hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu mpendwa msikilizaji katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 saa za afrika kati ikiwa ni saa 12 saa za afrika mashariki hapa studio mimi ni abdu shakur abud na mimi ni sunday shomari tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo jumanne tarehe 13 oktoba mwaka 2015 karibuni na katika Kumekucha Afrika hii leo tunaripoti juu ya matumaini ya Umoja wa Mataifa kushirikiana tena na jeshi la DRC kutokana na kuteuliwa mwakilishi mpya wa umoja huo. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kuhusu Siria ameonya uwezekano wa nchi hiyo kugawika kama taifa mmoja ikiwa hakuna suluhisho la kisiasa linapatikana haraka na katika makala yetu maalum ya uchaguzi wa Tanzania mwaka 2015 tutachunguza kauli mbiu za vyama vya kisiasa. Na hayo ndiyo maendeleo ninayoyataka. Tanzania ya Magufuli itakuwa ya viwanda. Mabadiliko kwa hili jambo na imani utaniunge mkono. Elimu ndio tatu ya kila maendeleo. Hizo basi ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha cha Afrika kutoka Washington DC. Mpendwa msikilizaji, matangazo yetu yanasikika moja kwa moja vilevile kupitia tovuti ya anwani ya www v swahili com. Lakini kwanza Sunday hapa na taarifa ya habari. Waziri wa viwanda na biashara wa Tanzania na mbunge wa jimbo la Handeni, Tanga, mheshimiwa Abdallah Kigoda amefariki dunia jana Oktoba 12, 2015 nchini India alikokuwa anapata matibabu ambayo haikuelezwa rasmi. Ofisi ya bunge la Tanzania imethibitisha habari za kifo hicho, na taarifa zaidi kuhusu taratibu za kusafirisha mwili wa marehemu na mipango yote ya mazishi zitatolewa na serikali ya Tanzania kwa kushirikiana na familia ya marehemu na ofisi ya bunge nchini humo. Dkt Kigoda alizaliwa mwaka 1953 na kupata shahada yake ya kwanza katika chuo kikuu cha Dar es Salaam, shahada ya uzamili katika chuo kikuu cha Vanderbilt hapa Marekani na PhD katika chuo kikuu cha Mizuri katika masuala ya uchumi. Alishikilia nyadhifa mbalimbali za wizara kuanzia 1995 hadi kuwa waziri wa viwanda na biashara katika serikali ya Rais Jakaya Kikwete. Uganda inasema inaondoa wanajeshi wake kutoka Sudani Kusini, ambako walimuunga mkono rais Salva Kiir katika vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo. Jeshi la Uganda linasema kuondolewa kwa wanajeshi wake wanaokadiriwa elfu mbili kumeanza Jumatatu, wakati huko Kampala mkuu wa majeshi jenerali Katumba Wamala amesema vikosi hivyo lazima viondolewe Sudani Kusini katika wiki ya kwanza ya Novemba. Uganda ilipeleka vikosi muda mfupi tu baada ya mapigano kuanza kati ya waunga mkono wa Salvakir na waunga mkono wa makamu wake wa zamani Rick Masher Desemba 2013. Kuondolewa kwa majeshi ilikuwa ni sharti katika makubaliano ya amani yaliyosainiwa na Kir na Masher na kundi la mataifa la kutetea haki za binadamu Amnesty International linatuhumu muungano unaoongozwa na Saudi Arabia kwa uhalifu wa kivita katika mashambulizi yake angani dhidi ya waasi wa kihudhi huko Yemen. Henry Ridgewell wa Sauti Amerika anaripoti kwamba kundi hilo linadai kwamba mamia ya raia wameuawa wame kutokana na mashambulizi katika maeneo yanayoishi raia. Abdu Shakur Abud atusomea ripoti kamili. Amnesty imechunguza karibu mashambulizi 13 ya anga yaliyofanyika kati ya mwezi wa Mei hadi Julai na ushirika unaongozwa na Saudi Arabia katika ngome ya kaskazini ya Wahudhi huko Saad. Rasha Mohamed, mtafiti wa Amnesty, anasema raia 100 na watoto 59 wameuliwa kutokana na shambulizi moja tu la ndege waliochunguza, na kutembelea eneo hilo mwezi Julai ambako kulikuwepo na mabaki ya mabomu kwenye nyumba tisa, na kulikuwepo na mashambulizi mane ya mfululizo yalifanyika huko katika kipindi cha saa mbili. Amnesty inadai pia kugundua mabaki ya mabomu yanayotokana na bomu moja yanayofahamika kama cluster bombs yaliyopigwa marufuku chini ya makubaliano ya kimataifa. Saudi Arabia haijajibu moja kwa moja tuhuma za Amnesty, lakini imeeleza katika siku za nyuma kwamba inawalenga wapiganaji wa asi pekee na inakanusha kutumia mabomu ya aina hiyo. Rasha Muhammed anasema Amnesti inatoa wito kwa mataifa yote kusitisha kwanza uuzaji wa silaha, hasa Marekani, kwa wanachama wote wa ushirika huo kutokana na hali kwamba uhalifu wa vita umefanyika, na pili kuitaka jumuiya ya kimataifa kufanya uchunguzi wa uhalifu huu wa vita. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Wagombea wa upinzani wa Guine wanatoa wito kwa uchaguzi wa rais wa nchi hiyo kufutwa, wakisema uchaguzi wa Jumapili uligubikwa na wizi ili kumpendelea mgombea wa chama tawala Alfa Konde. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Chris Stein akiripoti kutoka mji mkuu wa Guine, Conakry, amesema wagombea saba wa upinzani walifanya mkutano na waandishi wa habari Jumatatu kulaani uchaguzi huo. Walieleza ulikuwa wa uongo mkubwa. Wagombea wanasema wameona idadi kubwa ya kasoro katika upigaji kura, ikiwa ni pamoja na kubadili matokeo, kujaza masanduku ya kupigia kura, kukamatwa na kutishiwa na vyombo vya usalama. Baraza la Usalama la Umoja wa Ulaya linaitaka Russia kumaliza mara moja mashambulizi ya kijeshi huko Syria ambayo hayalengi kundi la Islamic State au mashirika mengine yaliyotajwa na Umoja wa Mataifa kuwa ya kigaidi. Taarifa ya Umoja wa Ulaya inasema mashambulizi ya hivi karibuni ya kijeshi ya Rusia juu ya malengo ya kati ya upinzani yanatia wasiwasi mkubwa na lazima yakome mara moja. Wizara ya ulinzi ya Rusia imesema ndege zake zimepiga malengo 53 huko Siria katika saa 24 zilizopita, wakiweka video kwenye mitandao kwa kile kilichoitwa mashambulizi ya anga dhidi ya kambi ya mafunzo ya ISIS huko katika jimbo la Idlib na maeneo ya mahandaki ya ISIS katika jimbo la Latakia. Vijana wa Palestina waliongeza kasi ya mashambulizi ya kuchoma visu jana Jumatatu katika eneo la Jerusalem, na polisi wa Israel wamepiga risasi na kuwaua watu wawili kati ya watuhumiwa washambuliaji wakati ghasia mbaya kabisa za mitaani kuwahi kutokea katika kipindi cha miaka kadhaa kuonyesha ishara ndogo ya kupungua. Akizungumza na kikao kipya cha Bunge, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alisema ugaidi wa visu hautushindi, na kwamba Israel ilisimama kidete na ikashinda wimbi la mashambulizi yaliyopita ya, ya mabomu, ikiwa anazungumzia wasi zanyuma, wa siku za nyuma wa Wapalestina au intifadas. Netanyahu amewataka wa wabunge wa Israel kuchukua hatua kali zaidi dhidi ya matukio ya hivi karibuni ya kushambuliwa kwa Waisrael na visu kutoka kwa Wapalestina. <tune> kumekucha Afrika matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC msikose kutuandikia via swahili at voanews.com Afisi ya Umoja wa Mataifa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Monusco inaeleza kuwa inatazamia kurejea kwa ushirikiano kamili wa kijeshi na jeshi la Kongo kama mwandishi wa Sauti Amerika Nick Long ana anaripoti kutoka Goma huko mashariki mwa Kongo ambako mkuu mpya wa Monusco anatarajiwa kuwasili hivi karibuni Aida Isa anatusomea ripoti kamili. Afisi ya Umoja Mataifa nchini DRC ilisitisha kwa muda ushirikiano wao na jeshi la Congo FARDC hapo Februari baada ya majenerali wawili waliotuhumiwa kwa unyanyasaji wa haki za binadamu walipewa jukumu la kuongoza kile kilichotakiwa kuwa operesheni ya pamoja ya FARDC na Umoja wa Mataifa dhidi ya waasi wa FDLR ikitaja sera za haki za binadamu za Umoja wa Mataifa. Afisi hiyo iliondoa uungaji mkono kwa operesheni hiyo, japo imeendelea kuunga mkono jeshi dhidi ya makundi mengine yenye silaha hapo. Jumamosi, waziri wa mawasiliano wa DRC Lambert Mende alisema serikali yake inasubiri kurejelea mazungumzo na mkuu mpya wa MONUSCO Maman Sidiku baada ya kile alichokielezea kuwa matatizo fulani waliokabiliana nayo na Martin Kobler, mkuu wa MONUSCO aliyemaliza muda wake mapema mwezi huu. Bwana Kobler alikuwa anahitilafiana na wakuu wa DRC juu ya rekodi ya haki za binadamu za jeshi lao, uhuru wa kujieleza na maandalizi ya uchaguzi. Bwana Mende pia alisema serikali inataraji kwamba mkuu mpya wa MONUSCO atasikiliza zaidi malalamiko ya serikali na kusema huenda kusiwe na matatizo ya mawasiliano ya kimsingi kwa vile mkuu mpya wa MONUSCO Sidiku anatokea Niger. Kaimu msemaji wa MONUSCO Charles Bambara alielezea matamshi ya Mende juu ya ushirikiano wa kijeshi kuwa yanatia moyo. Right, tumekuwa tukitaka ushirikiano huu kwa muda sasa, na mambo yanakwenda kwenye njia mwafaka. Tunafanya kazi kuhakikisha tashtiti zote zinasawazishwa ili ushirikiano huu utaweza kurejea haraka iwezekanavyo. Wasiwasi wa haki za binadamu zililolazimisha MONUSCO kusitisha ushirikiano wao unaweza kutatuliwa. Bambara alisema ofisi hiyo itaendelea kutekeleza kikamilifu sera za Umoja wa Mataifa juu ya haki za binadamu. Uh, Umoja wa Mataifa can... una misingi na misingi hiyo haitabadilika kwa sababu ya kubadilishwa mtu anayeitekeleza. Bambara pia alisema ofisi hiyo inajaribu kusukuma mbele utaratibu wa uchaguzi huko DRC na inaitisha serikali kuweka kando fedha zinazohitajika kwa tume huru ya uchaguzi. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti Amerika. Usikose kufuatilia sauti Amerika tunapokuletea ripoti maalum juu ya uchaguzi wa Tanzania katika matangazo yetu ya alfajiri na jioni. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi, yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kumekucha Afrika na hivi sasa, Sande, habari zaidi za dunia. Jeshi la Tunisia linaeleza kwamba wanamgambo wa Kiislam wameua askari wawili ambao walikuwa wakimtafuta mchungaji wa wanyama aliyetekwa katika jimbo la magharibi karibu na mpaka wa Algeria. Wanajeshi wanne pia walijeruhiwa wakati wa operesheni ya kusaka katika eneo la mlima la Samana, amesema msemaji wa jeshi Bel Hassan Oslati. Jeshi limekuwa likifanya operesheni magharibi mwa Tunisia ambako dazeni ya wanajeshi wa usalama walifariki dunia wakipambana na wanamgambo wa Kiislamu. Waziri mkuu wa Uturuki, Ahmed Davutoglu, amesema jana Jumatatu kwamba kundi la Islamic State ndio washukiwa wakuu, wakati wa uchunguzi wakifanya kazi kuangalia nani alihusika na mlipuko wa kujitoa muhanga wa maeneo mawili siku ya Jumamosi huko Ankara, ambako watu wasiopungua 97 walifariki dunia. Davutoglu alisema maafisa wanakaribia kumtambua mmoja wa walipoa mabomu hao na kwamba ushahidi unalenga kundi fulani. Alisema wamefahamu ni jinsi gani walipoa mabomu hao walifika hapo. Magazeti ya Uturuki yanaripoti kwamba maafisa wamepata vinasaba kutoka kwa familia zisizopungua kumi na sita ambazo zinaaminika kuwa wanamgambo wa kundi la Islamic State na kulinganisha na wale washukiwa wa, wa ulipwaji mabomu. Televisheni ya Iran imeripoti kwamba mwandishi wa gazeti la Washington Post Jason Rezaian amepatikana na hatia kwa makosa kadhaa ikiwamo ujasusi. Ripoti hiyo ilimkariri msemaji wa mahakama Gulam Hussein Mohsen Jehi, lakini hakutoa taarifa yoyote ya hukumu isipokuwa tu akisema kwamba Rezaian na wakili wake wanaweza kukata rufaa ndani ya siku ishirini. Kaka wa mwandishi huyo Ali Rezaian, ambaye amefanya kampeni ya kuachiwa kwake, alitaja habari hizo kuwa ni hatua ya ukatili ya hivi karibuni katika mfumo mbaya wa kisheria. Mama yake, mke wa Jason na wakili wake walikwenda mahakamani hii leo ili kupata ufafanuzi juu ya maamuzi ya mahakama kuhusiana na kesi hii, lakini hawakupewa taarifa yoyote zaidi kwa kisingizio kwamba hakuna mkalimani. Matokeo yake ni kwamba mpaka wakati huu hawana ufafanuzi juu ya hatima ya Jason, alisema kaka yake katika taarifa ya maandishi. a kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na baada ya habari hizo, sande ripoti nyingine ya waandishi wetu. Naam, afisa wa cheo cha juu wa Umoja wa Mataifa ameonya juu ya uwezekano wa Syria kugawika ikiwa hali ya ugomvi unaoendelea nchini humo itaendelea kuzorota au kutopatiwa suluhisho la haraka na kuachwa katika hali ya vurugu ilivyo hivi sasa. Sasa, Abdul Shakur hiyo ni hali mbaya kwa taifa hilo ambalo liko katika vita vya wenyewe kwa wenyewe kwa miaka mitano sasa. Sande. Hii ni hali ambayo wachambuzi wengi wamekuwa wakihofia na wakionya. Na kufuatana na ripoti ya mwandishi wa sauti ya Amerika mjini Geneva, Lisa Schlein, matamshi haya yametolewa na Stefan de Mitsura, mjumbe maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa huko Siria, ambaye anasema anafikiria kuigawa Siria kuwa njia mojawapo mbaya kabisa ikiwa hakuna suluhisho, na kwamba mataifa makuu na makundi yanayopigana huko Siria hayataki hali hiyo itokee. Di Mitsura amesema ah, licha haya yote tayari anashuhudia mgawanyiko ukianza kujitokeza. Wakati huo huo, uh, hali inaweza kubadilika na kuwa mchanganyiko wa ghasia na mchanganyiko wa hali mbaya inayofanana na huko Afghanistan na ya Libya na Somalia. Hivyo tunahitaji utaratibu wa dharura wa kisiasa kuanza sasa. Dimitsura anasema uingiliaji kati kijeshi wa Rusia huko Siria umeanzisha mwelekeo mpya na wa hatari zaidi, na kuonya kwamba kuongeza harakati za kijeshi katika ugomvi huo kutaweza kupelekea kile alichokieleza ni tukio baya kati ya Rusia na Marekani. Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa anasema baadhi ya mambo yanaweza kufanyika na lazima yafanyike, ili kupunguza maafa yanayokumba wananchi wa Siria. Anasema ni lazima kwanza ghasia zipunguzwe na majeshi ya Siria kuzuia mabomu ya mapipa ambayo yanaua tuna kujeruhi kiholela maelfu ya wananchi. Cha muhimu na dharura, anasema ni kusafirishwa kwa watu 46 waliojeruhiwa wakiwa katika hali mahututi na familia zao kutoka ngome ya wa waasi kwenye mpaka wa Lebanon. Anasema majeruhi wengine tisini na mbili pamoja na familia zao wako katika vijiji vya Kafreai na Fua vinavyoshikiliwa na serikali kaskazini magharibi ya nchi na lazima waruhusiwe kuondoka. Dimitsura amesema, mashirika ya huduma dharura yako tayari kuwasafirisha watu hao na kazi hiyo inaweza kufanyika mara moja, kwani makubaliano ya kusitisha mapigano ya Septemba 29 ya ngali yanaheshimiwa. Dimitsura anasema anaelekea Moscow kwa mazungumzo juu ya kusafirishwa kwa watu hao na masuala mengine ya dharura yanayohusiana na ugomvi na kuzorota kwake tangu kuimarishwa mashambulio ya kijeshi huko Siria. Anasema ataelekea huko Washington mara moja baadaye ili kukutana na wakuu wa serikali juu ya ugomvi huo na njia ya kurudi tena katika meza ya majadiliano kwa njia ya amani. Nawapenda wasikilizaji, kama tulivyoeleza, uchaguzi wa mkuu wa Tanzania huko hapo Oktoba 25, basi tutakuwa tukiletea ripoti mbalimbali juu ya yanayotokea huko, na hii leo Meri Mgawe, basi anaangalia kauli mbiu ya vyama vya vya kisiasa huko. Zikiwa zimebakia wiki chache tu Tanzania ingie katika upigaji kura kuchagua wabunge na rais wa nchi hiyo Oktoba 25, wagombea wameongeza mbio, wamekaza mwendo kwa ajili ya kujinadi na kunadiwa kuweza kuuzika kwa wapiga kura ili wachaguliwe. Chama cha mapinduzi CCM na muungano wa vyama vya upinzani ukawa na chama cha ACT Wazalendo ndiyo vimeonekana sauti zake kusikika zaidi katika kampeni za uchaguzi wa mwaka huu. Chama cha CCM kinasimamia zaidi kauli mbiu ya hapa kazi tu, na hayo ndiyo maendeleo ninayoyataka. Tanzania ya Magufuli itakuwa ya viwanda. Mama sema na mwanao, ni kauli mbiu nyingine ya CCM iliyotamba sana mjini, kimefunikwa kwa nyimbo zilizochanganua ubora wa mgombea wake John Pombe Magufuli kwa utendaji kazi wake ikimaanisha kuwa ni mchapakazi kuliko wagombea wengine katika uchaguzi wa mwaka huu. Wasanii mbali mbalimbali wamehalalisha kauli mbiu ya hapa kazi tu. Msanii Diamond Platnumz anahalalisha kauli mbiu ya hapa kazi tu kwa kutumbuiza na kundi lake. Uongozi hodari siyo jambo la kitoto, hulina upendo wa amani mm, busara kutafakari kukabili changamoto sio vurugu mtani, hey, otatu yataka jembe, mtu wa kazi afya ilo imara sio marati, na jibu ni Magufuri kote iwazi Tupige kura tupane ngazi. Ile miaka iliopita tumejonea barabara za piti kati ingi so kidogo. Ushirikiano wa vyama vya upinzani ukawa umebebwa kologo. pia kwa maneno ya vijembe na kauli mbiu za kila aina, toroka uje, mabadiliko na people's power ambavyo vimeshamiri kwa kiasi kikubwa. lazima tufanye kazi kwa bidii kwa kushirikiana wote kwa pamoja, ndio maana tutapata mafanikio. Haiwezekani hivyo, hiyo haiwezekani. Nimalizie kwa kuomba. Naomba kura UKAWA haijinadi sana kwa nyimbo isipokuwa vijembe na kauli mbiu zake. Mgombea wake Edward Lowasa ameingia kwa mtindo wa tofauti wa kutotumia muda mrefu sana katika majukwaa ya siasa na badala yake kuzungukwa na waungaji mkono wake kama vile waziri mkuu mstaafu Fredrick Sumaye na wengine. Sumaye kwa kauli mbiu ndio mwenyewe katika kuwakilisha UKAWA mabadiliko Kwa hili jamgwa na imani utaniunge mkono, elimu ndio tatu ya kila maendeleo, kama we mkulima upate na pembejeo. Ni muda wa mabadiliko pamoja na maendeleo, kufufua viwanda, ajira kwa vijana, maendeleo kwa kila Mtanzania aliyenania unapotaka, tutafika. Twekenia nchi yetu sio maskini, tungane we ma na mimi kumchagua kiongozi aliye makini na kupandisha uchumi na sukudidimiza maskini kwa kiongozi bora naamini ndio suluhisho tatizo la umeme, maji na elimu vifike haya. Basi Zito Kabwe, kijana mkali katika siasa, aliyeshindwana na Chadema kisiasa na kutoka ndani ya chama, alianzisha chama cha ACT Wazalendo kinachojinadi sasa kwa kudai kuwa ndio chenye sera za kuelekea na sio kauli mbiu. ACT imevutia pia wananchi na wapiga kura katika kuomba kura huu mkazo ni utu, ni uzalendo na uadilifu. Naomba tuyaseme maneno haya wote, ni utu, ni uzalendo na uadilifu. Msema kweli ni Oktoba 25 mwaka huu. Msikilizaji, nami nakuacha kwa kauli mbiu yangu, tega sikio, kaa macho, ujue kura yako iko wapi. Fuatao sasa ni muktasari wa habari. Waziri wa viwanda na biashara wa Tanzania na mbunge wa jimbo la Handeni, Tanga, Mheshimiwa Abdullah Kigoda amefariki dunia jana Oktoba 12 mwaka 2015 nchini India alikokuwa anapata matibabu, ambapo haikuelezwa rasmi. Uganda inasema inaondoa wanajeshi wake kutoka Sudan Kusini ambako walimuunga mkono Rais Salva Kir katika vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo. Wagombea wagine wa upinzani wa gine wanatoa wito kwa uchaguzi wa urais wa nchi hiyo kufutwa, wakisema uchaguzi wa Jumapili uligubikwa na wizi ili kumpendelea mgombea wa chama tawala Alfa Conde. Mukhtasar wa habari, lakini hatuondoki kabla ya kukuletea taariri ya sauti ya Amerika inaeleza msimamo wa serikali ya Marekani. Marekani imekaribisha tangazo la hivi karibuni la Msumbiji kwamba imekamilisha ukaguzi wa maeneo yote yanayojulikana yaliyokuwa na mabomu ya kutegwa ardhini nchini humo tangu mwaka elfu moja mia tisa tisini na tatu wakati Msumbiji ilipojinasua kutoka kwenye miongo ya mzozo, ikiwa ni moja katika mataifa yaliyoathiriwa na mabomu ya kutegwa ardhini. Marekani ina furaha kuwa mshirika na watu wa Msumbiji, hivyo kuwekeza zaidi ya dola milioni hamsini na tano katika kuboresha usalama wa jumuiya za ndani kupitia programu ya Marekani ya uharibifu wa silaha kwa ushirikiano huo ambao unajumuisha wafadhili wa kimataifa na taasisi za kibinadamu, tumefanya kazi kwa umahiri kuondoa mabomu yaliyotegwa ardhini na kuchimbua, kuzuia ajali kwa kuwafikia wanajumuia kwa njia ya elimu na kutoa huduma za matibabu na kijamii kwa walionusurika katika ajali zilizotokana na mizozo ya zamani. Marekani inajisifu kuwa kiongozi duniani kwa kutoa msaada wa kifedha na kiufundi kusaidia nchi kukabiliana na changamoto kubwa za kibinadamu. Tangu mwaka 1993 Marekani imewekeza takriban dola bilioni 2.5 za msaada katika zaidi ya nchi 90 kupunguza vitisho vilivyosababishwa na mabomu ya kutegwa aridhini na milipuko iliyotokana na vita juhudi zetu zimepunguza kwa kiasi kikubwa kiwango kikubwa cha mwaka cha majeruhi ya mabomu ya kutegwa ardhini na kusaidia nchi kumi na sita kujitangazia zenyewe kuwa hazina tena mkasa wa mabomu ya kutegwa ardhini. Kutegua mabomu ya kutegwa ardhini katika maeneo kama vile Msumbiji kumesababisha uponyaji wa mzozo na maendeleo. Ni njia mojawapo muhimu ambayo Marekani inahamasisha amani na usalama kimataifa. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti Amerika iliyoeleza msimamo wa serikali ya Marekani. Natufikisha mwisho wa Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Asanteni, msikose kuwa nasi hapo saa kumi na nusu VOA Express na saa kumi na mbili saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Hapa studio Sandey Shomarigo, matangazo Aida Isa, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema mchana mwema, kwa herini.