Wanachama 199 wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa wameitaka Washington kumaliza hatua hizi zilizowekwa wakati wa kilele cha vita baridi. Marekani na Israel ndio nchi pekee zilizopinga azimio hilo. Hii ni mara ya kwanza kwa Umoja huo kuonyesha uungaji mkono mkubwa namna hiyo kutaka kukomeshwa kwa vikwazo hivyo tangu ilipoanza kuzungumzia swala hilo kwa miaka 24 mfululizo. Balozi Godeda amesema ni jambo la kusikitisha kwamba licha ya kuonyesha maendeleo ya pande mbili, serikali ya Cuba imechagua kuwasilisha azimio ambalo linafanana na yale ambayo yaliwasilishwa katika miaka ya nyuma, na alisisitiza kwamba Marekani hata hivyo haitabana na historia ya kutokuaminiana. Lakini waziri wa mambo ya nje wa Cuba Bruno Rodriguez Parila ameihimiza Marekani kuondoa vikwazo, akisema ni kwa maslahi ya kitaifa ya Marekani kufanya hivyo. Alisema, tunatumaini kwamba bunge la Kongress la Marekani litachukua hatua kubadili sera hii mbaya na katili iliyotumika siku za nyuma na kuchukua maamuzi yaliyo na mrengo wa hisia na thamani ya raia wake. Godard aliliambia baraza hilo kwamba kurudisha uhusiano kamili na Cuba, Marekani imetekeleza hatua kadhaa za kihistoria zilizolengwa kuanzisha ushirikiano kati ya mataifa haya mawili.