Idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Idi Ligongo, tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumanne Novemba 3 mwaka 2015, ambapo tunasikika pia katika masafa mafupi mita bendi 19, 22 na 175 FM Nairobi, Kenya. Karibuni. na katika matangazo yetu ya leo kampeni za urais nchini Uganda za pamba moto, ambapo Rais Museveni azindua wimbo wake wa kampeni <tipa> wakati huo huo, mpinzani wa Museveni amama Mbabazi naye alikampeni kilomita moja tu kutoka kwa Rais Museveni. Hizo ni baadhi ya habari tulizokuandalia kwa leo, msikilizaji dimweke nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Idi Ligongo. Rais wa Misri Abdul Fattah Al-Sisi ametupilia mbali madai na kuyaita propaganda kwamba wafuasi wa Islamic State waliangusha ndege ya abiria ya Rusia huko peninsula ya Sinai na kuwa watu wote 224 waliokuwemo. Bwana Alsisi alisema kwamba kunapokuwa na propaganda kwamba ndege ilianguka kwa sababu ya ISIS, lengo linakuwa ni njia moja ya kuharibu hali ya usalama, amani na taswira ya Misri akiongea na BBC rais huyo aliongeza kwa kutumia jina jingine la Islamic State, na kudai hali ya Sinai hasa katika maeneo muhimu yako chini ya himaya. Wakati huo huo, wachunguzi wa Misri wanaanza kuchunguza chombo kinachohifadhi taarifa za safari ya ndege kutoka katika mabaki ya ndege ya shirika la Metrojet aina ya Airbus 321 huku familia za wale waliopoteza maisha wanaanza wasawa majonzi kutambua miili 140 ya ndugu zao mamlaka za uturuki zimewashikilia watu 35 leo jumanne katika operesheni iliyowalenga wafuasi wa kiongozi wa dini aliyeshutumiwa kujaribu kumwangusha rais recep tayyip erdogan kwa mujibu wa chombo cha habari nchini humo uvamizi katika mji wa pwani wa magharibi wa izmir umekuja siku mbili baada ya wapiga kura wa uturuki kuamua kumpa tena bwana erdogan chama chake cha justice and development party akp mamlaka ya kuongoza bunge la nchi hiyo Shirika la habari la Dogan limesema polisi walikwenda katika maeneo kadhaa mjini Izmir na kuwashikilia viongozi na maafisa wa polisi ikiwa sehemu ya uchunguzi dhidi ya wale wanaomuunga mkono kiongozi wa dini ya Kiislamu mwenye makazi yake hapa Marekani, Fethullah Gulen polisi nchini Ujerumani leo wamevamia makao makuu ya ofisi za shirikisho la soka nchini humo, pamoja pia na nyumba za maafisa watatu wa ngazi ya juu kwenye shirikisho hilo, kufuatia tuhuma za kufanya makosa yanayohusiana na nchi hiyo kuwa mwenyeji wa mashindano ya kombe la dunia la mwaka 2026 bmj Muridhi anaripoti. Kamili zaidi ya maafisa 50 walivamia ofisi za shirikisho hilo la soka mjini Frankfurt na nyumba za viongozi wa ngazi za juu wa shirikisho hilo Wolfgang Niesbach, mtangulizi wake Theo Swasija, na katibu mkuu wa zamani Horst Smith. Ripoti iliyoandikwa kwenye gazeti la Lespigo mwezi uliopita ilidai kwamba shirikisho hilo lilitumia dola milioni 7.4 kulipa shirikisho la soka ulimwenguni FIFA ya kununua kura za kutosha ili kuiwezesha nchi hiyo kuwa mwenyeji wa mashindano hayo yaliyofanyika mwaka wa 2006. Waendesha mashtaka wanadai kwamba shirikisho hilo lilitumia hila ili kukwepa kulipa ushuru. Bwana Swaziga amelishitumu shirikisho hilo kwa kile alichokiita kutumia mbinu zisizo halali za ununuzi wa kura. Ujerumani ilishinda Afrika Kusini kwa kura moja kwenye zoezi lililofanyika mwaka wa elfu mbili kubaini ni nani angekuwa mwenyeji wa michezo hiyo ya soka ya mwaka wa elfu mbili na sita. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Mwanasiasa mashuhuri wa Iraq Ahmad Chalabi, ambaye alisaidia kushinikiza uvamizi wa Marekani mwaka elfu mbili na tatu nchini Iraq, amefariki leo kutokana na mshtuko wa moyo. Wabunge na televisheni ya taifa wamesema Chalabi alifariki mjini Baghdad, mahala ambapo kiongozi huyo mwenye umri wa miaka sabini na moja alikuwa akihudumu kama mwenyekiti wa kamati ya fedha bungeni. Chalabi alitumia muda mwingi wa maisha yake nchini Uingereza na Marekani, mahala ambapo ambapo walifanikiwa kupata shahada ya pili na ya uzamivu. Kamati kuu ya bunge la Uingereza imetoa ripoti hii leo ikisema wabunge hawataunga mkono kuongezwa kwa mashambulizi ya anga dhidi ya Syria hadi pale serikali ya waziri mkuu David Cameron inajibu maswali kadhaa kuhusu uhalali pamoja na hatari za kisiasa na kijeshi. Uingereza imekuwa sehemu ya ushirika unaoongozwa na Marekani kufanya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Islamic State nchini Iraq, lakini Cameron ameshindwa kupata uungwaji mkono wa kutoshwa ili kupeleka majeshi kwenda Siria kwenye operesheni kama hiyo. Kamati maalum inayohusika na masuala ya mambo ya nje ilieleza umuhimu wa kulenga kupata suluhisho la kisiasa kwa mgogoro wa Siria, na ilisema mashambulizi ya anga ya Uingereza yataweza kuumiza juhudi hizo na msimamo wa nchi. Kwa uwezekano wa mashauriano na mkuu wa vikosi vya Marekani vilivyopo Pacific anasema kupelekwa kwa hivi karibuni manuari za Marekani karibu na visiwa vilivyojengwa na China katika bahari ya South China hakupaswi kuchukulia kama tishio kwa Beijing. Admiral Harry Harris, kamanda wa kikosi cha Marekani ukanda wa Pacific, ameliambia kundi la wanafunzi wa kimarekani katika chuo kikuu cha Peking mjini Beijing leo hii kwamba uamuzi wa kupeleka vifaa vya kivita katika visiwa hivyo ilikuwa ni zoezi la kawaida lililolenga kulinda haki, uhuru na matumizi ya kisheria ya bahari na anga kwa mataifa yote chini ya ja sheria za kimataifa. naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Na habari yenye uzito wa juu hii leo ni huko nchini Uganda, ambapo rais wa nchi hiyo Yoweri Museveni ni aliyekuwa w waziri wake mkuu Amama Mbabazi wameidhinishwa na tume ya uchaguzi kuwania urais katika uchaguzi mkuu ujao wa mwezi Februari mwakani. Baada ya kuidhinishwa na tume hiyo, Museveni amesisitiza kwamba ameitoa Uganda mbali katika wakati mgumu na huu ndio muda wake kuhakikisha inastawi, akitaka vijana waulize wazee alikoitoa nchi hiyo. Naye mama Mbabazi anasema kwamba anafahamu silizoti za Museveni na kuonya tume ya uchaguzi kutofanya udanganyifu katika hesabu ya kura. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anayo ripoti zaidi. Ni dhahiri sasa aliyekuwa waziri mkuu wa Uganda mama Mbabazi atamenyana na rais Yoweri Museveni kuwania urais katika uchaguzi mkuu mwaka ujao. Mbabazi amekuwa wa pili kuidhinishwa na tume ya uchaguzi Dakika kumi baada ya aliyekuwa mwajiri wake rais Museveni. Mimi mhandisi Dr badru Chigundu, nikiwa msimamizi wa shughuli ya kuwaidinisha wanaowania urais, namtangaza Mama Mbabazi kuwa mwaniaji wa urais mwaka elfu mbili kumi na sita baada ya kutimiza mahitaji ya kuchaguliwa kuwa rais chini ya sheria ya mwaka elfu mbili na tano. Kileo, tarehe tatu, Novemba, saa tano, dakika tano. Na punde tu baada ya kuidhinishwa na tume ya uchaguzi, Mbabazi ameeleza kuwa mwenye furaha kuidhinishwa baada ya rais Museveni, akitabiri kwamba ndivyo itakavyokuwa, kwani baada ya Museveni kuondoka madarakani ndiye anayefuatia. Nina furaha kwamba leo nimekuja baada ya rais Museveni, hivi ndivyo mambo yatakavyokuwa, na nina furaha kwamba kila jambo limetekelezwa vyema. Mbavazi ameeleza kwamba lengo lake kuu ni kuleta mabadiliko ya uongozi nchini Uganda na kuwezesha mabadiliko ya amani. Awali Museveni ameeleza kwamba ametoa Uganda mbali na sasa ni muda wake kuhakikisha kwamba inastawi kiuchumi. Museveni ameeleza kwamba ni yeye pekee ana uwezo kuiongoza Uganda, akitaka vijana kuuliza wazee yale ameyafanya. Uganda ilianza na mabadiliko magumu ya uongozi, na baada ya hapo ikaanza kupona vidonda vya mabadiliko hayo, na baadaye nikaanza kujenga msingi wa maendeleo. Msingi huo sasa udhabiti na niko tayari kuendeleza Uganda iweze kupaa. Uteuzi wake Mbavazi kuwania urais na tume ya uchaguzi umesimamiwa na aliyekuwa katibu wa chama kikuu cha upinzani FDC bitwizanyuar na chama swat abdi wa NRM. Mbavazi ameeleza kwamba anajua siri zote za Mseveni na kuonya tume ya uchaguzi dhidi ya wizi wa kura. Tutafuatilia kila kitu, hata siku ya uchaguzi, kura zinapohesabiwa, ndipo tutakuwa makini zaidi. Ombi langu ni kwa tume ya uchaguzi, wasifanye kinyume na maamuzi ya wapiga kura. Tutakuwa na mpangilio mzuri, muwe wenye subira. Mbabazi alikuwa meneja wa shughuli zote za kampeni za Rais Yoweri Museveni kwa muda mrefu na kuwa serikalini kwa muda wa miaka 30. Mbabazi ana umri wa miaka 66, naye Museveni ana umri wa miaka 71, japo hesabu ya miaka yake imekumbwa na utata. Mwingine ambaye ameidhinishwa hii leo na aliyekuwa chancellor wa chuo kikuu cha Makerere Profesa Venansius Baryamureeba. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Nam kampeni hizo zote mbili basi zimevutia umati mkubwa wa watu hii leo kwa Kampala, na Kenneth Bwire anaendelea kueleza zaidi. Kivumbi cha siasa kimeanza nchini Uganda, mbinu zikitumika kuwavutia wapiga kura, marafiki waliogeuka na kuwa wapinzani. Yoweri Museveni na mama Mbabazi wakianza kampeni rasmi. Museveni akizindua wimbo wake kwa wapiga kura aliyoimba kwa lugha ya Kinyankole. Museveni amewahutubia wafuasi wake waliofurika uwanja wa Kololo, mvua ikitatiza mkutano wake, wafuasi wake wakitumia viti kama mwavuli, licha ya mvua hiyo, akizungumza katika lugha ya Kiganda Mseveni amesema kwamba alivumilia risasi, mvua na jua kuikomboa Uganda na sasa huu ndiyo muda wake kuijenga Uganda. Sisi wazee wenu tuliopigana vita tulivumilia risasi na tukawa wajasiri kuikomboa nchi hii, hatukuogopa mvua wala jua. Tumejizatiti kuimarisha kila sekta, zikiwemo umeme, barabara, kilimo na mengine mengi. Museveni amewaomba wafuasi wake kumwamini na kumpa mhula mwingine kuweza kuwahudumia. Tuzimbye msingi, tumejenga msingi dhabiti utakayotuwezesha kujenga mengi zaidi. Yaliyosalia tunayajua na tunayafanyia kazi ili kuboresha maisha yenu. Tujimanyi ela tujikorako. Aliyekuwa waziri wake mkuu aliyemfuta kazi Amama Mbabazi alikuwa umbali wa kilomita moja hivi kutoka alipokuwa Mseveni akihutubia wafuasi wake waliojaza uwanja wa mchezo wa Nakivubo. Mbabazi ameanza kampeni kwa kuwataka Waganda kuzingatia maisha yao ya baadaye, akisisitiza kwamba amekuwa katika chama cha NRM kwa muda na kwa sasa hakina mapya kuboresha maisha ya wa Waganda. Mbabazi anaungwa mkono na vyama nane vya kisiasa ikiwemo PNU, JEMA, NTC, DP, PPP, UPC, Uganda Federal Alliance, CP na Go Forward. Kidogo umati wa watu aliovutia mama Mbabazi kwa mtazamo umezidi ule aliyovutia Rais Yoweri Museveni katika mikutano yao. Kennes Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Sikiliza ya sauti. Sauti ya Amerika sauti Kampala. Kutoka jijini dares salam mimi ni Dina Chahali kutoka Mombasa ni kiripoti kutoka Kinshasa. Mimi ni salehe Mwanamilongo, sauti Mwanamilongo. Haidala Kizimana, sauti ya Amerika, Bujumbura. Naam, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC, na tunaendelea kukuletea habari kutoka sehemu mbalimbali mbali za dunia. Kampuni moja ya Kanada inayohusika na mapendekezo ya ujenzi wa bomba la mafuta kutoka Kanada kwenda Marekani imeiomba wizara ya mambo ya nje ya Marekani kuharakisha kwa muda tathmini yake ya mradi huo wenye utata. Kampuni ya TransCanada imetangaza jana kwamba ilipeleka barua kwa waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry kusitisha kazi ya kutathmini mradi wa Keystone XL kutokana na utaratibu wa kanuni unaoendelea katika jimbo la Nebraska, kituo cha mwisho cha bomba hilo la mafuta lenye urefu wa kilomita 1900. Kampuni inasema itachukua hadi mwaka mmoja kabla ya maafisa wa Nebraska kumaliza tathmini yao ya njia itakayopita bomba la mafuta, mradi huo utakaoharimu dola milioni nane unatathminiwa na wizara ya mambo ya nchi za nje tangu mwaka elfu mbili na nane na mahakama moja nchini India imeamuru kifungo cha maisha jela kwa mtu mmoja aliyekutwa na hatia ya kumbaka abiria wakati akiendesha gari la kampuni ya Uba inayotoa huduma kwa abiria kwa ushirikiano na mmiliki wa gari. Hukumu ya Shiv Kumar Yedav ni kiwango cha juu alichotakiwa kupata baada ya kukutwa na hatia mwezi uliopita kwa mashtaka ambayo pia yanajumuisha uhalifu wa unyanyasaji, utekaji nyara na kuhatarisha maisha ya mwanamke huyo. Mwanamke huyo alimkoji Yadav kumpeleka nyumbani baada ya kupata chakula cha jioni na marafiki zake hapo mnamo mwezi Desemba mwaka jana, na alisema mtu huyo alimbaka baada ya kusinzia ndani ya gari. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na tukirudi kwenye ripoti za waandishi wetu, tunaelekea huko Rwanda ambapo serikali ya Marekani imetangaza kuridhishwa na maendeleo ya sekta ya sheria nchini humo na kuahidi kuendelea kushirikiana na nchi hiyo kupiga hatua zaidi. Mwanasheria mkuu wa serikali ya Marekani Loretta Lynch amefanya ziara nchini humo na ameasema hayo akiwa mjini Kigali, huku akiendelea kukutana na viongozi wa serikali ya nchi hiyo. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karimera anayo ripoti zaidi. Kwa miaka 21 iliyopita, Rwanda imekuwa ikikabiliwa na tatizo la mataifa ya kigeni kusuasua kuwaleta washukia wa mauaji ya kimbali nchini Rwanda, kwa madai kwamba mfumo wa sheria wa nchi hiyo ulikuwa na hitilafu lakini kadri miaka ilivyosogea ndivyo mtazamo huo ulivyoendelea kubadilika na kusababisha mataifa ya kigeni hasa Marekani na Ulaya kuanza kuwarejesha Rwanda washukiwa mauaji ya Rwanda ya mwaka 94 waliokamatwa kwenye mataifa hayo ili kesi zao ziweze kusikilizwa nchini Rwanda Rwanda. Sasa Marekani imetangaza wazi kwamba iko tayari kuendelea kuisaidia Rwanda kutokana na nchi hiyo kupiga hatua ya kuridhisha kwenye mfumo wa sheria zake. Mwanasheria mkuu wa serikali ya Marekani Loreti Rinchi anayefanya ziara nchini Rwanda akasema mabadiliko kama vile kurahisisha sekta ya sheria, hasa kuufanya mfumo mzima wa sheria kuwa rahisi kwa Wanyarwanda wote na kwa kuwa tumezungumza zaidi kuhusu ushirikiano wetu na ahidi kuendelea kushirikiana zaidi na serikali ya Rwanda, Rwanda. Hii imekuwa ni habari njema kwa serikali ya Rwanda kutokana na kupata uungwaji mkono kutoka Marekani, ambapo waziri wa sheria wa Rwanda na mwanasheria mkuu wa serikali ya nchi hiyo Johnson Businje akasema imekuwa ni fursa kwa Rwanda kutoa radi ya mali nyingine kwa ulimwengu. Ni muhimu kwa ulimwengu mzima kuwafikisha kizimbani washukua mauaji ya kimbari. ni muhimu kwa ulimwengu pia kutambua kwamba kuna ulazima wa kufanya hivyo, na hili tumezungumza kwa mapana mwenzangu to... na tumekubaliana pamoja juu, uh, uh, uh, ya hilo. Mwanasheria huyo mkuu wa serikali ya Marekani amesema kwamba ni lazima mfumo wa sheria uimarishwe katika nchi mbalimbali kwa sababu sheria na haki ni vyombo muhimu katika kulifanya kila taifa kupiga hatua. Kiongozi huyo wa Marekani pia anafanya mazungumzo na viongozi wa Rwanda akiwemo Rais Paul Kagame. Mapema leo alizungumza kwenye kongamano la kimataifa la Interpol inayoendelea mjini Kigali, ambapo aliyaomba mataifa ya ulimwengu kushirikiana kupiga vita biashara za kuuza watu ambazo amesema zimekithiri ulimwenguni. Silvano Kademera, Sauti ya Amerika, Kigali. Asante sana Silvanus Karimera. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Leo katika dunia ya wanawake tunamzungumzia msichana mdogo mwenye umri wa miaka kumi na mmoja ambaye anajaribu kujishughulisha na masuala ya kuwa mwanamitindo na mshoni. Mwandishi wa VOA Faiza El Masri anaripoti na Khadija Riyami anaisoma ripoti kamili. Noah Sorel ambaye aligunduliwa kuwa na matatizo ya saratani kwa takriban mwaka mmoja uliopita amekuwa akifanyiwa tiba ya mionzi. Hali hii imemfanya kubadili mwenendo wake wa kimaisha. I was diagnosed in January... Niligundulika kuwa nina uvimbe katika seli ya damu mwezi Januari mwaka huu. Nilipatwa na hofu kubwa lakini daktari alinieleza kwamba unaweza kutibika. Unatibika vizuri lakini si jambo rahisi. Kwa hiyo sikuwa na wasiwasi mkubwa sana kwa sababu alinieleza hivyo. Lakini wasiwasi nilikuwa nao ingawa si mkubwa. Noa wakati akipatiwa matibabu hayo ya mionzi, aliona njia bora ya, ya kujishughulisha na mambo mengine ni kujifunza kushona, kazi ambayo alikuwa akiifanya bibi yake kabla ya kufariki mwaka jana. Nilipatiwa tiba ya mionzi kwa miezi mitatu na sikuwa na chochote cha ja kufanya, kwa hiyo ingekuwa ni kukaa tu bila ya kazi kama nisingeanza kushona. Noa siku zote alikuwa na ndoto ya kuwa mwanamitindo na taasisi ya Make a Wish ilitimiza ndoto yake. Kundi hilo lisilo la kiserikali linawapatia msaada watoto ambao wamekumbwa na maradhi na hivyo kuwasaidia kuwapatia fursa ya kufanya kile wanachotaka, na hilo lilimpa Noa nafasi ya kuonyesha nguvu zake kwenye onyesho la LA Fashion. Akitumia charahani ya bibi yake aina ya singa, alishona nguo za majira ya machipuko kwa wasichana wadogo na kutumia maua na rangi zilizokoza. Akitoka shule na baada ya kufanya kazi alizopewa ndipo hukaa kwenye cherehani, mara nyingine kwa takriban saa nne kwa siku, mara nyingine hukaa mpaka saa kumi alfajiri. Mama yake Noah, Maralys Sorel, anasema azma ya Noah na mapenzi yake ya kushona kulimsaidia kukabiliana na saratani. Noah anaendelea kufanya michoro ya nguo na kuwashonea marafiki zake wa shule na familia yake. Anasema ndoto yake ni kuwa mwanamitindo maarufu. Anataka kuanza kuuza nguo zake. Hana uhakika atafanya vipi hilo, lakini anachojua ni kwamba anataka watu kuona akivaa nguo zake alizoshona mwenyewe. Noa anasema ana furaha amepata cherehani mpya na inamfanya awe na shughuli nyingi, na hivyo yuko katika harakati za kubuni mitindo ya majira ya baridi. Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo no ya afya yanaokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na wasikilizaji wetu wapenzi, napenda kuwakumbusha kuwa matangazo yetu, uh, yetu yanasikika kupitia Radio Free Africa katika eneo zima la Maziwa Makuu, Citizen Radio nchini Kenya na 107.5 FM Nairobi, bila kusahau Coconut 100.9 FM kule Zanzibar Vilevile vile, baraka fm Mombasa, halikadhalika 93.7 fm au rpa Bujumbura, Burundi. Pia vilevile unaweza kutusikiliza kupitia 98.1 fm magharibi mwa Kenya na jijini Dar es Salaam pia sikiliza kupitia mlimani radio 106.5 fm na raga fm kote kule DRC. Vilevile msikilizaji, usisahau kuingia kwenye mtandao wetu. Unaweza kutuangalia pale masaa 24 siku 365 na robo ni katika www voa swahili com. Pia msau usisahau msikilizaji, kuingia kwenye VOA swahili Facebook. Hali kadhalika usisahau, tupo kwenye Instagram, pia tupo kwenye Twitter, hali kadhalika kwenye mita bendi 19 masafa mafupi na 22 Muda mfupi ujao, Idi Ligongo atakuletea muktasari wa habari. Rais wa Misri Abdul Fattah Al-Sisi ametupilia mbali madai na kuyaita propaganda kwamba wafuasi wa Islamic State waliangusha ndege ya abiria ya Russia huko peninsula ya Sinai na kuua watu wote 224 waliokuwemo. Mamlaka za Uturuki zimewashikilia zime watu 35 leo Jumanne katika operesheni iliyowalenga wafuasi wa kiongozi wa dini aliyeshutumiwa kujaribu kumwangusha Rais Recep Tayyip Erdogan kwa mujibu wa chombo cha habari cha nchini humo. uvamizi Uvamizi katika mji wa pwani wa magharibi wa Izmir umekuja siku mbili baada ya wapiga kura wa Uturuki kuamua tena kumpa Bwana Erdogan na chama chake cha Justice and Development AKP mamlaka ya kuongoza bunge la nchi hiyo. Polisi nchini Ujerumani leo wamevamia makao makuu ya ofisi za shirikisho la soka nchini humo pamoja na pia na nyumba za maafisa watatu wa ngazi ya juu kwenye shirikisho hilo kufuatia tuhuma za kufanya makosa yanayohusiana na nchi hiyo kuwa mwenyeji wa mashindano ya kombe la dunia kwa mwaka 2006. Mwanasiasa mashuhuri wa Iraq Ahmad Chalabi ambaye alisaidia kushinikiza uvamizi wa Marekani mwaka 2003 nchini humo amefariki leo kutokana na mshtuko wa moyo wa bunge. Wabunge na televisheni ya taifa wamesema Chalabi alifariki mjini Baghdad, mahala ambapo kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 71 alikuwa akihudumu akihudumu kama mwenyekiti wa kamati ya fedha. Kamati kuu ya bunge la Uingereza imetoa ripoti hii leo ikisema wabunge hawataunga mkono kuongezwa kwa mashambulizi ya anga dhidi ya Syria hadi pale serikali ya waziri mkuu David Cameron inajibu maswali kadhaa kuhusu uhalali na hatari za kisiasa na kijeshi uingereza imekuwa sehemu ya shirika ama uh, ushirika unaoongozwa na marekani katika mashambulizi hayo asante sana na kufikia hapo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati moja na nusu usiku saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki matangazo ya leo mwelekezi dwayne collins msimamizi hadiyeriami kutoka Washington, mimi ni Sunday Shomari, mimi ni Ed Ligongo, tukisema kwaherini na usiku mwema kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC.