Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni. Leo ni Jumatano, Septemba 30 mwaka 2015. Na katika matangazo ya VOA Express, huko nchini Kenya, Baraza wa Islam nazungumzia usalama wa mahujaji. Ile usalama wa mahujaji lazima kila siku uwe ukienda ukiwa ukiangaliwa. Sisi hapa kwetu tulikuwa mwanzo tukipeleka mahujaji tatu, wakaendelea wakawa tatu nusu. Huyo ni mwenyekiti wa baraza la waislamu nchini Kenya. Mimi ni sandey Shomari na mimi ni meri Mgawe. Na katika habari nyingine leo, katika mapishi, mapishi tu na nini, paka akiiva naeka chumvi, tangawizi mbichi, changanye na thumu ni pondeponde Kishaiponda, kisha naweka kwa matumbo na chumvi, anachemkia hapo, kishamaliza. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Mary Mgawe. Rais wa Tanzania Jakaya Mrisho Kikwete Jumanne alitoa hotuba yake ya mwisho kwenye mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa na kuwaaga wajumbe wa mkutano huo. Bwana Kikwete anamaliza muda wake wa uongozi baada ya uchaguzi mkuu wa Tanzania ambao unatarajiwa kufanyika Oktoba 25 mwaka huu. Akihutubia kikao cha sabini cha baraza kuu la Umoja wa Mataifa ambacho ujumbe wa kikao hicho ni amani na haki za binadamu, Rais Kikwete alisema bado taasisi hiyo ya dunia inakabiliwa na changamoto za amani na usalama kote ulimwenguni. Alisema ingawaje mengi yaliyoazimiwa katika kipindi cha miaka sabini kutekelezwa yamefanikiwa kwa kiasi fulani, lakini bado dunia hivi sasa inakabiliwa na tishio la ugaidi na watu wengi wanaishi katika umaskini uliokithiri, na hivyo ni wajibu wa taasisi hiyo ya dunia pamoja na nchi wanachama kushughulika changamoto hizi. Rais wa Tanzania alisema nchi yake inaunga mkono suluhisho la kuwepo kwa mataifa mawili ya Israel na Wapalestina wakiishi pamoja kwa amani, usalama, utulivu, kuaminiana na kushirikiana, akiongeza kuwa hili linawezekana. Rais Kikwete alizipongeza nchi za Marekani na Cuba kwa uamuzi wa kihistoria waliochukua kwa kurejesha uhusiano wa kidiplomasia na kufungua ofisi za kibalozi katika nchi zote mbili. Mtuhumiwa mmoja mwenye msimamo mkali anayeshutumiwa kwa kusaidia kubomoa majengo ya kihistoria nchini Mali ameingia kwa mara ya kwanza mbele ya mahakama ya uhalifu ya kimataifa ICC katika kusomewa kesi awali Ahmad Al Faki Al Makdi alithibitisha utambulisho wake lakini alikana kutoa maelezo. Waendesha mashtaka wa ICC wamesema Al Makdi aliongoza au alishiriki katika mashambulizi ambayo alibomoa majengo tisa ya kihistoria ya kidini na msikiti katika mji wa Timbuktu kati ya mwezi Juni na Julai mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Mfanyakazi wa mahakama katika jimbo la Kentaki hapa Marekani aliyekataa kutoa kibali cha ndoa za jinsia moja amesema alikutana kwa siri na Baba Mtakatifu Francis wakati wa ziara yake wiki iliyopita mjini Washington. Katika maojiano na shirika la habari la utangazaji ABC hivi leo, Kim Davis kutoka Kentaki amesema yeye na mume wake alikutana na Baba Mtakatifu kwa muda mfupi siku ya Alhamisi kwenye ubalozi wa Vatican uliopo Washington DC. Amesema Baba Mtakatifu alimpa tasbihi mbili na kumshukuru kwa ujasiri wake na kumtaka endelee kuwa imara. Davis alifungwa jela kwa siku sita mapema mwezi huu kwa kukiuka amri ya majaji wa serikali waliomtaka kutoa vibali vya ndoa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka Washington DC. <coughs> Nchi saba zenye utajiri wa kiviwanda duniani pamoja na mataifa ya Guba zimeahidi kuchangia dola bilioni 1.8 katika mashirika ya misaada ya Umoja wa Mataifa ili kutatua mzozo wa wahamiaji duniani tangu vita ya pili ya dunia. Tangazo hilo limekuja baada ya nchi nchi saba za G7 kukutana pembeni ya mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa mjini New York. Pia waliohudhuria mkutano huo ni viongozi wa nchi za guba na zile za mataifa ya Ulaya zinazoshughulika na wimbi kubwa la watu waliokoseshwa makazi. Waziri wa mambo ya nje ya Ujerumani, Frank Walter Steinmeier, aliwaambia waandishi wa habari kwamba fedha hizo zinatarajiwa kutumika katika mashirika ya Umoja wa Mataifa ya UNHCR na WFP. Haijafahamika kama idadi hiyo ya dola bilioni 1.8 inajumuisha zile fedha zilizotolewa awali. Mahakama moja nchini India imewahukumu kifo watu watano leo kutokana na ushiriki wao katika shambulizi la mabomo mwaka elfu mbili na sita kwenye magari moshi kwenye mji wa Mumbai ambayo yaliua watu mia moja themanini na sita na kujeruhi wengine mamia zaidi. Mahakama hiyo pia ilihukumu watu wengine saba kwenda jela maisha kwa kuhusika na mashambulizi hayo. Milipuko ilipiga katika magari moshi yaliyokuwa anafanya operesheni zake majira ya jioni, wakati wa harakati nyingi. Waendesha mashtaka wanasema kundi la wanamgambo la Pakistan, Lashkar el Taiba, ndio lililofanya mashambulizi hayo. Mashambulizi hayo yalisababisha India kuacha mazungumzo ya amani na Pakistan kwa miezi kadhaa. Mnaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC, na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon amesisitiza uh, jana kwamba utaratibu wa kikanda kusimamia makubaliano ya amani, usalama na ushirikiano kwa ajili ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndio njia pekee iliyopo kuleta amani na uthabiti huko DRC na kanda ya Maziwa Makuu. Bwana Ban alitoa wito huo uh, wakati wa kikao maalum cha mawaziri juu ya hali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa hiyo kuletea zaidi, tunaungana na mwenzangu Abdu Shakur Abud ambaye yuko huko kwenye baraza kuu New York. Abdu Shakur Abud, nanipata nakupata vizuri? Asante sana. Haya, tueleze Abdu Shakur Abud juu ya hali hili swala hili la Kongo, e, nini limezungumzwa hapo jana? Ilikuwa ni mkutano wa mawaziri juu ya hali huko Kongo ambapo katibu mkuu amesitiza kwamba njia pekee ya kuhakikisha amani ni kufuata utaratibu wa nchi za kanda la maziwa makuu kuhakikisha kwamba makubaliano ya mwaka 2013 yanatekelezwa ambapo mojawapo ni kuwarudisha wapiganaji wa FDLR kule Rwanda pamoja na kupambana na watu wa Lord Resistance Army ambapo mataifa ya kikanda yanaendelea kuwasaka. Bila ya kufanya hivyo, inasemekana Ban Ki-moon amesema amani haiwezi kupatikana, ndio njia pekee ya kuweza kuwalinda wanawake na wasichana na watoto katika hali mbaya wanaopatikana huko DRC hasa mashariki. Kwa hivyo wamesitiza kutekelezwa kwa makubaliano hayo. Na pengine matumaini kwamba viongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hayo wataweza kuyathibitisha na kuyafanyia kazi. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa DRC alikuweko kwenye mkutano huo, amethibitisha kwamba serikali inafanya jitihada, lakini alitoa wito wa kupata msaada zaidi wa kimataifa. Maanake nchi za kanda zimefanya kila njia kuhakikisha wanapambana na makundi yenye silaha, akisema kwamba hali ya mashambulio imepunguka, lakini panahitajika kazi zaidi na anataka msaada zaidi wa jumuiya ya kimataifa. Naam, na pengine kwa upande mwingine tunafahamu pia jana, uh, rais wa Tanzania Jakaya Mrisho Kikwete aliweza kuzungumza, hiyo ikiwa ni mara ya mwisho akiwa rais wa nchi na pengine kuaga. Hebu tueleze upande huo. Naam, bila shaka, kama mvosema katika taarifa ya habari, rais Jakaya Kikwete aliaga marais wenzake ambao walikuwa kwenye mkutano huu, akisema baada ya miaka kumi hivi sasa anafuata katiba ya Tanzania, ambapo rais ana mihula miwili. Wachambuzi hapa wanasema hiyo ilikuwa kama Rais Kikwete sio moja kwa moja akiambia wenzake kwamba, namheshimu katiba, msibadili katiba. Lakini zaidi ya hayo, alizungumzia swala la usalama na juhudi za kikanda zinazofanyika kuleta usalama huko DRC, kuleta usalama huko S Somalia na Sudan Kusini, akisema bado kuna changamoto. Kama viongozi wengine, akatoa wito wa kutekelezwa mageuzi ya haraka ya Umoja wa Mataifa na Baraza la Usalama kuweza kukabiliana na hali ya mambo yanabadilika duniani kwa wakati huu. Vilevile vile, alipongeza swala la Marekani na Cuba kurudisha uhusiano na akagusia swala la Palestina na akasema kwa swala la Palestina lazima lijadiliwe na litanzuliwe kwa haraka iwezekanavyo. Na pia shakuru abtelezi kuhusu asasi za kiraia ambazo tunafahamu kwamba penginazo zilikutana na viongozi viongozi, vilevile vile walikutana na asasi za kiraia maanake, pametolewa wito kwamba asasi za kiraia zinabidi kuwa washirika pamoja na serikali katika kutekeleza maendeleo, hasa maendeleo endelevu yaliyotajwa hivi sasa. wa asasi mara nyingi katika nchi nyingi zinakandamizwa, zinazuiliwa. Kwa hivyo asasi za kiraia, makundi ya wanawake na kadhalika, vijana yashirikishwe kama washirika wa mpango wa maendeleo. Na zaidi ya hayo, kando na hapo, sande nitakueleza kwamba leo muhimu zaidi ni kwamba bendera ya Palestina ita pandishwa kwenye uwanja au tuseme ua la Umoja wa Mataifa, hiyo ikiwa ni mara ya kwanza kwa bendera hiyo kupandishwa, na mpaka hivi sasa hatujaelezwa nini hasa maana yake. Maanake mahala bendera zinapopandishwa hapo ni pale taifa linapotambuliwa na Umoja wa Mataifa kuwa ni mwanachama. Hadi hivi sasa Palestina haijatambuliwa. Asante sana Abdul Shakur Abud. Basi ni matumaini kwamba tutazungumza zaidi hapo baadaye, kutoka huko New York. Asante asante. Na moja kwa moja VOA Express, tukiangazia huko Kenya, baraza kuu la Waislamu nchini humo SUPKEM limeitaka serikali ya Saudi Arabia kulipa fidia kwa maujaji sita kutoka Kenya waliokufa kwenye mkasa uliotokea wiki iliyopita mjini Meka, Saudi Arabia. Wengine tisa wamepotelea nchini Saudi Arabia. Mwaigi Konyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Akiwahutubia mwandishi wa habari, mwenyekiti wa kitaifa wa baraza kuu la Waislamu nchini Kenya, SUPKEM, Abdulghafur Al Saidi amesema serikali ya Saudi Arabia inafaa kuwalipa fidia mahujaji sita kutoka Kenya waliokufa kwenye ule mkanyagano wa mahujaji katika mji wa Maka, Saudi Arabia wiki iliyopita. Anasema kufikia hivi sasa mahujaji wengine tisa kutoka Kenya hawajulikani waliko. Kufuatia mkasa huo, Tanzania ilipoteza mahujaji sita na wengine hamsini hawajulikani walipo. Baraza hilo linasema mahujaji waliokufa kutoka Kenya tayari wamezikwa nchini Saudi Arabia kuambatana na utaratibu wa dini ya Kiislamu. Mwenyekiti wa Baraza Kuu la Waislamu nchini Kenya anasema mahujaji wengi wanakuwa na no matumaini na matarajio makubwa kabla ya kuondoka hapa nchini Kenya kuelekea kuhiji mjini Maka. Matarajio ni mengi na zile utayarishaji ni mwingi na kila jambo linakuwa lazima lipanduke. Sisi tumeona picha tumeona TV, tumeona hizi social media. Kwa kila mtu ambayo kwamba ametia katika social media kusema ilikuwa hivi ilikuwa vile, lakini sisi tuna watu wetu, kuna Haj Mission, anasema aliyotokea ni majaliwa Maulana, na kilichosilia hivi sasa ni kwa serikali ya Saudia ilipe fidia kwa jamaa ya maujaji waliokufa kama ilivyofanywa kwa wale walioangukiwa na klini, siku kumi kabla haji kuanza. Mahujaji mia moja na saba walikufa wakati huo na wengine mia mbili thelathini na nane kujeruhiwa. Kila mwaka mahujaji waengezeka na kuengezeka, mahujaji inabidi kuwa kila jambo kila mara liwe likiengezeka, ile utaratibu wa haji, ile nidhamu ya haji, ile usalama wahujaji, lazima kila siku uwe ukienda ukiwa reviewed, ukiangaliwa. Sisi hapa kwetu tulikuwa mwanzo tukipeleka mahujaji elfu tatu wakaendelea, wakawatatu unusu wakaendelea elfu nne Mwaka huu sisi tulikuwa kota yetu ni elfu nne na mia tano lakini alhamdulillah watu wengi wakataka kwenda, tukaanzika kule na wale wakatukubalia kwa watu elfu sita Viza elfu sita zilitoka mahujaji kwenda kule. Lakini baraza hilo limekanusha madai kwamba linauza viza vya kusafiria kwa mahujaji wanaokwenda kuhiji mjini Maka. Watu wengi wanasema kwamba ati baraza kuu inauza viza. Baraza haiuzi viza, haina viza. Wao ni kugawanya idadi, kuwapatia kila mtu watu wake. Sasa wale bajenti kama la ni wao, lakini baraza haihusiki. Sasa baraza kazi yake ni kuchunga maslaha ya mahujaji. Ma, ma, ma, ma, ma bwana huyu alichukua kadhaa, alifanya vizuri au hakufanya vizuri? na kama hakufanya vizuri, akija hapa tunamwambia, bwana, wewe hustahiki kubeba watu, wewe jiondoshe. Baraza hili la Waislamu nchini Kenya linasema jamaa za mahujaji waliokufa tayari wamejulishwa kuhusu mkasa huo, na kwa jumla zaidi ya mahujaji elfu moja na mia moja walipoteza maisha yao wakati wa mkasa huo. Baadhi ya mahujaji elfu nne kutoka Kenya sasa wameanza kurejea nyumbani na hadi hivi sasa baraza hilo linakabiliana na usumbufu mkubwa kutoka kwa marafiki na jamaa za mahujaji huu waliopotelea Saudi Arabia. Kimekuwa ni kitendawili kigumu kwa baraza hilo. Mwaike kwenye VOA Express Nairobi. Nam, asante so sana. Basi moja kwa moja ukiwa nasafiri na VOA Express, msikilizaji, ni wakati wa kupata kibao kizuri kabisa kkusindikiza jioni hii baada ya kazi. Tunaye mwanamuziki si mwingine mtaalam ambaye asili yake ni kule Canada. Si mwingine huyu msikilizaji ni nani? Ni Dr Drake huyu ambaye anatamba katika masuala maswala Marekani paka wengiwa wanafikiri ni Marekani, lakini kumbe ni mtu wa Canada. Lakini mambo yake ni mazito kweli kweli. Drake huyu si tu ametamba na nyimbo mbalimbali, vile vile pia hivi sasa anatamka kwamba ndiye mchumba wa nani? Serena Williams. Hakika mimi siweki comment <laughs> yangu hapo sina uhakika. <laughs> Basi Drake <laughs> anakuja kibao chake kinatamba namba 9 kwenye Billboard msikilizaji. Hotline Bling. Yeah. Yeah. You used to call me on my cellphone. Oh. someone someone someone else else else else else, Wonder if you You You you rolling up a bag was for for Doing things I taught you getting nasty don't don't need no one else. You don't need nobody else. no no nobody Sare sana mambo haya. hayani e. mwanamuziki <m hulla> kutoka Canada Drake huyo akitutumbuiza hivyo katika VOA Express unasafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka Washington DC Asante ah, sana, sana Mary. Basi tukiendelea kusafiri, hebu tuangalie katika maswala ya teknolojia. Na leo basi, kampuni ya simu ya Airtel nchini Kenya yakamilisha mkataba na Eaton Towers, na pia kampuni ya simu ya MTN nchini Uganda yapunguza viwango vya matumizi ya simu za mkononi kwa asilimia 45. Mkamiti Kibayasi, anatuelezea kwa kina maswala ya teknolojia barani Afrika. Shukran, studio namba 15. Kama ulivyosema ni kwamba kulingana na ripoti moja kupitia gazeti la The East African litolewalo kila wiki, kampuni ya simu ya Balt Airtel inajiandaa kukamilisha mkataba wa dola milioni 186 na kampuni ya mawasiliano ya Eton kwa kuuza minara yake 1100 nchini Kenya. Ripoti imeelezea kwamba kampuni inatarajia kuwekeza fedha katika operesheni zake nchini Kenya, mahala ambako inajitahidi kujitengenezea fedha kutokana na ushindani mkubwa uliopo. Vyanzo vya karibu vinasema mkataba huo utakamilika katika siku za hivi karibuni. Kulingana na ripoti hiyo, mkataba wa mauzo ulitiwa saini mwezi Septemba mwaka jana kwa ajili ya minara elfu tatu na mia tano nchini Kenya, Tanzania, Uganda, Rwanda, Zambia na Ghana. Wakati wa kampuni ya mawasiliano kwa njia ya intaneti ya MTN nchini Uganda imeeleza kwamba itatoa dakika saba za bure za simu kwa njia ya mtandao kwa muda wa kipindi cha siku saba kwa wateja wote wapya ambao wanajiunga upya na MTN sim kadi. Kampuni hiyo ya MTN imetoa viwango vipya vya ushuru kwa simu kwenye mitandao yote nchini Uganda. Kwa mujibu wa kampuni, viwango vipya vya shilingi tatu za Uganda kwa sekunde vitaanza mara moja. MTN imeelezea kwamba ushuru mpya umepunguza viwango vya simu zake kwa asilimia 45.45 kutoka shilingi 5 na senti 5 kwa sekunde. Kampuni imeendelea kusema kwamba wateja wa sasa watatakiwa kupiga star 151 star 2 pound ili kupokea viwango vipya vya simu wakati wateja wapya watapokea viwango vipya mara moja pale wanapozindua simu kadi zao. Viwango pia vimepunguzwa kutoka shilingi 300 hadi shilingi 180 kwa dakika kwa wateja wanaolipa kabla ya kuanza kutumia huduma. Narudi kwenu studio, namba 15 za VOA Express hapa Washington DC. Asante sana Mkamiti Kibayasi. Basi, upande wa mapishi, mapishi leo kuna nini? Tunamulika upishi wa utumbo na wali wa nazi. Sikiliza vitu. Mi niko katika upishi wa matumbo. Matumbo kwanza nachukua nayaosha fast na maji na na mara tatu, yani naosha ra kwanza ni mwage, alafu niweke maji ya pili ni mwage, halafu niweke maji ya tatu, ili asitoe harufu huwa kuna uchafu ndani. Nikishamaliza nakata matumbo yangu, ishamaliza kukata matumbo naweka kwa sufuria nayaosha tena, ndipo niweke maji masafi ni yabandike yaanze kuchemka kwanza, mpaka akiiva naweka chumvi, tangawizi mbichi, changanye na thumu Tanga nipondeponde, pondeponde, nkishaiponda naweka kwa matumbo na chumvi anachemkia hapo. Kishamaliza kishaonja mwenyewe, ako tayari. Kishatayarisha boga kitunguu maji, tomato, naekelea sufuria kwa jiko na mafuta, naekelea, naeka kitunguu maji, kishaiva naeka saumu yangu na tangawizi, kisha koroge koroge. Kishatoa harufu hivyo, saumu na tangawizi umeweka mara mbili, naeka mara mbili e, naeka mara mbili, kwanza achemkie. Kishamaliza hapo, kama na karanga naeka tena. Kwanini? Ili asitoe harufu na iwe na harufu ya kuvutia. Nikishamaliza kuweka saum, nachukua vijiko viwili vya pesti kwa kilo mbili za matumbo, na koroga koroga. Kisha kimaliza hapo, naeka tomato mbichi na pilipili pili boga na koroga hivi mpaka zilainike. Nieke matumbo yangu makavu, maji kando, kisha korogeka, na kishapata rangi naeka nani, dania, kishakoroga tena mpaka amelainika, na naeka maji juu yachemke matumbo Haya, matumbo yangu yako tayari kula sasa. Umeachemsha kwa muda gani ya matumbo? Kama nusu saa yanakuwa yako tayari. Eh, kwa nini watu wengine wakipika matumbo yao yanakuwa yako magumu, hayaliki? Huwa siri ya kufanya matumbo yawe malaini na yasikae muda mrefu jikoni ni nini? Moto uwe mwingi wakati wa kupika, wakati wa kuchemsha, alafu kio ni mwingi, matumbo yasinani yake tangawizi mbichi na saumu iwe matumbo tunalilia na waliwanazi kwanza. Waliwanazi twapika kilo sita kwa nazi kumi na kuna nazi kumi kishamaliza nachuja tui mara mbili, zito na la maji maji. Ukitaka tu ili zito kwanza, ili nazi uanzi kuchuja na maji wachujaani nazi kavu, wachuja pole pole vile. Ukishakamua waweka maji kidogo kwanza wakamwa tena. Ukishamaliza, weka kwenye yale maji mengi sasa ya kupikia wali kwanza, wachuja pale. Ukishamaliza wakamua, weka chicha zako kando, warudi tena weka nazo wachu, wakamua tena bila kuweka maji. Ukishamaliza weka maji kidogo, wakamwa tena pole pole vile mpaka lile tuizito liwe jingi, alafu ukishamaliza wachukua sufuria yako, waweka jikoni maji. Akishapata moto mchele wako uko tayari, yaani maji nategemea nao mwenye upishi wako, wezeweka maji mengi. Alafu baada ya kuwa ameshaweka mchele unapunguza vile unavyopika ule mchele, unauonja. Ukiwa ni mgumu sana uongeza maji. Ukishakuwa bado una kiini kidogo, ndo naweka tui lako zii. Kishamaliza wakoroga, kishakuwa tayari, waweka kando Wachukua bamba wekelea wa juu, makaa yako juu. Haya, wafunika wali wako sawa. Asante. Basi ya ukurasa so wa mapishi, mapishi moja kwa moja tunakwenda katika ya vumayo mitandaoni. Sande kwako, asante sana Mery Mgawe. Basi moja kwa moja a vumayo, naanzia huko nchini Tanzania, kwenye mitandao ya kijamii, WhatsApp, Facebook na maeneo mengine, ni picha iliyotamba ya twiga akionekana kwenye gari akipelewa kwenye ndege tayari kusafirishwa nje ya nchi. Picha hii imesambaa sana kwenye mitandao kiasi kwamba imepelekea Wizara ya Maliasili na Utalii ya nchi ya Tanzania kukanusha kwamba hakuna twiga waliotoroshwa nchini humo na kwamba picha hizo hazina ukweli wote, na kufafanua kwamba mfalme kutoka nchi za falme za Kiarabu UAE alikuwapo nchini Tanzania kwa siku nne Septemba 24 hadi 29, 29 kwa ajili ya utalii kuwinda huku akiwa na kibali huko maeneo ya Loliondo. Lakini wakisema kwamba hakuna twiga wote waliobebwa. Chomba wa Chomba anasema makweli Tanzania ni shamba la bibi. Mozi anasema ama kwa hakika uzushi umezidi nchini mwetu, hebu sheria hii ya mitandao naifanye kazi yake. Juma Moza anasema serikali ya Tanzania imejaa usanii na sisi tumechoka. Jingine linalotamba kwenye mitandao ni kijana Trevor Noah ambaye hivi sasa amekuwa maarufu hapa Marekani baada ya kwanza rasmi kutangaza kipindi cha Daily Show cha kuchekesha hichi cha jioni kilichokuwa cha mtangazaji maarufu John Stewart, ameonekana basi, na wengi wakimwona ni mtangazaji mpya kutoka Afrika Kusini, wamekuwa na mambo mbalimbali ya kusema. Belinda Williams anasema huyu kijana ametoka Afrika, ama kweli anajitahidi. Naye Moose Deep anasema Trevor bado ana kazi kubwa, bado sana huyu kijana. Naye Beautiful Tatun na anasema hebu jamani, apewe muda zaidi kuweza kufanya kazi, maana John Stewart sio mchezo. Basi hayo ni baadhi yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii. Sasa ni muktasari wa habari. Rais wa Tanzania Jakaya Mrisho Kikwete Jumanne alitoa hotuba yake ya mwisho kwenye mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa na kuwaga wajumbe wa mkutano huo. Bwana Kikwete anamaliza muda wake wa uongozi baada ya uchaguzi mkuu wa Tanzania ambao unatarajiwa kufanyika Oktoba 25 mwaka huu. Mahakama moja nchini Hindia imewahukumu vifo watu watano leo kutokana na ushiriki wao katika shambulizi la mabomu mwaka elfu mbili na sita kwenye magari moshi kwenye mji wa Mumbai ambayo yaliua watu mia moja themanini na sita na kujeruhi wengine mamia zaidi. Nchi saba zenye utajiri wa kiviwanda duniani pamoja na mataifa ya guba zimeahidi kuchangia dola bilioni 1.8 katika mashirika ya msaada ya Umoja wa Mataifa ili kutatua mzozo wa wahamiaji duniani tangu vita ya pili ya dunia. Tangazo hilo limekuja baada ya nchi za G7 kukutana pembeni ya mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa mjini New York mfanyakazi wa mahakama katika jimbo la Kentucky hapa Marekani aliyekataa kutoa kibali cha ndoa za jinsia moja amesema alikutana kwa siri na Baba Mtakatifu Francis wakati wa ziara yake wiki iliyopita. Tunashukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuotia matangazo haya, msimamizi Mwamoyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins. Mimi ni Sandey Shomari, nami ni Meri Mgawe. Tunakuja kutoka Washington DC. Kwa heri na alasiri njema.