Russia imekana na shutuma kwamba mashambulizi yake ya anga yalilenga malengo mengine ukiacha kundi la Islamic State wakati ikijiandaa kwa mazungumzo ya kijeshi na Marekani ili kuepuka mgongano katika nchi hiyo iliyogubikwa na vita. Waziri wa mambo ya nje wa Russia, Sergei Lavrov, amewaandia amewaambia waandishi wa habari huko New York kwamba ripoti hizo ni uzushi mtupu kuhusiana na kwamba baadhi ya mashambulizi hayo yalipiga raia, Lavrov amesema hana taarifa. Alizungumza baada ya mkutano na wa Jumatano na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ambaye alisema jeshi la Marekani na Russia litafanya mazungumzo ya haraka iwezekanavyo, labda leo Alhamisi, ili kuepuka kugongana huko Siria maafisa wa usalama nchini Ugiriki wamefungua eneo la michezo ya Olympic ambalo halikuwa linatumika ili kwa hifadhi wahamiaji. Zaidi ya mia nne waliweka kambi katika uwanja wa Victoria kwenye mji wa Athens. Alhamisi, polisi ilisindikiza mabasi yaliokuwa wamebeba wahamiaji wengi kutoka Siria na Afghanistan katika ukumbi wa Galaxy Olympic. Eneo hilo lilikuwa linatumika katika michuano ya mpira wa kikapu na sarakasi wakati wa michezo ya Olympic ya mwaka elfu mbili na nne. Maafisa wa mji huo wamesema wamejaribu kupunguza hofu za raia kuhusu idadi ya wahamiaji walioweka kambi nje katika mji wa Athens. Ugiriki iko mstari wa mbele kukabiliwa na mzozo wa wahamiaji. Jumaatano, katika mkutano wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, Ban Kimun aliomba dunia kusaidia katika mzozo huo wakimbizi kwa upendo na ujasiri. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anatarajiwa kuzungumza kwenye baraza kuu huko New York leo Alhamisi, siku moja baada ya kiongozi wa Palestina Mahmud Abbas kuambia mkutano kwamba Wapalestina hawafungwi tena na mkataba wa amani na Israel wa Oslo uliodumu kwa miongo miwili. Katika hotuba yake kwenye umoja huo Jumatano alitaka umoja kutoa ulinzi wa kimataifa kwa wapalestina na kuwashutumu Israel kwa kutokuachia wafungwa wa Palestina wakati wakitengeneza makazi mapya ya Israel huko ukingo wa magharibi na Jerusalem mashariki. Unaendelea kusikiliza habari za dunia, na hii ni VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Baraza la haji la Iran inasema watu mia nne na sitini na nne wamethibitishwa kufariki dunia baada ya mkanyagano wa wiki iliyopita katika hija ya kila mwaka ya kiislamu huko Saudi Arabia. Kabla ya Alhamisi, idadi ya jumla ya Iran ilikuwa nusu ya idadi hiyo, huku wengine ikiwa hawajulikani hatima ya yao tangu mkanyagano utokee nje ya mji wa Maka wiki iliyopita. Maafisa wa Saudi Arabia wamesema idadi ya waathirika ni watu wapatao 769 huku wengi wao wakiwa ni raia wa Iran. Mahujaji wamelaumu kuwa mkanyagano huo umetokana na kufungwa kwa barabara na polisi na pia usimamizi mbovu. Majeshi ya Afghanistan yamekomboa baadhi ya maeneo ya kaskazini ya mji wa Kunduz kutoka kwa wapiganaji wa Taliban mapema leo Alhamisi baada ya maafisa kusema kulikuwa na mapigano makali. Abdul Raufu Ibrahimi, spika wa baraza kuu la bunge, aliwaambia waandishi wa habari kwa Kabul kwamba majeshi ya serikali yalielekea Kunduz, lakini hakueleza kama walikuwa wamechukua udhibiti wa, wa mji. Kwa sasa mapigano yanaendelea ndani ya Kunduz na ni vigumu kusema ni upande gani unadhibitiwa na serikali na upande upi bado uko chini ya adui. Ibrahimu aliongeza aliongeza kwamba kushambulia na kurudisha nyuma ni sehemu ya vita.