Zikiwa zimebakia wiki chache tu Tanzania yaingie katika upigaji kura kuchagua wabunge na rais wa nchi hiyo Oktoba 25. Wagombea wameongeza mbio, wamekaza mwendo kwa ajili ya kujinadi na kunadiwa kuweza kuuzika kwa wapiga kura ili wachaguliwe. E, Chama cha Mapinduzi CCM na muungano wa vyama vya upinzani ukawa na chama cha ACT Wazalendo ndiyo vimeonekana sauti zake kusikika zaidi katika kampeni za uchaguzi wa mwaka huu. Chama cha CCM kinasimamia zaidi kauli mbiu ya hapa kazi tu, na hayo ndiyo maendeleo ninayoyataka. Tanzania ya Magufuli itakuwa ya viwanda. Mama sema na mwanao ni kauli mbiu nyingine ya CCM iliyotamba sana mjini kimefunikwa kwa nyimbo zilizochanganua ubora wa mgombea wake John Pombe Magufuli, kwa utendaji kazi wake, ikimaanisha kuwa ni mchapakazi kuliko wagombea wengine katika uchaguzi wa mwaka huu. Wasanii mbali mbalimbali wamehalalisha kauli mbiu ya hapa kazi tu. Msanii Diamond Platinum Z anahalalisha kauli mbiu ya hapa kazi tu kwa kutumbuiza na kundi lake. ushirikiano wa vyama vya upinzani ukawa umebebwa pia kwa maneno ya vijembe na kauli mbiu za kila aina: toroka uje, mabadiliko na people's power, ambavyo vimeshamiri kwa kiasi kikubwa kuomba. Naomba kura, UKAWA haijinadi sana kwa nyimbo isipokuwa vijembe na kauli mbiu zake. Mgombea wake Edward Loasa ameingia kwa mtindo wa tofauti wa kutotumia muda mrefu sana katika majukwaa ya siasa na badala yake kuzungukwa na waungaji mkono wake kama vile waziri mkuu mstaafu Frederick Sumae na wengine. Sumae kwa kauli mbiu ndio mwenyewe katika kuwakilisha UKAWA mabadiliko Kaa uchaguzi bora, na mimi ndio suluhisho katizo la umeme, maji na elimu. Vifike haya basi. Zitto Kabwe, kijana mkali katika siasa, aliyeshindwana na Chadema kisiasa na kutoka ndani ya chama, aliyeanzisha chama cha ACT Wazalendo kinachojinadi sasa kwa kudai kuwa ndio chenye sera za kuelekea na sio kauli mbiu. ACT imevutia pia wananchi na wapiga kura katika kuomba kura, na ndio maana naomba tuyaseme maneno haya, wote ni utu, ni uzalendo na uadilifu. Msema kweli ni Oktoba 25 mwaka huu. Msikilizaji, nami nakuacha kwa kauli mbiu yangu, tega sikio, kaa macho, ujue kura yako iko wapi.