Bunge la Kenya limefunguliwa tena leo la asiri baada ya likizo ya majuma kadhaa, na baadhi ya miswada inayotarajiwa kuzusha msisimko mkubwa ni mswada wa bunge wa upinzani wa kutaka kumwatua Rais Uhuru Kenyatta kwenye uongozi wa taifa, wakidai ameshindwa kushughulikia masuala nyeti yanayokabili taifa, ikiwa mojawapo ni mgomo unaoendelea wa waalimu wa shule za serikali. Hatua ya Rais Uhuru Kenyatta ya kukaidi amri ya mahakama kuhusu mgomo wa waalimu, rushwa kwenye shirika la taifa la huduma kwa vijana, pamoja na tatizo la usalama. Tayari mwenyekiti wa chama cha ODM John Bandi yamewasilisha mswada huo wa kumgatua Rais Uhuru Kenyatta kwenye uongozi ambao wanasema ni lazima kupewa kipaumbele na bunge la taifa. Lakini kiongozi wa upande wa serikali katika bunge Aden Duale anasema haitawezekana kwa wabunge wa upinzani kupata jumla ya bunge 117 wanaohitajika ili kumwezesha spika kukubaliana na mswada huo. Hii ni kwa sababu wabunge wa upande wa serikali wana idadi kubwa zaidi katika bunge na wameapa kufika kwa wingi kuzuia majadiliano hayo. Ati mulisikia kodi, wanaleta maneno ya impeachment? Mimi nacheka sana. Wewe kwanza uleta hiyo motion kwa spika, kuleta hiyo motion kwa spika Lazima wajumbe lazima ujumbe mia moja kumi na saba wameweka sahihi. Mimi nauliza chama ya ODM, John Bandi hiyo chama yake yote, ukiongeza ukiweka kila kitu ni tisini. Wabunge wa upande wa serikali wanasema wako imara kukabiliana na mswada huo wa kumwondoa Rais Uhuru Kenyatta kwenye uongozi. Sasa mimi mkiniambie maneno ya kitu inaitwa impeachment, haiko kwa vokabulari yangu kwa sasa. Kura moja ikitokezea bwana d DP, Mheshimiwa, DP. Moja ati, sasa watu wote wamepiga upo sitati, Uhuru na Ruto waende nyumbani, na moja ipatikane kwamba wabaki. Hiyo msiulize ni ya nani, hiyo ni ya sisi. Tutaitupa asubuhi na hakuna pahali inaenda. Na hao watu wa kodi wanajaribu kuleta hiyo motion, tunajua wanaota tu, wanataka kuamsha siasa zao. Hoja hiyo haina uwezo wa kupita katika bunge vilevile. Naibu wa raisi nchini Kenya William Ruto amekejeli mswada huo na kusema Raila Odinga na chama chake cha ODM Ati wale wanasema wana propose impeachment ndio wale wale wanasema ati tutafanya harambe ya kukusanya pesa bilioni mia moja na kumi na nane ya kulipa walimu. Ati sasa wako na shilingi mi, elfu mia moja na ishirini, na ile pesa inatafutwa ni bilioni mia moja na kumi na nane. Lakini punde baada ya bunge kufunguliwa rasmi leo alasiri, kulikuwa na miswada kadhaa iliyohitaji kujadiliwa kabla ya mswada huu wa upinzani wa kuondolewa kwa rais Kenyatta kwenye madaraka. Kwenye vio express Nairobi.