Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni. Leo ni Alhamisi, Oktoba 1 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, wananchi wa Mombasa nchini Kenya bado akera na mgogoro wa ardhi na kudai kuwa kamati iliyoundwa kutatua suala hilo haifanyi kazi wale ambao ni wanyakuzi wa ardhi kuwa watazidi kutunyanyasa sisi, na nimefurahishwa na mbunge kutoka Masaini ameliona hilo na akatoa masikitiko wako kwa wabunge wetu wa pwani ambao wako katika kamati hiyo ambao hata hawana habari. Ni mmoja wa wananchi akilalamika kuhusu mgogoro wa ardhi mimi. Ni Mary Mgawe na mimi ni Sunday Shomari, tukikaribisha katika habari nyingine. Hii leo mada yetu ya kero, je, kuna nini lakini utakujapata watu huwa hawapendi ile mtu kumwona anajiendelesha kimaisha ama kibiashara, ni jambo ambalo la huzunisha na la nikera sana. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, kwanza habari za dunia zikisomwa naye Sandey Shomari. Rusia imekana shutuma kwamba mashambulizi yake ya anga yalilenga malengo mengine ukiacha kundi la Islamic State wakati ikijiandaa kwa mazungumzo ya kijeshi na Marekani ili kuepuka mgongano katika nchi hiyo iliyogubikwa na vita. Waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov amewandi, amewaambia waandishi wa habari huko New York kwamba ripoti hizo ni uzushi mtupu. Kuhusiana na kwamba baadhi ya mashambulizi hayo yalipiga ya raia, Lavrov amesema hana taarifa Alizungumza baada ya mkutano wa Jumatano na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ambaye alisema jeshi la Marekani na Rusia litafanya mazungumzo ya haraka iwezekanavyo, labda leo Alhamisi, ili kuepuka kugongana huko Siria. Maafisa wa usalama nchini Ugiriki wamefungua eneo la michezo ya Olympic ambalo halikuwa linatumika ili kuwahifadhi wahamiaji zaidi ya mia nne waliweka kambi katika uwanja wa Victoria kwenye mji wa Athens. Alhamisi, polisi ilisindikiza mabasi yaliokuwa wamebeba wahamiaji wengi kutoka Siria na Afghanistan katika ukumbi wa Galaxy Olympic. Eneo hilo lilikuwa linatumika katika michuano ya mpira wa kikapu na sarakasi wakati wa michezo ya Olympic ya mwaka 2004 maafisa wa mji huo wamesema wamejaribu kupunguza hofu za raia kuhusu idadi ya wahamiaji walioweka kambi nje katika mji wa Athens. Ugiriki iko mstari wa mbele kukabiliwa na mzozo wa wahamiaji. Jumatano, katika mkutano wa baraza kuu la Umoja Mataifa, Ban Ki-moon aliomba dunia kusaidia katika mzozo huo wakimbizi kwa upendo na ujasiri. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anatarajiwa kuzungumza kwenye baraza kuu huko New York iliyo Alhamisi, siku moja baada ya kiongozi wa Palestina Mahmud Abbas kuambia mkutano kwamba Wapalestina hawafungwi tena na mkataba wa amani na Israel wa Oslo uliodumu kwa miongo miwili. Katika hotuba yake kwenye umoja huo Jumatano, aliutaka umoja kutoa ulinzi wa kimataifa kwa Wapalestina na kuwashutumu Israel kwa kutokuachia wafungwa wa Palestina wakati wakitengeneza makazi mapya ya Israel huko Ukingo wa Magharibi na Jerusalem Mashariki. Unaendelea kusikiliza habari za dunia, na hii ni VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Baraza la Haji la Iran linasema watu 464 wamethibitishwa kufariki dunia baada ya mkanyagano wa wiki iliyopita katika hija ya kila mwaka ya Kiislamu huko Saudi Arabia. Kabla ya Alhamisi, idadi ya jumla ya Iran ilikuwa nusu ya idadi hiyo, huku wengine ikiwa hawajulikani hatima ya yao tangu mkanyagano utokee nje ya mji wa Maka wiki iliyopita. Maafisa wa Saudi Arabia wamesema idadi ya waathirika ni watu wapatao 769, huku wengi wao wakiwa ni raia wa Iran. Mahujaji wamelaumu kuwa mkanyagano huo umetokana na kufungwa kwa barabara na polisi, na pia usimamizi mbovu. Majeshi ya Afghanistan yamekomboa baadhi ya maeneo ya kaskazini ya mji wa Kunduz kutoka kwa wapiganaji wa Taliban mapema leo Alhamisi, baada ya maafisa kusema kulikuwa na mapigano makali. Abdul Raufu Ibrahimi, spika wa baraza kuu la bunge, aliwaambia waandishi wa habari kwa Kabul kwamba majeshi ya serikali yalielekea Kunduz lakini hakueleza kama walikuwa wamechukua udhibiti wa mji. Kwa sasa mapigano yanaendelea ndani ya Kunduz na ni vigumu kusema ni upande gani unadhibitiwa na serikali na upande upi bado uko chini ya adui. Ibrahimu aliongeza aliongeza kwamba kushambulia na kurudishwa nyuma ni sehemu ya vita. V08 Ni, VOA Express msikilizaji, kutoka hapa Washington DC, na moja kwa moja tunaelekea kule Uganda ambako tunaelezwa kuwa watu 49 wameonyesha nia ya kuwania urais nchini humo wakiwa wamechukua fomu za nafasi hiyo katika tume ya uchaguzi. Idadi hiyo imeongezeka baada ya muungano wa vyama vya upinzani The Democratic Alliance, TDA kukosa kumteua mmoja wao kati, aliyekuwa waziri mkuu Amama Mbambazi na Dr. Kizza Besigye. Wengi wanaotafuta kiti cha urais hawana vyama vya kisiasa na watakampeni kama wanania binafsi. Kutoka Kampala, mwandishi wetu Kenis Bwire anaripoti. Kulingana na tume ya uchaguzi, uchaguzi mkuu wa mwaka ujao 2016 unatarajiwa kuwa wenye shughuli nyingi kutokana na idadi kubwa ya watu waliojitokeza kuchukua fomu za kuwania urais. Idadi hiyo inatokana na jaribio la kuundwa muungano wa kisiasa ambao ungewezesha kuwepo idadi ndogo ya wanaowania urais kufeli. Paul Bukenya ni msemaji wa tume ya uchaguzi. 49 persons collected forms. Watu 49 walichukua fomu kumi kutoka vyama vilivyosajiliwa na 39 kati ya hawa hawana vyama. Tumekuwa tukipokea fomu zilizojazwa na kufikia sasa saba pekee wamerudisha. Tunadurusu fomu hizo na tutaweza kuwachuja baadhi yao wiki ijayo. We'll prepare them for nominations next week. Idadi kubwa ya wanaotaka kuwania urais nchini Uganda imezua maoni tofauti kati ya wapiga kura, wengi wakiwa na maoni kwamba hii itampa rais wa sasa Yoweri Museveni nafasi nzuri ya kurejea ya madarakani. Mande ya Mazima ni mchambuzi wa siasa. Idadi kubwa ya wagombea hasa kiti cha urais, yani huenda ikampa Rais Museveni nafasi ya kurejea madarakani na pia huenda ikamnyima nafasi, kwa sababu unajua katiba inasema kwamba mtu kutangazwa kama mshindi apate asilimia hamsini na zaidi. Kwa hivyo wagombea wakiwa wana nguvu, wakiwa wana nguvu, huenda wakamnyima nafasi, lakini wakiwa ni wanasiasa wa kubahatisha kama wanavyoonekana basi watampa nafasi ya kuendelea kuwa madarakani. Tume ya uchaguzi imeeleza kwamba inakaribia kuwapiga msasa wote waliochukua fomu hizo. Hii ni shughuli rahisi, saini mia moja kutoka wilaya saba kwa kila anayetaka kuwania urais. Maafisa wetu wanashughulikia hili kwa haraka na tunaendelea vyema. Ilitarajiwa So we are handling it. It's moving well. kwamba wanasiasa wa upinzano wangeungana na kumteua mmoja kati yao kushindana na rais Museveni lakini jaribio la kuunda muungano lilishindikana. Hii ni baada ya Dr Kiza Besije wa Forum for Democratic Change FDC na mama Mbabazi wa Go Forward kukosa kukubaliana ni nani kati yao angemenyana na Museveni kwa tiketi ya muungano wa Democratic Alliance TDA, licha ya muungano huo kupata umaarufu mkubwa. Vyoona ni kwamba muungano hapa Afrika Mashariki, hatujawahi kuwa na muungano, kwa sababu hata na Kenya unakumbuka walipofanya miungano Martha Karua, Peter Kenneth anaenda kivyake na hata Tanzania ingawa kuna kule Ukawa, lakini kuna ba kuna wengine wameamua kwenda kivyao. Kwa hivyo wale watakaoungana wataungana, na wale ambao watataka kwenda kivyao wataenda kivyao, lakini sidhani kwamba kutakuwepo muungano ambao utawaleta wale wa upinzani pamoja. Katiba ya Uganda inamruhusu raia wake yote mwenye umri wa miaka 35 aliye na kisomo cha kidato cha sita kuwa ni ya urais. Uchaguzi wa Uganda utaandaliwa kati ya tarehe 12 mwezi Februari na 12 mwezi Machi mwaka ujao 2016. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. Msikilizaji, ni VOA Express na sasa tunaelekea kule Kenya ambapo wakazi wa pwani wameshauriwa kuzingatia kusuluhisha migogoro ya ardhi kupitia mazungumzo chini ya wataalamu ama mawakili wa kusuluhisha migogoro kama hiyo badala ya kutegemea mahakama. Haya yamejiri wakati wa kongamano la kila mwaka kuangazia masuala ya ardhi katika eneo hilo pamoja na mapendekezo mapya ya marekebisho ya sheria ya ardhi nchini Kenya chini ya ufadhili wa shirika la Marekani la misaada. Libert Adede alihudhuria kongamano hilo mjini Mombasa na ametuandalia ripoti ifuatayo. Chama cha mawakili nchini Kenya, LSK, tawi la Mombasa, limehimiza mazungumzo hayo ili kuondoa muda mrefu na utumiwa wa kutatua baadhi ya migogoro ya ardhi katika eneo hili. Naibu mweka hazina wa chama hicho Christine Kipsang ameshauri kuwa hatua hiyo pia itawapa fursa ya pande zote kuhusishwa kikamilifu katika kesi hizo huku uhusiano, amani na mwingiliano wa jamii ukihifadhiwa. Wakazi wa pwani wamezoea kupitia moja tu ya kwenda kotini kutatua tatizo la mashamba, lakini kuna njia mbadala ambayo inaweza tumika kutatua hiyo mizozo, na ya kwanza ni ile ya kuzungumza na wazee wa mtaa. Unaweza chukua hatua ya pili ya kuwaita watu wengine ambao wanaweza kwa, kwa mazungumzo zaidi. Kongamano hilo limedhihirisha kuwa viongozi katika eneo la pwani wamekosa imani katika tume ya ardhi nchini, wakiishutumu kuwa imekosa kutekeleza majukumu yake ifaavyo na pia kushindwa kutatua migogoro ya ardhi iliyopo. Tume hii haina faida, ama labda wanaongoza tume hii pengine wamepoteza mwelekeo Tume, matarajio ya Wakenya ni makubwa mno na wao wameanza kuzembea ile kazi waliopewa, na wanapozembea sisi hatuna sababu ya kufuatana nao, manake wananchi wetu ndio wanaumia. Hii omnibus ambayo inakimbizwa na wabunge inakimbizwa kwa lengo moja tu, wameona ule mwanya kwamba tume imeshindwa kutekeleza yale majukumu yanayohitajika kufanya. Kwa upande wa pili, viongozi hao pia na wadau walioshiriki kongamano hilo wameelezea shauku kuhusu marekebisho ya sheria ya ardhi yaliyowasilishwa bungeni na kaimu waziri wa masuala ya ardhi nchini Kenya Fred Matiangi. Marekebisho hayo yanahusu kuwekwa kiwango katika umiliki wa ardhi binafsi, sheria kuhusu ardhi za jamii na pia sheria kuhusu mipangilio ya miji, pamoja na marekebisho mengine ambayo wamesema yanapokonya tume ya ardhi mamlaka na majukumu yake. Vipengele vingi ambavyo viko pale vitatudhuru sisi na vinawalenga zaidi wale ambao ni wanyakuzi wa ardhi, kuwa watazidi kutunyanyasa sisi. Na nimefurahishwa na mbunge kutoka Masaini, ameliona hilo na akatoa masikitiko yake kwa wabunge wetu wapani ambao wako katika kama Mbao, hata hawana habari. Ofupi tutapinga sisi. Ingawa baadhi ya viongozi katika mrengo wa upinzani nchini Kenya wameelezea kusikitishwa na tabia ya kutotii amri za mahakama. Seneta wa Kaunti ya Mombasa, Hassan Omar amesema kuwa bunge la Seneti litahakikisha sheria zinazopitishwa zinaambatana na katiba. Amewashambulia baadhi ya viongozi wa pwani kwa kukosa kutatua shida za ardhi licha ya kuwa katika nafasi za uongozi wa idara mbalimbali mbali za ardhi wakiwemo wa bunge. Mara nyingi sana, tumeona kwa pwani wakisimamia idara za wa ni, ni migogoro kuhusu maswala ya ardhi imekumba eneo la pwani tangia Kenya ilipojinyakulia uhuru, huku sasa kukishuhudiwa visa vya kuvunjiwa nyumba na maskota kufurushwa kutokana na migogoro ya ardhi, swala ambalo pia limeorodheshwa kama dhulma za kis Historia, ambazo zinahitaji kushughulikiwa. Nikiripotia sauti ya Amerika kutoka Mombasa. Mimi ni Liberty Adede, asante sana na basi, baada ya taarifa hiyo, kama ilivyo ada yetu, sasa ni VOA Express ni no. Habari, burudani, mitindo, mambo mazuri, furaha. mazuri furaha kabisa, na basi furaha hiyo anatusindikiza wakati wa jioni kama huu na kijana wa Nigeria huyo Wizkid. Nakuja na kibao kinasema ojue legba. Sante sana eh, Maria unapiga vitu sawa sawa Safi sana. Kibao safi kweli kweli kutoka kwake Wizkid anakwambia nini? Ujuolegba basi ni unapata mambo hayo kutoka <laughs> VOA Express. Ukuura Ukuura, moja kwa moja kwenye ukurasa wa kero zangu. Tunaelekea kule Ken? Kero langu mimi ni kuwa mwenzako ukimwona, ataka kujiendesha kimaisha, kibiashara, huna mtu mwingine, niwe mwanamke mwenyewe, unajitegemea kwa kila kitu, kwa kujiendesha femeli yako lakini utakuja pata watu huwa hawapendi ile mtu kumwona anajiendelesha kimaisha ama kibiashara. Ni jambo ambalo la huzunisha na lanikera sana. Kwa nini kuwa mwenzako kwa akitaka kufanya maendeleo, iwe wewe utafanya kila njia kila juhudi ili umwondolee ile mradi wake? Hili ni jambo ambalo lanikera, na ingelikuwa yawezekana liondoke katika binafsi za watu, yani waondoe ubinafsi wa kuwa mwenzako akitaka kufanya jambo la maendeleo umkere. Kero langu kubwa ni contractors wa barabara, hawajui kazi yao, huwa na siwa hawana ufahamu mzuri wa, wa, wa, wa kazi sho, ni kazi ambayo inafanyika very shoddy. Kwa hivyo hata sahii kama kuna ile mambo ya El Nino yanakuja, hizo barabara huenda zisurvive, kwa sababu kama Spain spana months huwa zinabambuka tayari. Sasa tunashindwa hiyo El Nino nakuja kama zitabehave namna gani? Kwa mfano kama pale Nyali bridge walianza wametengeneza maua upande mmoja wakayatengeneza vizuri. Baada ya miezi kama miwili mitatu, washaharibu hayo hayo maua tena. Sahii wanatengeneza barabara hapo. Ile pesa ya kwanza ilipelekwa wapi? Ile pesa ya barabara sahii wanasema wanajenga barabara nayo pia wameitoa wapi? Kisha baadaye kwa budget, watatueleza kuwa imetumika milioni zaidi ya ishirini. Kwa hivyo hiyo inatukera kama wananchi, waeke uwazi ile laini wanaoweka pia itakuwa haitoshi laini moja. Baadaye watakuja waongeze kama laini ngapi, waseme wanaongeze tena ingine tena, pesa ingine mamilioni yaende pale, mm. Tunataka uhaki, usawa na tuwe tukionyeshwa accounts, tuonyeshwe, tuonyeshe bana hii imefanyika hivi na hivi na hivi, na pia tuwe na wanaweza tupatia ile kuwa tuweza ingia kwa zile audit pia tuangalie zinafanywa vipi. Hiyo ndio kero langu, hilo kero. Kero. Unajua sisi wana biashara hapa ndogo ndogo. Kile sasa unakuta kuna sehemu zingine, bwana mimi ni hoka by the way. Sasa kuna vile tuliambiwa tutoke pale sisi, unajua? Sasa unakuta hata huku ndani ndani tukiingia, kuna sehemu tunaambiwa bwana, kuna mtu individual tu pia anafanya biashara yake, anasema bwana, hakuna vile unaweza fanya biashara hapo kwa sababu mimi pia nafanya yangu hapa hivi. So hiyo ndio kero ambao, satujui tufanye biashara wapi. Maana kiasi tulitoka huku ndani ndani, pia kuna mtu tu individual anajifanya yeye ni sonko fulani kivyake, sasa hataki tufanye biashara. Tupate place ambao, si ati tuweke place nyingine ambao biashara iende, tupate place ambao tuweza fanya biashara fresh, eh na si pia bwana, tufanye vile tunaweza fanya bwana, tupate eh, sio ndio? Muhimu bwana, maziwa zumbui naye, labda kazi ndiyo ko chini, hakuna kazi Kero langu kubwa sana ni kuhusu muundombinu infrastructure. Kuna shida sana ya foleni mabarabarani, sana sana kuhusu njia ya kuelekea upande wa Kisauni. Njia ni moja pekee yake ambayo niinatumika ya, iiya New, New, New Nyali Bridge. Kero langu ni kwamba kufufulia daraja tena, sana sana lile daraja la zamani, daraja lilikuwa kula kabla, kabla watujapata uhuru, daraja lilikuwa pale na ile ni njia katika ramani ya Mombasa. Sasa hivi imenyakuliwa, amenyakuliwa. Kwa hiyo vyovyote takavyokuwa, ni kwamba zile nyumba zivunjiliwe mbali pale. Upande wa pili ni Tamarin na upande wa huku Mombasa Island ni bwanyenye ambaye ndo amejenga pale, patolewe daraja hizo. Ndio daraja lingine tatafutwa, la chuda sijui la wapi, hilo la kutafutwa sasa hivi, lakini njia ya daraja ipo na lazima irudishwe. Haya, katayari basi, msikilizaji. Ni mambo katika ukurasa wa Hollywood, tunaungana naye mkamiti Kibayasi. Asante sana studio namba 15. Ni kwamba kampuni ya Tidal inawakutanisha macelebrity wenye majina makubwa katika tamasha la hisani linalotarajiwa kufanyika Oktoba 20 mwaka huu kwenye ukumbi wa Barclays Center mjini Brooklyn, New York. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na kampuni ya Tidal ambayo inamilikiwa na JZ ni kwamba fedha zote zitakazokusanywa kutokana na mauzo ya tiketi zitakwenda kwenye taasisi zisizo za kiserikali ambazo zinahamasisha mtazamo chanya kwenye mahusiano ya kila siku katika jamii na kuleta mabadiliko na uthabiti katika jamii. Miongoni mwa macelebrity watakaong'ara kwenye jukwaa ni pamoja na Beyonce, Asha, Nick Minaj, Lil Wayne, T.I., Fabulous, Damian Marley, Jay-Z, Justin Sky na DJ Reflex. Ni baadhi tu ya wale magwiji watakaorembesha huko Mjini New York, macelebrity hao pia wataimba nyimbo ya pamoja yenye ujumbe wa umoja kupitia muziki. Tiketi zimeshaanza kuuzwa tangu jana kwa wanachama wa Tidal, zikianzia kiwango cha chini kabisa cha dola 74 hadi dola 244 na wale wasio wanachama tiketi zitaanza kupatikana hapo kesho siku ya Ijumaa. Na dada mwimbaji na pia mtunzi wa nyimbo Kelly Clarkson anaahirisha matamasha yake yote yaliyobakia yajulika nayo kama 2015 Piece by Piece alitarajiwa kufanya ziara nchini Kanada na Uingereza. Kwa mujibu wa taarifa kutoka kwenye mtandao wa Ecom ni kwamba sauti ya dada huyu imekauka kutokana na sababu za kiafya, na daktari wake amemshauri apumzike hadi mwisho wa mwaka. Pia kwenye mtandao wake, Kelly aliwaomba radhi mashabiki ambao walikuwa wamekaa mkao wa kula, akiwaeleza kwamba watarudishiwa fedha zao, wasiwe na hofu, inabidi afuate maagizo ya daktari. Kelly alipata umaarufu kwa mara ya kwanza pale aliposhinda mashindano ya American Idol mwaka 2002. Ameshatoa vibao kadhaa vya muziki ikiwa ni pamoja na Miss Independent, wimbo ambao ulikuwa moto kweli kweli kwenye kumi bora za kimataifa. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kutakia usikilizaji mzuri wa VOA Express narudi kwenu studio namba 15. Kibayasi inatuangalia basi upande wa mapishi mapishi. Kioko, kuna nini huko? <laughs> Umenikumbusha bwana, unajua inaitwa Gloria ningependa kukuelezea juu ya, ya a, pishi la samaki ya pweza ambaye ni samaki tofauti kidogo, kinyume na samaki wale wengine wa kawaida kama tilapia, labda kamongo, omena e, samaki mwoshe vizuri, unamosha vizuri, alafu unamweka kando. Kiungo kingine ambacho unatayarisha pilipili boga. Chukua pilipili boga yako kama makubwa mawili, unayakatakata katika vipande vidogo, vidogo, alafu unaweka kando. Napata kitunguu somu chako kizuri alafu unaviponda pona unaviweka kando hapo. Tomato tomato kama mbili kubwa. Uh, unaanza mapishi yako. Chumvi unaweza kuweka kama kawaida, lakini kama pia upendi chumvi unaweza kuacha. Unachukua sufuria yako, unaweka kwa moto mafuta kidogo, mafuta kiasi tu kidogo, unaweka motoni, unaweka pilipili pili boga yako hapo, unaiacha inaiva vizuri, nalainika, inaanza kutoa harufu, alafu unaweka kitunguu saumu kisha iva, kitunguu saumu unaweka nyama zako. Kumbuka nyama zako kwa hakikisha kwamba umeziosha vizuri e, nyama za pweza unaacha kwanza, inatokota inatokota inatokota vizuri, na kiti kambe kukauka kauka kidogo, unaweza kuongeza kikombe kimoja cha maji. Eh, ili kuleta ule mchuzi mchuzi kidogo ha? Unaacha inatokota tokota vizuri, alafu kumbuka tomato zako utakuwa umezikatakata vipande kiasi, unaweka hapo tomato, zinavunjika vunjika hapo zinayeyuka, unaendelea koroga koroga kidogo, hakikisha kwamba inakuwa mchuzi mzito mzito ha. Baada ya kuwa tomato imeiva vizuri, pilipili boga imeiva vizuri, michanganyikana na ile nyama kumwacha na mchuzi yani, unamwacha dry dry kidogo na kama ni mchuzi unakuwa ule mzito ule thick kuna wale hupenda kumfanya kama samaki ule wa kuchoma ule, unaweka tu kwa mafuta na pan, alafu unamchoma, lakini napenda hii. Ukila na ugali inaleta uzito uzito mzuri. Ndiyo hivyo. <laughs> Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Rusia imekana shutuma kwamba mashambulizi yake yaanga, ya anga yalilenga malengo mengine ukiacha kundi la Islamic State wakati ikijiandaa kwa mazungumzo ya kijeshi na Marekani ili kuepuka mgongano katika nchi hiyo iliyogubikwa na vita. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov amewaambia waandishi wa habari huko New York kwamba ripoti hizo ni uzushi mtupu. Kuhusiana na kwamba baadhi ya mashambulizi hayo yalipiga raia, Lavrov amesema yeye hana taarifa. Maafisa wa usalama nchini Ugiriki wamefungua eneo la michezo ya Olimpic ambalo halikuwa linatumika ili kuwa hifadhi wahamiaji zaidi ya mia nne walioweka kambi katika uwanja wa Victoria kwenye mji wa Athens. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu atarajiwa kuzungumza kwenye Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa huko New York hii leo, siku moja baada ya kiongozi wa Palestina Mahmud Abbas kuambia mkutano kwamba Wapalestina hawafungwi tena na mkataba wa amani na Israel wa Oslo uliodumu kwa miongo miwili. Baraza la Haji la Iran linasema watu mia nne na sitini na nne wamethibitishwa kufariki dunia baada ya mkanyagano wa wiki iliyopita katika hija ya kila mwaka ya Kiislamu huko Saudi Arabia. Kabla ya Alhamisi, idadi ya jumla ya Iran ilikuwa nusu ya idadi hiyo, huku wengine ikiwa hawajulikani hatima yao tangu mkanyagano utokee nje ya mji wa Maka wiki iliyopita. Maafisa wa Saudi Arabia wamesema idadi ya waathirika ni watu wapatao 769. Mahujaji wamelaumu kuwa mkanyagano huo umetokana na kufungwa kwa barabara na polisi na pia usimamizi mbovu. Majeshi ya Afghanistani yamekomboa baadhi ya maeneo ya kaskazini ya mji wa Kunduz kutoka kwa wapiganaji wa Taliban. Tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri ya leo, na tunaamini utakuwa nasi alasiri ya kesho. Sikose kusikia matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba wenzangu wote walioshiriki hivi leo, msimamizi alikuwa Momoyo Hamza, hapa studio niko naye Sandei Shomari, mwelekezi ni Dwayne Collins na mimi ni Mery Mgawe na kutakia mchana mwema.