Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, ni saa kumi na nusu jioni, Novemba 2 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express, mchambuzi mmoja wa kisiasa Tanzania asema mgogoro wa kisiasa Zanzibar waweza kupatiwa ufumbuzi na wasuluhishi wa ndani. lazima tuwe tumejijengea uwezo wa kusuluhisha na kushughulikia migogoro inayotokea baina yetu, kama ambavyo tumekuwa tukishughulikia matatizo ya muungano. Tuna uwezo kabisa wa ili kulipatia ufumbuzi. Ni sauti ya Benson Bana juu ya mgogoro wa kisiasa huko Zanzibar, na taarifa zaidi itakuletea muda mfupi ujao. hii ni VOA Express na mimi ni Sunday Shumari. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Vilevile vile katika VOA Express utasikia wakazi wa Mombasa, Kenya katika hoja kwa hoja. Serikali ya Kenya imefilisika na inaelekea mali pabaya. Na ilianza wakati waliposhindwa kulipa walimu d. Basi yote haya na mengine utayasikia katika hoja kwa hoja hivi sasa. Lakini kwanza nampisha Sunday Shumari na habari za dunia. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa limelaani kundi la wanamgambo wa kisomali Al Shabab kwa shambulizi la jana Jumapili katika hoteli moja mjini Mogadishu na kuwa watu kumi na wawili, ikiwa ni pamoja na mmiliki wa hoteli hiyo, kamanda wa jeshi na wabunge wawili. Baraza hilo limepongeza majibu ya jeshi la Somalia ambalo liliua washambuliaji wote na kubainisha kuwa ugaidi katika hali zake zote ni moja ya vitisho vikubwa kwa amani ya dunia. Wanachama hao wa baraza hilo walisisitiza msimamo wao wa kusaidia kipindi cha mpito Somalia kuelekea amani na uthabiti zaidi. Walieleza pia kwamba si kitisho hiki wala vingine vya ugaidi vitakavyodhoofisha moyo wao wa kupambana. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan alisema Jumatatu ni vyema dunia iheshimu ushindi wa chama chake cha Justice and Development katika kura za bunge zilizoitishwa kabla ya muda wake, ambazo amezielezea kuwa watu wa Uturuki wamepiga kura kuchagua uthabiti. Uchaguzi wa jana Jumapili nchini Uturuki unarudisha utawala wa chama kimoja ikiwa ni miezi mitano tu baada ya chama cha AKP kupoteza wingi wake bungeni kwa mara ya kwanza katika zaidi ya muongo mmoja. Chama hicho kilishinda chini kidogo ya asilimia 50 ya kura, ili kupata kiasi cha viti 316 katika bunge la viti 550 na 50. Chama kikuu cha upinzani CHP kilishinda juu kidogo ya asilimia ishirini na tano ikiwa ni ushindi mkubwa zaidi kwa chama cha AKP kuliko ilivyotarajiwa. Umoja wa Mataifa unaeleza waasi huko Sudani Kusini wamewaachia huru 13 wakandarasi kumi na tatu wa Umoja wa Mataifa ambao walichukuliwa mateka katika wiki iliyopita wakati wakisindikiza meli iliyobeba mafuta kwenye Mto Nile taarifa kutoka ofisi ya Umoja wa Mataifa huko Sudan Kusini imesema iliwapata wakandarasi hao wa Sudan Kusini katika operesheni jumaa pili na kwamba meli hiyo imerudishwa. Umoja wa Mataifa umewataka waasi kutoka upinzani wa SPLA kuachia lita elfu hamsini na tano za mafuta, vifaa vya mawasiliano na silaha saba ambazo zilikuwa melini wakati walipoteka mali hiyo Oktoba 26. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alikutana na Rais Nur Sultan Nazarbayev wa Kazakhstan hii leo Jumatatu, katika, katika, katika siku ya tatu ya ziara ya siku nne ya mwanadiplomasia huyo wa juu huko Asia ya Kati. Rais Nazarbayev alisema anashukuru kwa msaada wa kudumu wa Marekani kwa taifa la Kazakistan na maendeleo ya kiuchumi. Kery, anayetarajia kuimarisha ushirikiano wa kiuchumi na kiusalama katika kanda hiyo, pia alikutana na waziri wa mambo ya nje wa Kazakistan Erlan Idrizov hapo jana. Huko Uzbekistan, Kery alikutana na viongozi wa jamhuri tano za zamani za taifa la Urusi ambazo zimekuwa na wasiwasi kutokana na kuongezeka kwa watu kujiunga na makundi ya kigaidi kama ISIS. Miili ya kwanza ya waathirika wa ajali ya ndege ya Rusia iliyotokea nchini Misri imewasili katika uwanja wa ndege wa Pulkovo, St Petersburg, Russia, leo Jumatatu asubuhi kwa ndege ya Russia. Maafisa wa St Petersburg wameamua kwamba shughuli za kuomboleza msiba kwa wale waliofariki zitaendelea mpaka Jumanne katika mji wa pili kwa ukubwa nchini Russia. Rais wa Russia Vladimir Putin alitangaza Jumapili kuwa siku ya kitaifa ya maombolezo. Ndege ya Metrojet ilipotea Jumamosi kwenye rada juu ya peninsula ya Sinai ikiwa na watu mia mbili na ishirini na wanne na rais wa Korea kusini Park Junior na waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe wamekubaliana kusuluhisha kwa haraka mzozo wa miongo kadhaa kuhusiana na kutumiwa wanawake wa Korea kama watumwa wa ngono wakati wa ukaliaji wa kimabavu mbaya wa Japan katika peninsula ya Korea wakati wa nusu ya kwanza ya karne ya ishirini. Viongozi hawa wawili walitoa ahadi katika mkutano kati ya nchi hizo mbili huko Seoul leo Jumatatu, ukiwa ni wa kwanza tangu Abe kuchukua madaraka mwaka elfu mbili na kumi na mbili na Park mwaka elfu mbili na kumi na tatu. Rais Park alikataa kukutana moja kwa moja na Abe kwa sababu ya kukana kuwa Japan kuhusika na kashfa ya wanawake hao walioitwa wa kuwapa starehe ambao walilazimishwa kufanya kazi ya ukahaba kwa Wajapan wakati wakikalia kwa mabavu peninsula ya Korea kuanzia mwaka elfu tisa mia na kumi mpaka mwaka elfu tisa mia na arobaini na tano unaendelea kusafiri na VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Huko Tanzania, baadhi wa ya wachambuzi wa masuala ya siasa walizungumzia mgogoro wa kisiasa unaoendelea visiwani Zanzibar baada ya tume ya uchaguzi ya Zanzibar ZEK kufuta uchaguzi mkuu visiwani humo uliofanyika Oktoba 25 mwaka huu. Dina Chahali wa Dar es Salaam na ripoti zaidi. Huku kukiwa na taarifa kadhaa juu ya juhudi za kupatia ufumbuzi mgogoro huo mpya wa kisiasa visiwani Zanzibar, ikiwemo mazungumzo baina ya viongozi wa juu wa nchi na wakuu wa vyombo vya usalama, wachambuzi mbalimbali wa masuala ya kisiasa nchini wamekuwa na maoni tofauti juu ya suluhisho la mzozo huo kwa sasa, ambapo chama cha wananchi CUF kupitia mgombea wake wa urais visiwani humo Seif Sharif Hamadi kilidai kuwepo mizengwe ya makusudi kuwanyima ushindi Dkt. Benson Bana mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, katika mahojiano maalum leo jijini Dar es Salaam ametaka kuwepo kwa maridhiano ya kisiasa kama ilivyokuwa wakati wa kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa visiwani humo uliomaliza mgogoro wa kisiasa wa muda mrefu. Na mi ningependa busara iliyotumika kuunda serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar, busara hiyo hiyo iliyounda serikali ya umoja wa kitaifa itumike kurekebisha dosari zilizojitokeza kutafuta mwafaka au maridhiano. Akizungumzia tetesi kwamba kuna wasuluhishi kutoka nje ya Tanzania wamewasili visiwani Zanzibar kushughulikia mzozo huo, Dkt. Bana amesema kwa upande wake anaamini viongozi wa ndani ya Tanzania wana uwezo wa kusuluhisha mgogoro huo wa kisiasa. Hapa tunao marais wastahafu, tunao mawaziri wastahafu, tunao viongozi wenye hekima wa kiroho, tunao watu wenye busara awa wakikuna bongo zao wakakutana kwa pamoja, mi na uhakika ah, tutapata suluhu. Kwa nini tusijiamini? Nchi yetu imekuwa huru takribani e, miaka hamsini na tano sasa eh? Lazima tuwe tumejijengea uwezo wa kusuluhisha na kushughulikia migogoro inayotokea baina yetu, kama ambavyo tumekuwa tukishughulikia matatizo ya Muungano. Tunao uwezo kabisa wa ili kulipatia ufumbuzi, na huo ndio ukomavu wa kisiasa. Wakati wa huo wa chama cha siasa cha ADC nacho kimeitaka serikali ya mapinduzi ya Zanzibar pamoja na vyama vya CUF na CCM kutafuta mwafaka kwa njia ya mazungumzo kuhusiana na suala la kufutwa kwa uchaguzi huo wa Oktoba 25 mwaka huu kama njia ambayo itaepusha Zanzibar kutumbukia katika machafuko. Saidi Miraji ni mwenyekiti wa chama cha ADC. hatutaki kuona watu wanaendelea kufa, hatutaki kuona miripuko inaendelea. Tunachotaka kuona ni utulivu na amani. Katika hili ADC tuko tayari kushirikiana na mtu yoyote bila kujali itikadi ya chama wala sana wakati. Mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Zanzibar ZEC Jecha Salim Jecha alitangaza kufuta uchaguzi wa Zanzibar kwa madai ya kuwepo kasoro nyingi katika zoezi hilo. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Tunaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Hivi sasa tunaelekea huko nchini Uganda, ambapo tume ya uchaguzi ya nchi hiyo imeeleza kwamba imechuja idadi ya watu wanaonia nafasi ya urais kutoka 49 hadi nane, ambapo wanatarajiwa kupigwa msasa kati ya siku ya Jumanne na Jumatano utakapokutana na maafisa wa tume hiyo kwa mahojiano zaidi. Chama tawala cha NRM nacho kimekuwa mbioni kumwidhinisha rais wa sasa Yoweri Museveni kama mgombea pekee wa chama hicho siku moja kabla ya kukutana na maafisa wa tume ya uchaguzi, ili kuepuka mtego wa sheria unaotaka waoneaji hao rais waliolevama kuidhinishwa na vyama vyao kabla ya kuidhinishwa na tume ya uchaguzi. Mwandishi wetu wa Kampala, Kenneth Bwire, anayo ripoti zaidi. Nane hao ni rais wa sasa Yoweri Museveni wa chama cha NRM, Amama Mbabazi, ambaye ni mwaniaji huru chini ya muungano wa TDA, aliyekuwa naibu wa chancellor wa chuo kikuu cha Makerere profesa Vanasius Variamreva ambaye pia hana chama, Bale Charles Lwanga wa chama cha mazingira, Dr. Kiza Besije wa chama cha FDC, Abedi Bwanika wa chama cha maendeleo, Mairis Joseph asiyekuwa na chama na Beraro Benon wa chama cha wakulima. Tume ya uchaguzi imepanga kuwachuja zaidi kuanzia hapo kesho, katika shughuli ya siku mbili. Jotham Taremwa ni msemaji wa tume ya uchaguzi ya Uganda. Kila anayewania urais anakubaliwa tu kufika katika eneo la uteuzi kwa kutumia magari yasiyozidi mawili na wafuasi wake wasiozidi ishirini. Sura mpya kati ya nane hawa ni Bale Charles wa chama cha mazingira, Mairizi Joseph asiye na chama na Beraro Obenon wa chama cha wakulima. Chama cha NRM kimemuidinisha Yoweri Museveni kama mwaniaji wa pekee wa chama siku moja kabla ya uteuzi wa tume ya uchaguzi ili kuepuka mtego wa sheria kumfungia nje ya uchaguzi huo, huku baadhi ya wanasheria wakiwa wamefika mahakamani kupinga uhalali wa Museveni kuteuliwa na tume ya uchaguzi kabla ya kuteuliwa na chama. Kuidhinishwa kwake Museveni kumefanyika kwa haraka, Museveni akitoa hotuba fupi zaidi katika uongozi wake isiyozidi dakika tano. Ili kuondoa mashaka, nataka kuwauliza iwapo mnakubali uteuzi wangu. The nay are very few and the eyes have it. Uchaguzi wa chama cha NRM uliofanyika wiki jana ulipelekea vigogo kadhaa wa chama hicho, hasa mawaziri serikalini, kutemwa na wapiga kura akiwemo waziri msaidizi wa vijana anite Evelyn, aliyezua hoja ya kutaka Mseveni kuwania urais katika chama cha NRM bila kupingwa, na kuelekea Mama Mbavazi kujiondoa chamani baada ya kuidhinishwa na tume ya uchaguzi. Watakaoepuka mchujo wa tume ya uchaguzi wataanza kampeni rasmi hadi mwezi Februari, uchaguzi utakapoandaliwa. Kenneth Bwire VOA Express, Kampala. Kenneth Bwire, sauti ya Amerika, Kampala. Unaendelea kusafiri na VOE Express, sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki Sande. Naam, na mdimpo ziko tayari kutupa vitu vizuri kabisa, hapa anakuambia Wanjera. Aya basi, sande. Naona ulikuwa ulikuwapo ukijirusharusha kidogo no. <laughs> Sio mchezo, ni mambo ya Omi Dimpo haya, kikupa kitu chake hicho, wanjera, sio mchezo, anafanya vitu kweli kweli kwenye VOA Express hapa. Ndivyo mambo yanavyokwenda, Jumatatu mpaka Ijumaa, ndani ya studio namba 15 za VOA Express hapa Washington DC, unapata vibao moto moto vya kukupa nguvu wakati ukielekea nyumbani baada ya kazi, sadaka kabisa siku nzima. Leo katika hoja kwa hoja, mwanahabari wetu Libetedede amekutana na wakazi wa pwani ya Kenya ambao wanajadili kuhusu serikali nchini humo inakumbwa na msukosuko wa kifedha, swala ambalo limeibua dhana kuwa Kenya imefilisika kifedha. Serikali ya Kenya imefilisika na inaelekea mali pabaya, na ilianza wakati waliposhindwa kulipa walimu dalili ya pili, kila miradi inaletwa ni miradi ya kuweka pesa kwa mifuko ya watu, kama miradi ya NYS bilioni 2.8 bili imepotea, miradi ya geothermal electricity pesa imepotea. Sasa hii serikali imefilisika upande wa pesa na upande wa mawazo pia, juu kama serikali inaweza ongeza laki mbili kwa ushuru ya gari na shangaa Fana World Bank ime advice na imewaambia kwamba eh, wafate vile maagizo. Kuna miradi ambayo nitakana zifanywe baadaye na kuna miradi nitakana ifanywe kwa sasa. Kwa mfano kama barabara ama reli. World Bank imeelezea vizuri kwamba kuna miradi nitakana mfanye kwa wakati fulani. Na ndio maana World Bank ikatoa kwamba uchumi utakuwa katika asilimia tano nukta sita. Na ikamwambia ikiwa mtaahirisha mta, mta, miradi fulani kwanza kwa muda fulani, mwangalie hali ya uchumi hii inchi itaendelea vizuri. Pia kuna eurobond ambayo serikali ilienda ikauza na hatujapata hizo pesa, jotuelezea vizuri ziko wapi. Kwa hivyo kunaonekana kwamba ikiwa wanatuambia kwamba uchumi uta bounce back, unaonekana kwamba serikali inajua pesa iko, na wanatuhakishia kwamba pesa iko. Shida tu ni kuwa hawaji wazi wazi kutuelezea hizi pesa ziko wapi na zinafanya kitu gani na zitarudi vipi, ndio uchumi uendelee ni nini kingine ambacho kinaonyesha inaweza kuwa inaonyesha kwa upande wako kwamba serikali ya Kenya imefilisika ama imesota? Kusema kweli, kwa mara yangu ya kwanza mimi nikiwa niko zaidi ya miaka hamsini sasa, nimesikia bunge imekatiwa moto. Jambo hilo lilinisikitisha sana, na nikajua nchi yetu imekwisha. Ukirudi tena ukiangalia, walimu hawalipwi sasa mi, hii ni miezi mielekea mwezi wa tatu, walimu hawajalipwa mshahara. Hizo ni 1.7 billion ambazo ziko, zi, not, that money is not in circulation. Umeona hiyo ina affect uchumi wetu vibaya. Mimi kama mfanya biashara sasa hivi mimi hakuna biashara nafanya maana hizo pesa hizo ni kidogo tu, nimekutajia, hazipo katika circulation. Tukirudi tena tukiangalia, county government hazijapata mgao wao, ni kumaanisha wale ambao wamesupply pale kwenye county government hawalipwi. Ikiwa hawalipwi, hawataweza kuwalipa wafanyikazi wao. Sasa tunaona kwamba kila kitu hapa kama kimesimama, nchi imesimama. Kitu kinaitwa infrastructure ni kitu ambacho ni long term. Na watu wataona matunda baadaye. Nakumbuka kuna siku moja World Bank waliuliza kwa nini tu generate 5000 megawatts za stima ambazo za geothermal ambazo ni gari sana ili hali hakuna pahali pa kuuza kile. Ni kwamba serikali iko na miradi mingi mikubwa ambayo inayochukua pesa nyingi kwa hivyo, wakati hii miradi itaanza kuleta faida kwa wananchi, ndivyo tuta wananchi wataweza kuona kweli serikali haijasota, but uh, tuna believe kwamba hii serikali ambayo iko kwa saa hizi imekuwa na loopholes nyingi sana. Unapata kila mtu anataka kuchukua issue, ni kuwa kuna corruption na high class. Hii mambo ya Kenya Revenue Authority wamefunga kampuni nyingi, halafu tena ushuru umeenda juu Watu wanang'ang'ana kupata hata risiti ya kuoperate hata kama ni, ni kipanda tu imekuwa ni elfu nane kwa hivyo, wakenya wanaangalia kwamba future yao kwa hakuna kwa sababu sasa uwezi kuweka kipanda, u ulipe elfu nane na hakuna wafanyakazi, hakuna hakuna kitu ambao unapata kwa hivyo, naona mimi upande wangu, naona kwamba hii serikali ina wauni wengi ambao wanataka utaperi wa hali ya juu kuchukua pesa za Wakenya. Liberty ya Dede, Sauti ya america Mombasa. na msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa studio namba 15, za Sauti ya america Washington DC. Na je, kama huna kazi unatakiwa kufanya nini? Haya basi, msikilizaji wetu huyu kutoka kule Mombasa anakueleza kama huna kazi. Biashara za michongo, biashara za illegal na nini, zote, hata kama pesa itakuja haraka, lakini pia inaondoka haraka, ni kama vile moshi. Pesa ya biashara ibakie katika biashara, Pesa yako kando ya starehe ni ile ile, kando ya starehe usichukue katika biashara kuenda kufanya starehe ama kufanya kitu chengine, ukitarajia ati ile dili nyingine ikija nitalipiza zitaongezeka. Mambo hayaendi hivyo. Una, lazima uwe na nidhamu kwa pesa na kwa wakati wa kwa biashara. Time ya kufungua iwe ni sawa ile ile, na time ya kufunga iwe ni sawa ile ile. Lakini ikiwa huna nidhamu leo, ukishikana na rafiki huyu ukaenda kule, kesho ntaongeza time, ntafanya double, tuendelee, hiyo biashara haifanyiki hivyo kabisa. Na tatu, lazima uwe mkakamavu na mtu mwenye kujituma, usikae ukasubiri biashara itakufuatia Biashara ni lazima uifate wewe, uitafute kule iliko, you convert ile opportunity ushaona iwe ni biashara, wale all potential business people ambao waweza kufanya nao biashara, unaona ile ni opportunity ambayo kwamba unayo, ni fursa ambayo kwamba unayo. Uwe ni mkakamavu na mwadilifu, uwe ni mtu ambaye kwamba utajituma, huongojee kuambiwa hili wala lili, wewe mwenyewe unajitafutia. Vijana wengi mara nyingi hawawezi kuhimili panda shuka za biashara na ndiyo wengi hukwamia njiani wasiendelee. Ndiposa uhusiano mwema na mashindano ya kibiashara ni vikwazo vikubwa vinavyohitaji kupewa kipaumbele. Ili kupita mtihani huu unaowashinda washinda wengi, ujue kuongea na watu na kuna wengine wanakuja bila pesa, upate kuwaelewa wale, maanake ni kastama zako. Sasa akishajua pale mahali anakopeshwa, atatoka hapa akaanze mahali kwengine ambapo hajulikani. Si lazima atakuja pale mahali anakopeshwa. Sasa ndo kupata kwako, maanake kuna wengine watalipa, wengine watolipa, lakini siku akija wakilipa sini yako vile vile. Mashindano ni muhimu kwa sababu kila siku inakufundisha mambo mapya. Mashindano atakufundisha njia mpya, mbinu mpya za kufanya biashara na, ili kuwa wewe usikubali kushindwa, ni lazima pia ari yako iwe ni ya juu. Tizama lakini vijana wa siku hizi, kidogo mtu akiongeleshwa, pia yataka biashara, subra pia njia nyingine. Kila mtu atakujibu vile anavyotaka, lazima wewe ni mtiifu. Mtu atakutukana, mtu atakwambia kitu chako ni hivi ni vile, hii biashara yako haufai kabisa, wewe labda kwa sababu umechelewa tu kwa dakika tano peke yake. Lazima wewe na roho kubwa ya kuweza kuyameza haya mambo na kuyatafakari kwa kina. Mgaga na upo hali walimkavu siku zote. Bwana Mudathir anawapa changamoto vijana kujitosa uwanjani na kuibuka washindi katika maisha yao. Kitu kimoja ambacho kwamba kinawaponza vijana wengi katika kuanza biashara, wanatarajia faida hapo kwa hapo, wanatarajia faida maradufu hapo kwa hapo, na hawana subra katika biashara. Biashara yoyote kuanza ni ngumu, na kuanza si lazima iwe ni kubwa. Nikiripotia Sauti ya Amerika, mimi ni Salma Muhamed, na kutakia ufanisi katika biashara yako. Haya basi, umefika wakati wa kuangalia yale yanayovuma kwenye mitandao. Ni yapi hayo? Tuungane naye BMJ Muridhi kwa taarifa zaidi. Niko tayari kabisa kukuletea baadhi ya mambo ambayo yamevuma kwenye mitandao. Habari kuhusu majambazi wawili ambao waliiba mkate baada ya kufyatua risasi huko Moshi, Tanzania, zimeibua hisia tofauti tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Ni tukio hilo ambalo limeendelea kuripotiwa na vyombo vya habari kadhaa nchini humo. Yamkini lilitokea usiku wa kuamkia jana katika mtaa wa Bonite, ambako majambazi hao walokuwa na pikipiki walifyatua risasi na kumtaka mama mmoja aliyekuwa amebeba mfuko kuwakabidhi mkoba huo. Kile ambacho hawakujua ni kwamba mfuko huo haukuwa na chochote cha thamani, ila tu ni mkate wa boflo. Akiongea na vyombo vya habari mwanamke huyo alisema kwamba aliwarushia majambazi hao mfuko wake ambao mle ndani ulikuwa ni mkate tu, mkate mmoja wa dhamani ya shilingi elfu mbili na mia tano. Kwa bahati mbaya au nzuri, pikipiki walioitumia majambazi hao ilivingirika baada ya kuhusika katika ajali. Muda mfupi baadaye, wawili hao sasa wako hospitalini chini ya ulinzi mkali. Sasa kwenye mitandao taarifa hiyo imezua maoni mengi. Mwanaisa Juma akiandika kwenye Facebook anasema hawa, waporaji hawakuwa na bahati siku hiyo. Itakuwaje kwamba wanaiba mkate alafu kuhusika kwa ajali? Ni bahati mbaya iliyoje! Naye Raymond KT kwenye Twitter anasema, wanawaaibisha majambazi wengine, yafaa waadhibiwe kwa kuchapwa viboko hadharani. Ni Raymond KT huyo akiandika kwenye mtandao wa Twitter kuhusu swala hilo. Kwingineko, habari kuhusu amri ya kukamatwa kwa mbunge mmoja huko nchini Kenya, ambaye anashutumiwa kwa kutoa matamshi kwamba maisha ya kiongozi wa upinzani nchini humo Raila Amolo Odinga yalikuwa hatarini zinaendelea kuvuma mitandaoni. Wengine wanamkashifu mbunge huyo aitwaye Jakoyo Midiwo wakisema kwamba ana tabia ya kutoa matamshi yasiyothibitishwa. John Kamau kwenye Facebook anasema Huyu bwana ana ulimi mrefu mno ambao unatakikana udhibitiwe. Lakini JL anasema ingawaje, kuna uhuru wa kuongea, ni vibaya mno kwa viongozi kupayuka payuka bila kuthibitisha wanayoyasema. Kuna mengi kwenye mitandao, lakini nao, muda ndo huo umeyoyoma. Wewe pia msikilizaji unaweza kuchangia swala lolote kwa kuingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook Yaani, www.facebook.com mkwaju VOA Swahili, au kututumia ujumbe kupitia Twitter. Anwani yetu ya Twitter ni at VOA Swahili na kadhalika. Tuko kwenye Instagram, unaweza pia kututumia ujumbe pale kupitia at VOA Swahili. Na ni hayo tu tuliokuleteeni leo kutoka yavumayo mitandaoni. Asante sana, BMJ Moridhi. Na sasa basi moja kwa moja kwake Sandi Shomari katika muktasari wa habari. Baraza la usalama la Umoja Mataifa limelaani kundi la wanamgambo wa kisomali la Al- Shabab kwa shambulizi la jana Jumaa Pili katika hoteli moja mjini Mogadishu na kuua watu kumi na wawili ikiwa ni pamoja na mmiliki wa hoteli hiyo, kamanda wa jeshi na wabunge wawili. Rais wa Uturuki Recep Tayip Erdogan alisema leo Jumatatu ni vyema dunia iheshimu ushindi wa chama chake cha Justice and Development katika kura za bunge zilizoitishwa kabla ya muda wake ambazo amezielezea kuwa watu wa Uturuki wamepiga kura kuchagua uthabiti. Umoja wa Mataifa unaeleza waasi huko Sudani Kusini wamewaachia huru wakandarasi kumi na tatu wa Umoja wa Mataifa ambao walichukuliwa mateka wiki iliyopita wakati wakisindikiza meli iliyobeba mafuta kwenye mto Nile. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alikutana na Rais Nursultan Nazarbayev wa Kazakhstan ileo Jumatatu katika siku ya tatu ya ziara ya siku nne ya mwanadiplomasia huyo wa juu huko Asia ya kati. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza alasiri ya leo. Msikilizaji, usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapo saa moja na nusu usiku wa leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi alikuwa Abdu Shakur Abudi, mwelekezi Des Mconan, hapa studio anaitwa Mkamiti Kibayasi, na mimi ni Sandey Shomari. Tunakuaga kutoka jiji kuu la Marekani tukisema alasiri njema. Kwa heri.