Pamoja na hali ya Zanzibar kuwa shwari kabisa, vikosi maalumu vya majeshi na jeshi la polisi vinaonekana katika mitaa mbalimbali ya kisi chonguja, wa kazi, wa kisiwa cha Unguja, lengo likiwa ni kuimarisha ulinzi, japo baadhi ya wakazi wa kisiwani hapa kuwa na maoni tofauti kuhusu doria hizo. Kaimu katibu mkuu wa Chadema ambaye ni mgombea ubunge jimbo la Kikwajuni, Salum Mwalimu, yeye anasema haya kama kweli ingekuwa ni suala la kulinda amani, lingekuwa ni jambo lenye heri sana, lakini e, sidhani kwamba ni kulinda amani tu, yako mambo zaidi ya hayo yanayojificha. Na ukweli ni kwamba, iangalie Tanganyika, ina wakazi zaidi ya milioni arobaini na nne, lakini huoni vikosi maalum, huoni wanajeshi wakirandaranda mitaani, wala huoni vikundi vingine vyovyote vikilinda ulinzi na usalama. Bado wako askari kwa wa kawaida, kwa maana ya kwamba wale askari polisi pamoja na wale wakutuliza ghasia katika baadhi ya maeneo, lakini a kama wanajeshi, vikosi maalumu, vikosi maalum maalum hivi vinavyoitwa, kwa hata askari polisi unakuwa huwaona unawaona hao tu, jambo ambalo kwa kweli linajengea sana hofu watu linaifanya nchi kuonekana kama iko kwenye hali ya hatari, wakati tuko katika hali ya amani na utulivu na hakuna sababu yoyote ya kumwagwa kwa, kwa vikosi wala wanajeshi katika mitaa na viunga vya mji wa Zanzibar. Kwa upande wa baadhi ya wakazi wa, wa Unguja hapa Zanzibar, wao walikuwa na maoni tofauti kuhusu doria zinazofanywa yes, na vikosi hivyo vinavyovalia magwanda ya kijeshi. Naitwa Haji Sleimani, nakaa Kilimani. Ni mazingira liokuwa nakaa wale labda majeshi na afande, nategemea na mazingira gani aliokaa nayo kwamba ni usalama ama vipi, lakini kwa maeneo nahisi wanayokaa ni mazuri, so mabaya kwa wanavolinda, ila kuna wengine nao rabda wanaotembea tembea mitaani mitaani, mimi soo si wazuri sana kwa sababu sana sana nakuwa tukikaa pengine kama tumekaa maskani tu, wanakuja zenu wanatupiga nini, wengine hatuna kisa chochote kile, kwa maana kwa hatupendi vitu kama vile pale. Jina langu Baucha Juma, kwa mtazamo wangu mimi, wale majeshi yaani naona kama watu wa kawaida tu, yani kwa kulinda, ila sasa wanavyolinda wao hawajajulikana na watu wa mitaani, wanalinda vipi? maana sasa hivi barabarani wapo sehemu fulani wapo, wana randa sasa. Watu hawajua nalinda vipi. Kwa jina naitwa Ali Osman Maulidi, mimi juu ya swala hili la kuwa askari majeshi wanatulinda ni, ni moja ya usalama wetu sisi. Hata mimi mwenyewe nitakuwa sina spidi ya kufanya tukio lolote kama kuna askari ambaye ananilinda mimi. Jina langu naitwa Abdalla Hussein kutoka Kilimani, katika swala hili la kulindwa ni sawasawa, wala hajakosea kwa sababu vitu vya vihalifu vibaya vibaya vinakuwa vitokei majiani au watu wabaya ku, ku, kwa kuwindana vinakuwa vitokei. Jina langu Muhamed Elfan. Kwa mie sioni hofu kwa sababu unaona kitu cha kawaida, kila, kila baada ya uchaguzi Vikosi vya jeshi wanalinda sehemu muhimu. Wanaposema wao sehemu muhimu, sisi tunaona sehemu zote muhimu. Kuna sehemu muhimu hazilindwi, mfano kama hospitali, sehemu ambao wanakaa watu wazima, watoto, yani umri ule, nyumba za wazee, maanake ambao wanaretire hawana ndugu, hawana jamaa, wanakaa pia hawalindwi. Sasa wao wanalinda zile sehemu atufahamu, hatufahamu amri kutoka kwa wakubwa wenyewe. Si tunaona kitu cha kawaida, wala hatuishughulishi. Pamoja na yote hayo, mpaka sasa hakuna tukio lolote la like, kihalifu lililoripotiwa kutokea na watu wanaendelea na shughuli zao kama kawaida kwa amani na utulivu, hata pale wafuasi wa vyama vya siasa wanapojadili ama kubishania sera za vyama vyao. Ili Ligongo, Sauti ya Amerika, Zanzibar.