kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni jumatano oktoba 14 mwaka nao ni wa 2015 katika matangazo ya voa express balozi wa uganda nchini kenya ashangazwa na wakenya kukataa bidhaa kutoka uganda ilhali waganda wanatumia bidhaa kutoka nchi hiyo kuna vitu ambavyo mnavitengeneza na tunavichukua bila wasiwasi wasi, makimbo, masabuni, mafuta vyote vinakuja. Sasa kile kimoja au viwili au vitatu na vinginevyo ambavyo tunaweza, kwa nini sisi kwetu huku muwe mnatutilia wasiwasi? Ni, ni balozi Angeline wa Pahulo wa Uganda akizungumza kuhusu uagizaji bidhaa baina ya nchi ya Kenya na nchi yake. Mimi ni Harrison Kamau. Na mimi ni Khadija Riami. Na mtaalamu katika bunge la Senate nchini Kenya Dr. Agnes Zani awashauri wanawake wenzake kujitokeza kuwania nafasi za uongozi. Uongozi wa wanawake ni uongozi ambao unajenga nchi na nchi nyingi zimejenga kwa sababu ya uongozi wa wanawake. Basi yote na mengine hayo utayasikia katika matangazo yetu ya Vua Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia na mwenzangu Adija Riame. na maafisa wa Marekani wanasema hawaoni mkakati wowote wa uingiliaji kati kijeshi wa Russia nchini Syria isipokuwa msaada wa muda mfupi kwa jeshi la Rais Bashar al-Assad ambalo litashindwa na kuingiza Moscow katika mivutano Wanasiasa wa upinzani nchini Siria, hata hivyo, wana wasiwasi kwa mkakati wa Kremlin ni kuidhi haki magharibi kwa kuidhinisha mpango wa amani ambao ungemaliza mapinduzi ya Siria na hata kuivunja Siria. Katika mahojiano na VOA viongozi kadhaa wa upinzani wamesema wanahofia kwa kuchoka kwa magharibi na wasiwasi wa Marekani juu ya kusambaa kwa ghasia kutaipelekea Washington na mataifa ya Ulaya kukubaliana na makubaliano ya amani ambayo yatapatikana kufuatia shinikizo la uingiliaji kati kijeshi wa Rusia ambao utaona kudumu kwa muda mrefu kwa utawala dhalimu wa Asad huko Damascus. Mamia ya wanajeshi wa Israel wameungana na polisi katika maeneo mbalimbali nchini humo leo Jumatano, wakati mamlaka ikijaribu kusitisha wimbi la Wapalestina kuchoma visu na kufanya mashambulizi mengine kwa Waisraeli. Baraza la mawaziri la Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu limetangaza mapema leo kwamba limeidhinisha polisi kufunga maeneo kadhaa yenye mivutano na uchochezi mjini Jerusalem. Washambuliaji wengi wa karibuni wametokea maeneo ya kiarabu mjini Jerusalem, na wakati ghasia nyingi zimefanyika Jerusalem mashariki na huko ukingo wa magharibi, pia umeona mashambulizi ya kisambaa kwenye maeneo mengine ya Israel. Taarifa kutoka ofisi ya Netanyahu hivi leo imesema serikali itabatilisha haki ya ukazi wa kudumu kwa magaidi na watataifisha mali za wale ambao wanafanya mashambulizi hayo. Baba Mtakatifu Francis ametoa msamaha usio wa kawaida kwa kadhia ambazo zimehusisha kanisa Katoliki baada ya kuhusishwa kwa wakuu wa kanisa na viongozi wa dini katika kashfa hizo. Akiongea mjini Rome mwanzoni mwa mkutano wa kila wiki na waumini hivi leo, Baba Francis amesema ameomba msamaha kwa jina la kanisa kwa kadhia ambazo hivi karibuni zimeikumba Rome na Vatican. Hakutoa maelezo zaidi ni kadhia zipi ambazo alikuwa akizizungumzia. Ameongezea ni hakika kadhia zimetokea, lakini ni aibu kwa mtu ambaye amezisababisha, akikariri maneno kutoka kwenye Biblia na kusisitiza hilo. Na maoni ya Baba Mtakatifu yamepongezwa, lakini pia kuna mkanganyiko, ni kadhia zipi huenda alikuwa akizizungumzia. Mnaendelea kusafiri na VOA Express kutoka Washington DC. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Wagombea urais wa chama cha Democratic hapa nchini Marekani wawania uteuzi wa kuwania urais mwaka ujao wamezungumzia majukumu ya kijeshi ya Marekani na Rusia nchini Siria walipokuwa wakijadili sera za mambo ya nje wakati wa mdahalo wao wa kwanza jana usiku. Waziri wa zamani wa mambo ya nje Hillary Clinton ametetea ushirika kupitisha azimio la kutorusha ndege katika anga ya Siria kama mbinu ya kumsukuma mshirika wa Siria ya Rusia kushirikiana na wengine katika eneo hilo na kufanya kazi katika kupata suluhisho la kisiasa. Amesema Marekani inahitaji kusimamia kile ambacho amekiita uonevu wa Rusia, wa rais wa Rusia Vladimir Putin. Senator wa Vermont Bernie Sanders amesema, nadhani Putin atajuta kwa hatua zake za karibuni za Rusia nchini Siria, na tayari anafanya kama hivyo linapokuja suala la Crimea na Ukraine. Bomu limelipuka leo Jumatano kwenye ofisi ya mbunge mmoja katikati ya Pakistan na kuua watu saba na kujeruhi wengine kadhaa. Mlipuko umetokea mjini Tounsa katika jimbo la Punjab, kwenye ofisi inayotumiwa na Amjad Hosa wa chama tawala cha Pakistan Muslim League. Hosa hakuwepo kwenye eneo wakati wa shambulizi hilo. Polisi wamesema wanachunguza mlipuko huo kama vile ni bomu la kujitoa mhanga. Hakuna aliyedai kuhusika, lakini Taliban nchini Pakistan imefanya mashambulizi kadhaa ya mabomu dhidi ya maafisa katika miaka ya karibuni. Ofisi ya Umoja wa Mataifa inayoshughulika na madawa na uhalifu UNODC inasema kiwango cha afyuni kinachozalishwa nchini Afghanistan katika mwaka huu kimeshuka kwa asilimia 48. Akiongea na waandishi wa habari mjini Kabul hivi leo, Andre Avetisan, mwakilishi wa kieneo wa tume ya kupambana na madawa ya Umoja wa Mataifa amesema kushuka huko kwa kiwango kikubwa katika uzalishaji afyuni kumetokana na ushirika kati ya idara zinazohusika na sheria na watunga sera wa Afghanistan. Amesema kupungua huko kunaonekana wazi wazi baada ya ongezeko la ulimaji na uzalishaji wa afyuni nchini humo. Mwakilishi huyo amesema uzalishaji afyuni mwaka huu wa 2015 umeshuka kwa asilimia 19 kote nchini. Hata hivyo umeongezeka katika maeneo ya kaskazini mwa Afghanistan kwa sababu ya kudorora kwa usalama katika baadhi ya maeneo hayo. Unaendelea kuchangamka na VOA express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Imani yangu ikiwa kwamba siku yako imekuwa ni njema kabisa na jioni yako yaendelea sawasawa. Sisi hapa Washington hatuna wasiwasi kabisa kwamba mambo yako sawa katika uh, uh, hadidhi ya uh, neno ambalo tulipa, tumelipa kipaumbele siku ya leo ni kwamba siasa za Kenya kususia sukari kutoka taifa jirani la Uganda limechukua mkondo mpya, huku balozi wa Uganda nchini Kenya akiwashutumu Kenya kwa kudunisha ndugu zao. Hii ikiwa ni baada ya ya viongozi wa upinzani nchini Kenya kutilia shaka kandarasi iliyotiwa saini na marais Uhuru Kenyatta na mwenzake Yoweri Museveni ya kuagiza sukari kutoka Uganda. Liberty Adide akiwa Mombasa amehudhuria hafla ya taifa la Uganda kupokea feri iliyotengenezewa Kenya na kutuandalia ripoti ifuatayo. Akizungumza wakati wa kupokea pantoni au feri ya taifa la Uganda iliyojengewa hapa Mombasa, balozi huyo Angelin Wapakabulo ameelezea kushangazwa kwake na Wakenya kukataa bidhaa kutoka kwa jirani zao licha ya taifa la Uganda kupokea bidhaa za Kenya bila masharti. Kilichotushangaza kama mwezi mmoja hivi uliopita ni katika suala la sukari, ambapo sisi tuna uwezo wa kutoa sukari kiasi kikubwa kuliko wenzetu hapa Kenya, lakini kukawa na wenzetu wa Kenya ambao wakawa wanasema hapana watu wa Uganda hawana huo uwezo. Sasa hapo tukasema, jamani, ujirani huu ambapo sisi wenzenu tuna uwezo huu na tunakubali nyi wenzetu mna uwezo ule, inakuwaje sisi mnatuona kama watu ambao hatuwezi? Kweli hili ni jambo zuri. Bi wa Pakabulo amesisitiza kuwa uwiano wa kibiashara utaimarisha jumuiya ya Afrika Mashariki na hivyo kutimiza malengo ya jumuiya hiyo ambayo yataimarisha uchumi wa mataifa wanachama ku uhusiano hii biashara kati yetu izidi, na mi nasema isiwe upande moja, iwe pande zote mbili. Mashughuli mengi katika mahoteli unakuta Wakenya wengi wakifanya kazi humo, na sisi hatuna shida nao. Kwa nini? Kwa sababu hawa ni ndugu, na katika jumuiya ya Afrika Mashariki tumekwisha kubaliana, hapa kuna vitu ambavyo mnavitengeneza na tunavichukua bila wasiwasi, makimbo, masabuni, mafuta vyote vinakuja. Sasa kile kimoja au viwili au vitatu na vinginevyo ambavyo tunaweza, kwa nini sisi kwetu huku muwe mnatutilia wasiwasi kwamba hatuwezi? Gavana wa kaunti ya Mombasa Hassan Joho amewatia changamoto mataifa mengine ya Afrika kuwekeza nchini Kenya, na pia kutafuta huduma kama hizo badala ya kwenda kwa mataifa ya kigeni. mimi ni furaha sana kwamba kuona tumejenga feri katika kaunti ya Mombasa, ambayo imejengwa na hasusan wafanyakazi ambayo ni watu wa Mombasa. Tufanye zaidi ya hizi vitu, maana hizi ndio ajira. I'm happy that tumeuza feri kutoka mombasa ikaenda wapi Uganda, so Kuhusu feri hiyo kwa jina Albert 1 balozi huyo amesema kuwa itaimarisha uchukuzi katika ziwa Albert na kufutilia mbali majanga ya kuzama kwa mitumbwi ya abiria kando na kuimarisha shughuli za serikali kuchimba mafuta katika eneo la magharibi mwa taifa la Uganda. Pantoni hiyo iliyotengezwa kwa ushirikiano wa kampuni ya Damen ya Uholanzi na shirika la feri nchini in Kenya ina uwezo wa kubeba abiria 250, magari 30, na shehena yenye uzani wa tani 60. Kulingana na kaimu mkurugenzi wa mamlaka ya barabara nchini Uganda, habat Mutyaba, vipande ishirini na viwili vya feri hizo vitafunguliwa na kubebwa kwa malori barabarani na kisha baadaye kuunganishwa tena katika ziwa hilo katika kipindi cha wiki tatu zijazo. Licha ya haya, kinaya ni kwamba Kenya imeagiza feri mbili kutoka taifa la Uturuki, lakini mkurugenzi wa idara ya huduma za feri nchini Kenya, hassan Musa, amesema kuwa kampuni zilizojenga feri ya Uganda Zilikuwa ghali mno. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Mombasa, mimi ni Liberty Adede. Nam, na leo katika teknolojia Tuungane naye Sandey Shomari akimulika ripoti ya, ya utengenezaji wa roboti mpya mwenye umbile dogo zaidi na ambaye anaweza kutumika kwa matumizi mengi zaidi huko Japan. Nam kutoka studio, leo katika teknolojia. Kampuni ya elektronik ya Japan ya Sharp hivi karibuni ilitoa aina ya robot ambaye pia anaweza kutumika kama simu ya mkononi katika shoo maarufu ya vifaa vya elektronic mjini Makuhari, Japan. Kwa mujibu wa mtandao wa Yahoo, robot huyo amepewa jina la Robohon, ikiwa ni maana ya maneno mawili kwa lugha ya Kijapani, yaani robot na simu. Robot huyo ana urefu wa sentimita 20, na kichwani mwake amewekewa kamera na projekta na skrini kwenye mgongo wake na kipaza sauti, hali kadhalika spika na mfumo maalum wa kutambua sura na sauti. Kwa hiyo wanasayansi hawa wanataka kutimiza ndoto kwamba siku moja, wanasema mtu anayetamani kuwa mmiliki wa roboti aweze kummiliki roboti wake mwenyewe. Roboti huyo ambaye alitambulishwa kwa waandishi wa habari aliweza kupokea amri mbalimbali, kama vile kupiga simu, kuonyesha picha kwenye projekta na pia kucheza muziki. Mambo makubwa kwelikweli! Roboti huyo pia anaweza kutumika kama kipaza sauti cha kumwamsha mtu akiwa usingizini na pia anaweza kusoma kile ambacho umepanga kufanya katika siku yako, akiwa kama msaidizi wako maalum. Roboti huyo Robohon ni kazi ya Profesa Tomotaka Takahashi, mwanzilishi wa kampuni ya Robo Garage, na ndoto yake kubwa ni kwamba siku moja anasema, maroboti hawa waweze kutumika badala ya simu za mkononi maarufu kama smartphones. Nam, asante sana basi. Ni hayo kutoka teknolojia. Naitwa Sunday Shomari, narudi kwenu studio nambari kumi na tano. Nakuambia mambo yanaendelea sawasawa kabisa ndani ya Voe Express, ikiwa siku ya Jumatano mambo hapa studio naona yanaendelea vizuri kabisa, nikiona kibao chake, yaani yule jamaa anaitwa Jagua wakiwa anasema na yaya leo, lakini... anasema usiondoke, karibu nami hata 1 cm we A-a. Usiondoke ka karibu nami, siende mbali nami, twende mimi naona sogei, nabaki hapo kwa sentimita <laughs> hiyo hiyo na Jagua, maanake nisije nikasogea kidogo, mara akanipiku hapa kamao. Nakwambia na, kwamba na, na, naona mwenzangu bwana Muridhi kaingia hapa, kaingia na miondoko ya sentimita hayo. Wimbo wenyewe umesikiaje bwana Muridhi? ah, moto sana, moto sana, huyu jamaa sio kidogo. Cheza pale, kutoka jijini Nairobi. Nafikiri na mimi nakwambia wewe, usiondoke hata sentimita moja, awe mbali na VOA, Express, maanake mambo bado, tukiendelea vizuri kabisa lakini kwanza, hebu tupate ushauri, ambapo katika makala ya leo ya ushauri, seneta maalum katika bunge la Senate nchini uh, Kenya Daktari Agnes Zani ashauri wanawake nchini humo kujitokeza na kuwania nyadhifa za uongozi, kama ilivyoratibiwa katika katiba ya sasa. Uchaguzi uliopita, hakuna mwanamke aliyechaguliwa kama gavana ama seneta kote nchini. Hebu tupate ushauri. Siasa inaweza kuwa ngumu, lakini wewe mwenyewe ukiwa na maono yako, ukijua unataka kufanya nini wakati gani, usisurutishwe na watu na usiogope. Usimame ufanye yale ambayo unaona ni muhimu haswa kwa watu wako, kuwajenga wawe thabiti zaidi na mambo kama hayo. Kwa hivyo, imefika wakati ambapo unajua, wanawake sa nyingine wanawasiwasi, anasema pengine sasa familia yangu itakuwa vipi, pengine nitapigwa, pengine nitafanywa hivi na vile. Lakini tunajua kwamba haswa vile dunia inavyoenda, uongozi wa wanawake ni uongozi ambao unajenga nchi na nchi nchi nyingi zimejenga kwa sababu ya uongozi wa wanawake. Tukiangalia kwa sasa asilimia 23 peke yake Kenya ndio tumeweza kupata ya wanawake ambao tukiangalia Rwanda wamefika 63 na tukiangalia katika jimbo letu la East Africa tunaona kwamba Kenya ndio tumebaki nyuma zaidi; Tanzania na Uganda wako mbele. Tanzania nafikiri wameshafika asilimia 30 na Uganda nafikiri wamefika karibu 40, wanaendelea mbele. Kwa hivyo sasa, Kenya tujiulizwe hasa katika sisi wenyewe na hasa katika mabwana zetu wana wanaume wa Kenya, jambo shida iko wapi? Mm. Uongozi wa mama unakubalika katika nyumba unakubalika katika kazi kazini, lakini mbona ikifika siasa? Kwa hivyo nafikiria sasa mambo ya sasa ni mambo ya nguvu, lakini pia nafikiri tuwapatie wanawake nafasi yao na tena wenyewe tuletie katika katiba. Kwa hivyo sasa imefika wakati ambao tuletie katika mm, katiba lazima tuyatimize. ya kusikiliza idhaa ya Kiswahili ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mambo yakiendelea vizuri, natumai tunasafiri pamoja kwenye treni ya VOA Express. <tune> Na kabisa hakika, najua kwamba mengi yanazidi kujitokeza. Matukio na mambo mbalimbali kutoka sehemu zote ulimwenguni yanazidi kujitokeza na hakika kuchapa vyombo vya habari, kuanzia Marekani hadi Afrika, mambo yanazidi tu kujitokeza. Na kabisa, jambo ambalo naona limetia fora sana ni mdahalo ama ile wanasema debate iliyokuwa hapa Marekani wa uh, siku ya jana, ambapo wale vigogo wa siasa wa chama cha Democrat walikuwa na mdahalo wao wa kwanza pale, kukiwa naye Bi Hillary Clinton ambaye kwa kweli ni maarufu na wengi wanamjua, na kuna yule senator wa kule Vermont ambaye anaitwa Bernie Sanders, ambaye walionekana kabisa kung'aa kwenye mdahalo, bila kusahau Jim Webb ambaye alikuwa senator wa Virginia wakati mmoja, na Lincoln Chafee ambaye alikuwa wakati mmoja pia gavana wa kule Rhode Island lakini wengi wametoa maoni yao na mambo yamekuwa yamesisimuka kwanza kisiasa, sio tu Marekani peke yake, lakini duniani kote. Na kuna wengi wamesema mambo, lakini wamezungumza wengi tu. Kuna wengine hapa wanasema kwamba Hillary Clinton jana aling'ara kweli kweli katika mdahalo, kwa hiyo yeye alishika namba ya juu akifuatiwa na Bernie Sanders. sasa Labda tueleze, nani BMJ? Je, unaonaje mambo yalikuwaje jana usiku? Ni kweli kabisa, nafikiri wanavyosema hawa ambao waliweza kutizama mdahalo huo uh, ambapo uh, kama mwenzangu bwana kamao walivyosema ni, ni, ni kwamba uh, ulikuwa katika runinga ya CNN uh, ukiwa pamoja pia walikuwa runinga ya CNN walikuwa wameshirikiana na Facebook kuleta mdahalo huo, na kama, kama unavyosema ni kwamba ku, kuna wale waliotizama, nimekuwa nikipekua, pekua kwenye, kwenye mitandao nimeona kwamba uh, kuna wakati mmoja wakati wakiwa pale kwenye uh, mdahalo huo uh, huyu Sanders alisema kwamba Wamarekani wamechoka kusikia mambo ya uh, kuhusu barua pepe za Hilary Clinton ambalo, ambalo kwa hakika ni, ni jambo ambalo limekuwa liki likitrend sana siku hizi. Kwa hivyo huyu jamaa anajulikana kama John Annan anasema mazungumzo kuhusu kashfa ya barua pepe za Hillary Clinton sasa yamekwisha. Sasa sijui kama mazungumzo hayo yataisha, lakini ukweli ni kwamba ulikuwa moto, ulitoa cheche kweli kweli. Na, na wakati mm, mnaposema waliopoteza watu wanasema wengi wametoa maoni, wanasema kwamba uh, makamu wa rais Joe Biden ambaye wengi wanakisia labda pengine atasimama, wanasema amechukua muda mrefu sana, na maoni yametolewa na ambia Joe Biden, jameni, yeah, si ujitokeze, yeah, kama unajitokeza ili tukajua msimamo. Na kuna jamaa mmoja hapa anasema anaitwa Wayne anasema kwenye, kwenye Yahoo, anasema kwamba kweli mimi nilifurahia kabisa kuwaangalia wale wakilumbana pale kisiasa, lakini sikuona yote, mageni ya kuto, tofauti na yale yaliyofanywa na mdahalo wa, wa, wa, wa Republican hivi majuzi. Ndivyo wanavyosema Wayne katika habari za Yahoo. Lakini kuna mtu mmoja aliandika kwenye Facebook kwamba Donald Trump alisema atafuatilia mdahalo wa jana. Wakamwambia Donald Trump, wewe kaa tu kando, wacha hawa walumbane, alafu tunajua hawa wote yuko anaifaa ambaye humuwezi hata kidogo. Kwa hiyo inaonekana Donald Trump pia alikuwa anafuatilia na yeye pia alisema atatweet. <laughs> Kuna jamaa anaitwa Charles hapa na Charles anasema mbona ikaonekana kwenye mdahalo kwamba maadui wa Wamarekani ni Wamarekani wenyewe? Kwani hawajui kwamba tuna adui wa ISIS na kuna Al-Qaeda wangezungumza kuhusu hayo. Kwani Wamarekani wenyewe ndio adui wao wenyewe? Ndipo anasema jamaa anaitwa Charles hapa. Yeah, lakini wengine pia maoni yao ni kwamba mdahalo huu wa Democrat wa, wa Democrats ndio umeshindwa na ule wa kwanza wa, wa Republicans kwa sababu ni kwamba huyu kama ulivyosema mwenzangu uh, Hadija ni kwamba huyu uh, Donald Trump uh, anajulikana kwa kuwachekesha watu, kuleta vituko kwenye kwenye mdahalo. Sasa sijui kama kuna mtu aliyekuwa na vituko kama Donald Trump katika mdahalo wa jana, unajua cha ajabu alisema kwamba nitautazama tu ule mdahalo lakini si kwamba ati unanisisimua, lakini <laughs> Lakin kwenye akaunti <laughs> <Other treaty. laughs> yake ya Twitter. Kwa hiyo inaonekana huu mdahalo umemgusa kidogo, maanake anataka kuangalia, je, haya mambo yatakayozunguka mimi, kipi nitakipata kutoka hapo? Nakwambia mambo mengi mm. Jambo lingine ambalo pia limetia fora kwenye mitandao ya kijamii ni kwamba siku ya leo ni siku ya kumkumbuka Mwalimu Nyerere na wengi wametengeneza hashtag, kuna hashtag imetengenezwa inasema, uh, hashtag dia Nyerere na kuambia wengi wametoa maoni, hasa ikikumbukwa wakati huu siasa nazo zimetia fora na zimeshika kasi katika nchi ya Tanzania na kwa kweli maoni tofauti yametolewa. Lakini labda pengine wewe ungetaja nini kuhusu Mwalimu Nyerere? ah, kipindi hiki ni ni kizuri maanake sasa hivi ni kipindi cha uchaguzi na kama unavyoona katika baadhi ya ya mitandao ya kijamii wana blog kila siku wanajaribu kuweka vipande vidogo vidogo vya sauti ya Nyerere katika hotuba zake alizotoa kuhusu nani anafaa kuongoza Tanzania, chama gani kinaweza kuwa kitaweza kutoa rais mzuri. Kwa hiyo ni wakati mzuri sasa hivi, naendana kabisa Nyerere Day na kuwakumbusha watu kwamba ni nani wamchague, ni vitu gani ambavyo Mwalimu Nyerere alikuwa akivizungumzia wakati wa uhai wake kuhusu uadilifu. Kwa mfano, hapa kuna jamaa anajulikana kama Stephen Stephen Malosha A akiandika kwenye mtandao wa Twitter, anasema kwamba amani na umoja ni baadhi ya yale ambayo uliyatetea ya, uli ulipokuwa hai na tutazidi kukukumbuka kwa hayo. kwa, Kwa hivyo kama unavyosema, unaona kwamba Nyerere bado anaendelea kuishi E, anaendelea, yeah, kuishi kwa sababu hata kwenye majukwaa ya kisiasa kuna baadhi ya nyakati hawa wagombea wanapozungumza huwa wengine wanaamua kumtaja Mwalimu Nyerere maanake wanaona wakimtaja Nyerere na wao labda wako katika mwelekeo ule ule aliokuwa nao Mwalimu Nyerere. mm -hmm. Vimani never ever ndivyo wanajiita huu jamaa, Vimani never ever <laughs> kweli, watu wana majina. anasema mm. Sasa ndio wakati wa kuiga maadili tulioachiwa na Mwalimu Nyerere maana yake maadili yake yatatushika pamoja, yatatushikamanisha sisi wote Watanzania licha ya kuwa tuna tofauti za kisiasa. Ushauri mzuri sana kutoka kwa ule jamaa, naye Michael Paul Baruti anasema, sasa ndio wakati wa kuwajibika na kuheshimu nchi yetu na kujua kwamba nchi yetu ni muhimu kuliko tofauti zetu za, za kisiasa. Ni maneno mazuri ya e, ni vizuri na ni vizuri kumkumbuka mwalimu Nyerere wakati huu kwa sababu mwalimu Nyerere kwa kweli ameijenga Tanzania katika misingi ambayo hamna maswala ya kuzungumzia ukabila na nini watu, kila mtu akikutana hamulizi wewe ni kabila gani, wewe ni nani, wanajulikana wote ni Watanzania tu. Hiyo kwa kweli ameweza kuiendeleza, na mpaka leo bado ipo mm -hmm. Kwa hiyo nadhani amefanya jambo moja ambalo watu wengi wanalikumbuka mpaka leo hii, na, na, na wasikilizaji wengi labda watauliza watu, je kwani watu walikuwa wanasema mambo mazuri tu kuhusu kuhusu Mwalimu Nyerere, na ni kweli, kwa sababu tukiangalia hususan kwenye Twitter, kwa hiyo mm, hashtag kama alivyosema Kamau ya dia Nyerere ni, ni kama huyu bwana anajulikana kama Ibrahim Abioye katika Twitter, anasema maneno mawili tuwasema, Afrika inakupenda. Mm. uh, lakini kumalizia katika pali nilipo na, na, na, cheki kwenye, kwenye Twitter, uh, kuna mmoja anajulikana kama kijana na kura yako, anasema kwamba Mzee umemisi vitu vingi, dunia imebadilika. Sasa hivi kuna flat screen, kuna <laughs> smartphone, kuna whatsapp <laughs> <laughs> <laughs> nakwambia kweli, mzee amekosa twitter na whatsapp na <laughs> <laughs> facebook. na, na kama tungekuwa na muda tungeongea. Wengi wamesema mambo mengi, lakini mambo tutazidi kuyaangalia. Naona ni wakati wa kupata muktasari wa habari. Maafisa wa Marekani wanasema hawaoni mkakati wowote wa uingiliaji kati kijeshi wa Rusia nchini Siria isipokuwa msaada wa muda mfupi kwa jeshi la rais, ba, ba, la Rais Bashar al Assad ambalo litashindwa na kuingiza Mosco katika mivutano. Mamia ya wanajeshi wa Israel wameungana na polisi katika maeneo mbalimbali kote nchini humo leo Jumatano, wakati mamlaka ikijaribu kusitisha wimbi la Wapalestina kuchoma visu watu na kuwafanya mashambulizi mengine. Baba Mtakatifu Francis ameomba msamaha usio wa kawaida kwa kadhia ambazo zimehusisha kanisa Katoliki baada ya kuhusishwa kwa wakuu wa kanisa au viongozi wa dini katika kashfa hizo. Akiongea mjini Rome mwanzoni mwa mkutano wake wa kila wiki na waumini hivi leo, Baba Francis amesema ameomba msamaha kwa jina la kanisa kwa kadhia ambazo hivi karibuni zimeikumba Rome na Vatican. Tunakushukuru sana kwa kusikiliza VOA alasili ya leo na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo Haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa mwenzangu Hadijariami ya mwelekezi Des pamoja na mimi Harrison Kamau hapa studioni, niko naye eh, PMJ Muridhi pamoja, tukisema kwa heri na tuonane katika matangazo mengine.