikilizaji wetu na kibao gani? Mimi naona tuko naye hapa, bibi ya nyota ndogo huyu, kutoka kule msa, unakuita Mombasa, mambo ya pwani, akiwa na wimbo wake mzuri kwelikweli, anauleta hapa rafiki yangu mpendwa, naja kwako siku nyingi, wanipokea kwa uzuri siku zote. Wakati sina wanipa nitakacho, usiki nisemacho wako sawa, waniombea Mungu moyoni mwangu na nina rafiki huyu wakweli, hakuna yule ambaye hatakuja kati yetu. Wakati sina wanipa nitakacho, usiti nisemacho kwako sawa, waniombea Mungu. Oh, kuna watu oyaukirusha mikono sura umeikunja, kumbe ukufurahi mafanikio yangu. Ilikuwa tia mimi kuja kukueleza, mtu wa kwanza mimi kumfikiria niwe rafiki yangu. msikilizaji unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa washington dc kipindi hewani ni salamu na muziki nakamata na barua yako wewe unayejiita ndaku ndaku unasema siku ya leo sanduku lako la barua ni tano na sita huko tabora, tanzania salamu zangu za kwanza kabisa nataka ziende kwa asha shaban ali namkumbuka vilevile masanja deus nataka kumtumia salamu vilevile vile emmanuel kapela hawa wakiwa pale Tabora. Sijamsahau Choma wa Choma, Paulina Madoshi, Victor Nyangalima Filbert Kiauke na Kennedy Mpemba, hawa popote pale walipo, na tuma zangu salamu kwa Zakaria Ndemfo, John Makyao, vilevile Raymond Simba Masawe, Jumaidiisa na Este Mashoo, hawa wakitokea pale Moshi. Namkumbuka mchana J Mchana, Honesmo Mponda, paroko wa paroko, na Lenus Kingalu, hawa wanatokea pale Morogoro. Sijamsahau Kefa Gichana, Mogire Machuki, Kennedy Wandera na Joseph Miroro, hawa wakiwa pale Kenya. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. zamuni yako kwa njia ya barua pepe, Lenus Kingalu huko Nyuu muungano wa Salam Club Morogoro, Tanzania. unapenda salamu zako nasema ziende kwa mke wako mpenzi Mary Kingalu, huku msahau Rebeka Kuomboka, Joseph Miroro, Onesimo Mponda huku msahau, hali kadhalika mzee Simon Dagila Msimbe Maloko, pia umemkumbuka Maulidi Waziri hawa wote wakiwa kule Morogoro. Hukumsahau Ali Hamisi Kilulu, Kulwa Juma Katunka, Rahma Sakumba, Steven Kumalija, Remako Rebeka Kuomboka na Jumba Magimba Helen. Hawa wote anasema wako kule Tanzania. Pia hukumsahau Mgimba Helen na Andeka na Rama Pele. Hukumsahau pia Daudi Kikoti, Joffrey Njereka umemkumbuka, hali kadhalika Henry Kideule, Riziki Bandamas, Hamisi Wilonja, Jofre Wanyama, Pili Mwinyi na Jofre Wangira. Unasema ujumbe, viongozi komesheni ukahaba na uashirati, kwani hayo ndio chanzo Chamungu kuchukia dunia. Sindeki ndaiku wewe unasema ni mkimbizi kutoka DRC unayeishi Johannesburg kule Afrika Kusini. Moja kwa moja leo unamkumbuka Omar Kavota, unatuma salamu zako kwa rafiki yako mpendwa aitwaye Zakaria Ndemfo, unamtumia salamu ubingwa wa salamu fikirini, daki, fikirini Dario, unatuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki huku msao, mama yako mzazi Emala akiwa pale Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Umemkumbuka rafiki yako mpendwa aliyoko huko Afrika Kusini aitwaye Saidi Ngaki, unasema ujumbe, ninawatakieni kila laheri na tusimsahau Nelson Mandela katika sala zetu. Zamu ni yako Deus Masunga, unapeda salamu zako leo, unajiita wewe waziri kwa waziri wa mambo ya salamu, unajiita wewe unapeta salamu zako ziende kwake Victor Nyangalima, hukumsahau Nkamba Lukuba, Ndula Asha Shaban Ali, mtoto Masunga Deus, baby Masanja Deus Mrike Ya kundi Deus Bohungu kila Deus Neema Deus na Nasoro Deus. Naona hawa wote ni ndugu, bila ku sahau amewakumbuka Fikiri Dario Sali Bunzali Simoni Seleli Jego Edward, hawako Shinyanga. Hakuwasahau pia Kipara Original Maganga es Maganga, na fundi Hamisi fulmigebuka, popote pale walipo anawaambia salamu ni safari yenye changamoto. Sawa kabisa. Vikta Nyangalima wa Njombe, sanduku lako la barua ni 47, Tanzania. Salamu zako za leo, moja kwa moja, unataka zimfikie Deus Masunga, unamkumbuka Isa Alshadri Choma wa Choma na vilevile Mapema Ndula, umemtumia salamu Swedi Kaluka Siraji Mewaua Ramadhani Mchovu. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA Swahili. Haya basi, kutoka huko nakamata zamuni yake Huyu ni Zakaria Ndemfo, anapenda salamu zake za leo akiwa kule Moshi, Tanzania, ziende kwake Esther Mashore. Raymond Masawe hakumsahau Joseph Milolo, amewakumbuka vilevile Salome Daniel na Fulmigibuka na Kajole Kajole akiwa kule Kigoma. Basi tukiwa bado tunaendelea na kipindi chetu cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Sijui tunacheza kibao gani sasa. Tunaelekea moja kwa moja mpaka kule nchini Kenya, kule nchini Kenya, Mery, tunakutana na mwanamuziki maarufu sana pale, anaitwa Mr. Kigeugeu au Jagwa, anakuja kibao kiba chake hicho, wenyewe wanasema kigeugeu, kigeugeu, kigeugeu shakiona hicho. Ah, kigeugeu tena nakipenda kweli kweli kweli, uh -huh. Nami nataka kukisikia. Ah, yeah. <laughs> Amini kila binadamu mwisho we ananigeukia. Dunia nizamishe, uniweke niishi peke yangu. Kwa nini? Ninapomwamini kila binadamu mwisho we ananigeukia. Bibi yangu kigeugeu, pasta wangu kigeugeu, kwako Daudi Kikoti, sanduku la barua ni moja, moja, moja, sifuri tano, Jambo Rafiki Club huko Tabata, Tanzania. Moja kwa moja siku ya leo nasema niko mwingi wa rehema, anamtumia salamu mke wangu mpendwa Salome Edward akiwa hapa Dar es Salaam, namkumbuka b Maganga Maganga wa Kigoma, sijamsahau Adson Gamba akiwa pale Arusha Kulembea, anatupa salamu zangu kwa Jofre Njereka na msalimu Damian Nobert akiwa pale Iringa, namkumbuka Deus Masunga akiwa pale Tabora. Wengine niliwakumbuka siku ya leo ni Lutego wa pale pale Tabora. Ujumbe unasema kukua kwa kifaranga si huruma ya mwewe. Sawa kabisa, ujumbe mzuri huo. Basi naye barua yake huyu ni uh, naitwa manase bendera, manase bendera akiwa Johannesburg kule Afrika ya Kusini. Uh, anapenda salamu zake ziende kwake pacha mwenzake anasema, huyu kaskile bin bendera akiwa uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hakumsahau Swedi Kaluta Profesa Wanwa Asmani J Bakari Biaombe Bumebyo Mbiachi, hakumsahau pia Mwali Hasha Mnyachi na Biaombe Ramadhani Biara wakiwa kule Harare, Zimbabwe. Amemkumbuka pia Majimbo Maxson Samson akiwa Malawi. Hali kadhalika amewakumbuka Jo Wakati na Juma Ozo akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, na mwisho kabisa anasema anawakumbuka waumini wote wa kanisa la Four Square Gospel Church popote pale walipo duniani. Na, naruka mpaka kule Nkotakota Malawi, na shika kadi yako Vincent Padi. Wewe siku ya leo moja kwa moja unataka kuwakumbuka ndugu zako wote walioko kule Paris, na vilevile vile unamtumia salamu Lea Ngosha, na vilevile vile huja msahau Jere Nyamizi, na hawa wote wakiwa pale Kigamboni Dar es Salaam. Umemtumia salamu, salamu mwalimu Simon Msukwa akiwa pale Dar es Salaam. Umetuma salamu kwa Tanula Nkata akiwa hapo Malawi. Ujumbe unasema njia pekea mawasi ano ni Sauti ya Amerika VOA. Basi na mpaka hapo, baada ya kukamata kadi hiyo kutoka kule Malawi. Sande, naona kipindi chetu ndio kinakwenda mbio kabisa, sawa kabisa. Na siku ya leo basi, ni mimi Meri Mgawe nami ni Sandey Shomari, kutoka kwenye salamu hii leo, tunakutakia kila laheri M Tumetafuta, tumeuliza, hakuna ajuae anavyosuga, anavyopita, si mdani yae na faradi kabisa, na fiksi anazofanya Yeye ndio bosi suruali zake na mashati, anasema anafanya kazi benki, mara anasema usalama wa taifa, hakuna ajuaye. Bado bandika wa kizazi kipya, usomdani yaye na farani kabisa na fiksi anazofanya akidanganya. Ni kipindi cha salamu na muziki ndiyo kinatufikisha hapo. Lakini sasa mimi Meri Mgawe nakusomea muktasari wa habari. Mahakama nchini Ujerumani Jumatatu itafanya maamuzi ya kesi moja ya muda mrefu dhidi ya viongozi wawili wa chama cha FTR cha Rwanda kinachoshutumiwa kupanga mauaji ya halaiki mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Kesi hiyo ya kiongozi wa FDLR Ignas Murwanashyaka na msaidizi wake Straton Musoni ilianza Mei 4 mwaka elfu mbili kumi na moja kusini mwa mji wa Stuttgart nchini Ujerumani. Mshutumiwa wa dini ya Kiislamu mwenye msimamo mkali anayeshitakiwa kwa kuhusika na uharibifu wa majengo ya kidini nchini Mali kwenye mji wa kihistoria wa Timbuktu amekamatwa na Jumamosi alipelekwa kwenye mahakama ya kimataifa ya uhalifu. Ahmadi Ali Mahdi Al Faki anayejulikana kama Abu Tuarab ni mtumiwa wa kwanza kwenye jela ya mahakama hiyo kushitakiwa kwa, kwa uhalifu wa vita kwa kuharibu kwa makusudi majengo ya kihistoria ya kidini. Na akikutana na maaskofu wa kanisa Katoliki katika mji wa Filadelfia, Baba Mtakatifu Francis, ambaye ni kiongozi wa kanisa Katoliki, Ijumaa alikemea vikali kuhusu vitendo vya unyanyasaji wa ngono vinavyofanywa na makasisi, na pia alikutana na waathiriwa. Katika mazungumzo yake Jumapili na maaskofu, aliwataka kuangalia kwa karibu na kuhakikisha kuwa vijana wanalindwa na yoyote atakayehusika na vitendo hivyo kuwajibishwa. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.