Polisi huko Jamhuri ya Kongo wamefiatua gesi ya kutoa machozi hii leo kuvunja maandamano dhidi ya kura ya maoni juu ya katiba inayolenga kuendelea kumuweka madarakani Rais Denis Sassou Nguesso. Waandamanaji wamechoma matairi na kuweka vizuizi kwenye mitaa ya mji mkuu Brazzaville huku huduma za simu na internet zikiripotiwa kukatwa kwa sehemu kubwa ya mji. Kongo inapiga kura Jumapili juu ya pendekezo la mageuzi ambayo yatafuta kipengele kwenye katiba cha marais kuhudumu kwa mihula miwili na kiwango cha umri wa miaka sabini kwa wagombea urais. Bila ya mabadiliko, Sassou Nguesso ambaye ametawala Kongo kwa muda wote wa miaka thelathini na sita iliyopita hataweza kuhudumu kwenye muhula mwingine mara muhula wake wa sasa utakapoisha. Rais wa China Shi Jinping yuko Uingereza kwa ziara ya siku nne ambayo serikali ya Uingereza inaielezea kama fursa kwa nchi hizo mbili kuboresha biashara na uwekezaji, huku watetezi wa haki za binadamu wanauliza maswali kuhusu rekodi ya haki za binadamu nchini China. Shi alilakiwa na malkia Elizabeth hii leo huko Buckingham Palace wakati wa sherehe za ukaribisho. Baadaye hii leo Shi atahutubia bunge la Uingereza na kuhudhuria dhifa ya kitaifa huko Buckingham Palace. Safari yake pia inajumuisha mazungumzo hapo kesho na Waziri Mkuu David Cameron, chakula cha jioni kilichoandaliwa na Waziri Mkuu na kutembelea biashara. Ofisi ya Waziri Mkuu imesema wiki hii mikataba ya takriban dola bilioni 46 itakamilishwa na kwamba Uingereza na China pia watazungumzia ushirikiano unaohusiana na tishio la ugaidi na msimamo mkali. Takriban watu mia nne, wengi wao wazee wa Korea Kusini, wamewasili Korea Kaskazini hii leo kukutana na ndugu zao baada ya kuisubiri siku hii kwa muda mrefu baada ya kutengana nao tangu vita vya Korea. Msururu wa mabasi ukifuatiwa na msafara wa magari madogo meusi yakipeperusha bendera za msalaba mwekundu ulisimama kwenye kituo cha ukaguzi wa usalama wa kiwango cha juu katika mji wa Goseong huko Korea Kusini kabla ya kuvuka mpaka kuingia eneo lenye ulinzi mkali wakiwa njiani kuelekea kwenye eneo la mapumziko la Mount Kumgang huko Korea Kaskazini, mahala ambako mkusanyiko huo wa kifamilia unakutana. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Mwenyekiti wa wakuu wa majeshi nchini Marekani, Jenerali Joseph Dunford amekutana leo na mkuu wa mkoa wa Kurdistan katika eneo la Erbil nchini Iraq kama sehemu ya safari yake kufanya tathmini binafsi ya mapigano yanayoendelea dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Jenerali Danford amemweleza Masud Barzan kwamba Marekani na Wakurdistan wana adui mmoja. Wapiganaji wa kikurdi wamepata mafanikio kiasi ya kuwafurumusha wapiganaji wa Islamic State nje ya maeneo ya kaskazini mwa Iraq kwa kusaidiwa na mashambulizi ya anga ya ushirika unaoongozwa na Marekani, ambao umekuwa ukiendesha kampeni zake kwa zaidi ya mwaka mmoja. Justin Trudeau atakuwa waziri mkuu ajai wa Canada baada ya kukiongoza chama chake cha Liberal kupata ushindi katika uchaguzi wa bunge hii leo. Kituo cha utangazaji cha Canada kinatabiri kwamba chama cha Liberal kitashinda zaidi ya viti mia moja na themanini katika bunge lenye viti mia tatu na thelathini na nane na chama cha waziri mkuu anayeondoka Stephen Harper cha Conservative kimeshinda viti mia moja na nne na chama cha mrengo wa kushoto cha New Democratic kimeshika nafasi ya tatu kwa kupata viti thelathini na sita. Trudeau alitangaza ushindi mbele ya umati wa wafuasi wenye furaha mjini Montreal jana usiku, akisema kampeni zimethibitisha mtazamo chanya wa siasa unavyoweza kuwa na kwamba ana matumaini itakuwa ni utashi kwa watu wenye kupenda maendeleo kujitokeza na kusaidia. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon anatarajiwa leo kuwasili kuanza ziara ya siku mbili nchini Israel na maeneo ya Wapalestina baada ya wiki kadhaa za kile alichokiita kusambaa kwa ghasia. Kabla ya safari yake, alitoa ujumbe wa video kwa Waisrael na Wapalestina akisema anafahamu ghadhabu na wasiwasi za pande zote na kumsii kila mmoja kupinga ugaidi na uchochezi. Bwana Ban amewataka viongozi wa Palestina kutumia nguvu za watu wao kwa amani na kwa vijana wa Kipalestina kuwataka viongozi hao pamoja na wale kutoka Israel na Umoja wa Mataifa kupata maendeleo kwa suluhu la kisiasa.