Kama tulivyokueleza msikilizaji, kwenye vidokezo vyetu kwamba mwenyekiti wa tume ya uchaguzi katika visiwa vya Zanzibar nchini Tanzania, Jecha Salum Jecha, ametangaza kufutwa kwa matokeo ya uchaguzi wa rais uliofanyika Oktoba 25 siku ya Jumapili. Katika taarifa kwa vyombo vya habari pamoja na sababu nyingine Checha anasema kumekuwepo na kasoro nyingi zilizopelekea kufutwa uchaguzi huo. Mojawapo ni kutofahamika kwa baadhi ya wajumbe na hivyo kuleta vurugu baina yao, kuwepo na kura nyingi kuliko daftari la wapiga kura, na vikwazo vingine vilivyopelekea kazi ndani ya tume kuwa na mvutano. Katika taarifa kwa vyombo vya habari Jecha amesema uchaguzi huo umebatilishwa hadi hapo taarifa rasmi zitakapotolewa tena. Na rais wa Ivory Coast Alassane Ouattara ameshinda muhula wa pili wa miaka mitano madarakani. Hiyo ni kwa mujibu wa matokeo ya uchaguzi. Tume ya uchaguzi nchini humo imesema mapema leo kwamba Bwana Otara amepata asilimia themanini na tatu ya kura katika uchaguzi mkuu wa nchi hiyo uliofanyika Jumapili tarehe ishirini na tano. Tume tayari imesha kadiria kiasi cha asilimia sitini ya watu waliojitokeza kwenye upigaji kura, japokuwa kundi moja la kiraia linasema watu waliojitokeza ni asilimia hamsini na tatu. Chama cha mapinduzi cha National Coalition for Change kilieleza hofu kuhusu watu waliojitokeza kikisema kwamba wa Ivory Coast wengi walikaa nyumbani na watu chini ya asilimia ishirini ndio waliopiga kura. Wagombea watatu walijitoa kabla ya upigaji kura na kushutumu kuwepo kasoro kadhaa kama vile wasiwasi kuhusu orodha ya wapiga kura, ambapo walisema orodha ilikuwa na watu wengi waliojiandikisha mara mbili. Na ripoti iliyokuwa inasubiriwa na tume ya umoja wa Afrika kwa muda mrefu sasa imetolewa. Ripoti kuhusu Sudan Kusini imegundua kwamba wote serikali ya nchi hiyo na waasi wanaomtii kiongozi Riek Machar wamefanya ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu, huku baadhi ripoti hiyo ikidai kuwa ni uhalifu wa vita. Ripoti inasema ukiukwaji huo ni pamoja na mauaji, utesaji, ukatili, kubakwa na utekaji. Lakini tume imesema haikuwa na vithibitisho vya kuonyesha kwa mauaji ya halaiki yalifanyika wakati wa mzozo huu. Na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohamed Javad Zarif atahudhuria mkutano wa kutathmini hali ilivyo nchini Siria utakaofanyika Vienna baadaye wiki hii. Msemaji wake amesema hayo leo. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa Marekani John Kirby alisema Jumanne kwamba Iran ilitarajiwa kualikwa katika mazungumzo hayo. Ujumbe wa Marekani utaongozwa na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry. Kerby amesema majadiliano yatazingatia zaidi kutafuta suluhisho kuhusu hali tete za kisiasa nchini Syria. Mikutano mingine mikubwa inatarajiwa kufanyika Ijumaa, lakini mazungumzo ya awali yanatarajiwa kesho Alhamisi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya ndani wa Australia Jonathan Milk Leitner amesema Australia itajenga uzio katika mpaka wake na Slovenia ili kuzuia wimbi la wakimbizi kuingia nchini kwake. Milk Leitner alitoa tangazo hilo Jumatano akisema kwamba uzio huo utamaanisha kudhibiti na kuwa na utaratibu unaofaa kuingia Australia na sio kwamba kuwazuia wahamiaji wote. Akizungumza na waandishi wa habari katika mpaka huo, Mikli Leitner alisema uzio huo aliuita uzio huo kwamba ni uzuiwaji wa kiufundi. Akifafanua kuhusu mpango wa ujenzi, hakueleza kuhusu muda wala gharama za ujenzi huo. Na wagombea urais wa chama cha Republican watafanya mjadala watatu hii leo hapa Marekani katika msimu wa kampeni za uchaguzi kukiwa na ishara za mgombea anayeongoza Donald Trump kuzidiwa nguvu kiasi na Ben Carson daktari mstaafu katika utaalamu wa upasuaji Kura za maoni za hivi karibuni kwenye majimbo manne muhimu, kwenye jimbo la Iowa, zinaonyesha bwana Carson anaongoza dhidi ya bilionea Trump, na kwa mara ya kwanza Carson anaongoza kwa asilimia kiasi dhidi ya Trump kwenye utafiti mpya wa maoni kitaifa. Kura za maoni za hivi karibuni zilizofanywa na New York Times na CBS News zinaonyesha Carson akiwa na, na asilimia ishirini na sita ya ungwaji mkono kati ya wapiga kura wa awali wa Republican na Trump akishikilia nafasi ya pili kwa asilimia ishirini na mbili. Ni mara ya kwanza kwa Trump kuteremka katika maoni ya kura tangu kituo cha Times na CBS kilipoanza kuwachakachua wagombea cha, wagombe mwishoni mwa mwezi Julai.