hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika america voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Ofisa mwenye cheo cha juu wa tume huru ya uchaguzi nchini Tanzania amesema zaidi ya waangalizi 140 wa kimataifa wameshaingia nchini humo kufuatilia uchaguzi wa rais na bunge utakaofanyika Oktoba 25 mwaka huu. Emmanuel Kawishe, mkurugenzi wa idara ya huduma za kisheria katika tume ya uchaguzi ya Tanzania, pia amesema vyama vya kisiasa vimekamilisha masharti yote kisheria ili kuwaruhusu ruhusu kufanya kampeni na kushiriki katika kinyang'anyiro hicho cha uchaguzi mkuu. Tanzania ina vyama ishirini na tano vilivyosajiliwa. Maelezo yake yamekuja baada ya maafisa wa tume ya uchaguzi kutoa maelezo kwa wawakilishi wa makundi ya kufuatilia uchaguzi katika mkutano uliofanyika jijini Dar es Salaam. Amesema mkutano huo ni sehemu ya ahadi ya tume ya uchaguzi kuhakikisha kuwa itakuwa na ushirikiano bora na na waangalizi wa kimataifa wakati wakijiandaa kufanya kazi ya kufuatilia uchaguzi. Kawishi amesema tume ya uchaguzi inajiandaa kutangaza matokeo siku hiyo hiyo mara upigaji kura utakapomalizika. Kansela wa Ujerumani Angela Merkel anakutana na viongozi wa Uturuki hivi leo Jumapili katika juhudi za kuhakikisha nchi zao zinasaidia dhidi ya wimbi kubwa la wakimbizi wanaotaka kuingia bara Ulaya. Merkel amekutana na waziri mkuu wa Uturuki Ahmed Davutoglu katika ofisi yake mjini Istanbul kabla ya kukutana na Rais Tayyip Erdogan baadaye jioni hii. Katika mkutano na waandishi wa habari kufuatia mkutano wake na Merkel, Davutoglu amesema Uturuki iko tayari kufanya kazi na Ujerumani ili kuzuia wahamiaji wanaoingia nchini humo kinyume cha sheria, lakini mzozo huo hauwezi kutatuliwa bila kuwa na suluhu ya mzozo wa Siria. Amesema ongezeko la mapigano baina ya vikosi vya serikali ya Siria na kundi la Islamic State huko karibu na Alepo unaweza kuchochea wimbi lingine la wakimbizi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Zoezi la upigaji kura wa bunge lililokuwa linasubiriwa kwa muda mrefu limefunguliwa leo kwenye majimbo, wakati serikali inafanya kazi kuwa, kukamilisha mwelekeo wa demokrasia kufuatiwa kutimiliwa kwa aliyekuwa rais Mohamed aliyekuwa rais wa Misri Muhamed Morsi. Duru ya kwanza imejumuisha majimbo kumi na nne katika upigaji kura utakaofanyika hivi leo na Jumaatatu, na maeneo yaliyobaki yatafanya uchaguzi Desemba. Raia wa Misri wanasii wanaoishi nje ya nchi walipata fursa ya kupiga kura Jumaamosi. Kiongozi wa sasa Abdel Fatah el Sisi ameongoza juhudi hizo za kumtimua Morsi mwaka elfu mbili kumi na tatu kiongozi wa kwanza aliyechaguliwa kidemokrasia Serikali hiyo inayoungwa mkono kijeshi imeahidi kufanya uchaguzi kwa ajili wa rais mpya na bunge. Na shambulizi la anga linaloongozwa na Marekani limemuua mwanamgambo mmoja wa al Qaida kaskazini magharibi mwa Siria. Wizara ya ulinzi ya Marekani imesema raia wa Saudi Arabia Sanafi al Nasri aliuawa Alhamisi, kwa mujibu wa Pentagon alielezwa kama mwanachama wa kundi linaloitwa Khorasan ambaye alikuwa anashughulika na masuala ya fedha baina ya watu wa msaada na katika operesheni kadhaa za Alqaida. Pentagon imesema al Nasri ni mjumbe wa tano mwandamizi kuuawa katika miezi minne iliyopita ndani ya kundi hilo. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry Jumapili amesema atakutana na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu nchini Ujerumani wiki hii na baadaye kiongozi wa Palestina Mahmud Abbas, ikiwa zimefikia zaidi ya wiki mbili ya mapigano yenye maafa baina ya raia wa Israel na Palestina. Ghasia zilizuka jana Jumamosi mosi baina ya vijana wadogo wa Palestina na polisi wa Israel katika mji wa Hebron kwenye ukingo wa magharibi na Jerusalem. Polisi imeripoti kuwa takriban vijana wanne wa Palestina waliokuwa na visu, akiwemo msichana mwenye umri wa miaka kumi na sita waliuawa katika matukio tofauti. Maafisa wa usalama wanasema maafisa wengine walijeruhiwa katika mashambulizi hayo hiyo jana. Takriban Wapalestina 40 na Waisrael kadhaa wamekufa hadi sasa kufuatia wiki za mapigano kwenye mitaa. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Uchaguzi mkuu Tanzania, ujumbe muhimu kwa mpiga kura: wakipiga kura waondoke pale waende zao, mpaka waendelee na shughuli zao nyingine, kuliko kubaki kwenye vituo hadi hapo eh, shughuli ya kupiga kura itakapokuwa imekamilika. Wakipenda jioni tunapofunga eh, shughuli ya kupiga kura kwenye vituo wanaweza kurudi wakae mita mia mbili kutoka kwenye kituo ili kutozuia watu wanaopiga kura. Msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, mahala popote pale unapotusikiliza, naitwa Mkamiti Kibayasi na kukaribisha katika kipindi cha Salamu na Muziki. Nam basi, bila ya kupoteza wakati, anayetufungulia kipindi siku ya leo ni mkongo wa salamu Afrika Mashariki na Kati, si mwingine huyu anaitwa Fikiri Dario Gakala wa Ngokolo, Shinyanga, Tanzania. Salamu zake nasoma ziende kwanza kabisa kwa Rajabu Ndikumana wa Burundi, Otiene Bolangi wa DRC, Josef Miroro Rutahi wa Busisi, Salibunzali Sali, Emma Kapela, Henrik Deula, Deus Masunga, Mapema Ndula, Husna Salim Leo Mwamaso, Juma Maiko, mwanaharakati Frank Mankongogo, Zakaria Ndemfo, Felix Mkosamali wa Burundi, Salim Nasoro Sayungi. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Anaitwa Swedi Kaluta, yeye anasema anapatikana pia katika barua pepe kaluta swed at yahoo com. Salamu zake siku ya leo anasema ziende moja kwa moja kwa Fataki Bachinge, baba Kweleta, baba Anwar, Robert Thomas Mwambozi, Artur Kabuga, Fikiri Dario, Salome, Daniel Elias. Salamu pia ziende kwa Amos Msangi, Shukuru wa mama John Mwandu, Mchanange wa Mchanange, Victa Nyangarima, George Aturuka Rasamli, Jafari Kopo, Ima Sandala, Jofrey Njereka, Full Migebuka, Zakaria Ndemfo. Ujumbo unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Si mwingine huyu, anaitwa Swedi Kaluta akiwa Pretoria, Afrika ya Kusini. Na kamata kadi yako hivi sasa. Kanangaza Selemani ukiwa Tabora, salamu zako nasema ziende kwanza kabisa kwa dada yako mama Kisiwa akiwa hapo Tabora. Salamu ziende kwa dada yako Mwajabu akiwa hapo Tabora. Salamu pia anasema ziende kwa shemeji yako mume wa Mwajabu akiwa hapo Tabora vilevile umemsalimia kakaako Adam akiwa Tabora, umemsalimia kakaako Hasan akiwa Dar es Salaam, umemsalimia kakaako Jabiri akiwa Mwanza, Tanzania, apokee salamu. Umesalimia watoto wako Mariamu akiwa Mwanza, mtoto wako Halima, umemsalimia mtoto wako Mwanaisha akiwa Dar es Salaam, umemsalimia mtoto wako tatu akiwa Mwanza, apokee salamu. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC, baada ya kutoka bora hivi sasa, basi nakamata kadi yako, wewe si mwingine unaitwa Onesmo H Mponda. Unasema salamu zako kwanza kabisa ziende kwa fundi Hamisi Ful Migebuka. Salamu ziende kwa bwana na bibi Maganga wa Maganga wakiwa Kigoma. Salamu ziende kwa Ludele Ndula wa Milundumo Karema Mpanda Katavi. Salamu unasema ziende kwa Lugembe Masasila. Salamu ziende kwa Juma Idi Isa Salibunzali na Simon Seleli wa Kahama Shinyanga. Salamu ziende kwa Salome Daniel, salamu pia ziende kwa B Ngolo Tama pamoja na wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika popote pale, wapokee salamu siku hii ya leo. Basi sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki moja kwa moja na kupeleka kwa huyu mwanamuziki <laughs> tuliza nyavu. Tuliza nyavu akishirikiana na Susu Mila Kala Moto, Vivonse na King Kaka, tuliza nyavu. Nilitoa hit ya kwanza na na hit after hit na sambaza zangu sera, na nafanya muziki kazi kama na badilika kama kinyonga, siku zinakwenda, mimi nazidi toku signing ne no focus man, sinne time ya majungu still rocking uh. Atuguse Mungu, sihitaji hitaje kudis ndio nipate attention. Tazama nyendo zangu dogo, pay attention <coughs> Subiri sana wanaolonga vijiweni watalonga sana, wanaozua mitandaoni bado watazua sana, naongeza tubidi na inanilipa sana oh. muziki ni kuroga na wenenda karoge okay. kama unaona wanabana na wenenda kabane. <laughs> kama kuhit ni mapete masonara kibao kumbavu, wacha roho za korosho, sitegemei producer mina fanya na yoyote okay. mina fanya na arms na inapeta kote okay. sitegemei producer mina fanya kokote tuko SQ okay. ni mudangu wa kusit down nasikia kuna mpepe nyingi kutoka kwa underground eti mepewa gafla tu izi crown, wataka kudiscredit eshima itan upside down. Mungu ndio wa vyote, binadamu ni maneno. Watakusifu matope alafu na ogopa elmino. Nafanya kwa ajili ya watu, wanafanya kwa ajili ya bifu. Radio mwanamke nezo bando mnaigiza usiku. Wakipanda wanashuka kama lift azikai hapa samaki wanashikwa kawe somvuvi ya ufai. Nasikia hawa fry hawa pambe sijui wa zembe. Nichenge ni kuchenge mkulima chagui jembe Ndivyo mambo yanavyokuwa katika Tuliza Nyavu. Msikilizaji unaendelea kusikiliza yes, kimbili cha salamu na muziki kutoka studio namba 15 na za idhaa ya Kiswahili ya Sauti a Amerika hapa Washington DC, na kamata kadi yako hivi sasa. Farahani Saidi wa Kihonda, Morogoro, Tanzania, salam zako nasema ziende kwa Mr. and Mrs. Saidi wa Kihonda, au baba na mama Farahani wa Kihonda. Salamu ziende kwa dada yako Sheila wa Kihonda, dada yako Tali Chuma akiwa ziende kwa Aunti Safia wa Boma Rodi. Vile vile unasema salamu ziende kwa mdodo, mdogo wako Isihaka. Vile vile umemsalimia kaka yako Juma, umemsalimia dada yako Siti And M4. Steven Magoe, popote pale mlipo pokeni salamu siku hii ya leo. Maganga S. Maganga sanduku la barua mia moja, Kigoma, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa Rose Gemo wa Kiela, Geoffrey Njereka wa Mbeya, Sulemani Kalenga wa Mpanda, Nasoro Maganga wa Mpanda Choma, wa Choma, wa Mpanda, Furaha Bakari Yasin wa Sumbawanga, Daudi Kikoti wa Tabata Dar es Salaam, Hassan Bakari Yasini wa Mwandiga salamu ziende kwa Isaya Njoka Mtali wa Ifakara, Zakia Maganga wa Kiomboi Iramba. Salam ziende kwa Sofia Kariho wa Dar es Salaam, Mariam Hussein wa Katubuka Kigoma. Ujumbe wanasema VOA sauti kubwa, hata ukiwa chini ya mwamba unaipata. Kutoka huko Kigoma kwa Maganga Es Maganga. Sasa ninaelekea moja kwa moja kwake huyu Kibinda Leo Mwamaso, salamu zake anasema ziende kwa Henrik Deule, Robert Mwambozi, Shukuru wa Mama Hiza Mpare, Edvesta Tarimo, Husna. Salamu ziende kwa Miraji Kibinda, Nasib Rajab, Ima Sadala, Joshua. Salamu ziende kwa Mzee Mc Consumer, uko wote wa Mwaiparu, Rizik Minde, Leonard Mbuya Mwakiusa, pokeni salamu. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington na kamata kadi yako wewe Mrusi Idrisa Sharif, ukiwa huko Nyakato, Tanzania, Mwanza, salamu zako nasema ziende kwa baba na mama yako, mama Idrisa, wakiwa Nyakato Mwanza. Salamu ziende kwa kaka yako Othman, salamu ziende kwa kaka yako Omar, wakiwa hapo Mwanza, Tanzania. Vilevile wamemsalimia dada yako Mariam na jamaa na ndugu wote popote pale walipo. Uko wote wa Omar Sharif wapokee salamu kutoka hapa Sauti ya Amerika. Kutoka huko Mwanza, sasa naelekea tena kwako wewe, si mwingine, unajiita Snale Boazi. Salamu zako nataka ziende kwa Karanje Goligota, Magabe, Frank Sanga, Timila Shemalamba, hii za Mpare. Salamu ziende kwa Kipara Original. Salamu ziende kwa Ramadhani Mchomvu. Salamu ziende kwa Meshak pamoja na wadau wote wa salamu, wapokee salamu siku hii ya leo. Nasema jamani kane kupitia sauti ya Amerika. Baada ya kusoma ujumbe huo hivi sasa, kabla ya kupata burudani ya muziki, na kamata kadi yako. Wewe unaitwa Asha Shaban Ali, salamu zako unasema ziende kwa Nkamba Lukuba Ndula, salamu ziende kwa Choma wa Choma, salamu ziende kwa Josef Miroro, Ramo Opele, Yakub Said na William Mekenya, salamu pia unasema ziende kwa siku ya leo kwa Este Mashow pamoja na Bebi Masanja, Deus wapokee salamu. baada Da kusoma salamu hizo, na mpisha Omi Dimples akisema wanjera Ya, basi ndivyo hivyo anavyoondoka Omi Dimples kutoka Tanzania akisema wanjera, na ananipa nafasi hivi sasa ya kusoma salamu zako. Wewe si mwingine unaitwa Damani N. Mziku, salamu zako unataka ziende kwa Josef Miroro, Rebeka kwa Mboka, Julius Mafuriko, Daudi Piki Koti, Franki Mankongogo, Raymond Simbo Masawe, Juma Idi Isa, Adison Gamba, Hawa Mayahana, Mchana Jei Mchana, Onesimo Mponda, paroko wa Mohamed Mwinyi, Basil Kobelo, Leo Mamaso, Lenus Kingalu, Deus Masunga, Elias J Manyaro. Ujumba unasema tumshukuru Mungu kwa kila jambo. Na kamata kadi hivi sasa yako, Simon Seleli, unapatikana katika barua pepe seleli shai at yahoo.com. Salam zako nataka ziende kwa Steven Kumalija Wakahama, shukuru wa mama Wakahama, sali Bonzali sali Wakahama, mapema Ndula Wakahama, ema Kamisa wa Shinyanga, fikili Dario wa Shinyanga, Salome Daniel wa Shinyanga, Amos Msanga wa Ludewa, Alex Agostino wa Shinyanga Town, Clarence Doto Masasi wa Shinyanga, Luhaga Richard wa Shinyanga na watangazaji wote pamoja na wasikilizaji wa Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana, Simon Seleli. Naendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika popote pale ulipo. Na kamata kadi hivi sasa yako, wewe una Jiita Victor Nyangalia, salamu zako ziende kwa Salibu Nzali, Rebeka Komboka. Vilevile ume kumbuka choma wa choma. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Margaret Nyambura wa Nairobi, Kenya, salamu zako nataka ziende kwa watoto wako Stella Waweru na Kihara Solomon Mwandia na familia yake, Bi Florence Murithi na jamii nzima ya Murithi, pokee salamu. Salamu ziende kwa Mercy Emma, bila kuwasahau Dr na Mrs Mwandia wakiwa Kitale, Kenya. Ujumbe unasema anawapenda nyote mili wewe hujasema unapatikana wapi lakini salamu zako nataka ziende kwa Waweru akiwa Marekani, lakini hujataja pia anapatikana katika jimbo gani. Bila shaka, Waweru, umepata salamu hizo. Salamu unasema ziende kwa wazazi wako wakiwa nchini Kenya vilevile vile, amesema salamu zako ziende kwa Paris Judi n na familia yote ya Solai popote pale walipo, bila kumsahau mtangazaji wa salamu. Anasema shukrani sana Millicent. Haya basi, kutoka kwake Millicent naelekea kwa Jenua Ithera. Yeye anapatikana hapa Marekani, Maryland, jimbo la Maryland. Anasema salamu zake ziende kwa Kennedy Macharia akiwa Thon. Salamu ziende kwa Vincent Mwangi wa Macha aria pamoja na kirama wakiwa Kiambu, Kenya. Basi baada ya kusoma salamu hizo za jeni wa hapa Maryland, ndio ananikamilishia kipindi cha salamu na muziki, na kuacha na kibao kizuri kabisa, omi akikwambia chia lida. Naitwa mkamiti kibayasi. Asante kwa kunisikiliza na kutakia wikend njema na tulivu kutoka Washington DC. msikilizaji ni kipindi cha salamu na muziki hicho kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Mary Mgawe na kusomea muktasari wa habari. Ofisa mwenye cheo cha juu wa tume huru ya uchaguzi nchini Tanzania amesema zaidi ya waangalizi 140 wa kimataifa wameshaingia nchini humo kufuatilia uchaguzi wa rais na bunge utakaofanyika Oktoba 25. Emmanuel Kawishe, mkurugenzi wa idara ya huduma za kisheria katika tume ya uchaguzi ya Tanzania, pia amesema vyama vya kisiasa vimekamilisha masharti yote kisheria ili kuwaruhusu kufanya kampeni na kushiriki katika kinyang'anyiro hicho cha uchaguzi mkuu kansela wa Ujerumani Angela Merkel anakutana na viongozi wa Uturuki leo Jumapili katika juhudi za kuhakikisha nchi zao zinasaidia dhidi ya wimbi kubwa la wakimbizi wanaotaka kuingia bara Ulaya na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1:30 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mema kutoka Washington DC.