kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni ya oktoba 19 mwaka 2015 katika matangazo ya voa express kampuni, kampeni za uchaguzi tanzania visiwani zazidi kupamba moto msisimko ni mkubwa na Wazanzibari. Ukifika tu unatambua kwamba wako tayari kabisa kwa uchaguzi mkuu wa siku ya Jumapili. Taarifa ya kina kuhusu mchakato huo wa kampeni na siasa utasikia muda mfupi ujao. Hii ni VOA Express na langu jina Harizon Kamao, mimi hapa, anaitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika VOA Express tunakuletea kipengele cha hoja kwa hoja, wale watu wa Jubilii waseme ukweli kuhusu zile kesi dhidi ya William Ruto. Na wasio, wakamshambulia katika ile mkutano ile tukio la mara yote. Hayo na mengine mengi utayasikia katika VOA Express hivi sasa, lakini kwanza nampisha Harrison Kamau akikusomea muktasar wa habari. Karibu kwenye habari za VOA Express asubuhi, jioni ya leo, nikitumai kwamba juma lako lilikuwa nzuri. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limeitaka mamlaka ya Uganda kuacha kuvuruga mikutano ya amani ya kisiasa nchini humo hasa kwa kutumia gesi ya kutoa machozi likisema kuwa vitendo hivyo vinakiuka haki ya watu kukusanyika kwa uhuru na kujieleza. Uganda inatarajiwa kuitisha uchaguzi wa rais mwaka ujao huku kampeni zikipangwa kuanza Novemba 9. Waganda wamelalamikia matumizi ya nguvu ya mara kwa mara yanayofanywa na polisi kuzuia viongozi wa upinzani kuhutubia kwenye mikutano au kukutana na wafuasi wao. Wiki iliyopita, kiongozi mkuu wa upinzani Kiza Bisige alimshutumu rais Yoweri Museveni kwa kuchochea ghasia dhidi ya wapinzani wake. Hiyo ni mara, hiyo ni pamoja na tukio ambalo polisi walivami, walimvua nguo mwanamke aliyekuwa kwenye msafara wake na kumtupa nyuma ya gari lililokuwa wazi. Maelfu ya wahamiaji leo bado wamekwama kwenye mpaka wa Croatia na Sarbia, ambapo wamekesha kwenye baridi kali na bila chakula baada ya Hungary kufunga mpaka wake na Croatia siku ya Jumamosi. Takriban wahamiaji elfu mbili wamekesha kwenye mabasi yasiyokuwa na joto jana Jumapili, wakitarajia kuvuka kuingia Sarbia wakiwa njiani kuelekea kwenye nchi za Umoja wa Ulaya. Tangu Hungary ifunge mpaka wake na Croatia, mabasi yamelazimika kuchukua safari ndefu kupitia Slovenia. Nchi hiyo imewekwa kiwango cha wahamiaji wanaoweza kuvuka kila siku. Msemaji wa idara ya Umoja wa Mataifa ya kuhudumia wakimbizi Baba Baloch amesema kuwa hatua ya Hungary inaongeza ugumu wa wahamiaji. Slovenia imesema haina mipango ya kufunga mpaka wake, lakini imeweka viwango vya wa wahamiaji kufikia 25 kuvuka kwa siku, ili kuzuia msongamano wa wahamiaji kwenye taifa hilo ndogo wanachama wa Ulaya. Mhamiaji kutoka Eritrea amekufa baada ya kupigwa risasi siku ya Jumapili na polisi wa Israel baada ya mwanaume mwingine kumuua mwanajeshi wa Israel na kuwajeruhi watu wengine kumi katika shambulizi la kuchoma visu. Polisi wamesema kuwa raia huyo wa Eritrea alipigwa risasi baada ya afisa kumshuku kwa makosa kuwa mshambuliaji wa pili. Ripoti za vyombo vya habari pia zinasema kuwa alikuwa akipigwa na umati wa Israel kwenye eneo la tukio maafisa wa usalama wa Israel wametaja mtu aliyetekeleza aliete, shambuli hizo ni kijana wa Kiarabu mwenye umri wa miaka 21. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Uchumi wa China ulipungua kiasi, ulipunguza kasi katika robo ya tatu ya mwaka huu ukukiuka asilimia ya 6.9 pekee ni kipindi dhaifu kwa uchumi wa pili ulimwenguni tangu wakati wa kuzorota kwa uchumi ulimwenguni. Ripoti iliyotolewa Jumatatu na taasisi ya taarifa ya takwimu ya China imeonyesha kwa mara ya kwanza kushuka kwa kiwango cha ukuaji wa pato undani ikiwa asilimia kumradhi, ripoti iliyotolewa leo Jumatatu na taasisi ya taarifa ya takwimu ya China imeonyesha kwa mara ya kwanza kushuka kwa kiwango cha ukuaji wa pato la ndani ikiwa ni chini ya asilimia saba tangu robo ya pili ya mwaka wa 29 wakati ambapo lilishuka kwa asilimia 6.2. Raia wa Kanada leo wamepiga kura kwa ajili ya bunge katika uchaguzi ambao kuna uwezekano wa kuzuia juhudi za waziri mkuu Stephen Harper za kuwania uongozi kwa mhula wa nne na badala yake nafasi hiyo ichukuliwe na Justin Trudeau ambaye ni mtoto wa aliyekuwa kiongozi shupavu nchini humo. Ukusanyaji maoni uliotolewa Jumapili ulionyesha chama cha Trudeau cha Liberal kikiongoza kwa conservative chake hapa kwa asilimia 38 kwa 31, huku chama cha Democrat kikiwa na asilimia 21. Trudeau ameahidi kuleta mabadiliko kwenye uongozi wa miaka tisa hapa akiwemo, akiapa kutumia mabilioni ya dola kuweka miundombinu. Watu wawili wamethibitishwa kufariki huku maelfu wakionyeshwa wakikoseshwa makazi kutokana na kimbunga kopu kilichopiga kaskazini mwa Philippines Jumapili. Kibunga hicho kimepunguza kasi tangu kilipofika kwenye ufukwe, lakini kingali kinaangusha nyaya za umeme kwa sababu ya upepo mkali pamoja na mvua inayotarajiwa kunyesha hadi Jumatano. Mamlaka zimesema kuwa kijana wa miaka 14 alifariki mjini Manila Jumapili baada ya mti mkuu kuangukia nyumba wakati ukuta na matofali yakimwangukia na kumuua mwanamke wa miaka sitini na miwili katika jimbo la kaskazini magharibi mwa Manila. Maelfu ya watu wamebaki bila umeme huku maeneo mengine yakiwa yamesombwa na maji na mafuriko. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Watanzania wanahesabia siku chache kuelekea kufanyika uchaguzi mkuu nchini humo hapo Oktoba ishirini na tano. Muda mfupi uliopita nimezungumza na mwenzangu Id Ligongo akiwa Zanzibar na kutaka kujua hali ilivyo huko. Mkamiti ni kwamba msisimko ni mkubwa na Wazanzibari, ukifika tu unatambua kwamba wako tayari kabisa kwa uchaguzi mkuu wa siku ya Jumapili, kwa sababu kuna shamra shamra za wapenzi wa vyama vya CUF, CHADEMA na CCM ambao wanaonyesha dhahiri wako tayari kabisa kuwapigia kura wagombea wao ambao wanaona kwamba sera zao zinaweza kuwaletea maslahi na kuwaletea maendeleo kwa ajili ya kuendeleza Zanzibar. Kwa hiyo kifupi ni kwamba hali ni shwari eh, japokuwa kuna hali ya ulinzi ambao unaonekana unapoingia tu Zanzibar hasa e, mida ya jioni ambapo kuna vikosi maalum vipo barabarani kwa ajili ya kulinda e, chochote kile ambacho kinaweza kutokea. Idi muda mfupi ujao unatarajiwa kwenda kwenye mkutano wa kisiasa wa chama cha wananchi CUF. Je, ni mambo gani muhimu yanayotarajiwa kujadiliwa siku chache kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika? Katika mkutano huo ni mgombea uraisi wa chama cha CUF Maalim Seif Sharif Hamad ambaye anatarajiwa kuwa mgeni rasmi katika mkutano huo na kuelezea sera za chama chake, lakini vilevile kuwa nadi wagombea wa ubunge, wagombea wa baraza la wawakilishi wanaogombea kupitia vyama vile ambavyo zipo chini ya mwamvuli wa UKAWA. Wakati chama cha CUF kinafanya kampeni zake na mkutano wa siku za mwisho kuelekea uchaguzi mkuu, je, kwa upande wa chama tawala cha CCM huko Unguja wana mpango wa kufanya mkutano hii leo ama wao ratiba zao ziko vipi? Chama cha CCM, kwa taarifa ambazo nimezipata kwa sababu nilitembelea, eh, makao makuu ya CCM hapa Zanzibar, eneo la kisiwa Ndui na taarifa ambazo nilizozipata ni kwamba leo eh, rais wa serikali ya mapinduzi Zanzibar dkt Ali Mohamed Shein atakuwa katika mkutano wa kampeni, lakini watakuwa nje kidogo ya mji huu wa Unguja. Kwa hiyo wao ndipo watakapofanya kampeni zao huko, japokuwa jana kulikuwa kuna mikutano mikubwa ya kampeni ya vyama vyote viwili ambapo kuna baadhi ya mambo yaliyotokea inadaiwa, ambapo tamna taarifa sahihi mpaka hivi sasa kwamba kuna watu walipata ajali lakini inaonekana kabisa hizo ajali hazikuwa za madhara makubwa. Idi, katika mkutano wa CCM unaotarajiwa kufanyika baadaye hii leo, je, unafahamu ni mambo gani yanayotarajiwa kuzungumzwa huko, au ni mambo yale yale ya kuwanadi wagombea pamoja na sera za chama chao katika hizi siku za mwisho mwisho kuelekea katika uchaguzi mkuu? Vyama vyote vinavyo kitu ambacho vinajitahidi kufanya ni kuweza kuendelea kuzina sera zao kunadi ilani zao, zao chabuzi, za uchaguzi na kuhakikisha kabisa dakika hizi za mwisho wanawavutia pengine wale ambao bado hawajawamua moja kwa moja kuwapigia kura. Ni Id Ligongo akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Zanzibar. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mapigano ya hivi karibuni baina ya vikosi vya serikali na wapiganaji wa upinzani wa RENAMO nchini Msumbiji yanaongeza idadi ya watu wanaosaka ukimbizi nchini Malawi. Zaidi ya raia 150 kutoka Msumbiji wameingia Malawi katika siku za karibuni wakati mzozo wa uchaguzi ukiwa umeongezeka. Lamek Masina ana anaripoti kutoka Blanta, ya na Mery Mgawe anaisoma ripoti hiyo. Raia wa Msumbiji wameanza kupita katika mpaka wa Malawi kwenye wilaya ya Mwanza mapema mwezi Julai, wakati nchi hiyo ilipopokea zaidi ya wa wakimbizi 775 baada ya wapiganaji wa Renamo kufanya mashambulizi mawili kwenye jimbo la Tete. Wengine wanaomba ukimbizi wanatoka jimbo la Zobu ambalo linaonekana kama ngome kuu ya upinzani wa Renamo. Wakimbizi wanaishi katika makazi ya kuhamahama kwenye kijiji cha kapise tu kilomita moja kutoka Msumbiji. Patrick sukuta anashughulika na kuhifadhi wakimbizi katika eneo la Kapise, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba wakimbizi zaidi wanamiminika kutoka Kondes na Ndande na kuingia Malawi karibu kila siku Andua, Atasiga anasema Alhamisi mchana walipokea watu 34 na Jumamosi asubuhi walipokea familia tatu. Wakimbizi wanasema hali katika eneo la Kapise tu sio nzuri kuliko walikotoka. Grace Shadrek ni mama wa watoto watatu na anasema wakimbizi wana ukosefu mkubwa wa mahitaji muhimu. Anaeleza kuwa hakuna kituo cha afya karibu na hapo na hawana fedha za kununulia hata sabuni, hawana chakula au chumvi, na hata vifaa vidogo kama sahani na vijiko. Anasema ana hofu jinsi gani wanaweza kumudu maisha yao bila kuwa na mahema, wakati wa kipindi cha mvua ambacho kinatarajia kuanza mwezi ujao. Shadrek ameomba maafisa wa serikali kuwahamisha kwenda katika kambi ya Luwani ambako wakimbizi 140 wanaishi. Lakini maafisa wa serikali wanasema hawawezi kuwachukua tena wakimbizi wapya katika kambi hiyo kwa sababu ya ukosefu wa fedha. Wiki iliyopita wakimbizi thelathini kutoka kapise tu walitakiwa kuingia katika kambi. Lakini maafisa wa serikali wanasema hawawezi kuwachukua tena wakimbizi wapya katika kambi hiyo kwa sababu ya ukosefu wa fedha. Wiki iliyopita wakimbizi thelathini kutoka kapise tu, walitakiwa kuingia katika kambi hiyo lakini walirejeshwa. Laposo ni mkuu wa wilaya ya wilaya Mwanza, anasema bado hawajafikia makubaliano ya mwisho kwa sababu UNHCR na serikali wanajaribu kufanya kazi pamoja ili kutafuta ufumbuzi. Kambi ya Luwani iliwahi kuhifadhi wakimbizi kutoka Msumbiji waliotoroka vita vilivyochukua miaka 16 kati ya mwaka 1977 hadi 1990. Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo no ya afya yanaokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika, tovuti yetu wwwvoa swahilicom. Unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa Washington DC. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki na moja kwa moja. Tunaelekea wapi? Tunaelekea kule Tanzania, ambapo kibao Kidela na Abdukiba kinakwenda namna hii. Ya mambo moto sana yule, anasema dunia sio mbaya, wanadamu ndio mbaya wabaya, lakini anasema wewe, tenda umema, nenda zako. Ndio mambo ya kidela kutoka kwa Ali Kiba, wimbo safi kabisa ndani ya VOA Express. Na katika hoja kwa hoja Tuelekee nchini Kenya, ambapo malumbano baina ya wanasiasa kuhusu kesi ya jinai inayowakabili wa Kenya, akiwemo naibu rais William Ruto yanazidi kuwakanganya raia na kujikuta katika mjadala usio na mwisho. Steve pamoja na Mwanzumari ni wenyeji wa mji wa Mombasa. Hebu tusikie hoja yao. E, ukweli mimi naambia ndugu zangu wa Jubilii ni kwamba kesi inayoendelea kuhusu William Ruto sisi pia tuko nayo na sisi tunataka kuambia yale maombe wanafanya kuhusu kesi zile za Ruto, wengine wako pale, lakini kizungu tunasema they are hypocrites. Sisi, William Ruto alikuwa na, na, alikuwa na kiongozi wetu wa code, Raila Odinga ambaye alikuwa na, walikuwa 2007 post election violence walikuwa wote pamoja katika ODM. Sasa hivi ni masikio wakisema, Raila, yeye aende kule, akatestify. Sasa mimi nataka niwaambie wenzangu wa Jubilee waseme ukweli. Wale watu wa Jubilee waseme ukweli kuhusu zile kesi dhidi ya William Ruto na wasio wakamshambulia katika ile mkutano kuhusu Raila tukio. Maana upinzani, sawa, tunajua kwamba upinzani unafaa kukosoa kile ambacho serikali inafanya, lakini sio kwamba kila jambo tu linapotokea katika serikali watu wanapinga tu kwa sababu wao ni ni, ni ni upinzani. Tukija katika swala la ICC, mimi naona uh, story za ICC na mambo ya ICC yanafaa kuisha, watu Kenya songe mbele. Mambo ya kwamba kila saa watu wanashindia kuhusu kitu kimoja, ICC ICC hiyo uh, kesi ziishe zi, zi, zi, zi, Wakenya waanze kujadili mambo mengine ambayo yanaendeleza nchi. Yeah, sioni si, si, si kama ni kitu ambacho sasa hivi kinaweza kutupeleka mbele. Sasa hivi ndio maana tunataka hizo kesi ya Ruto iishie mbali na watu waangalie mambo mengine ya Kenya, sawa. So, kesi ya Ruto kuishia mbali, lakini tunaamini kwamba William Ruto uh, ni kiongozi katika nchi na naibu wa rais. Kwa hivyo kesi ya Ruto kuishia mbali ni mpaka Ruto pia naye tuone ametoka kule katika Hegi, ndipo hapo labda Kenya itakuwa na amani na hizi kesi zitakuwa zishaishi. Ukiangalia sasa hivi kesi ya, ya Uhuru imetupiliwa mbali, hakuna ushahidi na ya Ruto ndio hiyo inaelekea hapo hapa, hakuna ushahidi upo. So wale ICC ni kutapatapa na tapatapa huku na kule, hawana msimamo maalum A, ni kama kupotezeana muda tu, na wakenya sasa hivi wanataka kusikia mambo mengine mapya sawa. Lakini mimi ningetaka kuambia wenzangu wa Jubilee wale wabunge wa Jubilee ni kwamba wasichochewa Kenya na ile mikutano. Mimi nataka nikwambie wewe na wale wewe wenzako wa Jubilee ni kwamba ile mikutano mnafanya kati kati kumwombea William Ruto, ile mikutano mingi mnafanya itachochea nchi, na ningewambia mpate njia ya taratibu, badala ya kuweka mikutano kile Jumapili tu ya kila mara. Kwa hivyo mimi nataka nikwambie, ile mikutano ambayo watu wa Jubilee wanafanya, watu wa Jubilee mnafanya ile mikutano, mimi yani, sikubaliani nayo kabisa kabisa. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka studio namba 15 hapa Washington DC. Wafanyabiashara wa vyakula vya asili ya Zanzibar katika eneo maarufu kwa wakazi na watalii wanaotembelea kisiwa cha Unguja Zanzibar wametoa maoni tofauti kuhusu hali ya kibiashara katika eneo la Forodhani wakidai wateja wao wanahofia heka heka za uchaguzi mkuu nchini Tanzania utakaofanyika Oktoba 25. Mimi jina langu naitwa Rashid, kwa biashara Forodhani. Kwa sasa hivi kiufupi, ni kipindi kigumu sana. Wewe mwenyewe nadhani unaona hali ilivyo, ni wageni kidogo, wamepungua kwa hali ya juu sana. Mimi nadhani itakuwa kwa sababu tu uchaguzi, kwa sababu watu wengi wanakuwa naogopa sana kutokana na vitisho, kila sukiranda usiku utakuja kutoa bakora hivi. Kwa hiyo watu wengi wanakuwa kidogo wanakuwa na hofu ya kujaza sehemu kama alafu kurudi, kwa sababu wengine wanaishi mbali. Vile vile jina langu mimi Hamadi ni mfanya biashara hapa Forodhani. Kutokana na biasharasasa hivi iko slow sana, kutokana na wageni wanaenda zao, wanaondoka kutokana na uchaguzi uliopo. Unaweza ukapita tu sehemu, ukapigwa bakora, unarudiwa, unauliziwa, unarudi wapi, ukasema, tunarudi kazini, lakini bakora na ziko sehemu kibao, nafanya vitu kama hivyo. Naitwa Habiba Idi. Ah, kwa sasa ya biashara kidogo, biashara sio nzuri, kutokana na uchaguzi. Kwa hiyo wageni wengi wanakimbia uchaguzi, wanaogopa fujo. Hata wenyeji pia nao wanaogopa hivyo hivyo, kutokana na fujo. Wengine wanatoka mbali, mashamba. Kwa hiyo siku nyingine mgeni anaweza katoka hapa saa nne anakamatwa njiani na maskari wale wanaotembea usiku, anapigwa. Kwa hiyo wageni wengi wanaogopa kutembea usiku, na ndio maana wengi hawaji kutokana na kwao mbali. Nimeona watoto wengi wakiwa na nguo za vyama na mikutano ya kampeni hii, imenifanya kweli nitambue kuna uchaguzi. Niliamua niji mapema kabla ya uchaguzi. Wapo walioniambia si jambo jema kuja sasa, labda baadaye, lakini nimebadili mawazo na nipo hapa sasa. Naitwa Fatima Muhammad na kalia maeneo fu ya Fuoni, lakini mida hii niko maeneo ya Forodhani. Hali ya Forodhani ni shwari, na juu ya kuwa kuna uchaguzi ambao tunategemea kufanyika hivi karibuni, lakini hali bado iko shwari, isipokuwa kwa maeneo ya Forodhani. Kwa mida hii watu wamepungua, na nawezekana imesababishwa na mikutano miwili iliyokuwa mikubwa, mmoja ukiwa maeneo ya Makunduchi wa CCM, na wakafu huko maeneo ya Nungu umefanyika pia leo, lakini hakuna habari yoyote mpaka sasa hivi uliosababishwa watu kupigwa, hiyo sio kweli. basi natumai tunasafiri vizuri kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani. Naona BMJ Muridi amejiandaa kabisa kutuletea yanayovuma mitandaoni. Kazi kwako hebu, tuangalie hapa na pale, tuone kulikoni mitandaoni. Habari ambazo zimekuwa zikitanda weekend nzima huko nchini Kenya ni kuhusu pendekezo kwamba serikali wanunulie sabuni waadhiriwa wa mvua kubwa inayotarajiwa ya El Nino. Na sio kununuliwa kwa sabuni ambako kunaleta utata kinachowashangaza wengi ni pesa ambazo zinakadiriwa kutumika kununua vipande hivyo vya sabuni. Makadirio hayo yanaonyesha kwamba serikali ingetumia shilingi 37,500 pesa za Kenya kununulia kipande kimoja tu cha sabuni. Wengi wanalalamika kusema kwamba huo ni ulaghai, kwa sababu e kwa kawaida kipande cha sabuni nchini Kenya ugharimu takriban shilingi 150, 150. Bwana mmoja kwa jina la John Makoha akiandika kwenye Facebook anasema, ama anauliza kwani sabuni hizo zimetengenezwa na chuma. Naye Nyokabi J katika Twitter anauliza ni lini serikali hii itaacha kuwachukulia wananchi kuwa wajinga? Haya yanajiri miezi miwili tu baada ya habari nyingine ambazo zilitia fora sana katika mitandao ni kuhusu wilbaro ambazo ziligharimu shilingi elfu mia moja na tisa A pesa za Kenya katika nchi jirani ya Uganda. Mzozo umeibuka kufuatia ziara iliyofanywa siku ya Ijumaa na baadhi ya wasanii nchini humo ambao walikutana na Rais Yoweri Kaguta Museveni huko mjini Munyonyo. Kisa na maana ni kwamba wakosoaji wa wasanii hawa wanadai kwamba badala ya wao kuwasilisha shida ambazo zinakabili fani ya usanii walichokifanya ni kumrudishia uh, pongezi rais huyo, uh, huku akimwambia wa vile wanavyompenda. Mchangiaji anayejiita event mobile akiandika kwenye Instagram anasema hawa wasanii wanajali tu matumbo yao, lakini mtu anayejiita Kato akichangia hoja hiyo katika gazeti la The Daily Monitor anauliza kwani kila mikutano ni ya kuelezea mashida. Ni baadhi tu ya yale yanayoendelea kutanda kwenye mitandao ya kijamii na hata kwa magazeti ya mitandao. Unaweza pia kuchangia msikilizaji ukiingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, yaani www facebook com uh, mkwaju voa swahili, na pia kwenye Twitter, at voa swahili, au kwenye Instagram, at voa swahili. Na ni hayo tu tuliokuletea leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Ufuatao ni muhtasari wa habari. Shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights Watch limeitaka mamlaka ya Uganda kuacha kuvuruga mikutano ya amani ya kisiasa nchini humo hasa kwa kutumia gesi ya kutoa machozi. Maelfu ya wahamiaji leo bado wamekwama kwenye mpaka wa Croatia na Serbia, ambapo wamekesha kwenye baridi kali bila chakula baada ya Hungary kufunga mpaka wake na Croatia. Mhamiaji kutoka Eritrea amekufa baada ya kupigwa risasi siku ya Jumapili na polisi wa Israel, baada ya mwanaume mwingine kumuua mwanajeshi wa Israel na kuwajeruhi watu wengine kumi. Uchumi wa China ulipungua kasi katika robo ya tatu ya mwaka huu ukikiuka kuwa asilimia 6.9 pekee. Ni kipindi dhaifu kwa uchumi wa pili ulimwenguni tangu wakati wa kuzorota kwa uchumi ulimwenguni. Raia wa Canada leo wanapiga kura kwa ajili ya bunge katika uchaguzi ambao kuna uwezekano wa kuzuia juhudi za waziri mkuu Stephen Harper za kuwania uongozi kwa mhula wa nne, badala yake nafasi hiyo ichukuliwe na Justin Trudeau. Watu wawili wamethibitishwa kufariki huku maelfu wakikoseshwa makazi kutokana na kimbunga Kopu kilichopiga kaskazini mwa Philippines. Tunakushukuru msikilizaji kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Tunasikika pia kupitia kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com, na vilevile tunapatikana katika Facebook na Twitter. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Mery Mgawe, mwelekezi alikuwa Dwayne Collins. Jina langu ni mkamiti kibayasi, nami ni Harrison Kamau. Pamoja tunakuaga kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukikutakia alasiri njema popote pale ulipo, na usikose kusikiliza matangazo yetu yatakayoanza saa moja na nusu usiku wa leo kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa heri.