Kwa hivyo mimi naunga mkono kwamba Anne Waiguru aende nyumbani ili uchunguzi ufanyike zaidi na kama atapatikana na makosa pia apelekwa kotini. Ni sauti ya mmoja wa wakazi wa Mombasa akitoa maoni yake. Hii ni VOA Express na mimi ni Harrison Kamau. Mimi hapa naitwa mkamiti kibayasi. Vilevile, katika vile VOA Express tunakuletea mapishi mapishi, namna ya kutengeneza bajia za mboga na viazi Chakula kama hii ya bajia ni mzuri sana kwa mwili, kwa sababu iko na mchanganyiko wa aina fulani ya viungo. Bajia ile imewekwa ndani, hata mchicha pia umeweka ndani, ambayo pia ni mm, ni mambo ya mapishi mapishi. Basi ungana na VOA Express mpaka mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza ni habari za dunia na Harrison Kamau. Msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amesema mashirika ya kutetea haki za binadamu na yanayofuatilia mnyanyaso nchini humo ni vyema yashirikiane na serikali kwa kutoa ushahidi wa ukiukaji unaofanywa ili serikali iweze kuchunguza madai hayo. Shirika la Human Rights Watch lenye makao yake hapa Marekani lilitoa ripoti Jumanne likishutumu maafisa wa juu wa usalama pamoja na maafisa wa chama tawala nchini DRC kwa kutumia wahuni kuvuruga maandamano ya amani mwezi uliopita yakimtaka Rais Joseph Kabila kutowania kipindi kingine cha uongozi wakati muhula wake utakapomalizika Disemba mwaka wa 2016. Waziri wa Habari Lambert Mende amesema madai hayo si ya kweli kwa sababu Human Rights Watch hawajatoa ushahidi wowote kuunga mkono madai hayo. Jenerali aliyeongoza mapinduzi Yaliyoshindikana nchini Burkina Faso mwezi uliopita amefunguliwa mashtaka rasmi pamoja na viongozi mwingine wa ngazi ya juu kwa kuunga mkono kupinduliwa kwa serikali. Generali Gilbert Diendere pamoja na Gibril Bassole, aliyekuwa waziri wa mambo ya nje, wameshtakiwa Jumanne kwa kuhujumu usalama wa taifa. Diendere alishikilia mamlaka kwa karibu wiki moja, lakini akalazimishwa kuachia madaraka na wanajeshi waandamanaji, pamoja na muungano wa ECOWAS. Diendere alijisalimisha wiki iliyopita baada ya maushir, mashauriano na maafisa katika mji mkuu wa Uagadogo. Wakati wa mapinduzi hayo vikosi vya Diendere vinavyomlinda rais vilimzuia rais kwa muda pamoja na mawaziri kadhaa. Walipuaji mabomu wa kujitoa mhanga leo Jumatatu wamelenga mji ulioko kaskazini mashariki mwa Nigeria na kuua takriban watu kumi na tano, idara ya kushughulikia dharura imesema. Walipuaji watatu wametegua vilipuzi kwenye mji wa Damaturu ulioko katika jimbo la Yobe. Walioshuhudia wanasema shambulizi moja lilitokea mapema asubuhi karibu na msikiti uliokuwa umejaa watu waliokuwa wakisali. Na shambulizi la pili lilitokea kwenye nyumba za makazi. Takriban darzeni ya watu wamepelekwa hospitalini baada ya kupata majeraha. Hakuna yeyote ya aliyedai kuhusika na shambulizi lakini kundi la wanamgambo la Boko Haram limekuwa likifanya harakati zake katika eneo hilo. Jumapili kundi hilo lilidai kuhusika na mashambulizi ya wiki iliyopita katika mji mkuu wa Abuja ambako watu 15 waliuawa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea na habari za dunia, Umoja wa Ulaya umesema operesheni mpya kwenye eneo la kusini mwa bahari ya Mediterranean katika juhudi za kuzuia boti haramu zinazowasafirisha wahamiaji kuingia Ulaya kinyume cha sheria. Operesheni hiyo maarufu kama Sofia imeanza leo huku manowari za Navy zikiruhusiwa kusaka na kukamata boti zilizoshukiwa kusafirisha watu kwa magendo. Katika siku zilizopita Umoja wa Ulaya ulikuwa unajishughulisha na operesheni za uokozi, lakini hali imebadilika baada ya wimbi kubwa la wahamiaji kutoka Siria, Iraq na kwingineko, maelfu kufikia baharini, kufia baharini wakijaribu kufika kwenye fukwe za Ulaya. Chanselor wa Ujerumani Angela Merkel na rais wa Ufaransa Francois Hollande wanatarajiwa kufika mbele ya bunge la Ulaya leo ili kujadili swala la wahamiaji. Russia ambayo imekuwa ikifanya mashambulizi ya anga nchini Syria imesema leo kuwa imetumia manowari nne za kivita kwenye bahari ya Caspian kurusha roketi ambazo zinalenga ngome ya Islamic State ndani ya nchi hiyo iliyokumbwa na mapigano. Matamshi hayo yaliyotolewa na waziri wa ulinzi Sergei Shoigu imekuja wakati Russia ikifani ikifikiria kushirikiana na Marekani na Uturuki baada ya kukosolewa kwa kampeni yake ya wiki moja nchini Syria. Shirika Aracelian Observatory for Human Rights lenye makao yake nchini Uingereza, linalofuatilia mapigano nchini Siria, limesema mashambulizi ya anga ya Russia yamepiga hama na majimbo jirani ya Idlib, huku vikosi vya Siria vikitumia makombora ya ardhini katika eneo hilo. Na kiongozi mpya wa kampuni ya Ujerumani ya Volkswagen inayokumbwa na matatizo amesema leo kuwa anatumai kampuni hiyo itaanza kuitisha magari yenye kasoro kutoka kwa wateja wake Januari mwaka wa 2016 na ikiwezekana magari hayo yote yawe yamerekebishwa kufikia mwisho wa mwaka huo. Mathias Mueller ameliambia gazeti moja la Ujerumani kwenye mahojiano yaliyochapishwa leo kuwa anatumaini kwamba magari yote milioni 11, yaliyo na kasoro yatarekebishwa katika kipindi cha mwaka mmoja. Kampuni hiyo ya Volkswagen imekuwa ikishinikizwa na mamlaka za Ulaya kutangaza mpango wa kusuluhisha kashwa hiyo iliyoharibu sifa yake ya zaidi ya miaka sabini na minane.