Mahakama ya juu ya Rwanda imefungua njia kwa Rais Paul Kagame kugombea wadhifa huo kwa muhula watatu wa kipindi cha miaka saba baada ya muda wake wa uongozi kumalizika mwaka wa 2017. Mahakama hiyo imetoa uamuzi hii leo kwamba kurekebisha katiba na kuondoa kipengele cha rais kuhudumu kwa mihula miwili ni halali, mradi tu utaratibu unaheshimu sheria. Chama cha upinzani cha Green Party kiliwasilisha changamoto mahakamani kuzuia mabadiliko yaliyopendekezwa baada ya bunge la Rwanda kupitisha mswada mwezi Julai wa kuunga mkono muhula mwingine kwa rais Kagame. Hata hivyo, wapiga kura wanatarajiwa kutoa usemi wao kupitia kura ya maoni. Kagame ndiye rais wa karibuni miongoni mwa wengine wa Afrika ambao wameonyesha nia ya yao ya kuendelea kubakia madarakani. Umoja wa Mataifa umeripoti kuwa mlinda amani mmoja kutoka Jamhuri ya Afrika ya Kati ameuawa na mwingine kujeruhiwa na watu waliokuwa na silaha kaskazini mwa mji mkuu wa Bangui. Msemaji wa umoja huo Jumatano amesema jana msafara uliokuwa ukisafiri kati ya mji wa Damara na Ngerengu alishambuliwa na watu wasiojulikana Jumanne, takriban kilomita hamsini na tano kaskazini mwa mji mkuu. Ameongeza kusema kuwa vikosi vya kulinda usalama vilijibu mashambulizi hayo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon amelaani shambulizi hilo akiwasihi washambuliaji kuweka silaha, silaha zao chini huku akiomba hatua za haraka na za kisheria kuchukuliwa dhidi yao. Maafisa pamoja na walioshuhudia wanasema kuwa mashambulizi ya anga yanayoshukiwa kutekelezwa na, na muungano unaoongozwa na Saudi Arabia yameshambulia sherehe za harusi katika nchi iliyokumbwa na vita ya Yemen na kuua takriban watu 15 huku wengine 25 wakijeruhiwa vibaya. Mashambulizi hayo yalilenga nyumba moja kwenye kitongoji cha Sanban katika jimbo la Dhamar lililoko limeshikiliwa na wawasi wa Kihouthi ambao wamekuwa wakilengwa na muungano huo kwa miezi kadhaa sasa. Hakuja kuwa na matamshi yoyote ya muungano huo kutoka Riyadh. Muungano huo umelaumiwa mara nyingi kwa kutekeleza mashambulizi ya mauaji nchini Yemen, huku Umoja wa Mataifa ukisema kuwa karibu raia elfu moja na mia moja wameuawa kwenye mashambulizi hayo ya miezi sita sasa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea nazo habari za dunia, kamati ya maadili ya shirikisho la kandanda ulimwenguni FIFA Imesimamisha kazi rais wake aliyekumbwa na matatizo Sepp Blatter pamoja na aliyekuwa mrithi wake kwa siku tisaini. Kamati hiyo imechukua hatua hiyo leo Alhamisi dhidi ya Blatter na Michel Platini ambaye ni mkuu wa shirikisho la umoja wa kandanda Ulaya kutokana na malipo ya dola milioni mbili alizopokea Platini mwaka wa elfu mbili na tisa na moja. Hatua hii imekuja chini ya wiki mbili baada ya waendesha mashtaka wa Uswizi kufungua uchunguzi wa jinai dhidi ya Blata. Mamlaka imehoji Blata katika makao makuu ya FIFA mjini Zurich na kufanya upekuzi kwenye ofisi yake. Hatua hiyo huenda ikavuruga azma ya Platini ya kumrithi Blata pindi uchaguzi utakapofanyika mwezi Februari. Mcheza nyota huyo mstaafu kutoka Ufaransa leo amekanusha tuhuma hizo baada ya habari za kusimamishwa kwake kuvuja. Mkuu wa NATO amekosoa Russia kutokana na kushinda kampeni zake za anga dhidi ya waasi nchini Syria. Katibu Mkuu wa NATO Jens Stoltenberg ametoa ha matamshi hayo leo katika mkutano wa mawaziri wa ulinzi kutoka muungano wa NATO mjini Brussels ambapo swala la Russia kuingilia kati vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Syria litakuwa juu kwenye ajenda. Video zilitolewa kwenye mitandao ya kijamii zinaonyesha mashambulizi ya anga yakitekelezwa na Russia huku vikosi vya ardhini vya Syria vikishambulia maeneo ya wasi kwenye majimbo ya Hama na Idlib. Ndege za kivita za Russia pia zinashutumiwa kwa kukiuka sheria za anga na kuingia kwenye anga ya Uturuki wakati zikifanya mashambulizi nchini Siria. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter amekemea vikali kampeni za kijeshi zinazofanywa na jeshi la Rusia. Na kamati ya Nobel mjini Stockholm kule Sweden imetoa tuzo za mwaka huu za fasihi kwa mwandishi kutoka Belarus Svetlana Alexievich kwa kile ilichotaja kuwa maandishi yenye maana nyingi yakiabainisha mateso na ujasiri katika nyakati zetu. Alexievich ameandika vitabu kuhusu mkasa wa Chernobyl, vita vya vi Afghanistan na historia ya Soviet na baada ya kuanguka kwa umoja wa Sovieti. Kazi zake nyingi zinahusiana na historia ya kuelezwa na mtazamo wa mtu anaelezea. Tuzo la Nobel ndiyo mojawapo ya tuzo za dhamana zaidi alizopokea dada huyu kutokana na kazi zake za fasihi.