Takriban watu 30 wameuawa kaskazini mashariki mwa Nigeria baada ya mlipuko wa bomu kwenye jimbo la Borno ambapo ni ngome ya wanamgambo waboko, wa Boko Haram. Maafisa wa dharura wa Nigeria wamesema leo kuwa walipuaji wa kujitoa mhanga walijilipua ndani ya msikiti Alhamisi jioni katika mji mkuu wa jimbo hilo la Maiduguri. Shambulizi la pili lilikuwa limepangwa kufanyika baada ya, la kwanza kutokea ili kuua watu wengi waliokuwa wamekusanyika kusaidia waathirika wa shambulizi la kwanza mashambulizi haya yalitokea wakati watu wakifanya sala za jioni darzeni ya watu pia wamejeruhiwa huku msikiti huu ukiharibiwa vibaya hakuna yeyote alidai kuhusika ingawaje kundi la Boko Haram limetangaza nia yake ya kusimika sheria ya Kiislamu katika jimbo hilo Shirika la kutetea haki za umiliki wa ardhi la kimataifa limesema Liberia iko kwenye hatari ya kushuhudia mizozo ya kijamii tena iwapo bunge la nchi hiyo halitaidhinisha mswada wa haki za umiliki wa ardhi ulioko mbele yake. Shirika hilo la Rights and Resources Initiative limekamilisha utafiti wake unaoonyesha watu asili na jamii kote duniani wamekoseshwa haki ya umiliki wa ardhi kwa karibu theluthi tatu ya ardhi yao. Shirika hilo limeongeza kusema kuwa kutoheshimu kutohe haki za umiliki wa ardhi kwa watu zaidi ya bilioni moja nukta tano kote ulimwenguni kuna hujumu juhudi za kupambana na njaa na umaskini, na pia kuzua mizozo ya kijamii. Mratibu wa shirika hilo Andy White amesema hali ya umiliki wa ardhi nchini Liberia ni hatari na kuwa serikali inaendelea kuchukua ardhi ya wenyeji na kuipatia makampuni bila idhini ya wenyewe. Maafisa wasiopungua sitini na tatu wa ngazi ya juu nchini Kenya wametumuliwa na jopokazi la kuwachunguza maafisa wa polisi baada ya kupatikana na madai ya rushwa na dosari nyingine katika utekelezaji wa majukumu yao. Mmoja wa maafisa waliofukuzwa ni aliyekuwa msemaji mkuu wa idara ya polisi ya utawala Masud Mwinyi. Kulingana na mwenyekiti wa jopokazi hilo Bwana Johnston Kavuludi, maafisa hao wote sitini na watatu wamepatikana na hatia za aina mbalimbali ikiwa ni pamoja na rushwa na ulanguzi wa binadamu. Wengine wamepatikana na hatia ya ukiukaji wa haki za binadamu, utoaji wa hati bandia, pamoja na stakabadhi nyingine zenye maelezo kuhusu akiba zao za benki. Wengi wao waliopatikana na visa vya rushwa ni polisi wa idara ya trafiki. Maafisa hao waliotumuliwa ni miongoni ya maafisa waliohojiwa na kamati hiyo katika muda wa miezi kumi na minne iliyopita. Bwana Kavulundi amesema kuwa maafisa wengi wa polisi wa vyeo vya chini wamekuwa wakiwatumia wakuu wa fedha wakuu wao fedha kila siku kupitia mtandao wa pesa wa mpesa katika hali isiyoeleweka. Wafanyabiashara katika sekta ya utalii wanaomba serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na nchi za magharibi kuipa mapumziko sekta hiyo ya utalii inayotaabika nchini humo wanaomba kuondolewa gharama za visa na onyo la safari ya DRC wakihimiza kuwa nchi isiyo hatari kama inavyodaiwa. Juma hili kampuni ya usafiri imefungua ofisi ya usafiri kwenye uwanja wa ndege wa Goma. Meneja wa usafiri katika kampuni hiyo, Ali Bazil amesema visa vya kusafiria vya Kongo kusafiri inamgharimu mtalii takriban dola 350. Amesema kando na mataifa mengine Kongo inahitaji watalii kulipia viza mapema kabla ya kupanga safari kutembelea maeneo kama vile mlima Nyiragongo na mbuga ya kitaifa ya Virunga maarufu kwa hifadhi ya nyani wa milimani. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa jiji kuu la Marekani, tukiendelea kupata habari tofauti kutoka pembe zote za ulimwengu. Uturuki imesema kuwa imeangusha ndege isiyojulikana na ni ya taifa lipi ambayo ilikuwa imeingia kwenye anga yake karibu na mpaka wake na Syria. Kwenye taarifa iliyotolewa na jeshi la Uturuki, ndege hiyo ilikaidi onyo mara tatu kabla ya ndege za kivita za Uturuki kuiangusha mapema leo. Shirika la habari la Uturuki limesema ndege hiyo isiyokuwa na rubani, yani drone, iliangushwa kilomita tatu ndani ya anga ya Uturuki karibu na mpaka wa Syria. Afisa wa Marekani ambaye hakutajwa amesema kuwa wanaamini ndege hiyo ilikuwa ya Russia, ingawaji wizara ya ulinzi ya Russia imekanusha hayo. Siku zilizopita, Uturuki imekuwa ikiangusha ndege za Syria kwa kukaidi sheria za anga katika kipindi cha miaka minne na nusu ya vita ya wenyewe kwa wenyewe nchini Syria. Wakati rais wa China Xi Jinping anapojiandaa kuzuru Uingereza wiki ijayo, Maafisa wa Beijing na, na London wanajaribu kuonyesha picha nzuri ya uhusiano na matarajio makubwa kutokana na ziara hiyo. Ushirikiano baina ya mataifa yote mawili umekuwa mgumu kutokana na historia za ukoloni kutoka kwa Uingereza. Katika maandalizi, wachambuzi wa mambo ya China wamesema ziara hiyo itafungua kipindi wanachokiita cha dhahabu ambapo Uingereza itakuwa kiingilio cha uwekezaji kwenye mataifa ya Magharibi. London imeonyesha nia ya dhati kuwa mshirika wa karibu na China barani Ulaya katika miezi ya karibuni. Aliyekuwa waziri mkuu wa zamani wa Uingereza Tony Blair amesema China, Ufaransa wanaweza kuwa washirika wazuri wa Uingereza katika nishati ya nyuklia na Beijing inaweza kusaidia kuendeleza miundombinu ya reli <tune>