Ripoti ya mwisho katika muhula wake ambao umemalizika, na hapo amezungumzia kuhusu swala la uh, taratibu ya amani huko mashariki uh, vile vile uhusiano baina ya jeshi la Kongo na kikosi hicho cha Monisco, uchaguzi ambao umetarajiwa kufanyika nchini Kongo na vile vile hali ya haki za binadamu. Kwa, kwa ujumla na vile vile e, ubakaji huko mashariki mwa Kongo. Gosia kuhusu uhusiano baina ya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na MONUSCO. Hapo awali tuliona wanaharakati walikuwa wakipigia kelele kwamba MONUSCO waondoke kwa sababu walikuwa hawakuridhika na kazi zake wanazozifanya kule DRC. Amesemaje kuhusu hilo? E, Kobler mwenyewe kwanza amepongeza kazi ambayo imefanywa na kikosi cha Monisco na hata jeshi la Congo. Amesema alipofika Congo mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu alikuta mashariki mwa Congo ikiwa katika hali ya hatari kufuatia uasi wa M ishirini na tatu, lakini hatua iliyofikiwa ya kuweza hivi kuwapiganisha waasi hawa wa M ishirini na tatu ilikuwa ni hatua muhimu kabisa na vile vile uh, kumalizisha uasi huo, lakini amesikitishwa kuona kwamba uhusiano hivi sasa baina ya jeshi na Monisco katika kupambana na makundi mengine ya wa wapiganaji bado sio mzuri. Na kuhusu suala la haki za binadamu limekuwa ni jambo ambalo limepigiwa kelele sana nchini humo kutokana na nchi hiyo kuharibiwa na vita. Tuambie amesema nini kuhusu haki za binadamu? Uh, Kobler kwa kweli amesema hatua imepigwa na serikali ya Kongo katika kuboresha uh, hali hiyo lakini amesema changamoto bado ni nyingi na ni lazima kuweko na juhudi zaidi katika uh, kuboresha haki za binadamu. Amesikitishwa kuona kwamba uh, wengi ambao wamehusika na ukiukaji wa haki za binadamu hawafikishwe mbele ya vyombo vya kisheria, na hilo amesema asina kuweko na sheria kwa kweli ni vigumu kuweza kumalizisha kutotolewa adhabu nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nini mwelekeo wa baadaye kati ya Monisco na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo? kuna lolote lililogusiwa kwenye ripoti hiyo? Ndio, ndiyo, kwa sababu amependekeza kwamba kuweko na strategic dialogue, kile anachoita kuwa ni dialogue strategic, mazungumzo muhimu ambayo yanaweza kufikia hatua ya pamoja katika Uh, kukabiliana na vitisho um, vya kiusalama huko mashariki, na vile vile uh, pendekezo la serikali ya Kongo la kutaka Monisco iondoke. Kwa hiyo wamesema juhudi hizo zote ni lazima ziweze kuzungumziwa kwa pamoja kupitia um, mazungumzo yaliyo wazi na ya haki, na vile vile ambayo yataweza kurahisisha uh, operation ya kijeshi ya vikosi vya Umoja wa Mataifa huko huko Kivu.