Na ndiyo maana ndugu zangu, nilipoteza fomu tu za kuomba urais. mnaendelea kusikiliza. Hamjambo, wapenda wasikilizaji, karibuni katika matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA. Hivi sasa ni saa 11 saa za Afrika Kati, saa 12 saa za Afrika Mashariki. Mimi hapa ni Abdu Shakur Abud na mimi ni Sandey Shomari. Tunakukaribisha katika matangazo yetu ya leo, Ijumaa tarehe 23 Oktoba mwaka 2015. na leo katika kumekuu cha Afrika, Sudani Kusini yapongeza uamuzi wa Uganda kuondoa wanajeshi wake nchini humo ikieleza dhamira yake kutekeleza makubaliano ya Adis Ababa. Rais Jacob Zuma wa Afrika Kusini atakutana na viongozi wa wanafunzi na vyuo vikuu wanaopinga nyongeza za ada baada ya kuvamia majengo ya bunge jana na katika makala maalum ya uchaguzi nchini Tanzania, tunatupia jicho kampeni za mwisho mwisho za chama tawala cha CCM, ambapo mgombea wake wa urais Dkt. Magufuli ahidi kupambana na rushwa nchini humo. Na ndiyo maana, ndugu zangu, nilipojaza fomu tu za kuomba urais, maafisadi yaliyokuwa CCM ambayo siku zote yalikuwa anasema, kidumu chama cha mapinduzi. Kumbe moyoni ni kitu, ufisadi moyoni mwao. Hizo basi, wapendwa wasikilizaji, ni ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti anwani ya www.voaswahili.com. Lakini kwanza hapa, Sande Shomari, habari za dunia. Rais wa Marekani Barack Obama alimkaribisha waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif huko White House jana Alhamisi na kutoa upya ahadi za kuboresha uhusiano unaoonekana kama tumaini bora la kutafuta amani huko Afghanistan. Viongozi hawa wawili walitokea kwenye ofisi ya rais bila ya kutangaza ratibu maalum kwa ajili ya mazungumzo ya amani yaliyokwama, wala hakuna makubaliano muhimu katika masuala mengine ambayo yalikuwa juu katika ajenda ikiwa ni pamoja na wasiwasi juu ya kuongezeka kwa silaha za nyuklia za Pakistan. Badala yake walizungumzia miradi mipya ya ushirikiano wa kibiashara, nishati safi na elimu kwa wanawake. Operesheni ya pamoja kati ya Marekani na Wakurdi wa Iraq imepelekea kuachiliwa huru kiasi cha mateka sabini waliokuwa wawe na wanamgambo wa Islamic State wakati wa mapigano makali huko kaskazini mwa Iraq. Mwanajeshi mmoja wa Marekani aliuawa akiwa ni mwanajeshi wa kwanza wa Marekani kuuawa katika mapigano katika kampeni ya mwaka mzima dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Maafisa wa kijeshi huko Pentagon walisema mateka hao waliokomboliwa na Marekani na wanajeshi wa Iraq wa Peshmerga walikuwa wameshikiliwa katika jela ya kundi la Islamic State. Shambulizi hilo lilifanyika baada ya taarifa kwamba mateka hao walikuwa wawe kwenye mauaji ya wengi, taarifa hiyo ilieleza. Mwandishi wa Sauti Amerika Karla Bab aliripoti kwamba afisa wa juu wa Marekani aliripoti kwamba afisa wa juu wa idara ya ulinzi anasema darzeni ya wapiganaji wa Kikurdi na Marekani walihusika katika operesheni ya uokozi na mgombea kiti cha rais wa chama cha Democratic hapa Marekani bi Hillary Clinton amemaliza hivi punde kujitetea kwa nguvu kwa mara nyingine tena mbele ya kamati maalum ya bunge inayochunguza namna inavyoshughulikia shambulizi la kigaidi la mwaka elfu mbili na kumi na mbili katika ubalozi mdogo wa Marekani huko Bengazi, Libya. Abdu Shakur Abud atasomea ripoti ya Jim Malone kwa muda wa karibu saa tisa hiyo jana Bi Clinton aliweza kujitetea katika kikao muhimu kabisa cha bunge ambacho kilionekana kinaweza kubadili kabisa juhudi zake za kugombania kiti cha rais. Hatimaye wachambuzi wanasema hakuna kipya kilichoweza kupatikana, na baadhi ya wabunge wa chama cha Republican wanasema kikao hicho kimeonekana kuwa kama kina malengo za kisiasa zaidi kuliko uchunguzi wa kina juu ya kilichotokea huko Bengazi. Clinton aliulizwa maswala chungu nzima mnamo siku kamili juu ya shambulizi hilo lilosababisha kifo cha balozi wa Marekani huko Libya, Chris Stevens na wafanyakazi wane wa Marekani. Muda huo wote wa kikao cha saa chungu nzima kulikuwa maswala makali kutoka wajumbe wa chama cha Republican na maswala rahisi kutoka wajumbe wa Demokrat, kuanzia jinsi alivyojua shambulio hilo hadi barua pepe zake alizoweka katika kompyuta binafsi nyumbani. Upande wake B Clinton, kwa utulivu mkubwa na makini, alijibu masuala yote, mara akicheka au akikejeli au vilevile vile akiwa anaonyesha umakini wa kiongozi. Na wachambuzi hatimaye wanasema ameonekana mtu mwenye kujiamini na uwezo wa kuwa kiongozi hodari aliyefahamu maswala muhimu. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ameeleza kwa tahadhari kwamba suluhu inaweza kupatikana ili kuzuia ghasia mbaya kati ya Waisrael na Wapalestina kufuatia mkutano wa saa nne Alhamisi na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu huko Berlin. Kerry anasema baadhi ya mapendekezo yanaweza kuwekwa mezani katika siku zijazo ambayo itakuwa na faida katika kuzuia ghasia anasema anapanga kueleza mapendekezo yake na rais wa Palestina Mahmud Abbas na mfalme Abdullah wa Jordan wakati wa mkutano siku ya Jumaa mosi katika mji mkuu wa Jordan Aman. Kamishna mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya haki za binadam anaituhumu jamhuri ya Czech kwa kuwaweka kizuizini wahamiaji na wakimbizi katika mazingira yasiyo ya kiutu ya Zaid Rad Al Hussein Alisema ripoti ya kuaminika kutoka vyanzo mbalimbali inaonyesha ukiukaji wa haki za binadamu za wahamiaji ambazo hazikufichwa, wale walioweza kujitokeza kwa bahati mbaya, bali ulifanyika kwa mpangilio ndani ya nchi hiyo. Amesema jamhuri ya Czech kwa kawaida inaoweka kizuizini wakimbizi na wahamiaji kwa siku 40 na katika kesi nyingine kwa siku tisini, wanapekuliwa mwili mzima kwa ajili ya kutafuta fedha ili kulipia gharama za kila siku za kuwashikilia za karibu dola 10 na senti 46. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Wapenda wasikilizaji, sasa baada ya taarifa habari, habari yenye uzito, tunaelekea huko Afrika mashariki na kati, ambapo kuondolewa kwa hiari wanajeshi wa Uganda kutoka Sudan kusini ni ishara ya dhamira ya serikali kutekeleza kikamilifu makubaliano ya amani yalitoa saini baina ya Rais salva Kiir na makamu rais wa zamani wa Sudan kusini Riek Machar. Msemaji wa rais wa Uganda Atenye wek Atenyi amesema zoezi la kuwaondoa wanajeshi litakamilika wiki ya kwanza ya Novemba. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Peter Claude ametuandalia ripoti inayosomwa hapa na Aida Isa. Kuondolewa kwa wanajeshi wa Uganda ni mojawapo ya matakwa makuu ya waasi wa, wa tiifu kwa makamu rais wa zamani wa Sudan Kusini Riek Mashar wakati wa majadiliano ya amani ili kumaliza mzozo wa taifa hilo yaliyofanywa huko mjini Addis Ababa. Serikali ilikataa matakwa ya waasi, ikielezea kuwepo na makubaliano baina ya serikali na serikali, kati ya utawala wa Juba na Kampala yaliyopelekea kuwekwa kwa vikosi vya Uganda huko Sudan Kusini. Ateni anasema Rais Kir ameonyesha utashi wa kisiasa wa kutaka kurejesha amani nchini mwake. Huu ni utaratibu ambao walikuwa ndani ya makubaliano ya kutanzua mzozo wa Sudani Kusini ambayo yanawataka wanajeshi wa ya Uganda na wanajeshi wengine wowote kuondoka Sudani Kusini, hiyo ikimaanisha kwamba serikali ina nia ya dhati ya kutekeleza makubaliano. Hata hivyo kutakuwepo na wanajeshi wa jeshi la UPDF katika jimbo la Equatorial ya magharibi la Sudan Kusini, ambako wamewekwa kuwasaka na kukabiliana na waasi wa Lords Resistance Army, LRA. Makundi ya upinzani na waasi watiifu kwa Bwana Mashar wanasema kuondolewa kwa wanajeshi wa UPDF kutasaidia sana utekelezaji wa mkataba wa amani makubaliano yanayolengwa kurudisha amani kwa taifa hilo kufuatia mzozo ambao umepelekea takriban watu milioni mbili kupoteza makazi yao. Bwana Ateni anasema waasi watabidi kuonyesha dhamira yao ya dhati ya kutekeleza makubaliano ya amani. Anasema watu wa Sudan Kusini wako tayari kuhakikisha kuwa makubaliano ya amani yanatekelezwa kwa ukamilifu na pande zote. Hata hivyo serikali na waasi wataendelea kubadilishana malalamiko kuhusu ukiukaji wa mkataba uliotoa saini hivi karibuni. Mashirika ya kutoa misaada yalielezea wasiwasi kuwa mzozo unaoendelea katika baadhi ya maeneo ya nchi hiyo unasababisha hali kuwa ngumu kutoa msaada unaohitajika kwa raia wanaojikuta katikati ya mapambano. Ateni anasema serikali itatoa ulinzi kwa wafanyakazi wa kutoa misaada katika maeneo ambayo vikosi vya kitaifa vinadhibiti. Siku ya Jumapili, Oktoba 25 watanzania watapiga kura kumchagua rais, wabunge na madiwani, na huko visiwani Zanzibar watamchagua rais na wajumbe wa baraza la wawakilishi. Idhaa ya Kiswahili itakuletea habari moto moto kuhusu matokeo na mengine yanayohusu uchaguzi mkuu nchini Tanzania. Usikose kujiunga nasi, tutakuwa hewani saa kumi na nusu arasili na saa moja na nusu jioni kwa matangazo maalum ya uchaguzi mkuu wa Tanzania. Kumbuka ni Jumapili, Oktoba 25. Nam, usikose kusikiliza sauti ya Amerika na hivi sasa tunakuleteni habari zaidi za dunia. Balozi wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa Samantha Powers jana Alhamisi amelaani kupelekwa kwa majeshi ya Rusia huko Siria akisema kwamba yamewafanya magaidi wa kundi la ISIL kuwa na nguvu zaidi na kuruhusu kuchukua maeneo zaidi huko Siria. Bi Power aliuambia mkutano wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa juu ya Mashariki ya Kati kwamba mashambulizi ya Russia ambayo yalianza Septemba 30 hayana faida na kurudisha nyuma mafanikio yaliyopatikana yakilenga zaidi makundi yanayopambana na, na ISIL. Amesema kwa kushambulia makundi yasiyo na msimamo mkali Russia imeongeza nguvu za ISIL ambao wamefaidika sasa katika kampeni hii kwa kuchukua maeneo mapya ya Alepo. Na onyo la kimbunga limeanza kutolewa huko kusini magharibi mwa Mexico, wakati kimbunga chenye nguvu Patricia kikielekea kwenye ufukwe wa nchi hiyo. Watabiri wa hali ya hewa katika kituo cha kimbunga cha taifa cha Marekani wamekielezea kimbunga hicho Patricia kuwa ni cha hatari sana, chenye nguvu ya kiwango cha nne ambacho kinaweza kuongezeka nguvu zaidi na kufikia kiwango cha tano. Upepo mkali unaokwenda kasi wa kilomita 240 kwa saa kuanzia Alhamisi usiku huu ulipimwa. Onyo la kimbunga limetangazwa kuanzia San Blas kusini mpaka Lazaro Cardenas, na kimbunga hicho kinatarajiwa kufika Ijumaa usiku. kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Wapenda sikilizaji, kama mlivyosikia hapo awali, tutakuleteni matangazo maalum kuanzia siku ya Jumapili hadi Jumatatu wakati wa Tanzania. Wanaamua katika uchaguzi mkuu wa kihistoria ambao una ushindani mkubwa, lakini hapa tunaendelea na ripoti za waandishi wetu, au unasemaje? Naam, Abdishakur. Rais Jacob Zuma Afrika Kusini atakutana na viongozi wa wanafunzi na wakuu wa vyuo vikuu hii leo kujadili suala la kuongezeka kwa ada za masomo lilozusha wiki nzima ya malalamiko, maandamano na wakati mwingine ghasia kote nchini humo. Sasa wakosoaji wanasema mpango wa kuongeza ada utawadhuru zaidi wanafunzi wa kiafrika ambao bado ni wachache. Sasa Abdu Shakur, mwandishi wa sauti Amerika huko Johannesburg Anita Powel anaeleza nini juu maandaman ya maandamano hayo. Mwandishi wetu Anita alihudhuria mojawapo wa maandamano hayo hiyo jana. Hiyo ni sauti ya karibu wanafunzi elfu mbili wa vyuo vikuu wa Afrika Kusini na waungaji mkono wao waliofunga mtaa mmoja katikati ya Johannesburg ili kukitaka chama tawala cha ANC kutekeleza ahadi zake za kutoa elimu ya juu ya bure. Maandamano haya yametokea zaidi ya wiki moja baada ya wanafunzi wa chuo kikuu cha Johannesburg cha Witwatersrand kufanya maandamano ya kwanza dhidi ya pendekezo la kuongeza kwa asilimia kumi ada ya masomo na huduma za vyuo vikuu. Tangu wakati huo, malalamiko na maandamano yameenea katika vyuo vikuu mbalimbali vya nchi hiyo na kusababisha kumi na nne kati ya hivyo kufungwa kwa muda. Hivi sasa wanafunzi wanafikisha malalamiko yao kwa kile wengi wanaochukulia ni mhusika mkuu, chama tawala cha African National Congress ANC. Hapo jana walikusanyika mbele ya makao makuu ya ANC katikati ya Johannesburg, huku polisi wakiwaangalia. Mwanafunzi mmoja Tetelo Mashisi, aliyejitokeza kama kiongozi wa kundi hilo, wakiwa naimba nyimbo za zamani za malalamiko za ANC zilizotumiwa miongo kadhaa iliyopita kulaani mfumo wa ukandamizaji wa ubaguzi wa rangi, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba na watu wanahitaji kutusikiliza. Naibu kansela ametusikiliza, hivi sasa ni zamu ya serikali kutusikiliza kwa rais kuzungumza nasi, kwa sababu ni mzozo wa kitaifa, na vyuo vikuu vyote vya nchi vinakabiliwa na tatizo hili. Bila shaka, kuna kitu kisicho sawa na kinahitaji kurekebishwa. Inavyoonekana, kilio cha wanafunzi kimesikika katika ikulu ya rais, ambapo Rais Zuma ametangaza atakutana na viongozi wa vyuo vikuu na wanafunzi hii leo. Hayo ni matamshi ya kwanza ya rais kuhusiana na malalamiko hayo ambayo yametokea baada ya wanafunzi wengine kuvamia bunge huko Cape Town hapo jana. Vyuo vikuu vinadai kwamba vinabidi kuongeza ada ili kuweka viwango vya masomo juu, lakini wakosoaji wanasema mpango huo utawaumiza zaidi wanafunzi wa Kiafrika. Kwa upande wake katibu mkuu wa ANC Gwede Mantashe alihudhuria maandamano ya jana bila ya kuzungumza, lakini alisema mapema kwamba kuongezeka kwa malalamiko kwa hakika ni mzozo wa kitaifa. Na katika taarifa aliyotoa baadaye, amelaumu wakuu wa vyuo vikuu, akiwatuhumu kwa kupandisha kipekee ada na hivyo kuwatenga wanafunzi maskini weusi. Wanafunzi wanadhani ANC ndio inabidi kutekeleza ahadi zake za zamani za kutoa elimu ya bure kote nchini. Siku ya Jumapili, Oktoba 25, Watanzania watapiga kura kumchagua rais, wabunge na madiwani, na huko visiwani Zanzibar watamchagua rais na wajumbe wa baraza la wawakilishi. Idhaa ya Kiswahili itakuletea habari moto moto kuhusu matokeo na mengine yanayohusu uchaguzi mkuu nchini Tanzania. Usikose kujiunga nasi, tutakuwa hewani saa kumi na nusu arasili na saa moja na nusu jioni kwa matangazo maalum ya uchaguzi mkuu wa Tanzania. Kumbuka ni Jumapili, Oktoba 25. Mahakama ya katiba ya Zimbabwe imejaa kesi kutoka kwa wafungwa wanaopinga kesi dhidi yao zinazohusiana na adhabu ya kifo. Mahakama inatarajiwa kusikiliza kesi kumi na nane mwezi huu. Mwandishi wa VOA Sebastian Mhofu ametutumia ripoti kutoka Harare na wasomwa hapa na Mkamiti Kibayasi. Wafungwa kumi na watano waliohukumiwa adhabu ya kifo wanatarajiwa kufika mbele ya mahakama ya katiba wiki ijayo. Hii ni ziada ya kesi tatu ambazo zilifunguliwa siku ya Jumatano. Wanaume hao kumi na watano walihukumiwa muda mrefu kati ya mwaka elfu mbili na mbili na wanadai wamesubiri kwa muda mrefu juu ya adhabu ya kifo. Wakili wao, waziri wa zamani wa fedha wa Zimbabwe Tendai Biti, anasema vipengele venye masharti magumu kwa adhabu ya kifo viliwekwa kwenye katiba mwaka elfu mbili na kumi na tatu vinatakiwa vifanye kazi kuegemea upande wao. Hivyo basi hoja za wiki ijao ni kwa sababu umetuweka muda mrefu tukisubiri, hiyo pekee imekuwa adhabu ya kikatili ambayo ipo juu ya mamlaka ya katiba ya Zimbabwe. Ucheleweshaji huu umetufanya tuangaike kwa kusubiri kifo, na hiyo ni adhabu tosha. Hivyo basi huwezi kutuua mara mbili kwa sababu tayari umeishatua biti anataka adhabu ya kifo iondolewe kabisa kutoka kwenye sheria ya zimbabwe hivi sasa uhalifu ambao adhabu yake ni kifo inajumuisha mauaji na uhaini unyongaji wa mwisho nchini zimbabwe ulifanyika mwaka 2005 waziri wa sheria na makamu rais emerson mnangagwa ni miongoni mwa watu ambao wanapinga adhabu hiyo mwaka 2013 Mnangagwa alisema ni bora ajiuzuru kuliko kutia saini cheti cha kunyongwa. Tuna um, watu 89 waliopo kwenye adhabu ya kifo, wawili kati yao ni wanawake. Wanabahati sikutia saini makaratasi ya kunyongwa kwao. Mwishoni mwa siku, tumezifuta hukumu zao kuwa kifungo cha maisha ya jela. Zimbabwe ni moja ya angalau mataifa thelathini na mawili yaliyo kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika ambayo yana adhabu ya kifo kwa mujibu wa Amnesty International, lakini nyingi ya nchi hizo hazijamnyonga mtu yeyote angalau kwa muda wa mwongo mmoja. a kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Na sasa tukiletea makala maalum juu ya uchaguzi mkuu wa Tanzania utakaofanyika siku ya jumapili hii leo. Mwandishi wetu Idi Ligongo akiwa Dar es Salaam amehudhuria mkutano mkuu wa chama cha mapinduzi CCM ambapo mgombea wake John Magufuli ametoa ahadi ya kupambana na ulaji rushwa zaidi. Mkutano huo ulifanyika katika jimbo la Kawe mjini Dar es Salaam. Ifuatayo ni ripoti ya Idi. Mgombea John Pombe Magufuli alianza mkutano wake kwa kuwahakikishia watu waliojitokeza kumsikiliza katika viwanja vya Bunju katika jimbo la Kawe kwamba hatawaangusha hasa wakati huu ambapo aliwadai kuwa mafisadi kuondoka CCM. Narudia tena. Hata CCM mafisadi na ndiyo maana ndugu zangu, na ndiyo maana ndugu zangu, nilipojaza fomu tu za kuomba uraisi, mafisadi yaliyokuwa CCM, ambayo siku zote yalikuwa nasema, kidumu Chama cha Mapinduzi, kumbe moyoni ni kidumu ufisadi moyoni mwao yalianza kukimbia mara moja. Naomba mnipe urahisi nikafanye kazi za Watanzania. Sitawaangusha. Mimi nataka kazi kazi kazi tu, na zimebaki siku tatu siku nne, mnipe urahisi nikashughulikia haya. Lakini waliomsikiliza hotuba yake wanasemaje? Mi naitwa Ramadhani, Ramadhani Isa na mgombea kupitia urais chama cha CCM anaonekana yuko vizuri, sema tu awe anatekeleza juu hayo anayoongea, kikubwa zaidi kwamba utekelezaji, lakini spichi zake za ukweli na hakika kwamba kama atatekeleza jinsi anavyoongea mambo yatakuwa shwari kabisa na yataenda sawa kabisa. Sema kweli, mwanangu, mimi hapa nilipo masiku yangu yasiki vizuri, lakini mimi ninachoomba uongozi wetu huyu mzee Magufuli. Eh, sina lingine zaidi na wabunge na wa madiwani wote wanakuwa wa kwetu. Kwa jina naitwa Zainabu Pupupu, jioni Pombe Magufuli ni rais, na ni rais mzuri na rais ni mchapakazi kila mmoja na washauri wa Tanzania wenzangu tumchagua wote John Pombe Magufuli. Naitwa Selemani Shabani Mwambwela ni mkazi wa kata ya uh, Kawe. Namshukuru Mwenyezi Mungu, mgombea wa CCM kupitia John Pombe Magufuli kwa mawaza yake, na asilimia kubwa watu tumeyapokea kwa uwezo wake, na kusema ukweli, tarehe ishirini na tano si tuko tayari kupigania apite kupita kuwa rais. mimi naitwa Nasi Amari Bakari nina umri wa miaka 24 natokea mbwani Dar es Salaam wilaya ya, ya Kinondoni kata ya Kawe. Nimekuja kwenye mkutano kuangalia ushawishi na upendeleo wa uhamasa wa chama, lakini mimi kama mimi ni mpinzani wa chama cha Chadema. Ametangaza sera nyingi tu. Kwanza moja, amesema atabadilisha maendeleo, ukame wa maji, ukame wa ajira, viwanda ataviongeza kwa wingi, vijana atapatia kazi za kutosha. Ile pia ni hamasa kubwa imenishawishi imenivutia lakini sio pendekezo la kutilia kura yangu. Kupitia mkutano huo chama cha CCM kiliwashauri watu kuondoka katika vituo vya kupigia kura siku ya Jumapili mara tu baada ya kupiga kura. Sheria inasema mita mia mbili lakini mita mia mbili kama mimi peke yangu na fulani mkishakuwa kuanzia watu kumi mpaka kumi na watano mkusanyiko huo unataka kibali na kibali hicho anatoa usidii lakini agizo la amiri jeshi mkuu wa nchi yetu, rais wa jamhuri ya Muungano Jakaya Mrisho Kikwete amesema tukipiga kura turudi wapi? OCD hawezi kutoa kibali kwa sababu amiri jeshi ameshaamua. Toka siku ya jana, mgombea John Pombe Magufuli amefanya mikutano tofauti tofauti katika jiji hili la Dar es Salaam, hali kadhalika katika maeneo ya mkoa wa Pwani kutoka katika viwanja hivi vya Bunju hapa jijini Dar es Salaam katika jimbo la Kawe. Mimi ni Idi Ligongo wa South America. Nam asante Idi. Bila shaka ukiwa huko Dar es Salaam, tunasubiri ripoti motomoto juu ya siku hizi za mwisho za uchaguzi. Jumapili watanzania wanaamua, sande. Naam, jumapili ndio siku watanzania wanaamua, basi mambo yatakuwa ni motomoto na ripoti zitakuwa ni nyingi hapa studio. Kama unavyosema, tutakuwa na muda zaidi siku ya Jumapili, hali kadhalika siku ya Jumatatu, tuweze kuangalia kila mahala ripoti hizo za matokeo ya uchaguzi na jumla uchaguzi mzima utakavyokuwa unaendelea nchini Tanzania. Na vile vile tunaambia wasikilizaji wasikose kusikiliza live talk hii leo. Tunazungumzia maswala haya haya ya uchaguzi, tuone kweli, watu wanasema ni uchaguzi wa kihistoria, ushindani ni mkubwa, nani atashinda? Leo kuna UKAWA na CCM, wagombea wengine wale wote, watu hata wasikii sande. Kwa hivyo tutaangalia Unguja, nasikia Zanzibar hali kadhalika, mambo ni motomoto. Kwa hivyo msikose kushiriki katika Facebook, katika Twitter, katika ukurasa wetu wa www voa swahili com, ambapo kuna picha, video, unaweza kutoa maoni yako ukashiriki. Usikose kushiriki hivi sasa. Basi ebu asomee muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama alimkaribisha waziri mkuu wa Pakistan Nawaz Sharif huko White House jana Alhamisi na kutoa upya ahadi za kuboresha uhusiano unaoonekana kama tumaini bora la kutafuta amani huko Afghanistan. Operesheni ya pamoja kati ya Marekani na Wakurdi wa Iraq imepelekea kuachiliwa huru kiasi cha mateka 70 waliokuwa wawe na wanamgambo wa Islamic State wakati wa mapigano makali huko kaskazini mwa Iraq. Mwanajeshi mmoja wa Marekani aliuawa akiwa ni mwanajeshi wa kwanza wa Marekani kuuawa katika mapigano katika kampeni ya mwaka mzima dhidi ya wanamgambo wa Islamic State. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ameeleza kwa tahadhari kwamba suluhu inaweza kupatikana ili kuzuia ghasia mbaya kati ya Waisrael na Wapalestina. Mwisho wa muktasar wa habari. Wapenda wasikilizaji, ndo tunakamilisha kumekucha Afrika kwa wiki hii. Asante kwa pamoja nasi hapo saa kumi na mbili alfajiri. Basi tutakutana siku ya Juma tatu, lakini usikose kusikiliza live talk, usikose kusikiliza matangazo yetu ya mwishoni mwa wiki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika na kufanikisha matangazo haya hapa studio, Sandey Shomari mwongozi wa matangazo ya Aida Isa, mimi hapa ni Abdu Shakuru nikisema kwa herini. Ijumaa ya heri.