Tume ya Taifa ya Uchaguzi bado inaendelea kutoa asubuhi, wametoa na sasa hivi tunavyoongea na wewe, wako hewani tena wanatoa matokeo mengine ya majimbo waliyoyapata, na tume wanasema kwamba wanatoa haya matokeo kwa kadri wanavyoyapata kutoka kutoka mikoa mbalimbali hapa Tanzania. Na asubuhi wametoa mikoa wamepata majimbo zaidi ya thelathini, wametoa ya, ya matokeo ya urahisi hasa huko Pemba, Unguja pamoja na, na, na, na majimbo katika baadhi ya mikoa ambapo bado inaonekana kwamba huyu mgombea wa CCM Dkt John Magufuli anampita mgombea um, wa Chadema katika ushindani ambao watu ndio wanaangalia hawa wagombea wawili, lakini hata hivyo bado wanaendelea kuchuana kwa kura, kwa sababu huko mpano kenda, na jimbo karibu yote yaliyotangazwa chama cha demokrasia na maendeleo Chadema kimeipita kwa mbali sana chama cha mapinduzi. Kuna wakati eh, Dina, kulikuwa na malalamishi jana kwamba kuna baadhi ya maeneo ambapo matokeo yanacheleweshwa na kukawa labda kidogo kuna hali ya taharuki, kwamba matoleo yatolewe mara moja tu pindi yanapohesabiwa. Kumekuwa na malalamishi kama hayo? Ni kweli, um, malalamishi yameendelea hata hapa Dar es Salaam. Bado kuna mahali na ma, maeneo ambayo matokeo hata ya ubunge bado hayajatoka, lakini kwa ta mfano kwa leo asubuhi, matokeo ya ubunge yalitoka katika jimbo la Ubungo ambapo mgombea wa Chadema ameshinda, na pia katika jimbo la, la, la, la, la, la kidamba tunaambia pia ambayo pia kiasilisusa sana lakini, a naambia mgombea wa Chadema amepita, lakini pia kulikuwa cha rabuchaa kidogo katika maeneo ya kumetu huko Dar es Salaam watu walichoma walichoma kituo kusha e, kwa ajili ya kushinikiza pia matokeo yatoke. Kwa hiyo unaona bado hizo rabsha zinaendelea kidogo kwa haya ma, maeneo ambayo matokeo bado hayajatolewa mpaka sasa hivi. Je, wapiga kura wanakubali vipi matokeo yanayoendelea kutoka? Ay, mpaka sasa hivi tunapata habari kutoka mikoa mbalimbali, kwa kweli hali mishwari shwari, watu wanaoshinda wanashangilia na wanaoshindwa wengine wanakubali na hakuna rabsha sana zinazoonekana kwamba zinatokana na matokeo ya uchaguzi. Hali bado ni shwari katika maeneo mbalimbali hapa Tanzania. Viongozi wa kisiasa hasa kutoka pande zote mbili za kisiasa, kuna lolote wamesema kufikia sasa kwa leo? Hapana, hatujasikia watukia kauli zozote, lakini kauli kubwa ya leo ilitolewa na mwenyekiti wa tume ya taifa ya uchaguzi, jaji mstaafu Damian Lubuva, akizungumzia kauli ya jana ya viongozi wa UKAWA kwamba tume haitoi matokeo kwa upendeleo. Alizungumzia kwa kirefu kidogo, akasema kwamba tume haitoi matokeo kwa upendeleo kama walivyokuwa wanatuhumu baadhi ya viongozi wa vyama vya upinzani. Wanasema wanapokea matokeo na wanayatoa kadri wanavyoyapokea kutoka vituo mbalimbali hapa nchini. Kuna wakati wowote ambao umetolewa labda wanakisia ndio utakuwa wa mwisho wa kuweza kutangazwa ama matoleo ya mwisho ya uchaguzi huo? Kwa wenyewe walivyojipanga, walisema mpaka Alhamisi ya, ya wiki hii nani kesho kuta watakuwa wameshamaliza majimbo yote. Kwa leo alivyozungumza pale mwenyekiti wakati anazungumzia matokeo ya asubuhi, alisema kwa leo wanaweza wakafikisha angalau majimbo nusu katika yale majimbo mia mbili sitini na nne yote yaliyopo Tanzania. Na, na mwishowe labda kwa kukuuliza, hali ya kawaida imerejea, watu wamerudi katika kazi na shughuli mbalimbali za kila siku. E, kwa kweli kwa hakika leo, mfano hapa Dar es Salaam, shughuli zimeendelea kama kawaida, mabasi yameshakuwapo barabarani pamoja na na, na, na shughuli za masoko za, za, maduka watu wote wamefungua na kila kitu kiko kama kawaida.