Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Langu jina Harrison Kamau na mimi ni Meri Mgawe. Tunawakaribisha katika matangazo yetu ya leo Alhamisi, Oktoba 15 mwaka 2015, ambapo tunasikika pia katika masafa mafupi mita band 19 na 22 na, na 107.5 FM Nairobi, Kenya, vilevile 94.9 Bujumbura, Burundi. Karibu sana <mulia> Na katika habari zetu hivi leo, mjadala mkali waibuka nchini Kenya kufuatia hatua ya bunge kupitisha mswada unaolenga kuwaadhibu wanahabari. Tunaona kuwa vyombo uh, vya habari na pia uhuru wa waandishi wa habari itadhulumiwa, na tumekataa kata, katakata. Na chama tawala nchini Burundi cha laumu watangazaji wa habari wa kimataifa walioko nchini humo kwa kutoa habari zisizokamili kuhusu hali nchini humo. Baadhi ya mashirika ya habari ya kimataifa na redio walieneza taarifa za uongo walizopewa na washirika wao waliopo nchini Burundi. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia kwenye matangazo yetu, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Mary Mgawe. Mwenyekiti mwenza wa vyama vinavyounda Umoja wa Katiba ya Wananchi UKAWA huko nchini Tanzania, Dr Emmanuel Makaidi amefariki dunia leo katika hospitali ya Nyangao mkoani Lindi. Taarifa kutoka hospitali ya Nyangao imethibitisha kifo cha Dr Emmanuel Makaidi ambaye pia alikuwa akigombea ubunge anayewakilisha UKAWA katika jimbo la Masasi mjini kupitia chama chake cha NLD. Kifo cha Dr Emmanuel Makaidi, kinachodaiwa kutokana na shinikizo la damu, kitasababisha pia kuahirishwa kwa uchaguzi wa ubunge katika jimbo la Masasi kama ilivyotokea kwa majimbo mengine manne yaliyopoteza wagombea kupitia vyama mbalimbali, ambayo ni jimbo la Lushoto, mgombea wa CHADEMA; Ulanga Mashariki, mgombea wa CCM; jimbo la Arusha, mgombea wa ACT; na jimbo la Handeni, mgombea wa CCM. Chama cha edi... NLD kimejiunga na Ukawa kuungana na vyama vya CHADEMA, NCCR Mageuzi na CUF, ambapo wamesimamisha mgombea mmoja wa urais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania, pamoja na kuachiana majimbo kadhaa ya udiwani na ubunge. Bunge la Kenya limepitisha mswada wa sheria wenye nia ya kuwaadhibu waandishi wa kuwa habari wa wa wanaotangaza au kuchapisha habari zisizowafurahisha wabunge. Hii ni mara ya pili kwa bunge la taifa mjini Nairobi kupitisha mswada wa sheria wenye nia kama hiyo. Iwapo Rais Uhuru Kenyatta ataidhinisha mswada huo wa sheria, hii inamaanisha kwamba waandishi wa habari wa nchini Kenya watakuwa hatarini, kwa sababu watachukuliwa hatua kali ya kisheria wakiandika habari zisizowapendeza wanasiasa na hasa wabunge ifa kamili utaisikia katika matangazo haya. Na rais wa Marekani Barack Obama anapeleka wanajeshi wa Marekani nchini Cameron kufanya upelelezi wa anga kwa wanamgambo wa Boko Haram. Mkamiti Kibayasi anasoma ripoti ya mwandishi wetu. Wanajeshi hao wamealikwa na serikali ya Cameron kama sehemu ya juhudi kubwa za kimataifa za kusitisha kusambaa kwa ghasia za wenye misimamo mikali huko Afrika Magharibi. Ili kuweka sawa kuhusu wanajeshi wa Marekani ambao wamepelekwa nchini Cameroon, wana silaha, lakini wana silaha kwa malengo ya kujilinda na kwa usalama wao hawatakuwa huko kwa ajili ya mapambano. Umuhimu wa hatua za kimataifa umekuwa wa dharura zaidi wakati kundi la Boko Haram na taasisi nyingine zinaongeza harakati zao za ghasia. Ripoti ya Marekani iliyotolewa hivi punde inasema vitendo vya Boko Haram na makundi mengine yenye msimamo mkali pia yanaleta tishio la muda mrefu kwa uhuru wa kidini. Kamerun ni sehemu ya jeshi la kieneo linalopambana na kundi la Boko Haram ambalo linataka kuunda taifa lenye msimamo mkali wa kiislamu kaskazini mwa Nigeria. Ofisa mmoja wa ulinzi wa Marekani amesema wanajeshi wa Marekani watakuwepo nchini Kamerun kwa muda wowote wa ambao watatakiwa kuwepo huko. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama anatarajiwa kutangaza leo kwamba atafanya kwa kiasi polepole mpango wa kuondoa vikosi vya jeshi la Marekani kutoka Afghanistan uliotarajiwa kufanyika mwaka ujao. Ofisa mmoja mwandamizi kwenye utawala, ambaye hakutaka jina lake kutajwa, anasema rais ataendelea na idadi ya sasa ya wanajeshi waliopo katika eneo la vita nchini humo, ambao ni 9800 hadi mwaka 2016 kabla ya kupunguza idadi hiyo kufikia 5500 wakati atakapoondoka madarakani. Obama aliahidi mwaka jana kuondoa vikosi vyote vya wanajeshi wa Marekani kutoka Afghanistan ifikapo mwishoni mwa mwaka elfu mbili kumi na sita isipokuwa kubakisha kikosi kidogo cha wanajeshi elfu moja kwenye ubalozi wa Marekani mjini Kabul akisema ulikuwa muda mwafaka kwa Marekani kugeuza ukurasa juu ya vita vilivyoanzishwa mwaka elfu mbili na moja kujibu mashambulizi ya kigaidi kwa Marekani. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anajiandaa kwenda Mashariki ya Kati kubuni njia za kurejesha utulivu kufuatia wimbi la ghasia kati ya Wapalestina na Waisrael. Miongoni mwa ghasia za karibuni, polisi wa Israel jana alimuua Mpalestina mmoja ambaye alimchoma kisu mwanamke mmoja wa Israel mwenye umri wa miaka sabini nje ya kituo kikuu cha mabasi mjini Jerusalem. Mpalestina mwingine aliuawa wakati akijaribu kumchoma kisu ofisa polisi mmoja kwenye mlango wa kuingilia Old City mjini Jerusalem. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel anasema Ulaya lazima ishirikiane na Uturuki katika kukabiliana na mgogoro wa wahamiaji, mmiminiko mkubwa kwa Ulaya magharibi unaotafuta hifadhi tangu vita vya pili ya dunia. Akizungumza kwenye baraza kuu la bunge hivi leo, Bibi Merkel amesema Uturuki ni kituo kikuu cha wahamiaji wengi wanaoelekea magharibi. Amesema Ulaya na Uturuki lazima wafanye kazi pamoja kuboresha hali katika maeneo mahala ambako wahamiaji wanatokea. Makela anatarajiwa kuhudhuria mkutano wa viongozi wa Umoja wa Ulaya mjini Brussels hivi leo ambapo atazungumzia mgogoro wa wahamiaji. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC, tukiendelea kuchanganua mambo kutoka maeneo yote ulimwenguni. Moja kwa moja, tuelekee kule Kenya, ambapo kumekuwa na maoni na hisia mbalimbali nchini humo kufuatia hatua ya bunge la taifa hilo kupitisha mswada wa sheria wenye nia ya kuadhibu waandishi wa habari wanaotangaza au wa kuchapisha habari zisizowafurahisha wabunge wa bunge. Mwaigi Konyo ana ripoti kamili kutoka Nairobi. Hii ni mara ya pili kwa bunge la taifa hapa mjini Nairobi kupitisha mswada wa sheria wenye nia ya kuwachukulia hatua kali waandishi wa habari wanaotangaza au kuchapisha habari za bunge zisizowafurahisha wabunge. Iwapo Rais Uhuru Kenyatta ataidhinisha mswada huu wa sheria, hii inamaanisha kwamba waandishi wa habari nchini Kenya watakuwa hatarini, kwa sababu watachukuliwa hatua kali ya kisheria wakiandika habari zisizowapendeza wanasiasa na hasa wa bunge na kulingana na mswada huu wa sheria, mwanahabari atakayepatikana na hatia ya kuchapisha au kutangaza habari zisizo sahihi kuhusu masuala ya bunge huenda akatozwa faini ya shilingi laki tano au kifungo cha miaka miwili au zote mbili kwa namna pamoja. Hata hivyo, baraza kuu la waandishi wa habari pamoja na makundi ya kidini yamepinga vikali mswada huu wa sheria. Pia wananchi wa kawaida wamekasirishwa na mswada huu wa sheria. Miti ya pili imetufungia, hatuwezi sema lolote, na we want the government iweze kutoa hii kafuri, kwa kutoa hiyo miti ya pili ama kurekebisha hiyo miti ya pili, iko mzuri nde, tutoke under secrecy. At the moment, we are under secrecy. Hatujafurahi jaribishwa kabisa na uh, ile memorandum rais alituma mpaka kwa bunge ili ifanyiwe marekebisho. Tunaona kuwa vyombo uh, vya habari na pia uhuru wa waandishi wa habari itadhulumiwa na Kata, kata, kata. Mswada kama huo ulikuwa umewasilishwa hapo awali katika bunge lakini Rais Uhuru Kenyatta alikataa kutia saini mswada huo. Bunge imefanya kazi yake, itakuja kwamba tukiona kuna mambo mengine ambayo inastahili tubadilishe, tutafanya kazi pamoja na wajumbe na other stakeholders kuhakikisha ya kwamba mambo yamebadilishwa kama inatakikana ibadilishwe, na ndio tuwe tunafuata katiba kikamilifu, na hivyo tutafanya lakini nataka pia watu wa midia washike haya. Na taarifa iliyotolewa hivi punde na viongozi wa kidini inapinga vikali mswada huu na kudaisha baya yake ni kuwazuia waandishi wa habari kuangazia maovu na kashfa mbalimbali zinazowahusu wabunge pamoja na utovu wa nidhamu katika bunge. Na jambo la kushangaza ni kwamba mswada huu wa sheria uliungwa mkono na wabunge wote wale wa mlengo wa serikali na wale wa upinzani. Lakini senata wa Mombasa, Omar Hassan, anasema sheria hiyo ni ya kujitakia makuu kwa bunge, na kama ni wakati wa enzi ya Rais Moi, mswada kama huo ungepita kwa urahisi. Kilichoko ni kwamba mapendekezo ambayo yameleta utata wakati huu yalifanywa katika bunge lenyewe. Na nafikiri kama Wakenya, lazima tukubali ya kwamba sote tu wanadamu na kuna saa nyingine ma, mawaidha ambayo tunatoa ambayo kwa Kiingereza tunaweza kusema pengine anaweza kuwa selfish lakini kilichoko na ambacho ni cha kweli ni kwamba tumshukuru Mungu ya kwamba kama ni zamani sheria hiyo ingekuwa imepita. Kwa hivi sasa, chama kikuu cha wanahabari nchini Kenya kimwasilisha malalamiko yake kwa baraza la Senate kikitarajia kwamba baraza hilo litapinga mswada huo. Asanti sana Mwai Gikonyo, na ripoti hiyo nzuri kutoka Nairobi. Na wakati huo huo, tukiwa huko ni kwamba baada ya mswada huo dhidi ya wanahabari kupitishwa na bunge nchini humo, nimeweza kuzungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Patrick Oching na kuanza kumuuliza kama hatua hiyo inahujumu maendeleo yaliyopatikana. Unaona, ni kama tunarudi nyuma badala ya kusonga mbele kama taifa, kwa sababu katiba tumepitisha ambazo inalinda na inapa nguzo za haki zetu na haki za wanahabari, na sababu ambazo toa hazitoshi. Hili mswada linatokana na mazungumzo baina ya committee ya privileges, yani wabunge wa Kenya wanajiona kwamba ni watu wa muhimu sana, ni watu ambao hawafai kuangaziwa, ilhali ni viongozi ambao wako kwenye umma na ikiwa mtu ni kiongozi kwenye umma lazima wanahabari wawe na nafasi ya kuwakosoa. E, waona kama hatua hii itaathiri hatua ya kuweza kupambana na ufisadi. Wengi wana dosari na dosari hizi ndizo hawataki maswali yaulizwe, uh, kutaka kwamba media uh, itiweze kupata nafasi ya kuuliza maswali muhimu ambazo yanafaa kuulizwa. Limekuwa na watu wenye tabia ambazo hazieleweki, watu wenye kukosea heshima umma, watu wafanya mambo ambayo hayatakikani. Kuna wengine wamepatikana na shutuma kwamba wamebaka wafanyikazi wao. Kuna bunge pia wamepatikana na mambo mengi ambayo yanawashtumu na wengine wako kotini mpaka hivi leo. Unaona kama hili litadhuru uenezaji wa habari, kwa sababu wakati huu tuna mitandao ya kijamii? Labda pengine wanahabari wakiogopa kuripoti kwa hofu ya kuweza labda kuadhibiwa, unaona kama habari kweli zitakosa kufikia watu? Habari za mitandao za kijamii zitaendelea kufika na vyombo vya habari ambavyo vimesajiliwa. Kuna taratibu za kisheria, lakini katika mitandao za kijamii huwa saa zingine mambo yanaenda yakapita. Hii itafungua ukurasa ambao itakuwa dangerous katika taifa, kwa sababu watu wengi sasa wataogopa kufanya mazungumzo ya ana kwa ana. Watu wengi sasa watajificha katika mitandao za kijamii eh, ili wakaangazia hawa wabunge. Mswada huu unaadhiri heshima ya Kenya mbele ya macho ya kimataifa. Bila shaka inatuweka katika picha mbaya sana, kwa sababu sisi kama Kenya tumejulikana kama taifa ambalo limekuwa likipiga hatua, na hivi leo itakuwa ni jambo la kugadhabisha na la kustajabisha kwamba tunaweza tukaketi katika bunge na tukapitisha mswada kama huu. Na mimi nina imani kwamba rais ikiwa atazingatia katiba na kanuni ambazo wamechukua kiapo kuzingatia, hata tia sahihi mswada huu. Unaona kama mashirika ama makampuni yanayomiliki vyombo vya habari yatakuwa na mshikamano mkubwa kwa wakati huu ya kupinga dhuluma ya wanahabari kutoka kwa viongozi hawa. Mashirika na makampuni ambao wanamiliki vyombo hivi vya habari huenda watashikana, kwa sababu tayari wametoa shutuma na wakasema kwamba mambo haya hayakubaliki, na ikiwa rais atatia sahihi uh, mswada huu basi huenda wakafika mahaka, uh, mahakamani kuipinga mswada kuzingatia kanuni za kikatiba. Lakini kile ambacho pia lazima tukikumbuke ni kwamba vyombo vingi vya habari katika taifa vinamilikiwa na hawa hawa wanasiasa. Huenda kwa sababu ya umiliki huu, mambo haya yakachukua mkondo mwingine, kwa sababu watu hawa kama ni wafanyaji biashara, huenda wao pia wataona kwamba mashirika yao na makampuni yao hawatapata faida ambazo wamekuwa wakizipata kutokana na habari na taarifa ambazo wamekotoa kuhusu wanasiasa. Ni Patrick Ocheng akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Mombasa. Unaendelea kusikiliza habari zaidi za dunia. Mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius ataachiliwa kutoka jela wiki ijayo na kwenda katika kifungo cha nyumbani baada ya kukutwa na hatia ya kumuua rafiki yake wa kike. Idara ya urekebisha makosa nchini Afrika Kusini imesema Alhamisi kwamba Pistorius atahamishwa Oktoba 20 na kukaa kifungo cha nyumbani katika hukumu ya kifungo cha miaka mitano iliyobaki. Alikutwa na hatia mwaka jana baada ya kumpiga risasi rafiki yake wa kike River Stan Camp nyumbani kwake Februari mwaka elfu mbili kumi na tatu na rais wa Russia Vladimir Putin ameshutumu msimamo wa Marekani kwa mgogoro wa Siria si wa kujenga, baada ya Washington kukataa kushiriki kwenye mashauriano ya pamoja ya ngazi ya juu kuratibu harakati za kijeshi nchini Siria. Matamshi hayo yamekuja siku moja baada ya Marekani na Russia kukamilisha duru ya tatu ya mazungumzo ya ngazi ya chini juu ya kanuni za shughuli zao kwenye anga ya Siria, mahala ambako nchi zote mbili zinafanya kampeni tofauti za mashambulizi ya anga. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Kumbuka kwamba matangazo yote haya waweza ukayafuata kupitia www.voaswahili.com. Vilevile tunapatikana kwenye Instagram na, vile, na hata kwenye Facebook na sasa tuelekee moja kwa moja hadi kule Afrika ya Kati ambapo chama tawala nchini Burundi kimetoa tangazo ambalo linatuhumu jamii ya kimataifa kwa kuchochea mauaji, kwa kufadhili makundi ya wauaji ambayo yametajwa kuwa ni makundi ya kigaidi. Tangazo hilo limetolewa siku mbili tu baada ya watu kumi kuuawa wa kaskazini mwa Bujumbura. Vyombo vya habari vya kimataifa ambavyo havijak, havikutajwa vimetuhumiwa na chama cha CNDDFDD kuwa vilitoa habari za uongo kuhusu kifo cha mpiga picha na familia yake waliokufa katika tukio hilo la hivi majuzi. Haidala Hakizimana ametuandalia ripoti kamili kutoka Bujumbura. Chama tawara nchini Burundi, pamoja na kulani mauaji yanayotokea mnamo siku hizi hapa nchini, kinafananisha wanayotenda mauaji hayo na magaidi kama Boko Haram na Alshababu, na kulani kuwa wafadhili wao ni kutoka nchi za magharibi zenye lengo la kuisambaratisha Burundi kinalaani wa wauaji wenye staili kama Boko Haram Al-Shabab na Al-Qaeda kumekuwa na mauaji wanatumiwa risasi na kuwarushia askari polisi mabomu ya mkono pamoja na kuwaua baadhi ya watu hao wakiungwa mkono na baadhi ya mataifa wahisani Gerazi Ndabirawe msemaji huyo chama tawala amesoma tangazo hilo ikiwa ni siku mbili baada ya mauaji ya wa watu kumi kutokea katika mtaa wa kaskazini mwa jiji la Bujumbura, kwenye barabara moja pekee, akiwemo mpiga picha kwenye redio na televisheni ya taifa aliyepigwa risasi na kuuawa pamoja na mke wake na watoto wake wawili wa kike. Katika tangazo hilo, chama cha SDD kinasota kido mashirika ya habari ya kimataifa kuwa yalieneza taarifa za uongo juu ya tukio hilo. Kitu cha kusikitisha ni kwamba baadhi ya mashirika ya habari ya kimataifa na redio walieneza taarifa za uongo walizopewa na washirika wao waliopo nchini Burundi kwamba askari wa usalama walioshambulia familia ya mwandishi huyo wa habari, huku wengine wakisema kuwa ni swala ukabila bila uthibitisho wowote. Hii ni wakati polisi na wananchi wakazi wa eneo hilo kulikotokea mauaji hayo wanatofautiana kuhusu kichotendeka hadi watu kumi kufariki. Katika tangazo hili la sddfdd kinasema kuwa mpiga picha huyo alikuwa amechukuliwa kama ngao na wahalifu na kupituliwa na risasi. Upande mwingine, jamii ya kimataifa iliyositisha misaada yake kwa Burundi kutokana na mgogoro huu wa kisiasa unaoikabili imeshambuliwa na kutajwa kama wanafiki. Hatuko katika malumbano ya msaada hiyo, kwani Burundi inaweza kujitegemea. Shida na matatizo tunayopata ni sababu za hao wanafiki wanaoendelea kuunga mkono magaidi hao kwa lengo la kuisambaratisha nchi. Mgogoro huu umeathiri uhusiano kati ya Burundi na, na baadhi ya mataifa ya kigeni. Umoja wa Ulaya uliwachukulia hivi karibuni vikwazo maafisa watatu wa serikali huku nchi ya Ubelgiji ikiwa ilisisha kabisa ushirikiano wote na Burundi kuanzia wiki iliyopita. Na hapa karibu, nchi ya Rwanda inatuhumiwa kuwapa hifadhi na kuwaunga mkono uasi wanaotaka kupigana dhidi ya serikali ya Bujumbura, ingawa Rwanda inakanusha tuhuma hizo. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Kesho ikiwa siku ya Ijumaa, naona vyema nikukumbushe kwamba ndio siku ambayo huwa tuko na live talk, ambapo wewe unapata fursa ya kuweza kujumuika ama kuweza kutoa maoni na labda maswali kupitia kutupigia simu tukiwa na wageni wetu. Na kila Ijumaa sisi huwa tuna mada ambayo tunajadilia maswala tofauti. Maria, jumaa hili tunajadilia na kesho. Kesho itakuwa mada moto moto kwa sababu inatuhusu sisi kina mama. Tunamwangazia yule mama wa kijijini, mm -hmm. anatunza vipi familia yake familia ikimaanisha pia anamtunza vipi mumewe, kama anaye watoto, anajikimu vipi kimaisha kama yeye ni mama. Unajua, mama wengi vijijini huko, wengine hata wamepatishwa watoto, alafu vilevile vile waume zao wameondokea, hawana waume. Kwa hiyo anamudu vipi maisha yake? Kesho tunaangazia kuhusu maisha ya mama wa kijijini, na je, tutaangazia maisha yalivyobadilika kulingana na nyakati zinavyoendelea kubadilika, yote kabisa, hasa kwa mwanamke, lakini basi usikose kujiunga nasi kesho kwenye live talk, wakati tunapojadilia hayo yote na mengine mengi. Na kushiriki, tunakukaribisha tu kwa kupiga simu nambari 2026193151 tunaendelea vizuri na, na tunaendelea kuangazia mambo yanavyoendelea hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Basi tunaendelea na makala yetu kuhusu uchaguzi mkuu nchini Tanzania. Leo hii tunamulika wasanii na nafasi yao katika uchaguzi huo. Mwenzangu Sunday Shomari anatupasha zaidi. Uchaguzi mkuu wa kihistoria nchini Tanzania mwaka 2015 umesalia wiki chache zijazo. Wasanii ambao ni wataalam katika fani mbalimbali, kuanzia muziki, vichekesho, maigizo, ngoma za kitamaduni, filamu na mengineyo wamechukua nafasi ya pekee katika uhamasishaji kwenye uchaguzi huu wa kihistoria wa nchi hiyo ya Afrika Mashariki. Walijaribu tukuchukie mbaya, tukuone wewe na ngazi, uiachie madaraka, wao wapate machafu, kavikwa we eti fisadi wewe, mengi sana wamesema, wakasahau mazuri yote, ulijenga shule za kata hayo yote wakuyaona, ulisonga na ukurudi nyuma, mzalendo we kwa nchi yako, na we we ndo jembe letu, au wengine wanatuchanganya, na wewe ndo chaguo la wengi. Msanii wa muziki wa Kitanzania maarufu kama Bongo Fleva Diamond Platnumz amekuwa mstari wa mbele kwenye kampeni za Chama cha Mapinduzi za uongozi hodari siyo jambo la kitoto, kulinda upendo amani, mm, busara kutafakari, kukabili changamoto siyo vurugu mtani, hey, otatu yataka jembe mutu wa kazi, afya ilo imara siyo maradhi, najibu ni Magufuri kote iwazi Hasa gura. Ile miaka ilopita, wasanii mbalimbali wakiwa na mvuto na kupewa nafasi kubwa na jamii, hasa vijana ambao ndio wengi katika taifa hilo, wanapambana vikali katika viwanja mbalimbali mbali vya kampeni kote nchini Tanzania. CCM oye! Tabora oye! Ndugu zangu wana Tabora, kwanza ni shukuru kwa umati huu mkubwa. Nikiangalia kwa takwimu mlivyokuja hapa, wa baba ni elfu kumi na mbili mia saba sabini na sita na mmoja. Halafu wakinamama mlioko hapa ni zaidi ya elfu kumi na tano mia saba thelathini na nne wamama wajawazito ni 204, mmoja ameenda kujifungua, walikuwa 205. Watoto wadogo wenye umri wa miaka kumi na tano kushuka chini walikuja 7812 na lakini mmoja akawa ameugua, amerudishwa nyumbani. Sisi emu oye. Nyimbo mbalimbali zinafunika anga ya mawimbi ya redio nchini humo, pamoja na mitandao ya kijamii ambapo wasanii wanapiga chapuo kwa wagombea wao wanaowapenda. Ana malengo katika maisha yake. Mnayajua malengo yangu? Mnajua ndoto zangu? Kama unahitaji kama unahitaji mabadiliko kwa hili jambo na imani, na imani, na imani utaniunge mkono, elimu kila maendeleo, kama we mkulima upate na pembejeo. Ni muda wa mabadiliko pamoja na maendeleo, kufufua viwanda, ajira kwa vijana, maendeleo kwa kila Mtanzania lienania, unapotaka tutafika, twekenia nchi yetu sio maskini, tungane wenda mimi katika hali hii wasanii wa Tanzania wameamua kuchukua haki yao ya kikatiba na kujiweka mbele kupiga kampeni za hali ya juu huku wakitia nakshi kwenye mikutano ya kampeni. <muchilis> <muchilis> toka moyo nisifiche, kweli leo nitawaambia Magufuli ndio anafaa kuwa raisi wetu. Oh, oh na na sifa za kuongoza nchi yetu. Ushindani huu mkubwa wa aina yake, kuanzia bara mpaka visiwani, wasanii wamejitoa muhanga kufanya kampeni na wengine kujitumbukiza kwenye kugombea nafasi za uongozi. Irene Uwoya ni msanii wa Bongo Movie 25 wa Tanzania watafanya maamuzi. Nao wasanii ama kuhakika, wa kwa hakika wameshiriki kwa kiasi kikubwa. Nakwambia mambo mambo sawasawa kabisa kule Tanzania, macho yote yanatazama mambo yatakavyoendelea. Yote haya ni ndani ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na muda usio mrefu tutapata muhtasari wa habari. Mwenyekiti mwenzi wa vyama vinavyounda Umoja wa Katiba ya Wananchi ukawa huko nchini Tanzania, Dr Emmanuel Makaidi amefariki dunia leo katika hospitali ya Nyangao mkoani Lindi. Taarifa kutoka hospitali ya Nyangao imethibitisha kifo cha Dr Emmanuel Makaidi, ambaye pia alikuwa akigombea ubunge anayewakilisha Ukawa katika jimbo la Masasi mjini kupitia chama chake cha NLD. Bunge la Kenya limepitisha mswada wa sheria wenye nia ya kuadhibu waandishi wa habari wa wanaotangaza au kuchapisha habari zisizowafurahisha wabunge. Hii ni mara ya pili kwa bunge la taifa hapa mjini, huko mjini Nairobi kupitisha mswada wa sheria wenye nia kama hiyo. Rais wa Marekani Barack Obama anatarajiwa kutangaza leo kwamba atafanya kwa kasi ya polepole mpango pole wa kuondoa vikosi vya jeshi la Marekani kutoka Afghanistan uliotarajiwa kufanyika mwaka ujao. Ofisa mmoja mwandamizi kwenye utawala, ambaye hakutaka jina lake kutajwa, anasema rais ataendelea na idadi ya sasa ya wanajeshi waliopo katika eneo la vita nchini humo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anajiandaa kwenda Mashariki ya Kati kubuni njia za kurejesha utulivu kufuatia wimbi la ghasia kati ya wa Wapalestina na Waisrael. Miongoni mwa ghasia za karibuni, polisi wa Israel jana alimuua Mpalestina mmoja ambaye alimchoma kisu mwanamke mmoja wa Israel mwenye umri wa miaka sabini nje ya kituo kikuu cha mabasi mjini Jerusalem. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel anasema Ulaya lazima ishirikiane na Uturuki katika kukabiliana na mgogoro wa wahamiaji, mmiminiko mkubwa kwa Ulaya magharibi unaotafuta hifadhi tangu vita pili ya dunia. Tunakushukuru kwa kusikiliza habari zetu kutoka hapa Washington na usiku wa leo, na kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo ya leo, mwelekezi Dwayne Collins, msimamizi ya Dijriami kutoka Washington, mimi ni Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Mery Mgawe tukisema kwa heri na kuwe na usiku mwanaanaosona bukta