Mamia ya wananchi visiwani hapa wamejitokeza mapema katika vituo vya kupiga kura kutekeleza haki yao ya msingi ya kikatiba ya kuwachagua viongozi mbalimbali kuanzia nafasi ya urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, urais wa Zanzibar, wabunge, wajumbe wa Baraza la Wawakilishi pamoja na madiwani. Mgombea wa urais wa Zanzibar kwa tiketi ya Chama cha Mapinduzi CCM, Dr. Ali Mohamed Shein amepiga kura katika kituo cha Kibele kilichopo jimbo la Tunguu mkoa wa Kusini Unguja majira ya saa moja kamili za asubuhi na baadaye kuzungumza na waandishi wa habari namna alivyojiandaa kuyapokea matokeo hayo pamoja na matumaini yake ya ushindi. Katiba inaeleza wazi sana nini kinafanyika. Wanapokubali, tunakuwa sauti serikalini, wanapokataa, katiba imeelekeza rais afanye nini. Na pia kubali matokeo, ndio demokrasia. Kubali matokeo, tujenge nchi yetu. Tumefanya hivyo mwaka 2010 mpaka leo, tufanye hivyo mwaka huu hadi mwaka 2020, hakuna tatizo. A, naye mgombea wa rais wa Zanzibar kwa tiketi ya chama cha wananchi CUF, kupitia mwamvuli wa Umoja wa Katiba ya Wananchi ukawa Maalim Saif Sharif Hamad amepiga kura mnamo majira ya saa nne za asubuhi katika shehia ya Mtoni Kidatu jimbo la Mtopepo, ambapo naye baada ya kupiga kura amezungumza na waandishi wa habari kuhusiana na uchaguzi huo Kali. Sawa sawa waendeshe serikali peke yao wanavyotaka wao <laughs> sisi tunataka uchaguzi huru na wa haki hmm. Wananchi watoe watoe maamuzi yao, na aheshimiwe. Ukifanya ghilba hizo haiwezekani tena ikawa uchaguzi huru na wa haki huo. na hata kama umechaguliwa, hukuchaguliwa na wananchi umechaguliwa kwa nguvu za dola. Na wagombea wenza wa nafasi ya urais wa Tanzania kupitia vyama vya CCM Bibi Samia Suluhu Hassan na chama cha demokrasia na maendeleo Chadema, bwana Juma Duni Haji wamejitokeza kupiga kura katika vituo vyao huku wakiwa na matumaini makubwa ya kuibuka na ushindi katika uchaguzi huo. Kwa mujibu wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar, matokeo ya nafasi za uwakilishi na udiwani yatatangazwa katika majimbo Wakati matokeo ya urais wa ya Zanzibar yatatangazwa kwa jumla baada ya kukamilika kwa majumuisho katika kituo cha matangazo kilichopo kwenye ukumbi wa salama hoteli ya Bwawani. Nikiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya sauti ya Amerika, mimi ni Munir Zakaria.