Kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Habari gani popote ulipo, ni saa kumi na nusu jioni, ikiwa ni Alhamisi Oktoba 15 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express, tume ya kitaifa inayoshughulikia huduma katika idara ya polisi yasimamisha baadhi ya maafisa wa polisi kutokana na tuhuma za ufisadi nchini Kenya. Wale walio na makosa wataondolewa na wengine watapewa nafasi ya kurudi ili wajieleze. Ni mwenyekiti wa tume ya huduma kwa polisi, Johnson Kavuludi. Mimi ni Mkamiti Kibayasi, na hii ni VOA Express na mimi ni Harrison Kamau. Nao Wakenya waelezea hisia zao baada ya hatua hiyo ya kuwasimamisha kazi maafisa wa juu wa polisi. Hawakurudisha hizo pesa, hizo pesa serikali kama na waliwashika wahongo, walirudisha pesa? Hawakurudisha pesa, walikawa na pesa, bado wako nayo pesa. Wapi? Kwa mfukoni mwao. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa naye mkamiti Kibayasi. Chansela wa Ujerumani Angela Merkel anasema Ulaya lazima ishirikiane na Uturuki katika kukabiliana na mgogoro wa wahamiaji, mmiminiko mkubwa kwa Ulaya magharibi wa wanaotafuta hifadhi tangu vita vya pili vya dunia. Akizungumza kwenye baraza kuu la bunge hii leo, Bibi Merkel amesema Uturuki ni kituo kikuu cha wahamiaji wengi wanaoelekea magharibi. Amesema Ulaya na Uturuki lazima wafanye kazi pamoja kuboresha hali katika maeneo mahala ambako wahamiaji wanatokea. Meko anatarajiwa kuhudhuria mkutano wa viongozi wa umoja wa Ulaya mjini Brussels hii leo ambapo watazungumzia mgogoro wa wahamiaji. Rais wa Russia Vladimir Putin ameshutumu msimamo wa Marekani kwa mgogoro wa Rusia si wa kujenga baada ya Washington kukataa kushiriki kwenye mashauriano ya pamoja ya ngazi ya juu kuratibu harakati za kijeshi nchini Siria. Matamshi hayo yamekuja siku moja baada ya Marekani na Russia kukamilisha duru ya tatu ya mazungumzo ya ngazi ya chini juu ya kanuni za shughuli zao kwenye anga ya Syria mahala ambako nchi zote mbili zinafanya kampeni tofauti za mashambulizi ya anga. Rais wa Marekani Barack Obama anatarajiwa kutangaza leo kwamba atafanya kwa kasi ya polepole mpango wa kuondoa vikosi vya jeshi la Marekani kutoka Afghanistan uliotarajiwa kufanyika mwaka ujao. Ofisa mmoja mwandamizi kwenye utawala ambaye hakutaka jina lake kutajwa anasema rais ataendelea na idadi ya sasa ya wanajeshi waliopo katika eneo la vita nchini humo ambao ni 9800 hadi mwaka 2016 kabla ya kupunguza idadi hiyo kufikia 5500 wakati anapoondoka madarakani mwaka 2017. Obama aliahidi mwaka jana kuondoa vikosi vyote vya wanajeshi wa Marekani kutoka Afghanistan ifikapo mwishoni mwa mwaka 2016. 6 isipokuwa kubakisha kiasi kidogo cha wanajeshi 1000 kwenye ubalozi wa Marekani mjini Kabul, akisema ulikuwa muda muafaka kwa Marekani kugeuza ukurasa juu ya vita vilivyoanzishwa mwaka 2001 kujibu mashambulizi ya kigaidi kwa Marekani. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kundi la Taliban la nchini Afghanistan linasema lipo tayari kuanza mashauriano yenye maana ya kumaliza vita iwapo madai yao yote halali yanafikiwa. Kumaliza mapigano, tupo tayari kufanya mashauriano kamili na pande zote zenye wasiwasi wasi, inasema taarifa iliyotolewa na kitengo cha habari cha uasi wa Kiislamu hii leo. Taarifa ilirejea kusema kwamba ukaliaji kimabavu unaoongozwa na Marekani nchini Afghanistan ni vyema umalizwe kwa njia zote zile iundwa serikali ya Kiislam, kusiwepo uingiliaji kati ya nchi ki, za kigeni katika masuala ya Afghanistan. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anajiandaa kwenda Mashariki ya Kati kubuni njia za kurejesha utulivu kufuatia wimbi la ghasia kati ya Wapalestina na Waisrael. Miongoni mwa ghasia za karibuni, polisi wa Israel jana alimuua Mpalestina mmoja ambaye alimchoma kisu mwanamke mmoja wa Israel mwenye umri wa miaka sabini nje ya kituo kikuu cha mabasi mjini Jerusalem. Mpalestina mwingine aliwawa wakati akijaribu kumchoma kisu ofisa polisi mmoja mmo mlango wa kuingilia Old City mjini Jerusalem. Na Prince Ali bin Al Hussein wa Jordan ametangaza kuwania urais wa katika shirikisho la kandanda duniani FIFA, katika uchaguzi ujao, ili kuchukua wadhifa wa kiongozi ambaye amekumbwa na matatizo katika shirikisho hilo. Prince Ali makamu rais wa zamani wa FIFA, alitoa tangazo hilo leo Alhamis, akisema ana imani kwamba taasisi hiyo inaweza kuibuka kutoka katika kadhia inayoikabili katika kipindi hiki kigumu, huku hadhi yake ikirejeshwa. Amesema FIFA inahitaji uongozi sahihi kulisaidia kupata tena heshima yake amesema anaunga, anaunga mkono vyama vya takriban vyama vitano vya kandanda ambavyo ni wanachama wa FIFA, moja ya kanuni ambazo zinatakiwa kuzitumia ili kuwania urais. Hakuvitaja vyama hivyo. Jioni njema, tukiendelea kusafiri na VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, hebu tutazame habari ambayo tumeipa kipaumbele siku ya leo na ni kwamba maafisa waandamizi wa polisi wapatao sitini wamesimamishwa kazi nchini Kenya kufuatia hatua ya tume ya huduma kwa polisi iliyobuniwa na katiba mpya iliyopitishwa mwaka wa 2010. Kwa jumla, maafisa wakuu wa kuwa polisi waliokaguliwa mbele ya vikao vya tume hiyo ni zaidi ya 1200 na wamefutwa kazi. Mwandishi wetu Joseph Kioko ameandaa taarifa zaidi kutoka Mombasa. Tume ya National Police Service hapa Kenya iliendesha zoezi la ili kukagua maafisa waandamizi tangu Juni mwaka jana wa 2014. Baadaye ripoti ya uchunguzi ilikabidhiwa kwa serikali ukiwepo uchunguzi kuhusu ulaji rushwa, uzembe au hata kupandishwa vyeo. Katika tangazo lililotolewa leo kwa vyombo vya habari, mwenyekiti wa tume hiyo ya huduma kwa polisi Johnson Kavuludi amesema waliotimuliwa kazini ni maafisa 63 huku wengine 29 uchunguzi ukiwa bado unaendelea. Amesema kuwa sababu moja ya kuwatimua maafisa hao ni kwamba hawakuweza kutekeleza majukumu yao ipasavyo wakati zoezi la kuwakagua maafisa waandamizi wa idara ya polisi hapa Kenya. Sauti ya Amerika ilizungumza na Bwana Kavuludi. wale ambao nidhamu yao na utendakazi wao na mambo mengine ambayo ni ya, ya muhimu kufuatia utaratibu wa polisi. E, tumeifuata tunadhani kwamba wao watangojea wakati ambapo matokeo e, yatatolewa rasmi. Wale walio na makosa wataondolewa na wengine watapewa nafasi ya kurudi ili wajieleze. Kazi yetu siyo ile ya kutoa command na control kwa Police Service, ila kuangalia masuala ya human resource: uajiri wa maafisa wa polisi, nidhamu ya maafisa wa polisi, uhamisho wao na kupandishwa vyeo. Ukaguzi huu ulikuwa na hisia kali zaidi, kwani baadhi ya vikao ambavyo nilishuhudia, wakuu wa polisi wakiojiwa walitokwa na machozi mbele ya umma. Na sasa waliosimamishwa kazi ni pamoja na maafisa wa vyeo vya Senior Superintendent pamoja na manaibu wao. Ripoti ya tume hii ya National Police Service inasema kwamba idara ya trafiki imebainika kuwa na maafisa wa idara hiyo wanaojihusisha pakubwa na ufisadi wa mamilioni ya pesa kupitia huduma maarufu hapa Kenya, huduma ya M-Pesa. Kwa sasa, majasusi kutoka tume ya maadili na kukabili ufisadi wanaonekana mara nyingi wakiwakamata maafisa wa idara ya trafiki kwa madai ya kukusanya pesa za magendo kutoka kwa uchukuzi barabarani. Kutoka Mombasa, ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti Amerika. Express mwenyekiti wa TASEO waangalizi tunaendelea vizuri. Moja kwa moja kutoka Nairobi tuingie kule Tanzania, ambapo muungano wa mashirika kumi na saba ya kijamii yanayojihusisha na uchaguzi mkuu nchini Tanzania yametoa ripoti yake ya uchaguzi Tanzania. Dina Chahali anatupa ripoti zaidi kutoka Dar es Salaam mwenyekiti wa TASEO waangalizi hao wa uchaguzi wa ndani kutoka taasisi za kijamii nchini Tanzania, Martina Kabisama amesema kwamba mpaka sasa zikiwa zimebaki siku kumi kufanyika uchaguzi mkuu hapo Oktoba 25 mwaka huu, kuna watanzania ambao hawana uhakika kama watapiga kura. Mpaka kufikia wakati wa uchaguzi tutakuwa tumeshapeleka waangalizi wasiopungua elfu tatu mm. mm. kwenye vituo vya kupigia kura. Sasa hivi wako tu katika yale majimbo. Jambo la kwanza ambalo tumeendelea kuliona huko ni kwamba bado watu wengine hawajawa na hakika kama watapiga kura, kwa sababu hawawe hawakuweza kuhakiki majina yao, kwa sababu kujiandikisha, hiyo taarifa iliyotoka kuitoa mm, Dr. Bisimba, sasa hivi kule kujiandikisha kwenye BVR ilikuwa ni kitu kingine, na kwenda kuhakiki ni kitu kingine, na kwenda kupiga kura ni kitu kingine. Kwa hiyo sasa hivi watu sawa, wanavita vikatio zile shahada za kupigia kura, watu wanavyo laki bili ambao wanazidi zaidi ya milioni moja. Lakini kama kuna mtu anaona ameonewa, basi ana nafasi ya kukata rufaa kwenda katika eneo alilojiandikishia. Kuna ofisi kule, kwenye ofisi ya mkurugenzi maeneo, unaweza ukaenda, waende wakaone wanatatua namna gani hizo shida zao. Naye Dr. Helen Kijo Bisimba, mkurugenzi mtendaji wa Kituo cha Sheria na Haki za Binadamu, amesisitiza kwamba utaratibu usioridhisha uliotumiwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi wakati wa uandikishaji wa wapiga kura kwenye daftari la kudumu la wapiga kura kwa mfumo mpya wa bivyara umechangia kuwepo matatizo ya kutofahamu vyema idadi ya watu watakaoweza kupiga kura licha ya kwamba wamejiandikisha katika daftari hili. Zoezi pamoja na kwamba lilikuwa ni zoezi zuri, lakini limekuwa na mambo mengi ambayo yalihitaji marekebisho kabla na hata baada, kwa sababu mpaka sasa hivi hatujaona lile daftari lenyewe na idadi ya wale watu walioandikishwa. Na watu wengine wamejaribu kufuatilia, wakati walivyokuwa wamelitoa daftari, wakakuta majina yao hayapo. Kwa hiyo haya yote ni mambo ambayo tumeona kama ni mapungufu makubwa katika hilo daftari, uandikishwaji wa hilo daftari la wapiga kura. Na kama daftari la wapiga kura likiwa lina mashaka na wasiwasi kama hivyo, tuna wasiwasi kama kweli uchaguzi wetu utakwenda kuwa huru Watendaji wakuu hao wa mtandao wa waangalizi wa uchaguzi nchini Tanzania, TASEO, wamependekeza kwamba tume ya taifa ya uchaguzi nchini Tanzania ifanye marekebisho katika changamoto zilizojitokeza kwenye daftari la kudumu la wapiga kura ili kuhakikisha watanzania waliojiandikisha kupiga kura wanatumia haki yao hiyo ya msingi ya kuchagua viongozi wanaowataka ifikapo Oktoba 25 mwaka huu. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kumbuka, yote haya waweza ukayapata kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com na pia kwenye Instagram ya VOA na Facebook, na mambo yanakuwa sawa kabisa. Anatazama namuona kwamba Laki Dube kutoka Afrika Kusini anakuja kwa njia polepole, na kibao my good girl. Hebu tupate mambo ndani ya VOA express Hapa si, studio studio, anakwambia <laughs> la Kidube, huyu jamaa matata na... mambo mazuri kabisa katika VOX Express, na nyimbo hizi mkamiti, wakati mwingine za kukumbusha nini, hazikukumbushi Afrika na ukawa na ile feeling ya Kiafrika kweli muda wote? nakumbuka nasikia na, kabisa kama niko Afrika ya Kusini. Lakini hata hivyo wacha tutazame hoja kwa hoja <gibu> mambo nayo yanaendelea kule nchini Kenya. <gibu> Kuna nini huko nchini Kenya nchini le? Kenya, kutokana na hatua ya serikali ya Kenya kuwafuta kazi baadhi ya maafisa wa ngazi za juu katika idara ya polisi. Nimezungumza na wananchi Isaac Thuku na Dalmas Lelei ambao wanaelezea hoja zao kuhusu iwapo hiyo ndio hatua mwafaka ya kupambana na ufisadi. Hebu tusikie hoja zao hao kuna wengine wadogo, kuna wakubwa wako kushinda hao. Kuna wengine wanapewa pesa kwa njia ya mkono, hiyo ni pribari za mkono. Hiyo hao hawajapatikana na mpesa, hao hawajashikwa, hawajafutwa kazi. Mbona sasa wafuta wachache na wengi wapo, wako na ufidaji mingi sana kushinda hata hao wakubwa wa polisi wenyewe? Mbona wasifute kazi wale wadogo, wale mashinani? Mbona wasifute kazi? haupewa pesa hongo mimi ninaunga serikali yetu mkono 100%. Maanake, hebu angalia hii corruption imekuwa kwa muda mrefu okay. Sasa tuko mwaka 2015 na hatujaiona tendo kama hili limefanyika hapo awali, lakini sasa tumeona serikali imejitolea, ime make a move ya kuanza kuonyeshana kwamba wanafanya vita dhidi ya ufisadi sana, kwa maana kama hapo watenda hadi kule juu kabisa, wale wale wale wale wale wale wale wale wale wale hawakurudisha hizo pesa. Hizo pesa serikali kama waliwashika na ma, hawakurudisha pesa, au walikaa na pesa, bado wako na hiyo pesa? Wapi? Kwa mfukoni mwao. Wasema tu ndio tutawapi kazi au tuta kazi, lakini pesa zinaenda wapi? Hapanaa, ndugu yangu, hata tukisema kwamba tunajaribu kufanya warudishe pesa zile ambazo wameiba na nini, haitatusaidia kwa vyo vyote. Hapa tunataka tukuwe na mtazamo mmoja kwamba njia tunayoangalia, tunaangalia njia ya kwenda mbele eh? na hii serikali inajaribu kutengeneza mambo kwamba nini, from tuachane kwa na mambo ya nyuma hayo, kama waliba pesa, wengine watashikwa, wengine azito wafaidi, lakini kutoka sasa kwenda mbele, tunashukuru serikali kwa hiyo mambo nini, nini. Na serikali mrudisha hawa kazi polisi, hata hao walikuwa wanatafuta pesa sijienda wapi? no, no, no. Hiyo hiyo mtazamo wako ni, ni, ni, ni duni, maanake kama niipo basi, polisi wote kazi mwandika fresh mwandika wengine basi kama mtaka hivyo tupe polisi yote kwanza jimbo. Ah, kwa nini ndipo kwanza tena? Ni hizi excuse me And my Andrew friend, eh, progress tunaangalia, tunasema nini? Tunaangalia sasa, you know? Ah, hivyo kile ambacho serikali imefanya saa hii ni ni, ni hatua kwa mimi mwenyewe Hakuna kitu imefanywa hapo, ni kama kuchukua maji kwa kikombe umwaga katikati ya bahari. Hakuna ufisadi serikali imeimaliza, ufisadi iko kila mahali, kutoka polisi, kazi zote za serikali ya... na msikilizaji, unaendelea kusikiliza Vio Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Baada ya kupata hoja kwa hoja, sasa ni wakati wa kupata maakuli. Moja kwa moja tunaelekea jikoni, anatupeleka mwandishi wetu Libet Abdede kutoka Mombasa. Wiki iliyopita katika kipindi cha mapishi tuliandaa bajia. Bajia ni viazi ambavyo vinaweza tumiwa kama kiamsha kinywa vikiandamana na chai ama vinaweza kuliwa wakati wa jioni kabla ya chajio. Hivi leo tutakuwa tukiandalia pilipili, kiambatanishi ambacho hutumiwa kula hizo bajia ama viazi. Hapa nakutana na mama mmoja ambaye atatupatia maelezo. Naitwa Selin Ibande. Tuelezee, tunapotengeza hii pilipili tunahitaji nini na nini na nini Kuandaa pilipili tunahitaji tomato sita, kitunguu maji kimoja kitungu saumu, utachukua kama tembe nne, tangawizi mbichi, na dawa ya pilau, na pilipili sita, au masala. Masala ni pilipili iliyosagwa. Hii pilipili, tomato yako mwanzo unaiosha vizuri, alafu na pili, zile tomato unakatakata unaweka kwa bakuli kisafi, alafu hizi kitungu maji unachanganya. Hii kitungu maji kitungu saumu na tangawizi unachanganya na dawa ya pilau, si dawa ya, ya pilau ya unga, zile za tembe unabonda bonda we, mpaka hadi iwe laini. Ukishatwanga mpaka ikakuwa laini isiwe na chembe chembe, mafuta yako unabandika, una kwa sufuria, unatia hizo vitu vinne kwenye sufuria. Ukishaweka hivyo, unakaanga mpaka inakuwa brown Ikishakuwa brown, unatia unachukua ile tomato zako ulikuwa umezikatakata vizuri, unazitia humo ndani. Unaitia chumvi kiasi tu, unaweka hapo ndani, unaendelea tu na koroga ama hata ukiweka chumvi, alafu ufunike ile mvuke tu itaivisha mpaka itakuwa laini, lakini usiache ikaungua, ikashika chini. Ukishakuwa laini, ukiona iko tayari, unaweza kuweka pilipili mbichi au masala. Masala ni pilipili iliyosiagwa na wakati, kama ni pilipili mbichi, unaziweka zikiwa ziko hivyo, ama unazikatakata kwanza. Unazikatakata pia unazibondabonda, ndio mtu asijue ni pilipili. Lakini ukitaka hii iwe na kala ya kupendeza, utumie masala. Sasa tukishaianda hivyo, unaipika labda kwa muda gani kisha uepue? Yategemea na moto ile, kama unatumia gasi ama unatumia jiko. Hiyo ni kama dakika kumi, na usisahau hiyo, hizo pilipili kama ile tomato, kuna tomato zingine ziko dry. Kama unaona hiyo tomato aina ninio, aina ninio kidogo, utatia tu maji kidogo tu, utaweka maji maji ijae kwa sufuria kidogo tu, iwe nzito. Kishafanya hivyo, hiyo ninio yako itakuwa iko tayari. Waweza kuandaa na biriani, waweza kuandaa na pilau, waweza kuandaa na viazi karai ama nabaajia, nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka Mombasa. mimi ni Liberty Adede, nakuambia mambo yanaendelea vizuri ya ndani ya VOA Express. Ah, kwa upande wangu wa kulia naona Bmj Mraidhi amejiandaa kwelikweli kutuletea mambo yanavyovuma mitandaoni. kazi kwako kweli kabisa Kamau. Niko hapa nikitizama kijikompyuta changu na kupekua kupekua pekua nione ni yapi yamejili katika mitandao. E, kama mlivyosikia wasikilizaji, kufuatia kufutwa kazi kwa maafisa 63 wa ngazi za juu nchini Kenya katika idara ya polisi. A, hali hiyo imeendelea kuibua mjadala katika mitandao hususan kwenye Facebook, Twitter na kadhalika, Instagram. Ni kama walivyosema katika hoja kwa hoja na pia mwandishi wetu Josephat Kioko alivyowaarifu ni kwamba mwenyekiti wa tume ya kitaifa ya utumishi wa polisi nchini Kenya ametangaza kung'atuliwa kwa maafisa hao baada ya kile alichokiita uchunguzi uliodhihirisha kwamba wamekuwa wakila rushwa kupitia kwa maafisa wa ngazi za chini, huku wengi wao wakitumia njia kubadilisha ya kubadilisha fedha ya M-Pesa. Wengi kwenye mitandao wanahoji au wanashindwa ni kwa nini iwapo tume hiyo iko na ushahidi wa kutosha wanaoshukiwa hawakufunguliwa mashtaka kama inavyofaa. Moses Kagongo akiandika kwenye mtandao wa Facebook anasema iwapo hakika wamefumaniwa na kupatikana na hatia, sheria inafaa ifuate mkondo kama ilivyo desturi kwa walaghai wengine. Kwenye Twitter bwana mmoja anaonekana kumkejeli msemaji wa kitaifa wa polisi wa utawala, Masud Mwinyi ambaye ni mmoja wa wale ambao wameorodheshwa, akiuliza akijulikana kama kaloki J, anasema anauliza sasa, iwapo msemaji wa polisi ako mashakani ni nani atawasemea? E, kumbuka ni baadhi tu ya maoni kuhusu masuala ambayo yanaendelea kutanda kwenye mitandao. E, wewe pia msikilizaji, unaweza kuchangia kwa masuala yao hayo ambayo yako mitandaoni na kuyaandika maoni yako kwenye mtandao wetu wa Facebook, yaani www.facebook.com uh, mkwaju VOA Swahili. Unaweza pia ukachangia kupitia mtandao wa Twitter. Utume ujumbe wako kwa VOA Swahili nasi uende tukayasoma baadhi ya maoni yako kuhusu maswala yanayojiri kwingineko. Uchaguzi wa urais nchini Tanzania unazidi kutoa cheche katika mitandao ya kijamii. Swala la watu wangapi waliosajiliwa kama wapiga kura bado linaendelea kuzua hisia tofauti tofauti huku tume ya uchaguzi nchini humo ikisema kwamba uh, uh, ni watu milioni 22.7, tu ambao wameorodheshwa kama wapiga kura. Amina Bakari anasema ni mkazi wa Tanzania, anauliza kwenye Facebook, kwa nini idadi hiyo ni tofauti na ile iliyotangazwa mwezi jana? Basi uh, tunakoma hapo kwa leo. Usikose kujiunga nasi hapo kesho, tukichambua zaidi yaliojiri mitandaoni. mimi ni na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Chancela wa Ujerumani Angela Merkel anasema Ulaya lazima ishirikiane na Uturuki katika kukabiliana na mgogoro wa wahamiaji. Mmiminiko mkubwa wa Ulaya Magharibi wa wanaotafuta hifadhi tangu vita vya pili vya dunia. Rais wa Rusia Vladimir Putin ameshutumu msimamo wa Marekani kwa mgogoro wa Siria si wa kujenga, baada ya Washington kukataa kushiriki kwenye mashauriano ya pamoja ya ngazi ya juu kuratibu harakati za kijeshi nchini Siria. Rais wa Marekani Barack Obama anatarajiwa kutangaza leo kwamba atafanya kwa kasi ya polepole mpango wa kuondoa vikosi vya jeshi la Marekani kutoka Afghanistan jwa kufanyika mwaka ujao. Kundi la taliban la nchini afghanistan linasema lipo tayari kuanza mashauriano yenye maana ya kumaliza vita, iwapo madai yao yote halali yanafikiwa. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza ala asili ya leo. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo Mary Mgawe, mwelekezi Dwayne Collins. Mimi ni Harrison Kamau nikiwa na BMJ Muridha Muridhi, pamoja na Mkamiti Kibayasi toka Washington, tukikuaga na kusema kuwa na jioni njema. This program has come to you from the Voice of America, Washington.