ikitangaza e. Kutoka Washington DC na, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi nikiukaribisha katika matangazo yetu ya hivi sasa Jumatatu ya Oktoba 12 mwaka wa 2015 ambapo tunasikika katika masafa mafupi mita bendi 19 na 22 na katika masafa ya FM 1075 Nairobi, Kenya, vilevile 94.9 vile FM Bujumbura, Burundi. Karibuni. Na katika habari zetu hivi leo, waasi wa Lords Resistance Army yani LRA, kutoka Uganda wanaofanyia operesheni zao kule DRC, waongeza visa vya -vis utekaji nyara kwa watoto kwa nia ya kuwafanya wapiganaji Tumeona abductions zime increase kwa Congo kwa ajili UN peacekeepers amuna permanent deployment wameanza kufanya phase out taso security vacuums iko mingi. Katika habari nyingine, watu wanaoishi kwenye kambi kutokana na michafuko ya kisiasa nchini Kenya baada ya uchaguzi wa mwaka 2007 kutolewa kwenye kambi hizo na kutafutiwa makao mapya na serikali. Mimi nataka niwaeleze ndugu zangu, tumekuja hapa kwa sababu ya wazee na kina mama, watu ambao hawana makao, na tunataka kuwatafutia sehemu ya kuita nyumbani. Basi hayo yote na mengine mengi utayasikia kwenye matangazo yetu, lakini kwanza ni habari za dunia, ukisomewa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Uganda inasema inaomba wanajeshi inaondoa wanajeshi wake kutoka Sudan Kusini, mahala ambapo ilikuwa ikimuunga mkono Rais Salva Kiir katika vita vya wenyewe kwa wenyewe. Jeshi la Uganda limesema kwamba kuondoka kwa wanajeshi wake wapatao elfu mbili kutaanza Jumatatu. Huku mjini Kampala, mkuu wa jeshi Jenerali Katumba Wamala amesema wanajeshi hao wanatakiwa kuondoka Sudan Kusini ifikapo wiki ya kwanza ya mwezi Novemba. Uganda ilipeleka wanajeshi wake mara tu baada ya mapigano kuzuka kati ya wafuasi wa Kir na wafuasi wa makamu rais wa zamani Riek Machar hapo mwezi Disemba mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Kuondolewa kwa wanajeshi hao ilikuwa ni masharti ya mkataba wa amani uliotiwa saini na Kir na Machar mwezi Agosti mwaka huu. Miezi ishirini na moja ya mapigano nchini Sudan Kusini imeua maelfu ya watu na kuwakosesha makazi kiasi cha watu milioni mbili kutoka kwenye nyumba zao. Mivutano bado ipo juu nchini humo licha ya juhudi za utekelezaji mkataba wa amani. Wagombea wa upinzani wanataka uchaguzi wa rais nchini Guinea kubatilishwa wakisema upigaji kura wa Jumapili uligubikwa na wizi ili kumpa ushindi kiongozi aliyeko madarakani Alpha Conde. Mwandishi wa habari Christine anayeripotia Sauti ya Amerika kutoka mji mkuu wa Guinea, Conakry, anasema wagombea saba wa upinzani wamefanya mkutano na waandishi wa habari hii leo kupinga upigaji kura kama sio halali. Wagombea wamesema wamerekodi idadi kadhaa ya kasoro katika upigaji kura ikiwemo matokeo ya uongo kuwepo na kujazwa kwa kura za ziada katika sanduku la kupigia kura, manyanyaso, pamoja na ukamataji uliofanywa na majeshi ya usalama. Mpinzani mkuu wa bwana Konde, waziri mkuu wa zamani Selu Dalen Dialo, amesema yeye na wagombea wengine hawatayatambua matokeo. Kuelekea uchaguzi mkuu nchini Tanzania, vyama vya siasa vinavyoshiriki uchaguzi huo vimeonywa kuepuka kampeni zitakazohatarisha amani na mshikamano wa nchi. Kampeni zinazokatazwa wakati huu kuelekea uchaguzi mkuu wa Oktoba 25 mwaka huu ni za kutumia lugha za uchochezi, kejeli na matusi, ambazo zinachochea kuvunjika kwa amani wakati wa upigaji kura au baada ya matokeo kutangazwa. Francis Mutungi ni msajili wa vyama vya siasa nchini Tanzania, amesema amelazimika kutoa tahadhari hiyo kutokana na kushuhudia lugha na matendo yasiyofaa kutokana kutoka kwa baadhi ya vyama vinavyoshiriki uchaguzi mkuu ujao na sisi hatuwezi kusema tunapouzia, tunaposikia kitu kinazungumzwa kwenye vyombo vya habari, kwenye mitandao ya kijamii, wengine. Ndio maana nimetumia kauli, tunaweza tukachukulia ni mbwembwe na mbinu na mikakati katika kampeni. Mmeona tunavyofanyaga kwenye <coughs> ushabiki wa mpira, mtu anatangaza kabisa, leo tunawatwanga magoli matano na hii ni ya uhakika. Sasa mwingine anakwambia ni ya uhakika, kwa minajili gani? Mtu huwezi kujua lakini hata kwenye ngumi mtu anasema nitamtoa knockout round ya kwanza. Ni kupeleka ile hofu kwa mpinzani wake. Tunataka kusisitiza kwenye swala hili la uchaguzi, swala hili ambalo linaweza likaleta miemko ikasababisha uvunjifu wa amani, sio vitu vya kuleta majaribio. Tunaweza tukasema tunaelewa hiyo ilikuwa ni kampeni, lakini sasa tunapokuja kwenye uhalisia, tunapenda kuwaambia watu tusiende kwenye nyuma ya mgongo wa siasa tukatenda makosa ya kihalifu, tukatenda makosa ya jinai. Ni sauti ya Francis Mutungi, msajili wa vyama vya siasa nchini Tanzania. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Bilionea Donald Trump anaendelea kuongoza kwenye jukwaa la wagombea urais wa Republican, huku Hillary Clinton akiwa juu kwa chama cha Democrat. Maoni mapya ya wapigaji kura 1200 yaliyotolewa na kituo cha habari cha CBS yanaonyesha Trump ana asilimia ishirini na saba ya uungwaji mkono kwa Warepublican anafuatiwa na mtaalam wa zamani wa upasuaji Dr Ben Carson akiwa na asilimia ishirini na mmoja. Hakuna mgombea yeyote kati ya 13 waliobaki wanaopata uungaji mkono wa taraki mbili kwenye kundi la Republican. Kwa upande wa Demokrat, kura za maoni za kituo cha habari cha CBS zinaonyesha kwamba waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani Hillary Clinton akiwa mbele kwa asilimia 46 ya uungaji mkono wa wapiga kura, akifuatiwa na mgombea huru Bernie Sanders akiwa na asilimia 27. Eneo lenye mzozo la Old City huko Jerusalem mashariki limeshuhudia ghasia nyingine hii leo, wakati mshambuliaji alipojaribu kumpiga kisu ofisa polisi wa Israel kabla ya kupigwa risasi na kuuawa. Msemaji wa jeshi la ulinzi la Israel amesema shambulizi limetokea karibu na Lions Gate na kwamba kisu kilikwama kwenye fulana maalum ya kujikinga ya ofisa polisi. Tukio hilo ni la karibuni katika wimbi la mashambulizi yanayotokea mjini Jerusalem yaliyohusishwa na eneo takatifu ambalo Waislamu wanaliita msikiti wa Al Aqsa na Wayahudi wanaita Temple Mount. Tume ya Ulaya inatoa wito kwa Russia kusitisha mara moja mashambulizi ya kijeshi nchini Syria ambayo hayalengi kundi la Islamic State au taasisi nyingine za ugaidi zinazoelezewa na Umoja wa Mataifa. Taarifa hiyo ya Umoja wa Ulaya inasema mashambulizi ya karibuni ya kijeshi ya Russia kwa upinzani wenye msimamo wa kadri ni wasiwasi mkubwa na lazima yasitishwe haraka. Wizara ya Ulinzi ya Russia inasema ndege zake zimepiga malengo 53 nchini Syria katika saa 24 zilizopita ikibandika kanda za video kwenye mtandao kwa kile inachokieleza kama mashambulizi ya anga dhidi ya kambi za mafunzo za IS katika jimbo la Idlib na vituo vya siri vya IS katika jimbo la Latakia. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC, tukiendelea kuangazia masuala tofauti yanavyochipuka kutoka kote ulimwenguni. Moja kwa moja hadi kule Afrika Mashariki, ambapo ripoti mpya ya shirika la Marekani la Invisible Children inaelezea kwamba waasi wa Lords Resistance Army, LRA, wanaendelea kujiimarisha kivita katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kuwa tishio kubwa kwa usalama wa nchi za Maziwa Makuu. Utafiti huu unaeleza kwamba kundi la LRA linawateka nyara watoto na watu wazima na kuwafanya wapiganaji, huku makamanda wake wakuu wakiaminika kupokea mafunzo ya kijeshi nchini Yemen. Mwandishi wetu Kenneth Bwire ana ripoti zaidi kutoka Kampala, Uganda. Ripoti ya shirika la Invisible Children limefichiwa kwamba kundi la wazi la Lords Resistance Army LRA chini ya kamanda Joseph Konyi limejiongezea nguvu kwa kuwasajili wapiganaji, hasa watoto pamoja na kuwateka nyara watu kadhaa wanaolazimishwa kuwa wapiganaji hasa nchini Congo. Afisa wa shirika la Invisible Children Patrick Mudungwa ameeleza kwamba kundi la LRA limepata nguvu zaidi, idadi ya watu waliotekwa nyara mwaka huu ikiwa mara tatu zaidi ya miaka tatu iliyopita tumeona abductions zimeincrease kwa congo kwa jili un peacekeepers hamuna permanent deployment wameanza kufanya phase out sasa security vacuum iko mingi tena watu ya African Union au hamuna access kwa congo kwa ajili ya diplomatic relations ripoti ya shirika hilo inaeleza kwamba jamhuri ya kidemokrasi ya congo imekuwa handaki ya kundi la LRA baada ya kufurushwa nchini Uganda, survival tactics yao wanauza ivory hii wana poach kwa Garamba forest. Uh, tena wako na shamba pale Garamba ambao wanafanya chakula, wanachukua pale kwa kampi ya Konyi. Sasa Congo iko strategic location ya, ya LRA. Waasi wa LRA wanaripotiwa kupata msaada wa kifedha wanazotumia kununua silaha, sare za kijeshi na madawa kutoka kwa biashara haramu ya almasi na dhahabu kutoka jamhuri ya Afrika ya Kati. Strateji ya pili ya LRA kufanya survival iko biashara ya illegal diamonds and gold, hiyo wanapata kwa Central Africa Republic. Basi kama nzako Samwanja wananunua hii tena, wanaenda wanachukua watu wanafanya looting, uh, kwa miners alafu wanachukua, wanafanyisha ya, ku, ya kuexchange na masilaha kupata supplies mengine. Shirika la Invisible Children pia limefichua kwamba baadhi ya makamanda wakuu wa kundi la LRA hupokea mafunzo ya kijeshi nchini Yemen. Hofu inazuka kwamba iwapo hali ya amani itaendelea kuteleza katika nchi za Congo, Afrika ya Kati, Sudani Kusini au nchi yoyote ile ya Afrika Mashariki, waasi wa LRA wanaweza kutumika kutekeleza mashambulizi na makundi mengine ya kigaidi duniani. Wanaweza destabilize hii region ya great Lakes. Uh, tunajua sasa hivi wanaweza fanya pia kazi kama masinary. Tumeona kwa uh, central african republic, hamuna stability pale. Congo hamuna stability, south sudan hamuna stability. Maana yake kama tunawacha LRA rebels wengine wanaweza kujoin na watu ya LRA kudestabilize uh, great lakes region. Inasadikiwa kwamba kundi la LRA lina wapiganaji wasiozidi mia mbili. Kundi hilo lilitekeleza mashambulizi makubwa kaskazini mwa Uganda kwa muda mrefu na juhudi za kuwakamata makamanda wake wakiongozwa na Joseph Konyi hazijaleta mafanikio. —Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Televisheni ya taifa nchini Iran imeripoti kwamba mwandishi wa habari wa gazeti la Washington Post Jason Rezaian amekutwa na hatia kwa mashtaka ambayo yanajumuisha upelelezi. Ripoti ilimnukuu msemaji wa mahakama Golam Hussein Mohsen Ejehi, lakini haikujumuisha maelezo yeyote ya kina ya mashtaka hayo, isipokuwa Rezaian na mwanasheria wake wana haki ya kukata rufaa ndani ya muda wa siku ishirini. Mwanasheria wa Rezayan hajathibitisha mashtaka hayo au kutoa matamshi yoyote juu ya ripoti hiyo. Mhariri mtendaji wa Washington Post Martin Baron ameyaita mashtaka hayo hukumu isiyokubalika na amesema gazeti hilo linafanya kazi na familia ya Rezayan na timu ya wanasheria kuangalia uwezekano wa kukata rufaa mara moja. Waziri mkuu wa Uturuki Ahmed Davutoglu amesema leo kwamba kundi la Islamic State ni mshukiwa wa juu kwa wachunguzi wanaofanya kazi ya kubaini nani alihusika katika mashambulizi mawili ya mabomu ya kujitoa mhanga siku ya Jumamosi mjini Ankara ambayo yaliua watu 97. Davutoglu amesema maafisa wanakaribia kumtambua mmoja wa walipuaji mabomu na kwamba ushahidi unaelekeza kwenye kundi fulani. Milipuko ambayo ilipiga kwenye maandamano ya amani pia ilijeruhi watu mia moja na sitini katika kile ambacho ilikuwa shambulizi baya la aina yake katika historia ya Uturuki. Huko kusini mwa Afghanistan, watu wenye silaha wakiendesha pikipiki walimpiga risasi na kumuua daktari mmoja ambaye anafanya kazi kwenye tume ya misaada ya umoja wa Mataifa. Hakuna mtu yeyote anayedai kuhusika na kumpiga risasi Torparkai Olfart huko Kandahar. Amekuwa akifanya kazi na Umoja wa Mataifa kwa miaka kumi na miwili. Msemaji wa YUNAMA Dominish Madli amesema shirika limekasirishwa na mauaji ya mfanyakazi wake. Eneo la kusini mwa Afghanistan linaonekana kuwa ni eneo la Taliban. <muchos> naendelea kupata habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, Amerika hapa Washington DC. Kumbuka kwamba waweza ukayafuata matangazo yetu yote kupitia www voa swahili com, vilevile voa swahili kwenye Instagram na voa swahili kwenye Facebook na mambo mengi utakuwa umeshajifahamisha. kulingana na serikali ya Kenya, Kambi zote za wakimbizi wa ndani walioathiriwa na ghasia za uchaguzi wa mwaka wa 2007 sasa zitafungwa katika muda wa juma moja lijalo na hususan kabla ya kuanza kwa mvua za El Nino nchini Kenya. Mwangi Gikonyo anaripoti habari kutoka Nairobi. Kulingana na naibu wa rais nchini Kenya William Ruto, kambi zote za wakimbizi wa ndani walioathiriwa na mapigano na ghasia za uchaguzi wa mwaka 2007 sasa zitafungwa katika muda wa wiki moja ijayo kutokana na hatari ya mvua El Nino inayotarajiwa kunyesha wakati wote hivi sasa. Na tangu ghasia za uchaguzi wa mwaka elfu mbili na saba, serikali inajitahidi kutoa makao mapya kwa waathiriwa ghasia hizo, aidha kwa kupatia fedha za kujenga au kununua mashamba mapya baada ya kufurushwa makwao. Lakini kuna maelfu ya wakimbizi wa ndani ambao bado kufarijiwa na serikali, licha masaibu waliopata, na wengi wamekuwa wakiandamana barabarani kudai haki yao. Lakini sasa naibu wa rais William Ruto anasema kuanzia juma lijalo kambi hizo zitafungwa. Mambo ya hema tunamalizana na hema leo, kila mtu aende nyumbani, atafute makao, atafute biashara, tuendeshe maisha yetu mbele na tujenge taifa letu la Kenya kwa pamoja. Lakini pesa hiyo msitumie kwa kuharibu. Kama wewe ni mzee, usiende ati kutafuta bibi mwingine. Mimi nataka niwaeleze ndugu zangu, tumekuja hapa kwa sababu ya wazee na kina mama, watu ambao hawana makao, na tunataka kuwatafutia sehemu ya kuita nyumbani. Mambo ya siasa ya mambo ingine wewe peleka katika soko soo ingine. Lakini licha uamuzi huo wa serikali, kuna idadi kubwa ya wakimbizi wa ndani wanaoteta na kudaiwa hawajapata chochote kutoka kwa serikali tangu uchaguzi huo, karibu miaka saba iliyopita, tumepitia shida nyingi, kwa sababu kuna pesa serikali imetumana mwaka 2008, mwaka 2009, mwaka 2010, mwaka 2011, mwaka 2012. hizo pesa asikupewa walioathirika. Sisi kama wakimbizi wa Gusii region, kwa nini tunapaguliwa? Wenzetu sehemu zingine wamepewa 1400, wamechangewa, wamenunuliwa ng'ombe, wamewekewa stima kwa nyumba. Tunahitaji nasi pia serikali itukumbuke kwa 1400, kwa 1225 na 10. Kuna wale wanajifanya ni viongozi ndio wanachanganya serikali na wanachanganya wakimbizi katika act ile special gazette ya 2012 ilisema kama mtu anajifanya yeye ni mkimbizi achukuliwe hatua na ukweli uonekane. Wanasiasa wapinzani wamekuwa wakilalamika kuhusu kubaguliwa kwa baadhi ya wakimbizi wa ndani, hasa katika maeneo yanayodhibitiwa na upinzani. Mwaigi kwenye sauti ya Amerika, Nairobi. Basi uchaguzi wa Tanzania na umepangwa kufanyika baadaye mwezi huo. Kuanzia leo tutakuwa tunakuletea makala maalum kuelekea uchaguzi huo. Tukianza leo na mwenzangu Meri Mgawe ambaye ametuandalia kauli mbiu kutoka kwa wagombea uchaguzi nchini humo. Zikiwa zimebakia wiki chache tu Tanzania ingie katika upigaji kura kuchagua wabunge na rais wa nchi hiyo Oktoba 25. Wagombea wameongeza mbio, wamekaza mwendo kwa ajili ya kujinadi na kunadiwa kuweza kuuzika kwa wapiga kura ili wachaguliwe. Chama cha Mapinduzi CCM na muungano wa vyama vya upinzani UKAWA na chama cha ACT Wazalendo ndio vimeonekana sauti zake kusikika zaidi katika kampeni za uchaguzi wa mwaka huu. Chama cha CCM kinasimamia zaidi kauli mbiu ya hapa kazi tu, na hayo ndiyo maendeleo ninayoyataka. Tanzania ya Magufuli itakuwa ya viwanda. Mama sema na mwanao, ni kauli mbiu nyingine ya CCM iliyotamba sana mjini kimefunikwa kwa nyimbo zilizochanganua ubora wa mgombea wake John Pombe Magufuli kwa utendaji kazi wake ikimaanisha kuwa ni mchapakazi kuliko wagombea wengine katika uchaguzi wa mwaka huu. Wasanii mbali mbalimbali wamehalalisha kauli mbiu ya hapa kazi tu. Msanii Diamond Platnumz anahalalisha kauli mbiu ya hapa kazi tu kwa kutumbuiza na kundi lake za uongozi hodari, siyo jambu la kitoto, hulina upendo wamani, mm, busara kutafakari, kukabili changamoto, sio vurugu mtani. hey, otatu yataka jembe, mtu wa kazi, afya ilo imara, siyo maradhi, najibu ni Magufuri, kote iwazi Ushirikiano wa vyama vya upinzani ukawa umebebwa pia kwa maneno ya vijembe na kauli mbiu za kila aina: toroka uje, mabadiliko na People's Power, ambavyo vimeshamiri kwa kiasi kikubwa lazima tufanye kazi kwa bidii kwa kushirikiana na watu kwa pamoja, ndio maana tutapata mabadiliko. Hivyo hiyo haiwezekani. Nimalizie kwa kuomba, naomba kura. UKAWA haijinadi sana kwa nyimbo isipokuwa vijembe na kauli mbiu zake. Mgombea wake Edward Lowassa ameingia kwa mtindo wa tofauti wa kutotumia muda mrefu sana katika majukwaa ya siasa na badala yake kuzungukwa na waungaji mkono wake kama vile waziri mkuu mstaafu Frederick Sumaye na wengine. Sumaye kwa kauli mbiu ndio mwenyewe katika kuwakilisha UKAWA mabadiliko. Lowassa kwaheri Chagua kiongozi bora, na mimi ndio suluhisho la tatizo la umeme, maji na elimu. vifika haya basi, Zitto Kabwe, kijana mkali katika siasa, aliyeshinduana na Chadema kisiasa na kutoka ndani ya chama, alianzisha chama cha ACT Wazalendo kinachojinadi sasa kwa kudai kuwa ndio chenye sera za kuelekea na sio kauli mbiu. ACT imevutia pia wananchi na wapiga kura katika kuomba kura, na ndio maana ACT Wazalendo tunasema Mwaka huu mkazo ni utu, ni uzalendo na uadilifu. Naomba tuyaseme maneno haya wote: ni utu, ni uzalendo na uadilifu. Msema kweli ni Oktoba 25, mwaka huu. Msikilizaji, nami nakuacha kwa kauli mbiu yangu: tega sikio, kaa macho, ujue kura yako iko wapi. Karibu kwa VOA Mtandao wa Afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50, kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanayokabili jamii yako. VOA Mtandao wa Afya Afrika, tovuti yetu www voa swahili com. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Tukiendelea vizuri, muda um, mfupi ujao Mkamiti Kibayasi watakuletea muktasari wa habari. Uganda inasema inaondoa wanajeshi wake kutoka Sudan Kusini, mahala ambapo ilikuwa ikimuunga mkono Rais Salvakir katika vita vya wenyewe kwa wenyewe. Jeshi la Uganda limesema kwamba kuondoka kwa wanajeshi wake wapatao elfu mbili kutaanza Jumatatu. Huko mjini Kampala, mkuu wa jeshi, Jenerali Katumba Wamala, amesema wanajeshi hao wanatakiwa kuondoka Sudan Kusini ifikapo wiki ya kwanza ya mwezi Novemba. Wagombea wa upinzani wanataka uchaguzi wa rais nchini Guinea kubatilishwa wakisema upigaji kura wa Jumapili uligubikwa na wizi ili kumpa ushindi kiongozi aliyeko madarakani Alpha Conde. Mwandishi wa habari Chris Stein anayeripotia Sauti ya Amerika kutoka mji mkuu wa Guinea Conakry amesema wagombea saba wa upinzani wamefanya mkutano na waandishi wa habari hii leo kupinga upigaji kura kama sio halali. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na ifuatayo ni tahariri ya Sauti ya Amerika inayoelezea sera za serikali ya Marekani. Kila mwaka, Marekani inaweka siku kadhaa ili kuadhimisha matukio ya kihistoria na mila tunayothamini zaidi kama taifa. Wakati wa kipindi cha mavuno, tunasherekea Siku ya Shukrani, tunaheshimu mfano uliowekwa na wakazi wa mwanzo wa Marekani. Kwa mfano, Siku ya Uhuru mwezi Julai tunasherekea kuanzishwa kwa taifa huru na mchango waliotoa wale waliofariki katika kutumikia jeshi kulinda uhuru wetu, na wengine tunakumbuka kila mwezi Mei katika siku ya kumbukumbu ya mashujaa. Katika jumatatu ya pili ya Oktoba tunasherekea safari ya watu wa Ulaya waliogundua Marekani, na mtu aliyewaongoza alikuwa Christopher Columbus. Kwa muktadha mpana zaidi, ni sikukuu ya kusherekea mchanganyiko wa utamaduni ulioletwa na wimbi la wahamiaji ambao walimfuata msafiri huyo wa Kitaliano kwenye pwani ya nchi hii na nguvu za mchanganyiko wa utamaduni wa watu walioleta katika nchi hii. Urithi huo umewekwa katika nembo kubwa ya nchi hii, ikiwa ni maneno ya Kilatini e pluribus unum, ikiwa na maana kutoka kwa wengi, mmoja. Hapo Oktoba 12 mwaka 1492 Meli tatu zikiwa zilizotumwa na mfalme wa Hispania zilitia nanga katika visio vya jirani ambavyo kwa sasa ni Bahamas kwenye bahari ya Karibian. Kamanda wao Columbus alipewa jukumu la kutafuta njia ya haraka ya moja kwa moja kutoka Ulaya kuelekea kwenye vituo vya biashara vya Asia. Badala yake, aligundua dunia mpya kabisa kwa watu wa Ulaya. Columbus alikuwa mtoto anayetokana na mapinduzi ya kitamaduni huko Italia na Ugiriki ambao ulilindwa na wasomi wa Kiislamu na ugunduzi wa uchapishaji mwaka 1440 ulipelekea mapinduzi ya mawasiliano na kujifunza. Kazi za wanafalsafa wa Ugiriki na wasomi wengine zilichapishwa kwa kiasi kikubwa, na wengine walianza kuuliza mambo yaliyokuwa yakidhaniwa kwa muda mrefu kuhusu dunia ya kweli na uhusiano wa kibinadamu. Mafunzo mapya kama yalivyoitwa yalipelekea watu kuuliza juu ya mfumo wa utawala wa kiimla uliokuwa umejengwa katika misingi ya kile kilichoitwa haki ya kiroho ya wafalme. Mwanafalsafa wa Kiingereza John Locke alieleza kwamba serikali zote za uhalali zinatokana na ridhaa ya wanaotawaliwa. Aliandika, haki za kidini ni jambo la imani ya kila mmoja, si maelekezo ya serikali na kwamba wakati imani moja na inakandamizwa hakuna imani iliyosalama. Wakati wa nguvu na mawazo haya, maelfu kwa maelfu ya watu wa Ulaya walifuata njia ya Columbus kutafuta maisha mapya katika dunia mpya, wakisisitiza haki ya kila mtu ya kupata uhuru, na wakaanzisha taifa la Marekani na kuibadilisha eneo lisilojulikana kuwa taifa huru kuliko yote, na mmoja ya mataifa yenye uzalishaji mkubwa wa bidhaa kuliko yoyote katika historia. Ni urithi huo tunaosherekea leo. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya sauti ya Amerika viue iliyoelezea sera za serikali ya Marekani. Na hapo ndipo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo ya leo, mwelekezi Dwayne Collins, msimamizi Mary Mgawi kutoka Washington, mimi ni Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu tukisema kwa heri na uwe na usiku mwanana uso na navuka