Ni dhahiri sasa aliyekuwa Waziri Mkuu wa Uganda Mama Mbabazi atamenyana na Rais Yoweri Museveni kuwania urais katika uchaguzi mkuu mwaka ujao. Mbabazi amekuwa wa pili kuidhinishwa na tume ya uchaguzi dakika kumi baada ya aliyekuwa mwajiri wake rais Museveni. Mimi mhandisi Dr Badu Chigundu, nikiwa msimamizi wa shughuli ya kuwaidhinisha wanaowania urais, namtangaza amama Mbabazi kuwa mwaniaji wa urais mwaka elfu mbili kumi na sita baada ya kutimiza mahitaji ya kuchaguliwa kuwa rais chini ya sheria ya mwaka 2005 kileo tarehe 3 Novemba, saa tano dakika tano na punde tu baada ya kuidhinishwa na tume ya uchaguzi. Mbabazi ameeleza kuwa mwenye furaha kuidhinishwa baada ya Rais Mseveni akitabiri kwamba ndivyo itakavyokuwa, kwani baada ya Mseveni kuondoka madarakani Ndiye anayefuatia. Nina furaha kwamba leo nimekuja baada ya Rais Museveni, hivi ndivyo mambo yatakavyokuwa, na nina furaha kwamba kila jambo limetekelezwa vyema. Mbabazi ameeleza kwamba lengo lake kuu ni kuleta mabadiliko ya uongozi nchini Uganda na kuwezesha mabadiliko ya amani. Awali, Museveni ameeleza kwamba ametoa Uganda mbali na sasa ni muda wake kuhakikisha kwamba inastawi kiuchumi. Museveni ameeleza kwamba ni yeye pekee ana uwezo kuiongoza Uganda, akitaka vijana kuuliza wazee yale ameyafanya Uganda. Uganda ilianza na mabadiliko magumu ya uongozi na baada ya hapo ikaanza kupona vidonda vya mabadiliko hayo, na baadaye nikaanza kujenga msingi wa maendeleo. Msingi huo sasa u dhabiti na niko tayari kuendeleza Uganda iweze kupaa okay. Uteuzi wake Mbabazi kuwania urais na tume ya uchaguzi umesimamiwa na aliyekuwa katibu wa chama kikuu cha upinzani FDC Bitu za Nyuar na chama Swat Abdi wa NRM. Mbabazi ameeleza kwamba anajua siri zote za Mseveni na kuonya tume ya uchaguzi dhidi ya wizi wa kura. Tutafuatilia kila kitu, hata siku ya uchaguzi, kura zinapohesabiwa, ndipo tutakuwa maskini zaidi. Ombi langu ni kwa tume ya uchaguzi, wasifanye kinyume na maamuzi ya wapiga kura. Tutakuwa na mpangilio mzuri, muwe wenye subira. Mbabazi alikuwa meneja wa shughuli zote za kampeni za Rais Yoweri Museveni kwa muda mrefu na kuwa serikalini kwa muda wa miaka 30. Mbabazi ana umri wa miaka 66 naye Museveni ana umri wa miaka 71 japo hesabu ya miaka yake imekumbwa na utata. Mwingine ambaye ameidhinishwa hii leo na aliyekuwa chancellor wa Chuo Kikuu cha Makerere, Profesa Vanasius Bariyamureba. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.