Rais Jakaya Kikwete wa Tanzania amelihutubia bunge la Kenya kwa lugha za Kiingereza na Kiswahili, na akasema ziara yake nchini Kenya ilikuwa na shabaha ya kuaga raia na taifa la Kenya kabla ya kung'atuka kwenye uongozi wa taifa. Nakushukuru sana Mheshimiwa Spika kwa kunipa nafasi hii ya kuhutubia bunge la Kenya, lakini nakushukuru kushukuru zaidi kwamba umenipa nafasi hii wakati ambapo nimebakisha siku chache kumaliza kipindi changu cha uongozi wa nchi yangu kwa mujibu wa katiba ya nchi yetu. Kwangu mimi ni fursa ya kuwaaga waheshimiwa wabunge hawa, lakini pia kupitia kwao kuwaaga wananchi, rafiki na ndugu zetu wa Kenya. Lakini nilifanya hivyo kwa sababu ya umuhimu na nafasi ya Kenya katika diplomasia ya Tanzania. Vilevile Rais Jakaya Kikwete ameeleza kuhusu uhusiano na ushirikiano wa Tanzania na Kenya katika masuala kima ya kimataifa. Pia ameeleza kwa kirefu jinsi alihusika na utatuzi wa mgogoro na ghasia za uchaguzi mwaka wa 2007. Kenya ni rafiki mkubwa wa Tanzania, lakini ni mwenza mkubwa katika siasa na katika medani ya kidiplomasia. Uhusiano wetu ni mkubwa sana tunaelewana katika maswala mbalimbali kati ya nchi zetu, maswala yanayohusu ukanda wetu, masuala yanayohusu bara letu la Afrika, lakini na maswala yanayohusu dunia. Tumekuwa tunasaidiana kwa pamoja, wanadiplomasia wetu wanafanya kazi pamoja kuhakikisha kwa kwamba masilahi ya nchi zetu mbili wanayendeleza, lakini maslahi ya Afrika Mashariki, maslahi ya Afrika pia yanaendelezwa. Lakini pia baina ya nchi zetu tumekuwa tunasaidiana. Nisema ndio maana mwaka baada matatizo yale bahati mbaya yaliyotokea baada ya uchaguzi wa mwaka 2007 sikusubiri kuitwa , lakini niliomba kuja nikazungumza, na rafiki yangu mmoja alikuwa karibu sana na Rais Kibaki, nikamwambia, mwambie mimi naomba kuja kuja kuona tu mmefikia wapi. Nimefika nilipofika, Rais Kibaki akaniambia mambo mawili, kwamba nisiondoke kwanza, nimwambie Kofi Annan asiondoke, maana kati alikuwa ameshavunja mazungumzo na aliyeniletea ujumbe Moses Katangula Pili na, sasa yuko ofisani <laughs> <laughs> ndio mambo, ndio demokrasia ilivyo, hata sisi kule tuliokuwa nao. Sasa kwa upande wa pili, ndio maisha ya siasa. Anasema ushirikiano huo haukuishia mgogoro huo wa kisiasa, lakini ushirikiano wetu haukuishia hapo, ndio maana pia kila wakati kukitokea tukio la ugaidi, watu wanauawa, watu wanaumia, wanampigia simu rais, right, pole. Wabunge na maseneta kwa jumla hao wamesikiliza kwa makini hotuba hii ya Rais Jakaya Kikwete na wote kwa jumla wamemtakia heri na ufanisi baada ya kustafu kwenye uongozi. Mwaike kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi.