Na leo habari tulioipa uzito wa juu jioni ya leo ni huko nchini Tanzania. Tume ya Taifa ya Uchaguzi imetangaza matokeo ya majimbo yaliyobaki kwa nafasi ya uraisi, na kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu Id Ligongo akiwa Dar es Salaam. Id, hebu tueleze hayo majimbo yaliyotajwa na hali imekuwaje kuhusu majimbo hayo. Hadiji Ariami, leo uh, mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi alikamilisha kutaja kinyang'anyiro ama matokeo ya majimbo yote mia mbili sitini na nne ya Tanzania bara na visiwani na kumtaja mshindi ambaye ni Dr. John Pombe Magufuli, aliyepata asilimia hamsini na nane ya kura zote zilizopigwa na Watanzania siku ya tarehe ishirini na tano ya mwezi Oktoba. Kwa hiyo hilo ndo lilikuwa tangazo kubwa la leo, na amemtangaza vilevile mgombea mwenza Samia Hassan Suluhu kuwa ndiye makamu wa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Na tukio hili limekuwa ni la kihistoria kwa sababu Samia Hassan Suluhu anakuwa ni mwanamke wa kwanza kuwa makamu wa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ili kwa mujibu wa kanuni za Tume ya Taifa ya Uchaguzi, mara wanapotangaza matokeo ya urais, kuna kuwa na wa, mawakala wa vyama ambao kila chama ambacho kimeweka mgombea wake wa urais anatoa mwakilishi wake kwenda kwenye Tume ya Taifa ya Uchaguzi kuhakiki matokeo. Je, hilo mpaka sasa hivi limeshafanyika? Kwa sababu akishahakiki leo matokeo, kesho ndo itatangazwa rasmi. Je, zoezi hilo limeshafanyika au ndo linafanyika sasa hivi? Hilo uh, zoezi limekwisha fanyika, na uhakiki ambao ulikuwa ukifanyika leo ni kuhakikisha kwamba idadi ambayo imewasilishwa ni ile idadi ambayo ililetwa na mawakala wa vituo mbalimbali vya Tanzania nzima na majimbo yote, ambapo katika sehemu hizo kulikuwa kuna mawakala wa vyama vyote ambao kwa namna moja ama nyingine walisaini tayari fomu ya kukubaliana na matokeo yale ambayo yalikuwa yakiwasilishwa na tume. Kwa maana hiyo hivyo, hivyo basi, na kama unavyosema uh, sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni kwamba pale tu ambapo mshindi anapotangazwa inakuwa ni ngumu kwa kweli kuweza kupinga uh, matokeo hayo.