Uchaguzi mkuu wa kihistoria nchini Tanzania mwaka 2015 umesalia wiki chache zijazo. Wasanii ambao ni wataalamu katika fani mbalimbali kuanzia muziki, vichekesho, maigizo, ngoma za kitamaduni, filamu na mengineyo wamechukua nafasi ya pekee katika uhamasishaji kwenye uchaguzi huu wa kihistoria wa nchi hiyo ya Afrika Mashariki. Walijaribu tukuchukie baya tukuone wewe na ngazi uiachie madaraka wawapate machafuka vikwa we eti fisadi wewe, mengi sana wamesema, wakasahau mazuri yote, ulijenga shule za kata, chuo kikuu Dodoma hayo yote wakuyaona ulisonga na ukurudi nyuma, mzalendo we kwa nchi yako, na wewe ndo jembe letu. Au wengine wanatuchanganya na wewe, ndo chaguo la wengi toasa kukupenda hiyo. so, Muziki wa Kitanzania maarufu kama Bongo Fleva, Diamond Platnumz amekuwa mstari wa mbele kwenye kampeni za Chama cha Mapinduzi. Sio jambo la kichoto kulinda upendo, amani mm -hmm. Busara, busa kutafakari kukabili changamoto, sio vurugu mtaani na wasanii mbalimbali wakiwa na mvuto na kupewa nafasi kubwa na jamii, hasa vijana ambao ndio wengi katika taifa hilo, wanapambana vikali katika viwanja mbalimbali vya kampeni kote nchini Tanzania. CCM oye! Tabora oye! Ndugu zangu wana Tabora, kwanza ni shukuru kwa umati huu mkubwa nikiangalia kwa takwimu mlivyokuja hapa wa baba ni elfu kumi na mbili mia saba sabini na sita na mmoja halafu wakinamama mulioko hapa ni zaidi ya elfu kumi na tano mia saba thelathini na nne wamama wajawazito ni mia mbili na nne mmoja wameenda kujifungua walikuwa mia mbili na tano watoto wadogo wenye umri wa miaka kumi na tano kuchuka chini walikuja elfu saba mia nane na kumi na mbili lakini mmoja akawa ameugua amerudishwa nyumbani. Sisi woye, nyimbo mbalimbali zinafunika anga ya mawimbi ya redio nchini humo, pamoja na mitandao ya kijamii ambapo wasanii wanapiga chapuo kwa wagombea wao wanaowapenda. Ana malengo katika maisha yake. Mnayajua malengo yangu? Katika hali hii wasanii wa Tanzania wameamua kuchukua haki yao ya katiba na kujiweka mbele kupiga kampeni za hali ya juu, huku akichia nakshi kwenye mikutano ya kampeni jamani. <mimitri> hizo hadihi kusema, labda na toka tukamoyoni, sifichi ukweli, leo nitawamia katika ushindani huu mkubwa wa aina yake, kuanzia bara mpaka visiwani, wasanii wamejitoa muhanga kufanya kampeni na wengine kujitumbukiza kwenye kugombea nafasi za uongozi. Irene Uwoya ni msanii wa bongo movie. vyote vile uchaguzi wa Tanzania wa mwaka huu ni wa kipekee na wa kihistoria. Tarehe 25 wa Tanzania watafanya maamuzi, nao wasanii ama wa kwa hakika wameshiriki kwa kiasi kikubwa.