Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni mpenda msikilizaji, popote pale ulipo, katika matangazo yetu ya alfajiri, ikiwa ni saa 11 saa za Afrika ya Kati, saa 12 saa za Afrika Mashariki. Hapa studio anakukaribisha mimi Abdu Shakur Abud. Na mimi ni Sunday Shomari, tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo, Ijumaa tarehe 16 Oktoba mwaka 2015. Karibuni. Na leo katika Kumekucha Afrika tunaripoti juu ya ubalozi wa Tanzania kwenye Umoja wa Mataifa kutoridhika na filamu iliyoonyeshwa huko New York juu ya mauaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi albino. Sisi kama ubalozi hatukuhusishwa, kwamba na sisi tuwe miongoni mwa wale ambao tungeweza kuliwasilisha, uh, tatizo hili liweze kutambuliwa kama tatizo ambalo linahitaji uh, jitihada za kimataifa kuweza kulitatua. Rais Barack Obama atangaza mabadiliko ya sera yake kuelekea Afghanistan, akisema wanajeshi wa Marekani watabaki huko baada ya yeye kuondoka madarakani. Na katika makala yetu ya uchaguzi wa Tanzania tunatupia jicho jukumu shawishi na mchango wa wasanii na watu mashuhuri katika uchaguzi huo. Ndugu zangu wana Tabora, kwanza ni shukuru kwa umati huu mkubwa. Nikiangalia kwa takwimu mulivyokuja hapa, wa baba ni elfu kumi na mbili mia saba sabini na sita na mmoja Harafu wakinamama mlioko hapa ni zaidi ya 5 734. Hizo basi ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika kumekuu Afrika kutoka Washington DC. Mpendwa msikilizaji, usiondoke kando ya redio yako mwisho wa matangazo yetu ambayo yanaweza kusikika kupitia tovuti anwani ya hco. Hapa Sande Kwanza nasomea taarifa habari Waziri Mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif atafanya ziara rasmi ya siku tatu hapa Marekani kuanzia Oktoba 20 ili kuzungumzia masuala ya kati ya nchi hizo mbili na Rais Barack Obama. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Kazi Kali Lula aliwaambia mkutano wa kila wiki mjini Islamabad jana Alhamisi kwamba Sharif atamwarifu rais wa Marekani juu ya vita dhidi ya ugaidi na juhudi zake za amani za kikanda. Pande hizo mbili zitazungumza juu ya ushirikiano kati ya nchi zao kwa upande wa uchumi, biashara, ulinzi, mapambano na ugaidi na mabadiliko ya hali ya hewa, Kalidula aliongeza. Rais wa Guine Alpha Conde alielekea kupata ushindi katika uchaguzi wa rais wenye utata baada ya mpinzani wake mkuu kusema atajitoa kwenye uchaguzi huku kukiwa kiasi cha asilimia 80 ya kura zimeshahesabiwa, baada ya upigaji kura wa Jumapili katika taifa hilo la Afrika ya Magharibi, Konde anatarajiwa kupata ushindi mkubwa. Matokeo ya mwisho, ikijumuisha kura kutoka vituo vilivyobaki, yanatarajiwa kutangazwa baadaye hii leo. Hapo jana shirika la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch limehimiza vyama vya kisiasa kustahimiliana ili kuepusha ghasia na kueleza kwamba vikosi vya usalama vinalazimika kuingia katika kuzuia matatizo kwa njia ya heshima na kisheria bila ya kupendelea upande wowote. Na tume ya uchaguzi nchini Tanzania imeanza kusambaza vifaa vya kupigia kura kote nchini kwa matayarisho ya uchaguzi mkuu wa taifa hilo hapo Oktoba 25. Mwenyekiti wa tume hiyo Jaji Damian Lubuva anasema maafisa wa tume ya uchaguzi wanapanga kukutana hii leo na makundi ya wafuatiliaji wa kimataifa na wa nchini ambao watafuatilia uchaguzi wa rais, bunge na serikali za wilaya. Mwandishi wa sauti Amerika Peter Cloti ametuendelea ripoti na Aida Isa anayesoma ripoti kamili. Jaji Lubuva anasema tume ya uchaguzi itandaa uchaguzi ulo wazi, akisema wana matumaini ifikapo tarehe ishirini au ishirini na mbili watakuwa wamekwisha sambaza vifaa vyote muhimu kufika vituo vyote vya kupiga kura. Anasisitiza kwamba lengo lao ni kuhakikisha kwamba ifikapo muda huo wataanza kukagua ili kufahamu mahala kuna upungufu na kurekebisha ili kuepusha matatizo siku ya upigaji kura. Matamshi yake yametolewa baada ya bada, tume ya uchaguzi kufungua kituo cha kupokea simu kwenye jengo la kimataifa la Julius Nyerere jijini Dar es Salaam. Kwa mujibu wa tume hiyo ya Taifa, kituo hicho kinachodhaminiwa na idara ya maendeleo ya Umoja Mataifa UNDP kitakuwa kituo cha kuwasiliana baina ya tume hiyo na wapiga kura. Hayo ni kwa mujibu ya tume hiyo. Kituo hicho kitatumika kujibu wasiwasi wasi na masuala kutoka kwa raia juu ya utaratibu wa uchaguzi. Tume ya uchaguzi, hata hivyo, ilionya haitostahamilia lugha chafu kutoka kwa wapigaji simu pale wanapowasiliana na kituo hicho juu ya maswali yao. Lubuva anasema tume yake inafanya kazi na vyama vya kisiasa, wahariri wa magazeti na wachapishaji na wadau kushughulikia wasiwasi wao. Vyama vya upinzani vimeelezea wasiwasi wao juu ya vikosi vya usalama kwa bughudhi na kuhatisha wafuasi wao kabla ya uchaguzi. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Pentagon inasema zoezi la kudondoshwa kwa silaha na vifaa Jumapili iliyopita kwa vikosi vya Waarabu wa Siria lilifanikiwa. Vifaa hivyo vililengwa kwa vikosi vya kundi la Waarabu wa Kisuni kaskazini mashariki mwa Siria ambavyo vimekuwa vikipambana na kundi la Islamic State katika eneo moja kaskazini mwa ngome ya kundi la Islamic State huko Raka. Afisa wa Pentagon alisema jana Alhamisi kwamba jeshi la Marekani linaimani kwamba silaha hizo zilifika kwa muungano wa waarabu wa Siria. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anasema yuko tayari kukutana na rais wa Palestina Mahmud Abbas ili kumaliza ongezeko la ghasia, lakini akasema Abbas lazima aache kile alichokiita uongo juu ya Israel. Niko tayari kukutana na viongozi wa kiarabu na uongozi wa Palestina ili kuweza kusimamisha uchochezi huu na kuelezana ukweli wa mambo, alisema Netanyahu. Anataka hasa Wapalestina kuacha kusambaza uzushi kwamba Israel inataka kuchukua eneo takatifu la Jerusalem Mashariki ambalo Waislamu wanaliita msikiti wa Islam, Al Aksa, na Wayahudi wanaita Temple Mount <tune> mekucha afrika matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika baada ya sehemu ya kwanza hiyo taarifa habari sande habari yenye uzito bila shaka ni hali ya siasa za marekani kuelekea afghanistan nam ni kweli kabisa abdu shakur lenye uzito ni kwamba rais barack obama ameamua kutoondoa wanajeshi wa marekani kwa haraka kama alivyopanga hapo awali akitangaza kwamba uamuzi huo muhimu jana mchana kiongozi wa marekani alikiri kile alichokicha hali dhaifu ya usalama ya afghanistan Ndiyo maana imesababisha kuacha wanajeshi wabaki huko. Sasa Abdu Shakur, hayo ni mabadiliko makubwa kwa rais Obama. Kwa hakika ni mabadiliko makubwa, na mwandishi wa sauti ya Amerika huko Ikulu, Aru Pande, anaripoti kwamba rais aliyeingia madarakani akiapa atamaliza vita vya Marekani huko Afghanistan na Iraq akiondoka basi tangazo la Alhamisi la kuwabakisha wanajeshi 5500 huko Afghanistan baada ya mwaka 2016 si rahisi kwa Rais barack Obama. siungi mkono wazo la vita bila ya kikomo security... na nimesharudia mara kadhaa dhidi ya kuingia katika migogoro ya kijeshi bila ya kikomo ambayo hayana manufaa yoyote kwa maslahi yetu ya kiusalama. Akisimama pamoja na Makamu Rais Joe Biden na waziri wa ulinzi Asha Carter, Obama alisema wanajeshi elfu tisa mia nane watabaki Afghanistan kwa sehemu kubwa ya mwakani, badala ya kupunguza idadi ya wanajeshi kufikia elfu moja wa Marekani watakaobaki Kabul baada ya mwaka elfu mbili na kumi na sita kama ilivyopangwa. Rais Obama amesema Marekani hivi sasa itakuwa na wanajeshi elfu tano mia tano katika kambi kama vile Bagam na Kandahar. Kubadilisha kupunguzwa kwa haraka idadi ya wanajeshi nchini humo imetokea wiki chache tu baada ya wanamgambo wa Taliban kuteka mji wa kaskazini wa Kunduz kabla ya kutekwa tena na wanajeshi wa Afghanistan wakisaidiwa na Marekani siku chache zilizopita. Hapo jana Rais Obama alikiri kwamba majeshi ya Afghanistan hayana nguvu kama walivyohitajika ili kuweza kukabiliana na changamoto za usalama nchini mwao. Shinikizo kutoka Pakistan limesababisha wapiganaji zaidi wa Al Qaeda kuingia Afghanistan na tumeshuhudia kujitokeza kwa ISIL huko. Jambo la msingi ni kwamba katika maeneo muhimu ya nchi, hali ya usalama ingali dhaifu sana, na katika maeneo mengine kuna hatari ya hali kuzorota. Rais amesitiza kwamba kazi ya Marekani kutokuwa ya kivita haijabadilika. Wanajeshi wa Marekani wataendelea kutoa mafunzo na ushauri kwa vikosi vya usalama vya Afghanistan, huku wakiendelea na operesheni zao za kupambana na ugaidi. Mchambuzi wa kituo cha Wilson Center, Michael Kugelman, anasema hata katika jukumu hilo kuwepo kwa Marekani itakuwa ni msaada mkubwa wa kisaikolojia au kwa kuatia moyo wanajeshi wa Afghanistan ambao wanashindwa nguvu na wapinzani wao. Kiwango um, cha wanaojiondoa daima kimekuwa cha juu katika vikosi vya usalama vya Afghanistan, hasa baada ya Taliban kuchukua kwa muda mfupi udhibiti wa Kanduz. Ikiwa wanajeshi hawa wana uhakika jeshi la Marekani halitowaachilia mbali, si 2016, si 2017, basi ninadhani itakuwa msaada mkubwa wa niinue mimi. Katika tangazo lake jana, Rais Obama alieleza wazi kwamba Marekani haitowaacha kando Afghanistan, hata ikiwa ataweka kando sifa zake, ambayo ni pamoja na ahadi ya kuondoa wanajeshi wa Marekani kutoka nchi hiyo akiondoka madarakani. Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Wapenzi wasikilizaji, msikose kushiriki katika VOA live talk hapo baadaye. Hii leo tunaendelea na habari za dunia. Mataifa ya Umoja wa Ulaya yameidhinisha hatua ya utekelezaji na Uturuki wakitarajia kupunguza wimbi la wakimbizi kuingia Ulaya. Hata viongozi hao wakijadili kuhusu mpango huo huko Brussels jana Alhamisi, mhamiaji mmoja kugawa, pigano, wa Afghanistan alipigwa risasi na kuuawa katika mapigano kati ya wahamiaji na walinzi wa mpakani kwenye mpaka wa Bulgaria na Uturuki. Kifo hicho kinaaminika kuwa ni cha kwanza cha aina yake wakati wa mzozo huu na kusababisha rais wa Bulgaria Boiko Borisov kurudi nyumbani baada ya mkutano. Na mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius atatoka jela wiki ijayo na kuhamishiwa kwenye kifungo cha nyumbani mwaka mmoja baada ya kuhukumiwa kumuua rafiki yake wa kike. Idara ya magereza ya Afrika Kusini ilisema jana Alhamisi kwamba Pistorius atahamishwa Oktoba 20 na kuwa kwenye kifungo cha nyumbani kwa miaka iliyobaki ya kifungo chake cha miaka mitano. Pistorius alihukumiwa jana kwa kumpiga risasi na kumuua mwanamitindo River Steenkamp nyumbani kwake Pretoria, Februari mwaka 2013. Baraza la kutoa msamaha lilieleza jana kwamba Pistorius atabaki chini ya usimamizi wa magereza hadi Oktoba 20, 2019. <mimu> Naendelea na kumekucha Afrika. Nam abdu Shakur, nasikia balozi wa Tanzania kwenye umoja Mataifa huko New York, bwana Tuvako Manongi ameeleza kutoridhika kwake kutokana na filamu inayomulika mauaji na kadhia inayokumba watanzania wenye ulemavu wa ngozi. hii imekuwaje? E, kilichotokea ni kwamba baada ya kuonyeshwa kwa filamu hiyo jana usiku, inayojulikana kama A Boy from Geita iliyotengenezwa na kundi moja la Canada, balozi Manonge anasema juhudi za serikali hazijatambuliwa kamwe. Lakini huyu hapa akieleza mwenyewe, kwanza lengo la filamu hiyo. Filamu iliyokuwa inaonyeshwa leo kwenye Umoja wa Mataifa imetengenezwa na shirika moja lisilo la kiserikali linaitwa Under the Same Sun, ninavyoelewa wanajaribu kulieleza tatizo hilo, lakini tatizo la silamu hii tulioiona sisi ni aina mbili. Moja, sisi kama ubalozi hatukuhusishwa kwamba na sisi tuwe miongoni mwa wale ambao tungeweza kuliwasilisha uh, tatizo hili liweze kutambuliwa kama tatizo ambalo linahitaji uh, jitihada za kimataifa kuweza kulitatua. Lakini pili, jitihada zozote zile za serikali ambazo serikali inafanya na hazitambuliwi hilo ndiyo ambalo tumeliona, upungufu mkubwa sana wa tatizo hilo. Kwa hivyo, wewe umeeleza kutoridhika kwako namna hamjahusishwa. Je, Umoja wa Mataifa umejibu vipi malalamiko yenu? Umoja wa Mataifa umejibu kwa kuchukua hatua mbili. Moja, kuna idara ya uchumi na inaitwa Economic and Social Development ya Umoja wa Mataifa ambayo ilikuwa ni moja ya idara zilizokuwa zimejihusisha na kuonyesha filamu hii, wametoa udhamini wao lakini vilevile uh, ofisi ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa imeeleza kwamba si vyema na wamepinga suala kwamba kuna jitihada kama hizi ambazo zinaletwa kupata ukumbi kwenye Umoja wa Mataifa ambazo kwa njia ya wazi kabisa hazitambui jitihada ya nchi mwanachama wa Umoja wa Mataifa anazochukua katika kupigana na tatizo hili. Kwa hiyo walivyotambua hilo, wameamua kwamba ofisi za Umoja wa Mataifa zisijihusishe na udhamini wa filamu hiyo. Lakini kwa kuwa filamu hiyo ilikuwa ime in, ubalozi wa Kanada nchi mwanachama ana haki ya kuomba kwamba kikundi chochote kile kiweze kupata ukumbi wao, walipewa ukumbi, sio sasa kwa sababu ya udhamini wa ofisi ya Umoja wa Mataifa, lakini kwa ajili ya nchi mwanachama, lakini wakatupakia sasa na sisi fursa kuonyesha ama kueleza hatua za serikali na jamii yetu ambayo imechukua katika kupigana na tatizo hili sugu nchini kwetu. Kwa hivyo kutokana na hayo hayo ni maneno yamezungumzwa kwenye umoja wa mataifa. Je, watengezaji filamu au filamu hiyo unafikiri kunaweza kubadilishwa mambo? Maanake ni filamu unasema kuhamasisha matatizo ya kuuliwa kwa watu wenye ulemavu wa ngozi. Je, mmeweza kufikiri mtaweza kufanya vipi kuendeleza mbele? Kitu kimoja ambayo tumekuwa wazi kabisa sisi tumeeleza hivi, ni hili ni tatizo ambalo kweli lipo, halipo Tanzania tu, na bahati nzuri hata uh, mwakilishi wa katibu mkuu aliyekuwepo pale ameeleza ni wiki iliyopita tu, na mimi nimefahamu nikiwa pale tu kwamba pamekuwa na mauaji yametokea nchini Burundi. Vile vile imeelezwa kwamba kuna matatizo kama haya nchini hata Malawi huko, lakini kitu ambacho tunachohitajika ni kwamba kuanzia hata jitihada hizi zinahitaji tuwe na jumuisha nchi tujumuisha vyama visivyo vya kiserikali ziwe jitihada za pamoja katika katika kupambana na tatizo hili. Haiwezekani mtu mmoja tu akadhani kwamba yeye yeah, yeah. jitihada zake mwenyewe anaweza kupambana na, na tatizo hili ama kudhani kwamba a, kwa jitihada zake anaweza kufanya serikali na jamii zote zikakubali yale ambayo wao wanataka yafanyike kwa siku moja. Huyo ni balozi wa Tanzania kwenye Umoja wa Mataifa, Tuvako Manongi akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka New York na chama tawala nchini Burundi, CNDD FDD kimetuhumu jumuiya ya kimataifa kwa kuchochea mauaji nchini humo kwa kuhifadhi makundi ya wauaji ambayo kimeyataja kama makundi ya kigaidi. Tangazo hilo limetolewa jana, siku chache baada ya watu kumi kuuawa wa kaskazini mwa jiji la Bujumbura. Vyombo vya habari vya kimataifa ambavyo havikutajwa vimetuhumiwa na chama hicho kuwa vilieneza taarifa za uongo juu ya kifo cha mpiga picha na familia yake waliokufa katika mojawapo ya matukio ya mauaji. Taarifa kamili anayo mwandishi wetu Haidallah Hakizimana. Chama tawara nchini Burundi, pamoja na kulani mauaji yanayotokea mnamo siku hizi hapa nchini, kinafananisha wanayotenda mauaji hayo na magaidi kama Boko Haram na Alshababu, na kulani kuwa wafadhili wao ni kutoka nchi za magharibi zenye lengo la kuisambaratisha Burundi. Kina laani wauaji wenye staili kama Boko Haram, Al-Shabab na Al-Qaeda. Kumekuwa na mauaji, wanatumiwa risasi na kuwarushia askari polisi mabomu ya mkono pamoja na kuwaua baadhi ya watu hao, wakiungwa mkono na baadhi ya mataifa wahisani. Gerazi Ndabirawe msemaji huyo wa chama tawala amesoma tangazo hilo baada ya mauaji ya wa watu kumi kutokea katika mtaa wa kaskazini mwa jiji la Bujumbura kwenye barabara moja pekee, akiwemo mpiga picha kwenye redio na televisheni ya taifa aliyepigwa risasi na kuuawa pamoja na mke wake na watoto wake wawili wa kike. Katika tangazo hilo, chama cha CNDD-FDD kinasota kido mashirika ya habari ya kimataifa kuwa yalieneza taarifa za uongo juu ya tukio hilo. Kitu cha sikitisha ni kwamba baadhi ya mashirika ya habari ya kimataifa na redio walieneza taarifa za uongo walizopewa na washirika wao waliopo nchini Burundi kwamba askari wa usalama walioshambulia familia ya mwandishi huyo wa habari, huku wengine wakisema kuwa ni swala ukabila bila uthibitisho wowote. Hii ni wakati polisi na wananchi wakazi wa eneo hilo kulikotokea mauaji hayo wanatofautiana kuhusu kichotendeka hadi watu kumi kufariki. Katika tangazo hili la CNDD-FDD kinasema kuwa mpiga picha huyo alikuwa amechukuliwa kama ngao na wahalifu na kupituliwa na risasi. Upande mwingine, jamii ya kimataifa iliyositisha misaada yake kwa Burundi kutokana na mgogoro huu wa kisiasa unaoikabili imeshambuliwa na kutajwa kama wanafiki. Hatuko katika malumbano ya msaada hiyo, kwani Burundi inaweza kujitegemea. Shida na matatizo tunayopata ni sababu za hao wanafiki wanaoendelea kuunga mkono magaidi hao kwa lengo la kuisambaratisha nchi. Mgogoro huu umeathiri uhusiano kati ya Burundi na, na baadhi ya mataifa ya kigeni. Umoja wa Ulaya uliwachukulia hivi karibuni vikwazo maafisa watatu wa serikali, huku nchi ya Ubeligiji ikiwa ilisisha kabisa ushirikiano wote na Burundi kuanzia wiki iliyopita. Na hapa karibu, nchi ya Rwanda inatuhumiwa kuwapa hifadhi na kuunga mkono uasi wanaotaka kupigana dhidi ya serikali ya Bujumbura, ingawa Rwanda inakanusha tuhuma hizo. Haidara Kizimana, sauti ya Amerika, Bujumbura. Nam na hapa hivi sasa Sande, hebu tueleze maanake. Katika makala yetu ya uchaguzi Tanzania unatupia jicho jukumu, ushawishi na mchango wasanii na watu mashuhuri katika uchaguzi huo, wanasemaje? Uchaguzi mkuu wa kihistoria nchini Tanzania mwaka 2015 umesalia wiki chache zijazo. Wasanii ambao ni wataalamu katika fani mbalimbali kuanzia ya muziki, vichekesho, maigizo, ngoma za kitamaduni, filamu na mengineyo wamechukua nafasi ya pekee katika uhamasishaji kwenye uchaguzi huu wa kihistoria wa nchi hiyo ya Afrika Mashariki na ngazi uiachie madaraka, wawapate machafu kavikwa we eti we, e, fisadi wewe mengi we, sana wamesema, wakasahau mazuri yote, ulijenga shule za kata, chuo kikuu Dodoma, hayo yote wakuyaona, ulisonga na hukurudi nyuma. Mzalendo, we kwa nchi yako, na we we ndo jembe letu, au wengine wanatuchanganya na wewe ndo chaguo la wengiowaniyo ha. muziki wa kitanzania maarufu kama Bongo Flavor. Diamond Platinums amekuwa mstari wa mbele kwenye kampeni za Chama cha Mapinduzi za uongozi hodari siyo jambo la kitoto, kulinda upendo wa amani mm, busara kutafakari kukabili changamoto siyo vurugu mtani, hey, otatu yetaka jembe mutu wa kazi, afya ilo imara sio maradhi, na jibu ni Magufuri kote iwazi wasanii mbalimbali wakiwa wana mvuto na kupewa nafasi kubwa na jamii hasa vijana ambao ndio wengi katika taifa hilo wanapambana vikali katika viwanja mbalimbali mbali vya kampeni kote nchini Tanzania. CCM oye! Tabora oye! Ndugu zangu, wana Tabora, kwanza ni shukuru kwa umati huu mkubwa nikiangalia kwa takwimu mlivyokuja hapa wababa ni elfu kumi na mbili mia saba sabini na sita na mmoja. Halafu wakinamama mulioko hapa ni zaidi ya elfu kumi na tano mia saba thelathini na nne. Wamama wajawazito ni mia mbili na nne, mmoja ameenda kujifungua, walikuwa mia mbili na tano. Watoto wadogo wenye umri wa miaka kumi na tano kuchuka chini walikuja elfu saba mia nane na kumi na mbili lakini mmoja akawa ameugua amerudishwa nyumbani. Sisi emu oye. Nyimbo mbalimbali zinafunika anga ya mawimbi ya redio nchini humo pamoja na mitandao ya kijamii ambapo wasanii wanapiga chapuo kwa wagombea wao wanaowapenda. Ana malengo katika maisha yake. Mnayajua malengo yangu, mnajua ndoto zangu, tulifurahi pamoja, tulihuzunika pamoja kama unahitaji mabadiliko kwa hili janga na imani, tutaliunge ima mkono. Elimu ndio chachu ya kila maendeleo, kama we mkulima upate na pembejeo. Ni muda wa mabadiliko pamoja na maendeleo, kufufua viwanda, ajira kwa vijana, maendeleo kwa kila Mtanzania aliyenania. Unapotaka tutafika, twekenia, nchi yetu sio maskini, tungane we na mimi. Katika hali hii wasanii wa Tanzania wameamua kuchukua haki yao ya kikatiba na kujiweka mbele kupiga kampeni za hali ya juu huku wakichia nakshi kwenye mikutano ya kampeni tika ushindani huu mkubwa wa aina oh, oh, oh, na yake kuanzia bara mpaka visiwani, wasanii wamejitoa wa muhanga kufanya kampeni na wengine kujitumbukiza kwenye kugombea nafasi za uongozi. Irene Uoya ni msanii wa Bongo Movie CCM. Raisi mbunge hapo wanakuja anafanya nini? Anapiga. Kwa vyovyote vile uchaguzi wa Tanzania wa mwaka huu ni wa kipekee na wa kihistoria. 25 wa Tanzania watafanya maamuzi. Nao wasanii ama kuhakika, wa kwa hakika wameshiriki kwa kiasi kikubwa. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif atafanya ziara rasmi ya siku tatu hapa Marekani kuanzia Oktoba 20 ili kuzungumzia masuala ya nchi zao mbili na rais Barack Obama. Rais wa Guine Alfa Conde anaelekea kupata ushindi katika uchaguzi wa rais wenye utata baada ya mpinzani wake mkuu kusema atajitoa kwenye uchaguzi, huku kukiwa kiasi cha asilimia 80 ya kura zimeshahesabiwa baada ya upigaji kura Jumapili katika taifa hilo la Afrika ya Magharibi mwisho wa muktasar wa habari. Wapenda wasikilizaji, ndo tunafikisha mwisho wa Kumekucha Afrika wiki hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wapendewa wasikilizaji, asanteni kuwa pamoja nasi, msikose kuwa na matangazo yetu ya jioni Vio Express saa kumi unusu saa za Afrika Mashariki, na saa moja unusu matangazo ya jioni live talk hii leo. Kwa hivyo kwa niaba ya wenzangu wote walifanikisha matangazo haya, Sandei Shomari ongoza matangazo, Aida Isa, mimi ni Abdi Shakur Abud nikisema