Mgomo wa walimu nchini Kenya umemalizika mwishoni mwa wiki baada ya vyama vyote vya walimu kikiwemo Chanat na Kupet kukubaliana kusitisha na kurejea mashuleni. Mwandishi wa VOA anaripoti kwamba pamoja na makubaliano hayo, walimu nchini Kenya wameapa kurejea tena katika mgomo baada ya siku tisini kama serikali itashindwa kuwalipa nyongeza mishahara kwa asilimia hamsini hadi sitini kama ilivyoamriwa na mahakama. Taarifa kamili tutakuletea katika matangazo haya. Oktoba tano ni siku ya walimu duniani ambayo inasherekewa kwa mambo mbalimbali mbali ikiwemo kutengeneza mwelekeo wa mahitaji ya baadaye ya kizazi kijacho yatakayotekelezwa na walimu. Mwandishi wa Sauti ya Amerika nchini Cameron amekutana na walimu wanaofanya kazi katika mazingira magumu katika kambi ya wakimbizi mashariki mwa Cameron. Wanafunzi themanini kati ya mia moja na kumi katika darasa moja wanatoka Jamhuri ya Afrika ya Kati, ambao wanazungumza lugha ya Kifaransa lakini wanafundishwa kwa Kiingereza na Kifaransa katika shule hizo za Cameroon. Wanafunzi wengine wameshuhudia ugumu wanapoingia madarasani kwa sababu hawaelewi lugha ya Kiingereza isipokuwa kutaja majina yao. Kamishna mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya wakimbizi Antonio Guterres ameonya idadi ya watu waliokoseshwa makazi kote duniani kutokana na mizozo inakuwa mbaya pale ambapo shirika la UNHCR linaposhindwa kuwasaidia. Kamishna huyo mkuu wa UN amefungua mkutano wa mwaka wa wakimbizi kwa kutoa wito wa kuongezwa fedha zaidi kukabiliana na mahitaji ya mizozo ya wa wakimbizi. Wakati Antonio aliposhika wadhifa wake katika Umoja wa Mataifa kulikuwa na wakimbizi milioni 38 waliokosesha makazi kote duniani, na sasa miaka kumi baadaye kuna zaidi ya wakimbizi milioni 60 wengine wanasaka ukimbizi na wengine hawana makazi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA express hapa Washington DC. Kiongozi wa zamani wa Hong Kong Donald Tsang ameshitakiwa kwa makosa mawili ya utendaji mbovu wa kazi, akiwa ni afisa wa juu kukutwa na kadhia ya rushwa. Tume huru ya rushwa nchini humo imetoa taarifa leo yenye maelezo ya kina kuhusu mashtaka hayo ya Tsang mwenye umri wa miaka sabini ambaye alifanya kazi kama kiongozi wa nchi kati ya mwaka elfu mbili na tano na elfu mbili kumi na mbili anashutumiwa kwa kutokuweka wazi kwamba alipanga nyumba ya kifahari katika mji wa Shenzhen wa China kwa mwekezaji aliyekuwa anatafuta leseni katika serikali yake. Tume hiyo pia imemshitaki Tsang kwa kushindwa kuweka bayana kwamba alipendekeza serikali kutoa tuzo kwa mchora ramani aliyemwajiri kupamba nyumba hiyo. Tsang alitolewa kwa dhamana baada ya kutokea mbele ya mahakama kuu leo asubuhi kusomewa mashtaka yake. Chile e, inafanya mkutano mkubwa wa kidunia kulinda viumbe vyote vya majini. Rais wa Marekani Barack Obama atahutubia katika mkutano huo leo kwa njia ya video na kutangaza kutengenezwa maeneo mawili hapa Marekani yanayoshughulikia masuala ya, ya majini katika mji wa Maryland na Wisconsin. Nchi nyingine pia zinatarajiwa kutangaza nia zao. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anahudhuria mkutano huo. Idadi ya vifo kutokana na mmomonyoko mkubwa wa udongo wiki iliyopita katika ukanda wa mji mkuu wa Guatemala imeongezeka kufikia mia moja thelathini na moja, maafisa wamesema. Watoto wadogo na wachanga walikuwemo katika ongezeko hilo. Maafisa wa usalama wanasema kutafuta walionusurika katika vifusi ambavyo vimefunika mamia ya watu inakuwa vigumu zaidi. Ya watu mia moja bado hawajulikani walipo. Mmomonyoko wa udongo ulikumba kijiji cha EI Canbury laki takriban kilomita 15 mashariki mwa mji mkuu Guatemala City.