hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita bend 19 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako hii leo ni mimi Abdu Shakur Abud. Kundi la wanamgambo la Kisomali Al-Shabab limedai kuhusika na shambulio lililosababisha vifo katika hoteli moja mjini Mogadishu hii leo na kusababisha vifo vya watu 12 akiwemo mmiliki wa hoteli hiyo. Miongoni mwa watu wengine waliouawa ni mkuu wa zamani wa jeshi la Somalia Abdul Karim Yusuf aliyeongoza juhudi za kuondoa Al-Shabab kutoka Mogadishu mwaka 2011 na alinusurika majaribio ya mauaji dhidi yake kwa mara kadhaa. Waziri wa usalama wa Somalia, Abdurazak Omar Muhamed, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba washambulizi watano au sita wa Alshabab walishambulia hoteli ya Sahafi mjini Mogadishu baada ya mabomu mawili yaliyotegwa ndani ya gari kulipuliwa na wajitoa mhanga mbele ya mlango wa kuingia ndani ya hoteli. Wapiganaji hao wanasema walishindwa nguvu baada ya mapigano na vikosi vya usalama yaliyoanza asubuhi na kumalizika wakati wa adhuhuri. Waziri wa habari wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Lambert Mende, anakanusha ripoti iliyotolewa na mwenzake kwamba uchaguzi wa Kongo uliopangwa kufanyika mwakani hivi sasa huenda ukacheleweshwa kwa miaka minne. Hapo jana shirika la habari la Reuters limenukuu msemaji wa muungano unaotawala Andre Allen Atundu akisema majadiliano ya kitaifa yatahitajika ili kuweza kufanyika kwa uchaguzi na kutayarisha daftari ya wapigaji kura vilivyo, ili uchaguzi uwe wa kuaminika kwa hivyo itabidi watu kuchukua kati ya miaka miwili hadi minne kutayarisha uchaguzi huo. Waziri Mende ameiambia Sauti ya Amerika hii leo kwamba hajui wapi Atundu amepata habari hizo na taarifa hiyo ameitoa wapi, akisema kwamba tangazo hilo limetolewa na wale wanaosababisha uchokozi katika mitandao ya kijamii. Moizi Katumbi Chapwe, mmoja kati ya wagombea kiti cha rais, anasema tamko la serikali ya muungano inataabisha watu na ametoa mwito kwamba lazima uchaguzi wa huru haki ufanyike kama ulivyopangwa hapo mwakani. Habari za dunia zinawajia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Ndege ya Russia iliyoanguka huko Misri iliripuka vipande pande ikiwa ingali hewani kufuatana na afisa wa usafiri wa anga aliyezungumza hii leo, ikiwa ni siku moja baada ya ndege ya shirika la ndege la Metrojet kutoweka kutoka vipimo vya rada na kuanguka katika peninsula ya Sinai huko Misri na kusababisha vifo vya watu wote 224 waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Karibu abiria wote waliokuwa ndani ya ndege iliyoajiriwa ya Metrojet walikuwa watalii wa Kirusi wanaorudi St Petersburg kutoka mji wa mapumziko wa Misri wa Sharm el Sheikh. Wa Ukraini watatu walikuwa pia miongoni mwa waliofariki waokozi wameweza kupata miili 129 hadi hivi sasa pamoja na boksi mbili nyeusi za ndege hiyo ambazo zina rekodi data za safari na mawasiliano ya rubani. Rais Park Gwen Hi wa Korea Kusini amewakaribisha waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe na waziri mkuu wa China Li Keqiang mjini Seul kwa mkutano wa kwanza wa viongozi wa mataifa matatu mkuu wa Asia tangu mwaka elfu mbili na kumi na mbili kujaribu kutanzua ugomvi kati yao. Viongozi hao walikubaliana kuanzisha tena mikutano yao ya viongozi ya kila mwaka, lakini mkutano wa leo ulimalizika kwa ghafla baada ya waziri mkuu wa Japan Abe kusita kukiri ukaliaji wa kikatili wa nchi yake huko peninsula ya Korea mwanzoni wa karne ya ishirini. Ugomvi mkubwa uliopo ni Korea Kusini kuitaka Japan kutambua kwamba wanajeshi wake waliwatesa na kuwatumia kama watumwa wa ngono wanawake wa Korea, pamoja na ugomvi mkubwa ulioko juu ya kumiliki visiwa kadhaa katika bahari ya East China kati ya Tokyo na Beijing. Rais Park anasema yeye pamoja na Abe na Lee wameahidi kuanza upya ushirikiano wao katika imani ya kukubaliana na historia kwa dhati na kuendelea mbele ushirikiano wao. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, Washington DC. Don't say, don't say, yeah African Tipi Collection Sam Fan Thomas, ndiyo anaingia kwa staili yake, Jumapili ikiwa poa kabisa, kutoka hapa sauti ya Marekani Washington DC. Ni katika tu mambo ya salamu na mziki, langu jina Harrison Kamau nikiwa na mwenzangu Mary Mgawe na kuona Harrison anaingia kwa macheche makeda kweli kweli. Basi hapa studio vile vile vile tunaye mwendeshaji wa matangazo haya Dwayne Collins, kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ni salamu namu... Muziki. Na basi bila kupoteza muda na peperuka moja kwa moja hadi kule jiji kuu la Kenya na Nairobi, ambapo nazifikisha zake salamu Jane Waithera akiwa sehemu za Maryland kule Marekani. anasema zake ziwaende wafuatao Kennedy Macharia akiwa Dhome nchini Kenya, Vincent Mwangi Macharia na Lincoln Macharia wakiwa kule Nairobi, Maru Nyambura Kirama akiwa Kiambu, Kenya Bibi na bwana Mrugu wakiwa Nairobi, Kenya, daktari na bibi Ruga wakiwa Nairobi, Kenya, bila kusahau bwana Gikera na familia yake wakiwa Gidhunguri, Kiambu. Mkononi mwangu naikamata postikadi yenu bwana na bibi Maganga Maganga. Nyinyi mwatokea sanduku la barua 100 ni Kigoma kule Tanzania. Moja kwa moja salamu zenu sikielewa, mnataka ziende kwake Etienne Bolangi, huyu akiwa pale Beni, DRC. Mwamkumbuka Pichu Sakumba akiwa Bujumbura, vilevile vile Rahma Sakumba akiwa pale Bujumbura. Kule uganda mmemwita matrida kamuta mnasema pokea salamu zakaria ndemfo akiwa pale moshi henri kideule njombe deus masunga igunga juma idisa moshi vilevile vile, vile mwamkumbuka ful migebuka mwandinga na mwamkumsao mogire machuki wa kenya mohamed menyi akiwa pale tabora nashika pia barua yako wewe zakaria ndemfo unasema mimi natokea pale moshi tanzania ni machame sanduku langu la barua ni 2088 salamu zangu siku ya leo mo. Moja kwa moja nataka zimrukie ni Muhamed Mwinyi akiwa pale Tabora. Namkumbuka William Nyambono, Juma Libonda, Joseph Miroro, hawa wanatokea pale Kenya. Siku msahau Fikirini Dario, Gakara Salome, Daniel Emma Kapela, Esther Masho, Zakaria Kinanda na Jamila Abdalla. Ujumbe unasema salam ndio nusu ya kuonana. Na zikamata zako wewe Bernard Mushugia. Bernard Mushugia wa thiari ukiwa Marekani, unasema ziende moja kwa moja kwa mkeo Lydia Mushugia akiwa Nairobi Kenya, na wanasema binti zako wawili, Shailin na Sindia, wakiwa Nairobi, mama Angishara na ndugu zako Charles Munene na dada Sarah Ngina wakiwa Kenya, wote unawaambia anawapenda sana, lakini baridi kazidi hapa Marekani. Mariam Hussein, wewe unasema unatokea Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Sanduku lako la barua ni mbili, tatu, nne ni pale pale mashariki mwa Kongo. Salamu zako siku ya leo unataka ziruke kwa Sofia Karicho, huyu akiwa pale Dar es Salaam unamkumbuka rafiki yako Ruka Kidede, huyu akiwa pale Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Unasema vilevile, namkumbuka mama yangu Mpendi Jambo, huyu akiwa mpakani mwa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo na pale Kampala. Ujumbe wako unasema jamani, salamu, tupendane. Peterson karanja. Peterson Karanja, zako salamu ninazo mkononi ukisema kwamba wafuatao wazipate kwa njia ambayo ni mwafaka kabisa ni mkeo Grace Wangoi akiwa kule Thika, wanao Kamau Kimana, binti Jen Masharia na Wangari, wote wakiwa Thika, Kenya, bila kusahau waumini wote wa Anglican Diocese of Thika. Unasema um, siku zote tuwe tukiombania, ndivyo unavyosema wewe Peterson Karanja ukiwa Thika. Basi, kusindikiza salamu zetu, turuke moja kwa moja pale Tanzania. Kibao safi kabisa kutoka kwake at anakuja na shughuli na wimbo mkali kabisa. No, ni <laughs> na na si, si hey, e, nichukue salamu zake mchana John. John. John, mchana, zako salamu unasema za kwanza kabisa zimwendee Grace Kazibure, zingine zimwendee Elias mchana. Daniel Mchana, John SC, Joseph Mchana, Zakaria mchanaza Raymondi Masawe Deus Masunga Jumaidi Isa Ram Apele Andeka, yani wasema wote wakiwa Tanzania wazipokea salamu, bila kusahau watangazaji wa Sauti ya Amerika. Kwa niaba yao nasema asante sana, mimi pia nasema shukrani. Lakini sasa naivuta barua yako Makongoro, wewe unasema uko pale Nairobi, moja kwa moja unamwita na kumsalimu Paul Mwite akiwa hapo hapo Nairobi, umemkumbuka Naur Kamati akiwa pale Nairobi, unamkumbuka Matiku Kigano Akiwa kule Nakuru, ujumbe unasema salamu salamu, tusalimiane basi, salamu unazipata wewe zako, mkongwe wa salamu Afrika Mashariki, ndivyo unavyosema. Unaingia kwa kishindo, unasema wewe ni fikiri Dario Galaka Gakala ukiwa kule Shinyanga Tanzania. Unasema salamu za kwanza kabisa zimwendee Kondo wan Kondo, zingine zimwendee Deus Masunga, choma wa uh, choma, choma, Joseph Miroro, Rebecca Kwamboka, Justin Amal wa Kenya, Salome Daniel funda Hamisi na bila kusahau Sali Bunzali, unasema kwamba tuendelee kupatana kupitia Voice of America. Na mimi nasema asante sana wewe, mkongo wa salamu fikiri Dario kutoka kule Njombe, Tanzania. Naikamata barua yako Salome Kideule, wewe unasema moja kwa moja siku ya leo. Namkumbuka Exaud John Makao akiwa pale Moshi, umemkumbuka Akwina Msombe akiwa Uyole kule Mbeya, umemkumbuka Amosi Msanga vilevile, yeye atokea Lidewa, Njombe, unamkumbuka Joshua Turuka wa Mbinga, Mborogoro vilevile vile Salome Daniel popote pale alipo, unamsalimu Meri Korosha wa Njombe, bila kumsahau Jumaidisa akiwa pale Moshi, Tanzania nashika barua yako vilevile. Vile Matilda Bebi, salamu zako siku ya leo unasema moja kwa moja zinatokea pale Kampala, Uganda. Mimi nataka kutuma salamu zangu kwa marafiki zangu wote kutoka kule Makerere University. Namkumbuka mama Meshak Mwakala, huyu akiwa pale Kampala na msalimu Onesimo Mponda akiwa pale Daressalam. Namkumbuka Salibunzari Filbert Kiyauke, uchumi Philbert na Kennedy Mpemba. Ujumbe wangu linasema tusalimiane vilevile. Sauti ya Amerika ndiyo inatamba Millicent ukiwa kule Nairobi. Millicent ukiwa upande wa Nairobi. Unasema uko kule upande uh, wa uh, akiwa e kule na uh, kuru Kenya na popote walipo katika nchi ya Kenya unasema wasalimiwe, bila kusahau watangazaji wote wa Sauti Amerika. Na mimi nasema asanti sana wewe Milicent, ukiwa adhi riba, nashika mkononi mwangu barua yako, si mwingine ni Mwandu John. Popote pale ulipo, moja kwa moja wapeperusha zako salamu. Ya kwanza Lusi Masila, huyu atokea pale Mbeya. Unamkumbuka Lukia Charles, Mohamed Kachuru, Noel Lucas, Fatuma Abu na Halid Said Kachuru. Umemkumbuka Bakari Hamisi, Abdulazizi Kamata Yalu Mnyalu, huku msahau Daniel Temanya na Klomana i popote pale walipo, umemkumbuka keshi Banzo. Ujumbe unasema tumshukuru Mungu kwa kila jambo. Mimi ni mwandu John mwandu Magaret Nyambura ama mama Stella, ukiwa kule Nairobi Kenya, yani wasema zako salamu zimfikie bwanao mpendao, yani habi bwana Kihara wanao Stella Waweru Kihara ukisema kwamba pia unamkumbuka Solomon Mwendia na familia yake, Florence Muridhi na familia yake, Kinyanjui na familia yake na Masi na familia yake, Daktari Mwendia akiwa Kitale Kenya, bila kusahau familia ya Kamau akiwa Nakuru Kenya. Unasema na wapendao sana wewe Stella, wewe mama Stella ama Margaret Nyambura ukiwa na Nairobi Kenya. Basi msikilizaji, kipindi hiki waweza kukifuatilia katika www.voaswahili.com, vile vile Facebook na Twitter. Basi tuelekee tukapumzike na kibao. Kama wapi twaende? Nakuambia Jose Chameleone, yule jamaa noma kabisa, kutoka Kampala, Uganda, anasema miliano tuende kazi <laughs> kaimekusi s <laughs> <laughs> anasema we'll Jose, na, na tukiendelea, tuna salamu ikiwa Jumapili poa sana, nazipata zako Joe ukiwa Marekani, unasema Joe Rorengo uko Marekani na zako kwanza zimwendee mkeo akiwa Nairobi, mkeo kwa jina Florence eh, na mtoto wako bila kusahau nduguyo Isaac Rurengo akiwa Nairobi na mkewe Rosa na mtoto wao Samir Rurengo, na mtoto wao na first lady wake wakiwa Nakuru, bila kusahau wazazi bina bwana Rurengo wakiwa Nakuru Kenya, unasema anawapenda sana. Juma Katunka, naishika barua yako, sanduku lako la barua ni mbili sifuri sifuri, watokea kule Nguruka, Kigoma, Tanzania. Unasema ndugu mhariri na mtangazaji, naomba nipeperusheni zangu salamu. Kwanza kwa mama yangu mpendwa Mariam Juma afundisha huyu akiwa pale Dar es Salamu kimatibabu. Namkumbuka rafiki yangu mwalimu Emmanuel Christopher Mibanda yeye, yeah, yeah, akiwa shule ya msingi Njambutwe huko Uvinza. Namkumbuka rafiki zangu wakiwa pale Kigoma, ni fikiri ni dario huyu na mwingine ni jumanne Lukoba. Natuma salamu zangu kwa Zungo, na vilevile dada yangu mpendwa habiba Muhammed. Yaani, salamu anazozipata sasa ni zako Rosabeth na familia yako unasema kwamba ziwaendee Jane Masharia na familia yake wakiwa popote walipo nchini Kenya, Wanjiku Gitaka na familia yake, Rosemary Karioki unasema wakiwa kule upande wa Nairobi, ticha Christine Mushemi na Gathogo kutoka Harambe Primary School kule Nairobi, na walimu wote wa shule hiyo wakiwa kule Nairobi. Unawaambia kwamba tuzidi kuombeana na kukumbukana kupitia salamu za Sauti ya Amerika. Demetri Ramadhani, wewe unasema unatokea pale DRC. Ujimbe ujumbe wako siku ya leo umeanza na ujumbe. Wewe unasema na wasi wanasalamu tukumbukane. Haya, namsalimu Ramadhani Mchomvu, Filbert Kiauke, Deus Masunga, hawa wakiwa pale Tanzania. Hapa hapa DRC namkumbuka Bose Bolangi akiwa DRC, namkumbuka Joseph Mtweve akiwa DRC na vilevile vile Paulina Madoshi, huyu popote pale alipo. Basi nazikamata zako wewe Queen AC ama Este Mudhoni ukiwa Marekani na unasema kwamba salamu zako ziwaendewa na shakai na ministri wote popote walipo, bila kuwasahau waimbaji wa nyimbo za kidini katika nchi yote ya Kenya unasema wanawasalimu sana na unawakosa sana, ukisema kwamba unawatakia kila laheri wakiwa Nairobi, Kenya. Basi msikilizaji, naona kipindi chetu cha salamu na muziki ndio kinaelekea ukingoni. Hivo leo studioni tulikuwa na mwendeshaji wa kipindi hiki Dwayne Collins. Mimi naitwa Mary Mgana, nakwambia tutakuacha na kibao kinachosema Davido. Vipi kama huko ni kweli kabisa. Davido anasema aye. Mala, no designer, naam, bila shaka. Salamu na muziki kipindi cha idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika inatukamilishia matangazo haitukamilishi matangazo manake, nakusomeeni muktasar wa habari kabla ya kukamilisha matangazo ya hii leo Jumapili. Muktasar wa habari ni kwamba kundi la wanamgambo la Kisomali al Alshabab limedai kuhusika na shambulio lilosababisha vifo vya watu kumi na wawili katika hoteli maarufu ya Mogadishu hoteli sahafi ambapo waafisa wa serikali wa waliouliwa akiwemo kamanda wa zamani wa jeshi. Serikali inaeleza sikitiko lake kutokana na ajali hiyo na kusema kwamba Al Shabab hawatoweza kupata ushindi wote. Waziri wa habari wa Congo, Laber Mende, anakanusha ripoti iliyotolewa na msemaji wa muungano unaotawala Andre Allen Atundu kwamba uchaguzi uliopangwa mwakani huenda ukacheleweshwa kwa miaka miwili hadi mine katika kutayarisha daftari ya wapiga kura na mjadala wa kitaifa. Ndege ya rasia iliyoanguka huko Misri iliripuka vipande pande hewani, kufuatana na afisa wa usafiri wa anga aliyezungumza hii leo. Mili 129 imepatikana kati ya abiria 224 waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Mwisho wa muhtasari wa habari na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc