Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Oktoba 30 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, baadhi ya wagombea urais wa upinzani nchini Tanzania wahudhuria sherehe za rais mteule kukabidhiwa hati ya urais na kutoa wito kwa taifa. Ninaomba sana kwamba kutoka sasa umoja wa kitaifa uwe ndio lengo letu, ukiongozwa na katiba mpya ambayo tutaipata chini ya uongozi huu. Asante sana. Ni Ann Mgwira aliyekuwa mgombea urais wa chama cha ACT Wazalendo. Taarifa zaidi tutakuletea muda mfupi ujao. Hii ni VOA Express. Mimi ni Mery Mgawe, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile katika VOA Express utasikia kipengele cha jito, jicho letu, tukiangazia inawezekana sisi hatuna nia mbaya na Watanzania kwa sababu sisi ndio wenye dhamana kuhakikisha kwamba Watanzania wanakuwa na umeme, kwa hiyo wasiwe na wasiwasi. Basi yote haya na mengine utayasikia hapa katika VOA Express, lakini kwanza nampisha Mery Mgawe akikusomea habari za dunia Nam, na katika habari za dunia tunaanza na taarifa za masuala ya uchaguzi nchini Tanzania, ambapo leo tume ya taifa ya uchaguzi nchini humo imemkabidhi rasmi cheti cha ushindi wa urais wa Tanzania kwa aliyekuwa mgombea wa CCM, Dr John Pombe Magufuli, na mgombea mwenza Samia Hassan Suluhu ambaye anakuwa mwanamke wa kwanza kushika wadhifa huo kwa upande wa Tanzania. Hata hivyo chama kikuu cha upinzani Chadema na Ukawa pamoja na mgombea wake Edward Lowasa hawakuhudhuria hafla hiyo. Alhamisi mgombea urais kupitia muungano huo wa Ukawa aliwasilisha waraka wa kuto kukubaliana na matokeo hayo, akidai kuwa yeye alishinda kwa asilimia sitini na mbili. Taarifa zaidi kuhusu makabidhiano ya cheti cha urais tutakuletea baadaye katika matangazo haya. Nigeria bado inataabika na ghasia zilizodumu kwa miaka sita sasa kati ya kundi la waasi wa Boko Haram na wanamgambo wa Islamic State pamoja na vikosi vya jeshi vya nchi hiyo ambavyo vinapata masaa kidogo, vinapata msaada kidogo wa kimataifa kutoka makundi ya msaada. Miradi miwili inafanyika nchini humo kaskazini mwa Nigeria inawasaidia zaidi watoto waliokoseshwa makazi kutoka kwenye shule zao na wanawake waliosababishiwa ujane kutokana na, na mapigano hayo. Shirika moja lisilo la kiserikali lenye makao yake Washington DC, Creatives Associates International, inaendesha vituo baada ya kupata pesa kutoka serikali ya Marekani na takriban watu arobaini wameuawa wa Ijumaa wakati vikosi vya serikali ya Siria vilipofanya mashambulizi ya makombora katika kundi kubwa la watu maeneo jirani ya waasi karibu na mji mkuu. Hiyo ni kwa mujibu wa taasisi zinazofuatilia vita. Shirika la kutetea haki za binadam la Siria Observatory for Human Rights limesema takriban watu mia moja pia walijeruhiwa katika shambulizi huko Douma, kaskazini mashariki mwa Damascus. Idadi ya vifo inaweza kuongezeka. Serikali ya Siria bado haijatoa taarifa yoyote kuhusiana na mashambulizi ya anga ambayo shirika la utetezi inadai kuwa yaliendelea hadi leo mchana. Wapiganaji wa upinzani wamefyatuliana risasi mara kadhaa na jeshi la Siria katika eneo la Douma ambalo ni ngome kuu ya waasi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Na, na, na Iran imemkamata mfanyabiashara aliyekuwa na uraia pacha wa Marekani na Iran wakati alipokuwa anatembelea jamaa zake huko Tehran wiki mbili zilizopita. Siamak Namazi ni mkuu wa mipango ya mikakati katika kampuni ya mafuta ya Crescent iliyopo Dubai. Jarida la Wall Street limeandika kuwa Namazi alikamatwa yalikamatwa na walinzi wa Revolutionary ambao wanaripoti moja kwa moja kwa kiongozi wa kidini Ayatola Ali Khamenei badala ya serikali ya Iran. Kuwekwa kwake jela kunakuja baada ya siku chache tu kufikiwa makubaliano ya mpango wa nyuklia wa Iran ulioanza kutambulika Oktoba 8 mwaka huu. Taarifa hiyo bado haijathibitishwa na Marekani na Ireland imetia saini sheria ya ndoa ya mashoga miezi sita baada ya kufanyika kura ya maoni iliyowezesha taifa hilo lenye utamaduni wa imani ya Katoliki kuwa nchi ya kwanza duniani kupitisha kura hiyo kwa wingi. Ofisi ya rais imesema jana Alhamisi kwamba sheria hiyo ambayo inatengeneza njia kwa ajili ya kufanyika ndoa za watu wa jinsia moja kuanzia mwezi ujao. Rais wa Irish Mike Higgins anatembelea Marekani, kwa hiyo maafisa wa juu nchini kwake ndio waliotia saini kwa niaba yake. Na waziri wa mambo ya nje wa Ujerumani ametoa wito kwa jumuiya ya Ulaya kubadilisha sera yake kuhusu wahamiaji na kuweka ulinzi wa mpakani ambao unahakikisha kuwa tabu za wakimbizi zinazingatiwa na watu wote. Frank Walter Steinmeier anasema kuwepo vituo vya wakimbizi ni jambo bora lakini havitoshi isipokuwa kama watasambazwa katika nchi zote zilizo wanachama wa Umoja wa Ulaya. Takriban wakimbizi 150 kutoka Siria wameokolewa katika bahari na meli ya Uturuki. Walipelekwa katika kisiwa cha Ugiriki cha Lesbos. Unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Katibu mkuu wa chama cha upinzani cha CUF, Maalim Saif Sharif Hamad, ameitaka tume ya uchaguzi ya Zanzibar kukamilisha uchaguzi wa visiwa hivyo na kuheshimu maamuzi ya Wazanzibari. Maalim Saif ambaye alikuwa pia mgombea wa urais wa Zanzibar amesema endapo hakuna maamuzi yatakayofanywa ifikapo Novemba mbili, yeye na viongozi wote wa CUF wataachia wananchi wadai haki. Yao. Ifuatayo ni sehemu ya matamshi ya Maalim alipozungumza na waandishi wa habari leo mchana mjini Unguja. Hata hivyo, iwapo hadi tarehe mosi Novemba 2015 hatutaona hatua zozote za maana zikichukuliwa kukamilisha uchaguzi huu na kuheshimu maamuzi wa Zanzibari waliofanya tarehe 25 Oktoba 2015, mimi na viongozi wenzangu wa kafu tutaondosha mkono wetu na kuachia wananchi wa Zanzibar watafute haki zao. Nasema tena ikifika tarehe mosi, kama hakuna hatua zilizochukuliwa kupatia ufumbuzi mzozo huu uliosababishwa na Jecha, basi sisi nadhani tutakuwa tumetimiza wajibu wetu, tumewatuliza wananchi la kutosha, lakini wenzetu wanatufanya sisi wapumbavu, wanajifanya wao ndio wenye haki peke yao ya kuendesha nchi hii, kwamba tuote sisi tukubali wanavyotaka. Huu ni uchaguzi wa tano, nne chaguzi nne wametuibia, tumestahamili. Huu hatustahamili tena hii meseji ifike. Nataka meseji hii ifike kwa Shein, kwa Kikwete na hao ambao ni wahafidhina wa CCM. Mara hii ndio basi. Siku zote mimi nilikuwa nimekitukanwa na wananchi wangu kwa zuia, tushazuia vya kutosha. Sasa nasema, sasa nasema kama mpaka tarehe mosi hapana kilichofanyika, basi wananchi tunawaambia watafute haki zao, ingawa tutapenda ikiwa tafuta kwa amani tutapenda sana okay. Lakini watafute njia zao za kupata haki yao, lakini this is the bus, imetosha, imetosha, imetosha. Kama Shen bado anataka kuangania madaraka na mamlaka, kuitia nchi katika janga, utawajibika wewe. Wale tukasema sisi watu watatu. Ah, ah, nishakushauri vya kutosha sasa mfika hadi hata kukutana na mimi utaki, sasa mimi nifanye nini tena Kikwete, hata kukutana na mimi, sasa mimi nifanye nini tena? Kwa hivyo nasema mwisho wetu ni tarehe mosi. Naye kiongozi mwingine wa upinzani katika visiwa hivyo Hamad Rashid Mohamed naye pia amewaeleza waandishi wa habari kuwa hali ya sintofahamu inaweka Zanzi, wa Zanzibar waliotekeleza haki ya kikatiba kupiga kura katika wakati mgumu, wasijue hatima ya maamuzi yao. Si kwa rais huyo huyo mmoja, rais ameamua kuachia. Kwa hiyo ukishakosea utaratibu wa kwanza na wa pili, utaukosea tume yenyewe, mfumo wenyewe tayari kuwa na matatizo. Mgombea wa rais anatangaza matokeo, hakuchukuliwa hatua ya kwanza, hilo kabisa. Hili la, la, la, la mwenyekiti wa tume limekuja la pili. Sasa kama mwenye mwanzo utaratibu ushaanza kuvunjwa 1 2 3 4 5. Ndio maana sisi tukaandika hatuna imani na tume mapema tu. Credibility ya tume haipo. Kwa hiyo haya matangazo yote yanayotoka haya, yanatoka ni hewani tu, hayana maana mshiko. Kama mwenyekiti alifomu kikao, hakufomu kikao, katoa matangazo, unasema hayana mashiko tena. Hakuna credibility yote, mtu anaweza kubali tume hii imefanya justice. Ndio maana nasema iwe reformed upya, tukae tuamue lini tunafanya uchaguzi mwingine utakaosimamiwa katika proper institution ambayo itatoa haki sawa. We have to go to the board. Ya chama. Hiyo si la kwangu mimi peke yangu hapana, wala makamu, lazima tuende kwenye chama, kizima. Position yetu ni hii, mnasema hii. Lakini kwa stage ya chama chetu sisi hatutaki kugomea kumachia nguru akala akala akala akala miwa yote. Kwa sababu experience ya kugomea tumeiona. Chama, chama chetu chama cha kafu, tuligomea vitu vingi sana eh, miaka <laughs> <laughs> na eh, <laughs> ya kwanza atuingii bungeni na nini, tukaenda ujela miaka mitatu kugomea tu huko. Haya mambo ya nayo yana msingi yake katika demokrasia zetu hizi, lazima utizame how effective is going to be. Kuna kuna watu wanaheshimu wanaheshimu mgomo, watu wengine hawajali mgomo. Japani akigoma anafunga kitambaa cheusi hapo. Ni sauti za viongozi wa upinzani Zanzibar walipozungumza na waandishi wa habari kwa nyakati tofauti. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC na Tume ya Taifa ya Uchaguzi ya Tanzania leo imemkabidhi rasmi cheti cha ushindi wa rais wa Tanzania kwa aliyekuwa mgombea wa CCM Dr John Pombe Magufuli na mgombea mwenza Samia Hassan Suluhu ambaye anakuwa mwanamke wa kwanza kushika wadhifa huo. Kwa upande wa Tanzania, mwandishi wetu Idi Ligongo anatuarifu zaidi kutoka Dar es Salaam. Baada ya hapo jana tume ya taifa ya uchaguzi kumtangaza Dkt John Pombe Magufuli, leo tume hiyo imemkabidhi rasmi hati ya ushindi wa kiti cha urais wa Tanzania na mgombea mwenza Samia Hassan Suluhu na kuwa makamu wa rais wa kwanza mwanamke. Dkt John Pombe Joseph Magufuli wa Chama cha Mapinduzi CCM umechaguliwa kuwa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika uchaguzi mkuu uliofanyika tarehe 25 Vivyo hivyo, Bibi Samia Hassan Suluhu wa Chama cha Mapinduzi CCM umechaguliwa kuwa makamu wa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Katika uchaguzi wa tano, akipewa nafasi ya kuzungumza kwa niaba ya wagombea uraisi, mwanamke pekee aliyekuwa anawania nafasi hiyo kupitia chama cha ACT Wazalendo, Bi Ana Mgwira alieleza haya: Nina heshima kubwa kusimama mbele yenu kukubali matokeo ya uchaguzi ambao umepita ambao umempitisha ndugu yetu John Pombe Magufuli kuwa rais wa tano wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Badiliko la kwanza ambalo ninaliona kubwa na la msingi kabisa tunataka katiba mpya. Jambo la pili kabisa la msingi tunahitaji kuona umoja wa kitaifa. Tunahitaji kuona usawa kati ya wanaume na wanawake. Tunahitaji kuona mabadiliko makubwa sana, hasa hasa, katika usimamizi wa shughuli za serikali. Tunahitaji pia kuona mabadiliko makubwa katika mfumo wa uchumi. Tunahitaji kuungana pamoja kama taifa kulitetea taifa letu, na ninaomba sana kwamba kutoka sasa umoja wa kitaifa Uwe ndio lengo letu ukiongozwa na katiba mpya ambayo tutaipata chini ya uongozi huu. Asante sana. Ni wagombea watatu wa urais ukiachilia mbali rais mteule wa Tanzania Dr. John Pombe Magufuli waliohudhuria ghafla hiyo ya makabidhiano ya hati ya urais ambao ni Chifu Lutalosa Yemba wa ADC, Dovutwa Fahmi Nassoro wa UPDP na Ana Mgwira wa ACT Wazalendo. Hata hivyo Jaji Damian Lubuva, mwenyekiti wa tume ya taifa ya uchaguzi ya Tanzania, NEC, alisema kutohudhuria kwa wagombea wengine hakubatilishi matokeo hayo. Idi Ligongo, VOA Express, Dar es Salam. Sikiliza mtandao wa sauti Amerika Kampala. Kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Chahali wai kwenye Sauti ya Amerika. Nairobi, nairobi, Nairobi. Kutoka Mombasa ni Josfat Kioko, Sauti ya Amerika ni kiripoti. Kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo, Sauti Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika Bujumbura. Haya basi, msikilizaji, ni Thriller, kibao hicho kutoka kwa Michael Jackson. Leo Oktoba 30 mwaka 2015 katika VOA Express pata kitu hicho Thriller. Mary, naona hapa ulikuwa unatikisa kichwa na mabega <laughs> mitindo mitindo ya zamani hiyo, naikumbuka, sio zamani sana, lakini thriller <laughs> Michael Jackson, kwa kweli alikuwa anatikisa sana watu wengi. inakukumbusha wapi? Ah, old school. Haya basi <laughs> <laughs> na I wish msikilizaji ungekuwepo hapo ukamwona Mary jinsi alivyokuwa akicheza, lakini ni katika mambo ya VOA Express, na hivi sasa ni katika hoja kwa hoja. Wakazi wa mjini Mombasa ambapo mwandishi wetu Josephat Kioko anatufahamisha kuwa raia wa Tanzania waishio nchini Kenya wameibua gumzo wakilinganisha vyama vya kisiasa nchini Kenya na kwao Tanzania, siku moja tu baada ya chama cha CCM kukishinda vyama vya upinzani. Eh, Magufuli huyu ndio Magufuli e, e, mwenyewe anafunga milango yote na makufuli yake. Wewe wazee ndio wenye kupanga mipango, wewe maja mwisho, sisi takupa kiti, wewe ndio utakuwa rais. Kelele kule ataona Kenya kuna apa, apa mambo yao. Tanzania. Ndio, ndio, ndio, ndio wewe wewe utakuwa rais, ni wewe ni wewe. Mambo ni ukawa wewe. Ndio kuambia ndio maana chama kezi toka matokeo yake baadaye atakuja kulaumu aliyakuwa yeye hakuna kitendo alichokitenda juu ya zoezi zima la upigaji wa kura. Hali iko fresh tu, bora shwari. Shwari sana tu. Hawana maneno wananchi, matokeo waliridhika nao, toka kwanza ya, ya, ya ubunge waliridhika nao watu wale wa raia wenyewe waliopiga kura, ni vitu vingi kimsingi. Tulihitaji kwanza kiundani ki, ki zaidi na, yani, ku, na haki za binadamu za msingi, na hilo ndio jukumu kubwa ambalo tumempatia yule bwana aweze kurekebisha. Kupitia maono ya wananchi eh, yeah, tumemwomba kwamba zoezi kubwa, yeah, alituahidi vitu, kuna vitu ameahidi kwamba eti sijui viwanda na zi, nini, nini ataboresha bwana. Hilo swala kwa mimi binafsi nasema hilo swala ambalo aliwezekani kwanza hatukamilishie huduma ya maji na umeme. Umeme ni wa kukatika baada ya masaa mawili ama masaa kumi baadaye, umeme unakatika unakaa masaa matano bila ya umeme. Kwanza viboreshwe hivyo maji na umeme. Mwona ba. Hawe liziko, e, lakini, ah, ona mambo mengine hayo yanakuja tu, changamoto kweli ziko nyingi tu, lakini mimi kwa upande wangu mona amna tatizo kwa mazingira naoishi, asababu mimi sijaajiriwa bana, ni mtafutaji mejajiri mwenyewe, matokeo yanatoka Jumatatu na kazi doonaweza kuja nam basi. Sasa tunaangalia kipengele cha jicho letu ambapo katika upande wa inawezekana imeandaliwa na Rahabu Fred. Vilevile kwenye kipengele cha mahusiano ni Lucy Patrick kutoka Mbeya. Ninakualika kwenye jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, na moja kwa moja hapa nianze na Inawezekana. Tunazungumzia nishati ya umeme, na niliye naye hapa ni msemaji wa Wizara ya Nishati na Madini, Badra Masudi, ambaye anasema inawezekana kumaliza tatizo la umeme. Swala la tatizo la umeme hapa Tanzania tunataka tuondokane nalo, ili iwe historia. Ndio maana usiku na mchana mafundi wetu kwa zamu ambazo tulizowapangia wanafanya kazi, ili kurekebisha hali hii na kuhakikisha kwamba hali ya umeme inarudi kama ilivyokuwa na inakuwa nzuri zaidi kwa maslahi ya Watanzania. Watu bado wanavilia, wanasema haya ni maneno maneno tu hawana imani, wengine wana biashara zao, wanafunga vitu, vinaharibika ukiwa kama msemaji mwenye shirika lenye dhamana hiyo, unawambiaje? Mimi naomba watu waamini, na, na sisi hatuzungumzi tu kwa nadharia mbali kwa vitendo na wanadhani watakuwa wanaona kupitia hata vyombo vya habari kwamba tunafanya kazi kuanzia mwaka elfu mbili na tano mpaka hivi sasa. Makubwa sana tumefanya katika kuhakikisha kwa kwamba taifa hili la Tanzania linaongeza kiasi cha umeme, na vilevile tunaongeza vilevile miundo mbinu ambayo tunapitisha umeme ule, yaani kwa maana ya kusafirisha na hata katika kusambaza umeme. Kwa hiyo sisi hatuna nia mbaya na Watanzania, kwa sababu sisi ndio wenye dhamana kwa kwamba Watanzania wanakuwa na umeme. Kwa hiyo wasiwe na wasiwasi, tatizo hili litakwisha wakati wowote kuanzia sasa, na baada ya hapo naamini watathibitisha haya ambayo ninayasema nchi nzima. Shukrani Badra Masudi kwa kuungana nasi, na tunataraji basi tatizo hilo litakuwa historia kama ulivyoahidi. Na sasa tuungane na Lucy Patrick kwenye mahusiano. Asante sana Rahabu. Katika mahusiano siku ya leo, nimepata kuzungumza na kijana ambaye yeye yuko kwenye mahusiano ya ndoa kwa miaka kumi na mbili lakini alipata matatizo makubwa sana ya kiafya tu kutokana na migogoro katika mapenzi. Kwa jina anaitwa Ali, ni mwenyeji wa mkoa wa Mbeya. Kipekee leo tunapenda tuzungumzie swala la uaminifu katika mahusiano, kwa maana mahusiano ya kimapenzi E, nikitolea mfano maisha ya kwangu e, mimi kama Ali, lakini kwa maana ya kwamba nimeingia katika mahusiano miaka kumi na mbili iliyopita. Lakini kitu kikubwa katika mahusiano ni kwamba mahusiano yakikosa uaminifu, hasa kwa watu wawili ambao mmeaminiana katika malengo yenu, mahusiano huwa yanaumiza sana nafsi, inapelekea mpaka afya ina, inaweza kuyumba na afya kiumba huwezi ukawa uka, uka, uka, uka nafanya kazi kwa uaminifu kwa na kujiingizia kipato. Kwa kila kitu mahusiano kishakuwa kisha mabaya. Kila kitu kinavunjika kwa maana ya kwamba maendeleo yanakuwa sio mazuri. E, katika miaka kumi na mbili iliyopita pamoja na kuingia katika mahusiano haya yanayozungumza sijabahatika kuwa katika mwaka mzima tuseme ninakuwa na furaha hivyo. Basi inapelekea haya mambo kuwa yanavunja sana nafsi ya mtu. Una ushauri gani kwa vijana ambao wako kwenye mahusiano na wanatarajia kuingia katika ndoa? Ushauri wangu ni kwamba vijana wanapoingia katika mahusiano wawe uaminifu wa sana, au wafuatilie sana kwamba nini anachokihitaji, na je, katika mahusiano anataka kuyajenga Je, swala la uaminifu likoje? Maana unaweza kaa na mtu mmoja kati yako, au wewe mwenzako akakosa uaminifu, basi uwepelekea maisha ya mtu kuyumba. Hivyo ombi langu ni kwamba kabla hujaingia kwenye mahusiano, jipime kwanza wewe mwenyewe na mpime mwenzako. Je, unamfahamu kiasi cha kutosha? Pole sana Ali, kwa misukosuko hiyo ambayo ilikutana nayo katika mahusiano yako, lakini tunakushukuru kwa ushauri mzuri ambao umeutoa. Pia hapo awali ulipata kumsikia Rahabu Fredi katika inawezekana, jicho linakuwa linatia nanga. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Na sasa tuangalie tahadhari za wikendi. Wananchi wa Tanzania wanasemaje? Uchaguzi umeisha na wasi wa Tanzania wenzangu, tuendelee kudumisha amani yetu. Na mimi na familia yangu cendi hii nitatulia nyumbani bila kujiingiza katika mkusanyiko yoyote ambayo uchochea uvunjifu wa amani. Nawatakia amani wa Tanzania wote. Mimi ni mkazi wa Dodoma mjini, ambapo ndio makao makuu ya chama na serikali. Tunashukuru uchaguzi kwa nchi yetu mapusha kwa amani. Nakitaka kuwasiiwa Tanzania wenzangu ni kwamba amani ni nuru. Hivyo uchaguzi umepita, lakini maisha bado yanaendelea. Tudumisha amani na upendo, kubali kutii sheria bila shuruti, na nawapongeza sana sana sana jeshi la polisi, especially kanda ya kati Dodoma, kwa sababu ndipo nilipo na nilipokuwa najionea kila kitu. Kusema kweli, nawapongeza sana kwa jinsi ambavyo walivyokuwa wakiimarisha amani. Hakukutokea vurugu, hakukutokea kusukumana, kupigana, kusikia mabovu walikuwa wanafanya ulinzi wao kisayansi vizuri kabisa, na wananchi wali nam sasa ni na wakati wa kusikiliza Yavumai Mitandaoni moja kwa moja na BMJ Mridhi. Bila shaka, nimekuwa nikipekua pekua hapa na pale kuona ni yapi ambayo amekuwa akivuma kwenye mitandao na kukabidhiwa kwa cheti cha ushindi kwa Rais Mteule wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dr John Pombe Magufuli ni habari ambayo imeendelea kutanda hii leo huku wengi wakitoa uh, pongezi zao kwa kiongozi huyo aliyeibuka mshindi kufuatia uchaguzi huo. Kama tulivyosema kwenye taarifa zetu siku ya Jumapili, kususiwa kwa sherehe hiyo na aliyekuwa mgombeaji wa tikiti cha, ya chandema uh, Edward Lowasa pia kumezua maoni tofauti tofauti baina ya wa Watanzania kwenye Facebook. Namwona huyu Musa Juma anasema, tumpongeza Rais Mteule, Mungu amuongeze ku, amuongoze, amu, amuongoze ili kulisukuma taifa letu mbele. Amina Musude pia kwenye Facebook anasema, sasa uchaguzi kaisha, turudi kwa kazi zetu, tulijenge taifa lakini Princess K akiandika kwenye mtandao wa Twitter anasema Hatuwezi kushangilia mpaka tujue hatma ya Zanzibar. Huyo ni Princess K, ambaye sina shaka anazungumzia hali ya sintofahamu ambayo imeendelea kushuhudiwa katika visiwa vya Zanzibar kufuatia kufutiliwa mbali e, kwa uchaguzi ambao wengi wamesema uligubikwa na dosari e, Kasese Muna pia amechangia swala hili e, kwenye mitandao na anasema, ndugu Lowasa anapoteza wakati wake Wamuomba ajitokeze na kutangaza hadharani kwamba amekubali kushindwa, kwani wanavyosema wahenga ni, wa ni kwamba asekubali kushindwa si mshindani. Ni maoni tu ya hapa na pale mitandaoni, na naona kwingineko pia a, kuna habari kuhusu mtu ambaye alipanda uzio au ukipenda ukuta wa ikulu ya rais nchini Kenya ambaye alichekesha mahakama moja a, huko Nairobi aliposema kwamba alifanya hivyo kwa sababu anampenda sana Rais Uhuru Kenyatta ni yale tu tuliyonayo kutoka mitandaoni na ni hayo tu yaliyovuma mitandaoni kwa leo. Asante sana BMJ Muridhi. Basi msikilizaji, mpaka hapa ndio nakamilisha Voi Expressi kwa alasiri hii ya leo. Hapa studio nilikuwa naye Meri Mgawe vilevile vile, alikuwa hapa BMJ Muridhi. Naitwa Mkamiti Kibayasi na kutakia alasiri njema. Kwa heri.