Yeah. Tunafahamu mwishoni mwa wiki umefanya uamuzi wa kutoka ndani ya chama cha CCM. Uh, kwanza kabisa labda nikuulize, uh, kwa nini uamuzi huo umekuja sasa ikiwa zimebaki siku chache tu kuelekea katika upigaji kura? Suala la kuamua mtu huo chama amkuza kutokuwa katika chama si lazima liendani na suala ya uchaguzi. Ni pale ambapo mtu anaona sasa anafikiri hakuna sababu kuendelea kuwa katika chama anaamua. La kwanza, lakini la pili, nimeamua sasa kwa sababu nilifanya uchambuzi wa mambo yaliyotokea ndani ya chama. Kama mlifuatia, nilisubiri nili, kuona kama viongozi wangu wa chama watatoa maelezo, kwa sababu mimi nilisema waziwazi kwamba mchakato hakuendeshwa kwa kw mujibu wa katiba na taratibu. Kwa hiyo ulikuwa si wa kidemokrasia, umevunja katiba na vile vile umevunja taratibu, kwa sababu wagombea hawakuruhusiwa kufika kwenye kamati kuu, chombo ambacho kwa mujibu wa katiba kimewekwa ili mm -hmm. kitoa mapendekezo ya wa wale watano wanaotaka kwenda kwenye, kwenye halmashauri kuu ya taifa, lakini ili wao watoe mapendekezo hayo, utaratibu ambao tumetumia na elfu moja mia tisa tisini na tano elfu moja elfu mbili na, na tano ni kwamba wale wote wagombea mwaka elfu moja mia tisa sitini na tano walikuwa kumi na sita mwaka elfu mbili na tano walikuwa kumi na moja Wote wanapita mbele ya kamati kuu mmoja mmoja, wanapewa nafasi a dakika tatu kujieleza, na wajumbe wanapata nafasi ya kumuuliza maswali -ma -ma -ma yasizidi matatu kama yapo sa sasa safari hii uh, hawakufika kwenye kamati kuu lakini majina watano yalitoka sijui wapi huko, wanaita sijui kamati ya maadili kama, ambayo haina majukumu hayo kikatiba na, na kwa hiyo nikasema uchaguzi si batili. Kwa hiyo nilisubiri, baada ya mimi kuweka wazi kabisa na nimechambua waziwazi, viongozi wangu hawa watoe maelezo. Wamekaa mradi mtu wamepatikana wakugombea, wakaona ya, yamekwisha, lakini masuala ya katiba ni masuala ya msingi mwezi kuvunja katiba, alafu nikasema yamekwisha. Kwa hiyo nimesubiri nione kama wata, wa a watakuwa na majibu kwangu, ama watakuwa watachukua hatua za kuhalalisha waliofanya ndani ya chama. Kwa hiyo nilivyofika mahali kwamba nikaona hawa hey, viongozi wangu hawatoi maelezo yoyote isipokuwa Morogoro, wakaenda kwenye kampeni ya mgombea Magufuli, ndio pale mwenyekiti wa chama akasema Hakuna maneno, hakuna tatizo lolote, kwamba tulipata utaratibu wote halali na kumpata mgombea wetu. Kwa hiyo nikaona kumbe, sasa jambo e, ambalo si halali linahalalishwa. Je, unashangazwa kuona kwamba viongozi wengine wa CCM hasa katika kamati kuu na halmashauri kuu wamekaa kimya kufuatia ule mchakato wa kuchagua mgombea wao ulionekana kwamba unasukumwa? Mimi nastaajabu kwa sababu si utaratibu wetu, kama kama kuna tuma ya msingi ya mkubwa kama katiba kwa utaratibu wetu, lazima chama kitoe kito, kito, kito maelezo <laughs> nikaona nikaona menyemaza tu, kwa sababu kwa hiyo maana yake hawajali kitu, wameshafanya wamefanya sawa sawa. na endapo CCM itashindwa hivi sasa, unadhani sababu kubwa itakuwa ni nini? Swala la kushindwa na kushinda kimsingi, swala la uchaguzi katika katika vyama vya siasa na katika nchi ni swala la watu, wanashinda wale ambao wana watu wengi zaidi upande wao na wanashindwa wale ambao watu wanaowaunga mkono hawatoshi. Sasa kwa hali ilivyo, kwa, kwa maoni yangu mimi, wananchi wanataka mabadiliko, na wananchi katika maana ya jumla kabisa kwamba vijana wanataka mabadiliko, hao ndio wengi zaidi, lakini wafanyakazi wanataka mabadiliko, wakulima, wafugaji na wa, wavuvi wanataka mabadiliko, wachimbaji wadogo wa madini wanataka mabadiliko, wasomi walio wengi wanataka mabadiliko. Wahudumu, wafanyakazi wa hospitali, madaktari na wahudumu wanataka mabadiliko. Waalimu wanataka mabadiliko. So sasa nasema hiyo ndio hali ya jumla, lakini uamuzi utakuwa ishirini na tano maanake uamuzi unatokana una na na kura, watu wamesema nini sana. vile vile umesikika mzee Kingunge, ukisema kwamba unatoka CCM lakini hujiungi na chama kingine chochote cha siasa, ni kweli? Ndio, nimeamua, nimeamua mambo matatu. Kwanza najitoa kwa sababu siwezi kuendelea kuwa katika chama ambacho katiba haifuati hai, hai, taratibu hazifuati la kwanza. Kwa hiyo nimeona hapana, sio hivyo hivi, sio chama nilichokijua na nilivyoshiriki kukijenga. Pili, nimesema sitajiunga na chama kingine chochote, na na sababu zangu kwamba mimi, mimi na historia ndefu tu. Nimekuwa mwanaharakati wa, wa chama kwa miaka sitini na moja, nimejiunga na sisi na tano mwaka hamsini na nne, tarehe kumi na tano Julai. Tangu hapo nimekuwa mwanaharakati wa tano. Mwaka sabini na saba tulivyokubaliana kuunda chama kipya kuunganisha tano na na mimi nilikuwa katika wale wa kamati ya watu ishirini ya kuandaa katiba, rasimu ya katiba kumi bara kumi Zanzibar, mimi ni upande wa bara. Kwa hiyo nime- nime- ni mwanaharakati naendelea, kwa malengo yanayowekwa na chama na kadhalika. Sasa miaka sitini na moja na mimi je, ni mtu mzima sana na miaka themanini na tatu sasa. Kwa hiyo nikasema mimi siwezi kujiunga na chama kingine chochote, lakini yeah. mimi ni raia wa Tanzania na tena oh, raia huu wa Tanzania na binadamu kwa uuka yake ni, ni mtu wa siasa. Ni kukatisha kidogo hapo. Je, unaunga mkono Ukawa? Naunga mkono mabadiliko na Ukawa ina, inasimamia mabadiliko, katika maana hiyo niko tayari kushirikiana sio tu na Ukawa na watu watu wote watu, watu, watu, watu ambao kwa sasa wanataka mabadiliko.