Baada ya hapo jana Tume ya Taifa ya Uchaguzi kumtangaza Dr. John Pombe Magufuli, leo tume hiyo imemkabidhi rasmi hati ya ushindi wa kiti cha urais wa Tanzania na mgombea mwenza Samia Hassan Suluhu na kuwa makamu wa rais wa kwanza mwanamke. Dr. John Pombe Joseph Magufuli CCM, wa Chama cha Mapinduzi CCM umechaguliwa kuwa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika uchaguzi mkuu uliofanyika tarehe 25. Vivyo hivyo Bibi Samia Hasani Suluhu wa chama cha Mapinduzi CCM umechaguliwa kuwa makamu wa rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika uchaguzi wa jana. <mulia> Akipewa nafasi ya kuzungumza kwa niaba ya wagombea uraisi, mwanamke pekee aliyekuwa anawania nafasi hiyo kupitia chama cha ACT Wazalendo, Bi Anamgwira alieleza haya: nina heshima kubwa kusimama mbele yenu kukubali matokeo ya uchaguzi ambao umepita ambao umempitisha ndugu yetu John Pombe Magufuli kuwa rais wa tano wa jamhuri ya muungano wa Tanzania. Badiliko la kwanza ambalo ninaliona kubwa na la msingi kabisa, tunataka katiba mpya. Jambo la pili kabisa la msingi, tunahitaji kuona umoja wa kitaifa. Tunahitaji kuona usawa kati ya wanaume na wa, wanawake. Tunahitaji kuona mabadiliko makubwa sana, hasa hasa katika usimamizi wa shughuli za serikali. Tunahitaji pia kuona mabadiliko makubwa katika mfumo wa uchumi. Tunahitaji kuungana pamoja kama taifa kulitetea taifa letu, na ninaomba sana kwamba kutoka sasa umoja wa kitaifa uwe ndio lengo letu, ukiongozwa na katiba mpya ambayo tutaipata chini ya uongozi huu. Asante sana. Ni wagombea watatu wa uraisi ukiachilia mbali rais mteule wa Tanzania Dr. John Pombe Magufuli, waliohudhuria hafla hiyo ya makabidhiano ya hati ya uraisi ambao ni chifu Lutalosa Yemba wa ADC Dovutwa Fahmi na Soro wa UPDP na Ana Mgwira wa ACT wa Zalendo. Hata hivyo Jaji Damian Lubuva, mwenyekiti wa tume ya taifa ya uchaguzi ya Tanzania, NEC, alisema kutohudhuria kwa wagombea wengine hakubatilishi matokeo hayo. Idi Ligongo, VOA Express, Dar es Salaam.