Akiwahutubia waandishi wa habari mwenyekiti wa kitaifa wa baraza kuu la waislamu nchini Kenya, SUPKEM, Abdullah Gafur al Saidi, amesema serikali ya Saudi Arabia inafaa kuwalipa fidia mahujaji sita kutoka Kenya waliokufa kwenye ule mkanyagano wa mahujaji katika mji wa Maka, Saudi Arabia wiki iliyopita. Anasema kufikia hivi sasa mahujaji wengine tisa kutoka Kenya hawajulikani waliko. Kufuatia mkasa huo, Tanzania ilipoteza mahujaji sita na wengine hamsini hawajulikani walipo. Baraza hilo linasema mahujaji waliokufa kutoka Kenya tayari wamezikwa nchini Saudi Arabia kuambatana na utaratibu wa dini ya Kiislamu. Mwenyekiti wa Baraza Kuu la Waislamu nchini Kenya anasema mahujaji wengi wanakuwa na no matumaini na matarajio makubwa kabla ya kuondoka hapa nchini Kenya kuelekea kuhiji mjini Maka, matarajio ni mengi na zile utayarishaji ni mwingi na kila jambo lazima lipanduke. Sisi tumeona picha, tumeona TV, tumeona hizi social media kwa kila mtu ambayo kwamba ametia katika social media kusema ilikuwa hivi, ilikuwa vile. Lakini sisi tuna watu wetu, kuna haj mission. Anasema liyotokea ni majali wa Maulana, na kili hichosulia hivi sasa ni kwa serikali ya Saudia ilipe fidia kwa jamaa ya maujaji waliokufa kama ilivyofanywa kwa wale walioangukiwa na klini siku kumi kabla haji kuanza. Mahujaji mia moja na saba walikufa wakati huo na wengine mia mbili thelathini na nane kujeruhiwa. Kila mwaka mahujaji waongezeka na kuongezeka mahujaji, inabidi kuwa kila jambo kila mara liwe likiongezeka ile utaratibu wa haji, ile nidhamu ya haji ile usalama wa hujaji lazima kila siku uwe ukienda ukiwa reviewed ukiangaliwa sisi hapa kwetu tulikuwa mwanzo tukipeleka mahujaji elfu tatu wakaendelea wakawa tatu unusu wakaendelea elfu nne mwaka huu sisi tulikuwa kota yetu ni elfu nne na mia tano lakini alhamdulillah watu wengi wakataka kwenda, tukaanzika kule na wale wakatukubalia wa watu alfu sita viza elfu sita zilitoka mahujaji kwenda kule. Lakini baraza hilo limekanusha madai kwamba linauza viza vya kusafiria kwa mahujaji wanaokwenda kuhiji mjini Maka. Watu wengi wanasema kwamba ati baraza kuu inauza viza, baraza haiuzi viza, haina viza wao ni kugawanya idadi, kuwapatia kila mtu watu wake. Sasa wale majenti kama liwani wao, lakini baraza wa haihusiki. Sasa baraza kazi yake ni kuchunga maslaha ya mahujaji, ma, ma, ma, ma, ma, bwana huyu alichukua kadhaa, alifanya vizuri au hakufanya vizuri, na kama hakufanya vizuri, akija hapa unamwambia, bwana, wewe hustahiki kubeba watu baraza hili la waislamu nchini kenya linasema jamaa za mahujaji waliokufa tayari wamejulishwa kuhusu mkasa huo na kwa jumla zaidi ya mahujaji elfu moja na mia moja walipoteza maisha yao wakati wa mkasa huo baadhi ya mahujaji elfu nne kutoka kenya sasa wameanza kurejea nyumbani na hadi hivi sasa baraza hilo linakabiliana na usumbufu mkubwa kutoka kwa marafiki na jamaa za mahujaji waliopotelea saudi arabia Kimekuwa ni kitendawili kigumu kwa baraza hilo. Mwaiji kwenye VOA Express, Nairobi.