Jaji Sakieti Kihiyo ambaye ni kiongozi wa jopo la majaji watatu leo ameahirisha tena hukumu ya kesi hiyo katika shauri la kikatiba linaloleta mvuto wa aina yake hapa nchini lililofunguliwa na mgombea ubunge wa viti maalum kwa tiketi ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo Chadema, Ami Kibatala, akiomba mahakama kutoa tafsiri ya kifungu cha mia moja na nne cha sheria ya uchaguzi baada ya kauli mbalimbali za viongozi wa kiserikali za kutoruhusu wapiga kura kukaa vituoni mara baada ya kumaliza kupiga kura, huku wapinzani wakisisitiza kuwa sheria inaruhusu kukaa umbali wa mita mia mbili. Ernest Mangu mkuu wa jeshi la polisi nchini Tanzania katika mkutano wake na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam hii leo amesema kwamba jeshi hilo halitasita kukabiliana na watu au kikundi chochote kitakachokaidi sheria, kanuni na taratibu za uchaguzi kwa kisingizio cha kulinda kura. kwa mikusanyiko hiyo pengine ikiambatana na ubebaji wa alama za kuwatambulisha wafuasi mbalimbali wa vyama kama vile bendera na mabango mengine navyo vitachochea uvunjifu wa amani. Jeshi la polisi linawakumbusha wananchi kujiepusha na vitendo hivyo kwa sababu ni vya uchochezi au vya uchokozi. Aidha, jeshi la polisi linapiga marufuku mikusanyiko ya aina yoyote baada ya zoezi la kampeni kuhitimishwa tarehe ishirini na nne mpaka kazi ya kutangaza matokeo itakapokamilika na washindi wa, wa maeneo mbalimbali kuu kujulikana. Mkuu huyo wa jeshi la polisi ametaka kuwepo kwa amani na utulivu kama ilivyo kuwepo wakati wote wa kampeni za uchaguzi mkuu zinazotarajiwa kuhitimishwa Jumamosi Oktoba 24 mwaka huu. Tunamaliza kampeni kwa kwa amani. Imebakia siku nafikiri siku mbili, leo, kesho na kesho kutwa. Wanaamini hata siku ya tarehe 25, huo uungwano utaendelea na nchi yetu itabaki salama. Niwaombeni eh, waandishi wa habari mtusaidie, ili tuendelee kushirikiana, na lengo letu kubwa ni kuhakikisha tu kwamba tarehe tano zoezi hili linafanyika kwa amani na kwa utulivu mpaka watakapotangaza washindi. Watanzania wanatarajiwa kupiga kura Oktoba 25 mwaka huu kuwachagua madiwani wa bunge na rais katika uchaguzi mkuu ambao vyama vinane vimesimamisha wagombea wa urais. nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam mimi ni Dina Chahali.