kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni alhamisi oktoba 22 mwaka nao ni 2015 katika matangazo ya voa express idara ya polisi nchini tanzania asema kuwa mikusanyiko baada ya kupiga kura haitakubaliwa jeshi la polisi linapiga marufuku mikusanyiko ya aina yoyote baada ya zoezi la kampeni kuhitimishwa tarehe 24 mpaka kazi ya kutangazwa matokeo itakapokamilika na washindi wa maeneo mbalimbali kujulika. Ni ofisa wa polisi kutoka jeshi la polisi nchini Tanzania akieleza kupigwa marufuku kwa mikusanyiko baada ya upigaji kura. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Harizon Kamau. Na utaratibu wa kutengeneza wali wa nazi waelezewa kwa kina kwenye mapishi mapishi na mke ninaye, lakini yuko mbali, yuko bara na mimi niko Mombasa. Sasa kwa hapa Mombasa huwa sina mpikaji. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Makundi ya upinzani na ya kiraia kutoka Jamhuri ya Kongo yanatarajiwa kukutana leo na wawakilishi kutoka Marekani na Ulaya kuzungumzia kuhusu hali ya kisiasa nchini humo, mahala ambapo kura ya maoni ambayo ingemruhusu rais kuania muhula watatu madarakani imezusha ghasia za kisiasa. Perfect Coleras kiongozi wa chama cha upinzani cha Congolese Movement for Democracy and Intro Development, amesema ajenda zinajumuisha mashauriano ya kusaidia kumaliza ghasia za kisiasa nchini humo ambazo zimesababisha vifo vya watu wanne siku ya Jumanne. Coleras ameiambia jumuiya ya kimataifa ikiwemo Umoja wa Afrika kuingilia kati ili kuhakikisha katiba haikiukwi. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anaendelea kuwanyooshea kidole akiwalaumu wa Palestina kwa mashambulizi ya karibuni lililosababisha vifo nchini Israel. Akiwa anaelekea kwenye mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry hii leo, Netanyahu amesema hakuna shaka kwamba wimbi la mashambulizi ya karibuni yalisukumwa moja kwa moja na uchochezi. Amesema kwamba tukio la leo ambalo alisema magaidi wawili walijaribu kuua watoto wa shule waliojaa kwenye basi. Ripoti za habari za Israel zinasema wapalestina wawili walimchoma kisu mwanamume mmoja ya Kiyahudi huko Beit Shemesh Alhamis baada ya kujaribu kupanda basi la shule. Mashambulizi duniani kote yanayofanywa na kundi la Islamic State yameongezeka kwa zaidi ya asilimia 40 kwa siku katika robo ya tatu kwa mujibu wa ripoti ambayo inayotolewa na kundi la ulinzi ulimwenguni la IHS Jane Utafiti uliotolewa Alhamis umerekodi mashambulizi elfu moja na themanini na sita yaliyofanywa na Islamic State ulimwenguni kati ya mwezi Julai na Septemba. Idadi hiyo inabainisha takriban mashambulizi kumi na mbili kwa siku, ikiwa ni ongezeko la asilimia arobaini na mbili kutoka robo ya awali. Ripoti imeelezea harakati ndani ya nchi, mahala ambako kundi la Islamic State linakalia eneo bila ya kuhusisha makao makuu nchini Siria na Iraq, lakini pia Misri, Libya, Yemen, Afghanistan, Pakistan, Nigeria, Saudi Arabia, the North Caucasus na Algeria. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani Hillary Clinton atasimama mbele ya kamati maalum ya baraza la wawakilishi inayoongozwa na Warepublican inayochunguza mashambulizi ya mauaji yaliyotokea mwaka 2012 kwenye ubalozi mdogo wa Marekani mjini Bengazi nchini Libya. Clinton anakabiliwa na siku ndefu Kumrathi. Clinton anakabiliwa na siku ndefu ya maswali kuhusu jukumu lake kabla na baada ya shambulizi la Septemba 11 kwenye eneo hilo ambalo lilisababisha vifo vya balozi Christopher Stevens na Wamarekani watatu wengine, wakati Clinton alipokuwa anashikilia nafasi ya mwanadiplomasia wa juu hapa nchini. Ushahidi wake unakuja wakati ukosoaji unaongezeka kufuatia shutma kwamba Republican wanatumia kigezo hicho kuharibu harakati za Clinton za kupata uteuzi wa kuwania urais mwaka elfu mbili kumi na sita kupitia chama cha Demokrat. Shutuma za Pakistan kuwa na uhusiano wa karibu na Taliban na silaha za nyuklia huko Islamabad yanatarajiwa kuwa kwenye ajenda wakati rais wa Marekani Barack Obama anapokuwa mwenyeji wa waziri mkuu wa Pakistan na Nawaz Sharif huko Whitehouse hii leo. Obama anatarajiwa kumweleza Sharif kufufua tena mazungumzo ya amani kati ya Kabul na watawala wa zamani wenye msimamo mkali wa Kiislamu nchini Afghanistan ambao wamejihusisha katika uasi tangu kuondolewa na majeshi amarekani mwishoni mwa mwaka elfu mbili na mmoja na kumpa hifadhi kiongozi wa Al Qaida Osama bin Laden, mpangaji mkuu wa mashambulizi ya kigaidi ya mwaka elfu mbili na mmoja nchini Marekani. Obama alitangaza wiki iliyopita kwamba anapanga kuendelea kuwaweka wanajeshi wa Marekani elfu tano na mia tano nchini Afghanistan hadi mwaka elfu mbili kumi na sita akivunja ahadi yake ya muda mrefu ya kuwarudisha nyumbani takriban wanajeshi wote wa Marekani waliopo nje ya nchi ifikapo mwishoni mwa mwaka ujao. Mbunge Paul Ryan anaonekana kukaribia kuwa spika ajaye wa baraza la wawakilishi hapa Marekani baada ya kupata uungaji mkono kutoka kwa Warepublican kadhaa wa kiconservative. Wanachama 40 wa Freedom Caucus walitangaza jana kwamba theluthi mbili ya wanachama wake wengi watamuunga mkono mbunge huyo wa jimbo la Wisconsin ambaye alikuwa mgombea mwenza wa Mitt Romney katika kinyang'anyiro cha urais mwaka elfu mbili na kumi na mbili. Japokuwa sio uidhinishaji rasmi wa Freedom Caucus kumuunga mkono Ryan, unaonyesha wabunge wa Republican wapo tayari kusonga mbele na vuguvugu lililopita lililosababishwa wakati spika aliyeondoka John Bena alipojiuzulu mwanzoni mwa mwezi kufuatia shinikizo kutoka kwa conservative wenye msimamo mkali ambao walimshutumu spika kwa kuwa tayari kuafikiana na, na wademokrat. Naendelea kusafiri VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea nazo habari muhimu kutoka pembe zote za ulimwengu, na moja kwa moja tuingie Tanzania ambapo idara ya polisi ya nchi hiyo imesisitiza kwamba haitaruhusu kuwepo mikusanyiko yoyote baada ya upigaji kura kukamilika Oktoba 25. Dina Chahali anatuarifu zaidi kutoka Dar es Salaam. Jaji Sakietiki hiyo ambaye ni kiongozi wa jopo la majaji watatu leo ameahirisha wa tena hukumu ya kesi hiyo katika shauri la kikatiba linaloleta mvuto wa aina yake hapa nchini lililofunguliwa na mgombea wa ubunge wa viti maalum kwa tiketi ya chama cha demokrasia na maendeleo Chadema Ami Kibatala akiomba mahakama kutoa tafsiri ya kifungu cha mia moja na nne cha sheria ya uchaguzi baada ya kauli mbalimbali mbali za viongozi wa kiserikali za kutoruhusu wapiga kura kukaa vituoni mara baada ya kumaliza kupiga kura huku wapinzani wakisisitiza kuwa sheria inaruhusu kukaa umbali wa mita mia mbili. Ernest Mangu, mkuu wa jeshi la polisi nchini Tanzania, katika mkutano wake na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo amesema kwamba jeshi hilo halitasita kukabiliana na watu au kikundi chochote kitakachokaidi sheria, kanuni na taratibu za uchaguzi kwa kisingizio cha kulinda kura. Kwa mikusanyiko hiyo, pengine ikiambatana na ubebaji wa alama za kuwatambulisha wafuasi mbalimbali wa, mbali mbali wa vyama kama vile bendera na mabango mengine, navyo vitachochea uvunjifu wa amani. Jeshi la polisi linawakumbusha wananchi kujiepusha na vitendo hivyo kwa sababu ni vya uchochezi au vya uchokozi. Aidha, jeshi la polisi linapiga marufuku mikusanyiko ya aina yoyote, baada ya zoezi la kampeni kuhitimishwa tarehe 24 mpaka kazi ya kutangazwa matokeo itakapokamilika na washindi wa maeneo mbalimbali kujulikana. Mkuu huyo wa jeshi la polisi ametaka kuwepo kwa amani na utulivu kama ilivyokuwepo wakati wote wa kampeni za uchaguzi mkuu zinazotarajiwa kuhitimishwa Jumamosi Oktoba 24 mwaka huu. Tunamaliza kampeni kwa kwa amani, imebakia siku, nafikiri siku mbili, leo kesho na kesho kutwa wanaamini hata siku ya tarehe 25 huo uungwana utaendelea na nchi yetu itabaki salama. Niwaombeni waandishi wa habari, mtusaidie ili tuendelee kushirikiana, na lengo letu kubwa ni kuhakikisha tu kwamba tarehe ishirini na tano zoezi hili linafanyika kwa amani na kwa utulivu mpaka atakapo atakapo, watakapotangazwa washindi. Watanzania wanatarajiwa kupiga kura Oktoba 25 mwaka huu kuwachagua madiwani wa bunge na rais katika uchaguzi mkuu ambao vyama vinane vimesimamisha wagombea wa urais. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Na kutoka kule Tanzania Leke moja kwa moja hadi nchini Kenya ambapo idara ya polisi nchini humo inasema imemkamata mtu anayeshukiwa kuwa mwanachama wa kundi la kigaidi la Al Shabab ambaye amekuwa akikwepa mitego ya afisa wa usalama kwa muda mrefu. Josephat Kioko ana taarifa zaidi kutoka Mombasa. These are He has been anadoja anadoja anaenda kona ile anarudi huko eh? Sa so, hizi yeye eh, ni mgeni wa serikali tumesema, asipigwe asikuwe haras apewe uh, chai vizuri yes, na na mwenza tunashukuru sana wale walitusaidia with the information. Usalama unaanza na wewe na, na mimi nimewambia kwamba hao jamaa wanadiri na drug na munakataa, funny weapons na kuna wengine tunatafuta. Mnaona usalama umeanza kurudi na umerudi Mombasa, na wale vijana wachache wamebaki wafuate Rukman. hakuna kona serikali haioni. Hata wewe uki unatembea huko town, vaa vizuri, acha maringo <laughs> tunakuona, serikali na kuona, the big brother is watching my brother. Ala, vaa vizuri, acha maringo mengi kwa barabara, utanaswa tunaendelea vizuri na VOA Express, mambo yakiwa yanaendelea vilivyo. Na haya basi, naona <laughs> mm -hmm. Upo tayari kabisa, unaanza kunesa nesa, uwezi hata kuongea. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Omi anakuambia hula hop basi. <laughs> tupate kibao hula hop. Asante sana kwa kulitoa <laughs> home mambo safi kabisa. Kibao chenyewe kimevuma kuvuma, kibao chake omi ula hupu Nakwambia yeah, na kwamba huyu kijana mm -hmm. Aa, ni chipukizi tu lakini anavyokwenda inaonekana kwamba yeye atabobea kabisa na atakwenda mbali, mbali. Kumbuka kwamba ni kijana ambaye pia ameimba wimbo ambao ni maarufu sana Cheerleader. Cheerleader, huyu lazima ataenda mbali. Ndivyo mambo yalivyo ndani ya We Express, na kila siku huwa ndio hivyo, unaposafiri jioni jioni, baada ya kazi na baada ya kuwa na siku yenye shughuli nyingi basi Leo katika hoja kwa hoja, mwenzetu Idi Ligongo akiwa katika kisiwa cha, cha, cha Zanzibar anazungumza na baadhi ya wa wapiga kura kuhusu uchaguzi mkuu unaotarajiwa mwishoni mwa juma hili. Kuna yapi Idi? naam, msikilizaji wa VOA Express, ni niko hapa e, katika eneo la Darajani visiwani Unguja Zanzibar ambapo hivi sasa mbele yangu nakutana na wafanyabiashara hawa wawili ambao wanapatikana katika eneo hili la Darajani, lakini vile vile ni watu wanaofuatilia siasa kwa ukaribu zaidi, na wao wana maoni tofauti juu ya nani hasa ambaye ataibuka kidedea katika uchaguzi mkuu utakaofanyika siku ya Jumapili baina ya Chama cha Mapinduzi, chama tawala, na vyama vya upinzani kwa huku Zanzibar, chama cha Kafu kikiwa ndio chama kikuu cha upinzani na alikadhalika, kwa upande wa bara chama cha demokrasia na maendeleo Chadema kikiwa ni kama ni chama kikuu cha upinzani. Tukianza na bwana hapa, unadhani kwa nini uh, wapinzani wataweza kuibuka kidedea? Aa, ni kwa sababu kuu ambayo yanifanya mimi naweza kuzungumza hivi, so tunaangalia movement yatu ambao waliokuwa nayo zaidi. Utaona zile hadi walizoziweka na mimi kwamba ndio ndio wanapenda zaidi wananchi, kuna zile hali walizoziweka wanapendelea zaidi kufanyiwa wao kwa bara si sehemu itachukua nchi kwa sababu yule mgombe wake Dr. John Magufuli Pombe yuko sawa, hana kashfa yoyote na utendaji wa kazi unaonekana vilevile. Unajua, watu wengi wanaamini kwamba wanachukua kauli za viongozi, wanazungumza zaidi mfumo mzima wa sera. Wengi wanatafuta maendeleo, sasa maendeleo ndio wanatafuta wananchi na watu wanatafuta nani ambaye anaweza kuleta maendeleo. Mimi naamini chama pinzani wanaweza kuleta maendeleo, maendeleo. watu wengi watapigia kura ili kushinda. Ah, siamini hizo ni sera tu za uchaguzi, si kwamba kweli chama upinzani, chama pinzani kwamba kina kitaleta maendeleo kwa haraka. Kwanza bado wachanga, hawajajiandaa. Pili, CCM wamejiandaa ni miaka mingi, na wanaleta mambo mazuri. Sisi wenyewe si tunayoona wananchi. ha, kwa upande wa hapa Zanzibar siwezi kutabiri zaidi, kwa sababu ni yani, sawa kwa sawa kama malimsefu na sheni wao wanakabana sasa, hapo itokee, atachukua atakayepita. Siasa anaibuka ushindi, hatuna wasiwasi, ni kwa sababu ana watu wengi ambao wamemkubali. Endapo labda itatangazwa matokeo tofauti na kile ambacho naamini, unafikiri hali itakuwaaje? Mapokezi yatakuwaaje? Tutakubali matokeo tu. Sikubali? Utakubali tu, njipi? kwenye kushindana watu wawili, lazima mmoja hapo ashindwe, atarizika matokeo Ikitokea CCM wameshindwa, unadhani mapokezi kwako itakuwaje? Ah, mapokezi itabidi nipokee kwa sababu nipoke, ameshindwa, ndio ameshashindwa. Lakini si rahisi kushindwa, si rahisi kushindwa kwa sababu CCM wamejiandaa na watu wanao, watu wengi wanahudhuria kwenye mkutano wa kampeni, si rahisi kushindwa CCM. VOA Express kutoka hapa Washington DC. Mambo yanazidi kuwa sawa. Mwandishi wetu Salma Mohamed anaangazia pishi la uswahilini akiwa maeneo ya Majengo, Mvita, kule mjini Mombasa, Kenya, na katika kibanda maarufu cha maamkuli katika eneo hilo, ikiwa ni waandazi wa wali wa nazi, na haswa utumizi wa nazi ukiwa maarufu eneo la pwani huko nchini Kenya. Niko katika kibanda cha Madhamodi hapa, kibanda maarufu hapa katika eneo la Mvita, eneo la majengo mjini Mombasa nchini Kenya, na tunaangazia mapishi ya wali wa nazi. Hebu tueleze utaratibu wa kuandaa mapishi haya, ama wali huu wa nazi unafanywaje, Madhamodi? Hmm, wali wa nazi inategemea na zile kilo zenye utapika. mm -hmm. Kama mimi hapa napika kilo nane. mm -hmm. Si, nachuja naweka sehemu mbili za mabakuli tuizito na tuijembamba sasa. Nnachuja nazi naweka tuilangu zijembamba, alafu naweka tuizito, na natalisha sufuria yangu inayotoshana na mchuzi. Ninapima maji mm -hmm. naweza kupima maji basi, inaendelea kuchemka. Kimaliza kuchemka nishaosha mchele basi naweka mchele kwenye sufuria, inatokota, naendelea na kuangalia kiini vyenye kiko kinakaaje. Ikimaliza kiini, bado kiko saizi, basi inahitajika niweke tuizito. Kiweka tuizito, basi nakoroga, ushakuwa mzito, naendelea kufinika, naweka makaa kiasi juu. Baada ya, ya nusu saa, basi nafikiri wali kuwa uko tayari. Unajua, kupika wali huwa kuna watu wengine, kuna wapiga chenga, maana wanapika wali unatota unakuwa kama sima. Hebu tuambie hapa, siri ya kufanya wali utoke mmoja mmoja vizuri. Unaweza kuwa watumia mchele mwingine mwingine, tumia mchele, siri haswa ni gani katika kuhakikisha kwamba wali wako unatoka mmoja mmoja na mkavu vizuri? Uh, siri ya kutoka wali mmoja mmoja, mm. ni uangalie kilo zenye umepika na maji yenye umepima, mm utajua haya maji yangu na hizi kilo zangu za mchele, mtapata wali wangu utatoka mzuri, chenga mmoja mmoja na kuwa shendea. Pia wali ukishaubandika, ukishautia kwa maji, haifai kukoroga sana. Ukiukoroga nikaa mbaya, unauvuruga. Sasa kule kuuvuruga sana pia inasababisha wali uwe, uwe mashendea. E, sasa wali wako natakiwa uchemke, wakoroga kiasi, uchemke, wakoroga kiasi sababu ukiukoroga sana, ndio maana mchele unakuwa tofauti na mchele mwingine. Na kwa upande wangu mimi hapa natumia nachanganya mchele, natumia mchele kafia na pisholi e, mimi ndio nauona ni mchele mzuri kwenye upande wangu hapa uh, mimi huwa ninachagua hapa kwa sababu chakula kinapikwa taste nzuri na kinanipendeza kiupande wangu uh, uh, mke ninaye lakini yuko mbali kwa bara, na mimi niko Mombasa. Sasa kwa hapa Mombasa huwa uh, sina mpikaji. Kulingana na upishi wake chakula ni mtu mzuri kwa kulingana na upande wa chakula vile yanavyopika, naridhika kiupande wangu, sijui kwa upande wa mwenzangu lakini. Haya, asante kwa maoni yako. Basi baada ya wali wanaze kumbuka kwamba siku za uchaguzi mkuu nchini Tanzania zazidi kukaribia. Juma Jumapili tarehe 25, yani tutakuwa sisi pia hapa studioni tukikuletea matangazo kama yatakavyokuwa yakitokea kote nchini ta Tanzania, na mambo yote hayo ya yakiwa yanangojewa, wasanii nao hawajachelewa kutoa ushauri wao, a, kabla ya uchaguzi huo mkuu nchini Tanzania. Mimi ni MC Pilipili um, ni mchekeshaji kutoka hapa Tanzania um, tarehe ishirini na tano ni siku ya kihistoria. Una nafasi ya kumchagua kiongozi unayempenda hiyo ni nafasi pekee hutoipata tena mpaka baada ya miaka mitano, ni fursa ya kuitumia. Kwa hivyo tafadhali, naomba tujitokeze kwa wingi tarehe ishirini na tano kupiga kura. Tunahitaji amani, maana mi mwenyewe siwezi kuwa MC. Unakuwaje kwenye MC kwenye sherehe, mtu mabomu buu? Watu wanatakuwa kama wanakaa wanatulia, wanasikiza wimbo wa Diamond pale onanana, oh, eh, wanacheza na mi nawaita pale, nawachekesha jamani. Eh, tunaomba amani bwana, tufanye shughuli zetu vizuri, watoto wetu wanasoma, asio bwana, eh, nasi wataka tumalize tukiwa wazima. Kwa hivyo tafadhali, naomba tutii sheria, tusifanye vurugu wala tusichochee vurugu. Kwa hivyo tafadhali viongozi, nyie ndo mmeshika kwenye makali, naomba msitoe kauli zitakazochochea ugomvi ama ukorofi ama nini, na tutunze amani yetu baada ya uchaguzi. Of course unajua, unavyopiga kura usi, usi, usifikiri kwamba unapiga kura peke yako unavyopiga kura wanapiga watu wengi, na lolote inaweza likatokea. Wewe unachangia maamuzi ya watu walio wengi. Kwa hivyo kama umepiga kura na uliyemtaka hajapita, mi nafikiri tutumie demokrasia ya kukubaliana na, na maoni ya walio wengi kubaliana na wale ambao wameshinda, tuwasapoti hata kama si yule ambao unampenda, lakini kwa sababu wanaompenda ndio walio wengi, haina haja ya kufanya vurugu. Nafikiri tuendelee kusimama mambo hapo kwenye demokrasia. Kwa hivyo mimi natoa wito especially kwa vijana kwamba wawe ndio chanzo cha amani, wawasaidie wamama wajawazito wapige kura pia, mwasaidie wa wazee wapate nafasi nzuri sana kupiga kura. Lakini tafadhali msianzishe vurugu, naomba kubaliani matokeo alafu tuweze kusonga mbele. Bado tuna uchaguzi mwingine unaokuja. Kwa hivyo atakayeshindwa sasa hivi ana nafasi nzuri baadaye. Hii ni nchi ya kidemokrasia, na mimi naamini kabisa kwamba amani itaendelea kuwepo. Siku ya Jumapili, Oktoba 25 Watanzania watapiga kura kumchagua rais, wabunge na madiwani, na huko visiwani Zanzibar watamchagua rais na wajumbe wa baraza la wawakilishi. Idhaa ya Kiswahili itakuletea habari moto moto kuhusu matokeo na mengine yanayohusu uchaguzi mkuu nchini Tanzania. Usikose kujiunga nasi. Tutakuwa hewani saa kumi na nusu alasiri na saa moja na nusu jioni kwa matangazo maalum ya uchaguzi mkuu wa Tanzania. Kumbuka ni Jumapili Oktoba 25. Kweli kabisa, kama ulivyosikia, ni kwamba siku ya Jumapili ye, tutakuwa studioni tukiyafuatilia matangazo na matokeo ya uchaguzi kote katika pembe zote za Tanzania. Unasikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. Ni wakati wa kaangalia yale ya vumayo katika mitandao ya kijamii pamoja na magazeti mbalimbali mbali, hapa ulimwenguni moja kwa moja kwako Harrison Kamao. Basi, kwa kweli habari ya Alhamisi juma hili hakika ni la muhimu, hasa katika eneo la Afrika Mashariki ambapo wanakenya wamesherehekea sikukuu ya, siku ya kuwakumbuka mashujaa waliopigania uhuru huku Watanzania wakijiandaa kufanya uchaguzi mkuu ambao kwa hakika una ushindani mkali. Hakika mambo ni mengi ambayo yameendelea kujitokeza na kuchapa vyombo vya habari na mitandao ya kijamii. Niruhusu nianze na taarifa iliyotolewa na kiongozi wa upinzani nchini Kenya, Raila Odinga kuhusu uchumi wa nchi hiyo. Raila amehimiza Rais Uhuru Kenyatta kuamka ili aokoe uchumi ambao yeye anadai unatetereka. Ameonya kuwa serikali ya Jubilee inakopa zaidi na kutumia zaidi huku fedha zingine zikitumiwa visivyo. Hakika matamshi haya yamesisimua hisia ya tofauti miongoni mwa wananchi ambao uchumi kwa kweli unawahusu katika kila nyanja ya maisha yao. Kuanzia kwenye magazeti hadi Twitter, maoni tofauti yamejitokeza. Pita kwenye gazeti la Standard anasema kuwa Raila hajakosea, Wakenya wanatembea gizani. Wamidhaga anasema kuwa ni kweli, Raila umezungumza kwa niaba ya wengi. Alfotula anapinga hayo akisema kuwa Raila umekosea pakubwa, fedha sasa ziko mashinani. Na hongera kwa mshindi wa urembo wa Miss World Kenya Charity Mwangi, hakika amesisimua mtandao wa Twitter. Jeff Kuri anasema hongera kwa ushindi wako na jivunia kuwa Mkenya, na Kuru Expost anasema kweli ndoto kawa kweli, kaunti ya Kiambu mko mbele sana na tumeona mrembo huyu ambaye mmemtoa huko kweli ni mrembo wa kutisha hatimaye. Kadri uchaguzi wa Tanzania unavyokaribia, wengi wanasema kuwa kauli moja tu kwenye mitandao ya kijamii kuwa amani ndiyo sote tunahitaji. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni, nikikutakia jioni njema unaposafiri na VOA Express. Asante sana Harrison Kamau kwa yavumayo ya mitandaoni, msikilizaji. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka matangazo haya unaweza pia kuyasikiliza kupitia kwenye tovuti yetu ya www voa swahili com. Wakati wowote mahala popote, saa yoyote ile, ingia kwenye tovuti www voa swahili com. Sekunde chache kutoka hivi sasa nitakusomea muktasar wa habari. Ufatao ni muktasar wa habari. Makundi ya upinzani na ya kiraia kutoka Jamhuri ya Kongo yanatarajiwa kukutana leo na wawakilishi kutoka Marekani na Ulaya kuzungumza kuhusu hali ya kisiasa nchini humo, mahala ambapo kura ya maoni ambayo ingemruhusu rais kuwania muhula watatu madarakani imezusha ghasia za kisiasa. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anaendelea kuwanyoshea kidole akiwalaumu wa wa Palestina kwa shambulizi la karibuni lililosababisha vifo nchini Israel. Akiwa anaelekea kwenye mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa marekani John Kerry hii leo, Netanyahu amesema hakuna shaka kwamba wimbi la mashambulizi ya karibuni yalisukumwa moja kwa moja na uchochezi. Mashambulizi duniani kote yanayofanywa na kundi la Islamic State yameongezeka kwa zaidi ya asilimia 40 kwa siku katika robo ya tatu, kwa mujibu wa ripoti mpya iliyotolewa na kundi na ulinzi la ulinzi ulimwenguni la IHS Jane. Utafiti uliotolewa Alhamis umerekodi shambulizi elfu moja na themanini na sita yaliyofanywa na Islamic State ulimwenguni kati ya mwezi Julai na mwezi Septemba. Waziri wa zamani wa mambo ya nje wa Marekani, Hillary Clinton, atasimama leo mbele ya kamati maalum ya baraza la wawakilishi inayoongozwa na Warepublican inayochunguza mashambulizi ya mauaji yaliyotokea mwaka elfu mbili kumi na mbili kwenye ubalozi mdogo wa Marekani mjini Bengazi nchini Libya. Tunakushukuru kwa kusikiliza VOA express arasili ya leo. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Hadija Riami, mwelekezi Daniel Brown, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu naitwa Mkamiti Kibayasi, tukikuaga kutoka Washington DC kwa kusema kuwa na jioni njema.