kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni leo jumatano novemba 4 mwaka 2015 katika matangazo ya VOA Express hii leo licha ya uchaguzi kwisha na rais mteule akisubiriwa kuapishwa hapo kesho huko nchini tanzania ulinzi bado ni mkali je ni sawa kwa sababu watu wana amani, wanaendelea na shughuli zao. Uchaguzi umepita, lakini polisi wanakuwa wengi kuliko raia sasa mtaani. Huyo ni mkazi wa jiji la Dar es Salaam akitoa duguduku lake kutokana na ulinzi mkali uliowekwa. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sunday Shomari, na leo hii vilevile tutakuletea kero zangu. Kero langu ni mmomonyoko wa maadili katika jamii kwa yote hayo na mengine mengi utasikia kupitia VOA Express hii leo, lakini kwanza kabisa ni habari za dunia. Msomaji ni Sandey Shomari. Ndege moja imeanguka huko Sudani Kusini, ikiwa ni muda mfupi tu baada ya kuruka kwenye uwanja wa ndege wenye shughuli nyingi wa Juba na kuwa watu wasiopungua ishirini na watano. Ripoti zinaeleza ndege ya mizigo aina ya Antonov ilianguka mita 800 kutoka kwenye njia leo Jumatano, na kutua kwenye eneo la msitu mnene kwenye ufukwe wa mto Nile. Taarifa za awali kutoka kwa walioshuhudia, waandishi wa habari na afisa wa serikali zimesema inaaminika watu wasiopungua ishirini na watano wamefariki dunia huku kukiwa na watoto kadhaa. Redio ya shirika ya Umoja wa Mataifa Miraya ilikariri mashahidi wakisema wamehesabu miili ipatayo 40 kwenye eneo la mabaki hayo. Rais wa Misri na waziri mkuu wa Uingereza wamekubaliana juu ya umuhimu wa kuimarisha usalama katika eneo la mapumziko la Shamil Shekh nchini Misri ambako ndege ya Rusia ilianguka katika peninsula ya Sinai siku ya Jumamosi, kwa mujibu wa ofisi ya waziri mkuu wa Uingereza david Cameron. Rais Abdel Fattah al-Sisi alizungumza kwa njia ya simu na Bwana Cameron kabla ya ziara ya kiongozi huyu wa Misri huko London. Katika taarifa, ofisi ya waziri mkuu ilisema viongozi hao wawili walikubaliana juu ya haja ya uwezekano wa ulinzi mkali iwezekanavyo kwenye uwanja wa ndege katika eneo hilo la mapumziko kiongozi huyo wa Misri yuko njiani kuelekea Uingereza hii leo Jumatano na yeye na mwenzake Cameron wanatarajia kutana alhamisi katika makazi ya waziri mkuu mjini London makamu rais wa Liberia Joseph Boakai amesema atagombea uraisi ili awe mrithi wa rais wa sasa Ellen Johnson Sirleaf katika kinyanganyiro cha nafasi ya urais kwa mwaka 2017. Amesema atagombea kwa rekodi ya serikali ya rais Solif, akisema inajumuisha miaka kumi ya amani isiyovunjika, maendeleo ya miundombinu na uhuru wa vyombo vya habari. Makamu rais Bwake, ambaye anakaribia umri wa miaka 71, ametupilia mbali ushauri kwamba yeye ni mzee na anaweza kupewa changamoto na wapinzani waliovijana zaidi kutoka kote chama tawala pamoja na upinzani. Bwake alisema umri ni baraka na si ulemavu. Alisema ana uzoefu zaidi kuliko mtu yeyote anayetaka kumpa changamoto. Waziri wa mambo ya nje wa Russia Sergei Lavrov Jumatano alieleza umuhimu wa kuamua ni kati ya makundi yapya ya upinzani nchini Siria yaliyo katika mapigano yanayoweza kuwa sehemu ya mazungumzo ya amani ya siku zijazo na yapi yamuliwe kuwa ni ya kigaidi. Lavrov alizungumza kwenye mkutano na waandishi wa habari mjini Moscow baada ya mkutano na mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Syria Staffan de Mistura kuzungumzia utaratibu wa kubuni suluhu ya kisiasa kwa mzozo huo ambao amepelekea vifo zaidi ya watu laki mbili na arobaini tangu mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na moja. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Afisa mmoja wa usalama wa Marekani anasema waziri wa ulinzi wa Marekani na mwenzake wa Malaysia, Hishamudin Hussein, watapanda manuari ya Marekani ikisafiri kwenye bahari ya South China Alhamisi, katikati ya mivutano ya kidiplomasia juu ya upanuzi wa China katika eneo hilo la baharini. Viongozi hao watapanda manuari ya kijeshi ya Marekani USS Theodore Roosevelt wakati ikisafiri kwenye bahari ya South China kwenye pwani ya Malaysia. Naamini kabisa mpaka hivi sasa, alasiri hii ni tulivu kabisa kwako, na moja kwa moja tunaelekea katika ripoti zetu ndani ya VOA Express, na tunaelekea huko nchini Tanzania wakati huu kunashuhudiwa doria kubwa ya vikosi vya polisi inayofanywa katika maeneo ya miji kwa ajili ya kukabiliana na vuguvugu lolote la maandamano yaliyopangwa kufanywa na wafuasi wa chama cha CHADEMA wanaopinga ushindi wa mgombea urais wa CCM Dr John Pombe Magufuli aliyetangazwa na tume kuwa ndiye mshindi kwenye uchaguzi mkuu wa Tanzania. Kutoka Dar es Salaam, George Njogopa anaarifu zaidi. Vikosi vya polisi kuanzia vile vyenye magari makubwa ya kuwashawasha mpaka wale wenye silaha na mbwa vimekuwa vikirandaranda katika mitaa mbalimbali ya miji, katika kile kinachotafsiriwa na wengi ni kwamba mkakati wa jeshi hilo kwadhibiti wa wafuasi wa upinzani walioko katika mkakati wa chini kwa chini kuendesha maandamano ya amani nchi nzima. Jaribio la wafuasi wa upinzani kuanzisha maandamano hayo yaliyotaja kuwa yasiyokuwa na ukomo hapo jana liligonga mwamba huku jeshi la polisi likionya kufanyika kwa maandamano yote, hasa wakati kukiwa na hekeka kubwa za maandalizi ya kumwapisha rais wa awamu ya tano anayotarajiwa kula kiapo hapo kesho Jumatano. Hata hivyo, wapinzani wao wameapa kuendesha maandamano hayo licha kwamba hadi dakika hii bado hajafahamika wazi yatafanyika lini na kwa mfumo wa aina gani. Kutokana na soko moko hilo, jeshi la polisi limemwaga maofisa wake mitaani wakirandaranda, huku wakichunga mwenendo wa kila raia. Hali hiyo imepokea kwa hisia tofauti na wakazi wengi wa maeneo mjini, huku wengine wakisema kwamba kitendo hicho sio cha kawaida, hasa kwa nchi kama Tanzania ambayo wakati wote imekuwa ikihubiri amani na mshikamano ya yeah. Kwa jumla vile ninavyoona, maskari ni wengi, wanapita washawasha, wanasimama barabarani, watu wanaacha kufanya shughuli zao, wanabaki na hofu, wanaogopa. Sasa maendeleo nayo yanazidi kudrop kutokana na kwamba, washa washa, na kwamba washawasha wanakaa sana na attention kiasi kwamba wananchi wanavyoona vile wanaogopa. Hii ni mara ya kwanza katika historia ya Tanzania kushuhudia vikosi vya serikali vikiendelea kurandaranda mitaani baada ya kufanyika kwa uchaguzi mkuu. Baadhi wanaikosoa serikali wakisema kwamba imekuwa ikitumia nguvu kupindukia katika eneo lisilostahili. Uh, mimi kwa swala jinsi ninavyoliona, nadhani serikali ya CCM wanaweka mkazo katika kudhibiti watu badala ya kulitumia jeshi katika kufanya kazi zake ambazo ni za kulinda raia. Kwa mfano kama sasa hivi ukiangalia, vituo vya polisi vinafungwa saa kumi na mbili jioni vinafunguliwa saa mbili, wakati ambapo nguvu nyingi zimewekwa kwenye kudhibiti watu katika uchaguzi, badala ya ku, ku, kutimiza lengo la jeshi la polisi ambalo ni kulinda raia. Kumekuwa na ongezeko la malalamiko kutokana na wingi huu wa askari mitani huku wengine wakisema kwamba hali hiyo inawatia uoga na hata wakati mwingine wanashindwa kuendelea na shughuli zao za kawaida. Polisi wanatishia usalama, so wanalinda usalama, kwa sababu watu wana amani, wanaendelea na shughuli zao. Uchaguzi umepita, lakini polisi wanakuwa wengi kuliko raia. Sasa mtaani ukipita huku ukipita huku, polisi polisi kila mahali kwao, tunashindwa kufanya kazi kwa amani, sana sana watu wadogo wadogo waoga, akina mama wanaogopa kufanya shughuli zao, wanahisi kama kuna vita, wakati kuna utulivu wa kutosha. Katika siku za hivi karibuni kumeshuhudiwa pia chopa za jeshi hilo la polisi zikipiga doria katika maeneo kadhaa, huku jeshi hilo likisisitiza kwamba hiyo ni moja ya sehemu yake ya kuimarisha hali ya usalama, hasa pale panapojitokeza kwa hali ya sintofahamu. inayoarifu kutoka Dar es Salaam ni Joe Chinchogopa. Nam unaendelea kusafiri na VOA express moja kwa moja ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Moja kwa moja sasa tunaelekea kule Mombasa, pwani ya Kenya. Viongozi wa kidini nchini Kenya wamejitokeza kuwakemea wanasiasa wanaorushiana cheche za matusi yanayoweza kuchochea uhasama wa kijamii. Wanasiasa hasa kutoka vyama vikuu vya kisiasa nchini humo wanadaiwa kuendelea kutoa hotuba za chuki. Mwandishi wetu Josephat Kioko ameandaa taarifa hiyo kutoka Mombasa. Jimbo baada ya jimbo lingine nchini Kenya, mikutano ya kisiasa inazidi kuwa nyingi, mirengo tofauti ya wanasiasa ikizidi kulumbana hadharani. Maneno wanayorushana yanaonekana kuwa ni hatari kwa umoja wa taifa. Gavana mmoja anayetokea hapo pwani amesema kamwe anashindwa kuvumilia kuingiliwa kisiasa, licha ya kwamba anaamini anafanya kazi. kitu ambacho kilifanya nitoke machozi ni kwamba kiongozi aliyechaguliwa na kura na wananchi wa Kilifi anasema na gavana wenyu amekataa vifaa vya hospitali ya Malindi na vifaa vile vimepelekwa Machapos shemo. Malumbano haya na matusi kutoka kwa wanasiasa ambao ni viongozi waliochaguliwa na wananchi yanazidi kukera sekta mbalimbali mbali, hasa wale wasioegemea upande wote wa kisiasa. Wananchi wanaopenda amani kwa upande wao wanazidi kuwarai wanasiasa kulegeza msimamo ya mikali na kuonyesha upendo. Wengine walitaka kuweka siasa, tumepigwa na Waisilamu. Mwisilamu gani ameambiwa waue? Kwa sababu mtu yote ambaye anaamini dini hawezi kumpiga mwenzake, hawezi kuua. Kuna watu watakuwa kaa wanasema Zikuyu, Zikuyu, Zikuyu, na sisi tuseme Warabu, Warabu, Warabu. Hiyo haitotusaidia, we need to move forward. Ikiwa viongozi maarufu zaidi watano tayari wameandikisha taarifa na hata wengine kushtakiwa Viongozi wa kidini wamechukua fursa hiyo kuwaonya wanasiasa dhidi ya kuchochea wananchi na hasa chuki ya kijamii. Kanisa Katoliki lenye wafuasi au waumini zaidi ya milioni 13 hapa Kenya limetoa taarifa ya pamoja kuwaonya wanasiasa kwamba wanaweza kusababisha taharuki na chuki miongoni mwa wananchi. Martin Kivuva ni askofu mkuu wa kanisa Katoliki jimbo la Mombasa. Sisi kama kanisa tunakumbushana, na si tu kanisa yeyote yule, ni vema kuheshimiana, na kuna matamshi mengine pia, hata ukiangalia ya yanavyozungumzwa, yanaleta chochezi za watu, aidha kutafuta njia za kuumizana au kujianza kujihami, kutafuta njia za kujitetea. Na hizi mwishoni ndizo uzaa, wajua, wajuazi, matamshi ya mdomo yanaweza kuwasha moto kwenye nyasi kavu. Kwa muda tumekuwa na, na sozano mbalimbali mbali za kuhusu vijana, kuhusu madhehebu, ukiongeza uchochezi man, wa maneno mengine kutoka kwa kiongozi ambayo yanajulikana haya yanaleta shida. Sasa ni jambo la koti kuangalia ukweli wa mambo haya, na kama kanisa tunasema tunapinga watu kulimbikana maneno hadharani ambayo yana pia yanaleta kuchochea watu manake, ukifunga utaambiwa mbona huyu amefungwa wa ni wa kabila hili. Kenya yetu iwe Kenya nzima inamcha Mungu kwa maneno na kwa matendo. Malumbano haya kutoka mirengo mikuu ya kisiasa hapa Kenya, zaidi mrengo wa Jubilii na mrengo wa CORD yanaonekana na wachanganuzi wa masuala ya kisiasa kwamba yanalenga uchaguzi mkuu hapa Kenya unaotarajiwa mwaka elfu mbili kumi na saba. Lakini kwa sasa kuna shinikizo la kuwakamata wale wanaosababisha uchochezi na kuwatupa gerezani. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti Amerika. Sikiliza. Sauti. Sauti. Sauti kwa niaba ya sauti ya Amerika michezo, mimi ni Jason Yakundi. mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express, nikiripoti kutoka Zanzibar. kwa niaba ya sauti ya Amerika mimi ni Muneru Zakaria. nami ni Lucy Patrick, VOA Express, nikiripotia sauti ya Amerika kutoka Mombasa. Mombasa. Mimi ni Liberty Adede na basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, na hivi sasa ni mambo mazito ya muziki, tukisafiri na VOA Express. Naona vijana wa the b band wako tayari kabisa. Hapa ni kitu gani hichi ambacho wanatuambia, wanakuambia nzela, kitu cha siku kidogo, lakini bado kitamu. Naam. Haya basi, msikilizaji, ni bbend sauti zao banana Zoro, Ismail Nurwel, bila kumsahau mzee Zahir Ali Zoro. Mambo mazito ayo wanakuambia, come back, come back. Nzera mama, hey Namwona kabisa dada yangu mtanashati, yuko tayari kabisa na mambo ya teknolojia. Ametudokeza kwamba kuanzia katikati ya mwezi huno wa Novemba simu ya aina ya Redmi 2 na Mi 4 zitatolewa na makampuni makubwa ya simu za mkononi Kenya, Nigeria na Afrika Kusini. Mkamiti. Tueleze. Asante sana Idi, shukran kwa kunikaribisha hapa studio namba 15. Kama ulivyosema, ni kwamba kampuni ya Mia Group ya Afrika Kusini imeeleza kwamba baadhi ya simu za kisasa za smartphone aina ya Xiaomi zitapatikana nchini Kenya, Afrika Kusini na Nigeria kuanzia katikati ya mwezi huu wa Novemba mwaka 2015 na kuendelea kupitia mpango wa usambazaji ambao umetiwa saini na Xiaomi. Mkurugenzi wa mkakati ulimwenguni wa Xiaomi Raymond Tian amesema kwamba Afrika inaonekana kama bara linalochipukia kweli kweli katika ukuaji wa simu za kisasa, na ni furaha kushirikiana na Mia Group kuweza kuwapatia wateja huduma za kiwango cha juu cha simu za kisasa na bei ya kuridhisha kwenye nchi hizo tatu. Shami imeteua Mia Group kama msambazaji mkuu wa masoko ya simu hizi, ambapo itatoa bidhaa bora na zilizokamilika. Mia Group imeeleza kuleta simu aina ya Redmi 2 na Mi 4 kwenye nchi kubwa zilizo kusini mwa jangwa la Sahara barani Afrika. Re... Remi 2 ina ukubwa wa kioo cha inchi 4.7 ambapo inatoa rangi tofauti tofauti. Simu inakuja na kamera yenye megapixel 8 ambayo ina uwezo wa kupiga picha bora na hata kwenye mwanga mdogo. Hali kadhalika, Mi 4 ina ukubwa wa inchi tano ambayo inaendesha vipengele vyake kwa haraka zaidi na unadhifu kupitia Qualcomm Snapdragon 801 ambapo inatoa picha bora kabisa hasa zile za kujipiga mwenyewe yani selfies wakati huo kampuni ya Blackberry imezindua simu yake mpya ambayo itakuwa ikifanya kazi na Android V5.1.1 kwa mujibu wa Blackberry simu yake hiyo mpya itakuwa na ukubwa wa inchi 5.4 lakini nyembamba mno na keyboard mbili yani moja inayoonekana na nyingine maarufu kama touch keyboard na vile vile, simu itakuwa na kamera yenye nguvu kabisa ya 18 MP ni hayo niliyokuwa nayo kwa sasa katika masuala ya teknolojia. Idi Ligongo. <laughs> Haya basi, mara baada ya kusikiliza zile za teknolojia, moja kwa moja tunaelekea kama huna kazi hapa, tumsikilize mkurugenzi na mwanzilishi wa Professional Approach Limited nchini huko huko nchini Tanzania Modesta Mahiga Mbuguni mtu ambaye hana ajira na anafikiria sasa, mimi ninafanya kitu gani? Naomba nimpe ni mfano wangu mimi. Mimi nilipata uzoefu wa kazi kabla hata sijafika umri wa kuweza kufanya kazi, nilikuwa ninajitolea. Na ukweli wangu ni kwamba wasifu wangu mimi mpaka nimeweza kupata hizi kazi zote na kufika hapa nilipo sahivi, ninamiliki na makampuni yangu mwenyewe, ni kwamba nilijitolea na nikawa ninaangalia vitu kwa mkakati zaidi, nikienda kampuni fulani ama nikijitolea kwenye shirika fulani, wanaendana na mambo ambayo mi nataka kufanya. Kwa hiyo hata kama hawanilipi, ninajua kwamba nikitoka hapo unaweza ukaniandikia barua ya kusema kwamba nimeweza, kujito, nimeweza kujitoa nina sifa fulani, na wao wangependekeza yoyote mwingine ambaye anataka kunitafuta mimi kwenye hilo eneo anaweza. Mara nyingi watu wanasema kwamba volunteer, jitolee, ama wakati mwingine unaweza ukasema Uh, huyu mtu ambaye umejitolea kwake ama ile shirika ambayo umejitolea kwake, mnaweza mkaingia ubia kwamba k okay. mnaweza msio mna pesa taslimu ya kunilipa Lakini labda kuna vitu fulani ambavyo wanaweza kufanya, labda wanaweza uh, wakawa sehemu kama hivyo nivyosema, ya kukupendekeza kwenda kwingine, ama wanaweza wakakupa wewe kitu fulani, labda kuna mafunzo ambayo wanaweza wakatoa. Sio lazima wewe wanaku, wanakupa na cheti lakini kuna mafunzo fulani unaweza ukajifunza wakuwa kwao, kwa wewe pia kujitolea kufanya kazi kwao. Na ile kitu kusema kujitolea, wakati mwingine inafanya kama unajisikia kama kama umebanwa, yani wewe ndio unatoa, afu mwingine yeye yeah, anapata bila kugharimia. Hapana, mara nyingi ukihudumia kampuni shirika, sehemu yoyote unapata hapo hapo pia uzoefu na huduma unazotoa. Kuna kutovuti eh, ni www.taprootfoundation.org. Inaonyesha jinsi watu ambao wanajitolea huduma zao tu tofauti, unaweza hata ukazi, ukazipa thamani ya dola Kusema kwamba huyu mtu amejitolea, lakini amefanya kazi ya thamani fulani, na iko kitu pia kinaweza kutumika kwamba wewe ni mtu wa viwango fulani. Kwa hiyo ina maana hata ukienda kupata kazi yako ya kwanza ambayo inalipwa unaweza ukasema, kwa uzoefu niliopata mimi na kwa elimu ambayo sio lazima iwe rasmi ya cheti, lakini ulielimishwa kupitia kwenye ule uzoefu, mimi ni mtu ambaye ninastahili kuingia sehemu fulani na kulipwa kipato fulani. Na unaweza hata ukapigia simu ama ukawa email hawa watu ambao nilikuwa ninafanya kazi kwao, watakuthibitishia kwamba mimi ukweli naweza kafanya vitu vya uh, viwango fulani ama ngazi fulani kwao. Kuna maana kuna kuna njia nyingi za kujishughulisha. Haya basi, msikilizaji, ilikuwa mambo ya kama huna kazi na Modesta Mahiga Mbuguni. Moja kwa moja kwenye kero zangu katika makala yetu ya leo. Wakazi wa Mombasa wanakerwa na jinsi watu wanavyokerwa na watu wanaoiga tamaduni za Kimagharibi. Naitwa Hakimu Abdalla kutoka Mombasa, Kenya. Kero langu ni mmomonyoko wa maadili katika jamii. Tamaduni za Kiafrika zilikuwa na mfumo mwafaka ambao ulikuwa unaelekeza maisha, matendo ambayo anatakana mtu mzima afanye na mtoto ambayo anatakana afanye. Lakini utapata hivi sasa watu wazima ambao ndio walikuwa kielelezo katika jamii, wao ndio wa kwanza wameanza kupotoka katika maadili. Si ajabu upate watu wazima siku ya leo wakiteta na kutukanana mbele za, za watu, na hivyo wanakuwa mfano mbaya kwa watoto. Ukitembea katika sehemu za kujivinjari, utapata watu wazima, kwa mfano, katika maeneo ya ufuo baari, wanafanya ngono waziwazi na watoto wako pale, wanaona. Kwa hivyo wao wanaiga mfano mbaya. Lengine kuiga mifano ya tamaduni za sehemu za magharibi, utaona kwamba vijana ama watu wazima, mume na mke, katika maeneo ya hadharani wanashikana na papa sana mbele za watu bila kujali kwamba wanatoa picha mbaya. Watoto nao vilevile wanaiga mambo hayawahusu. Kwa mfano, mavazi, utaona siku hizi watoto wa kike wana mtindo wao, kusema wanavaa nguo bila kuvaa nguo za ndani. Kama ni dera, amevaa dera peke yake, ndani hana nguo. Hiyo inatoa heshima na hadhi ya mtoto. Watoto wa kivulana nao wanavaa suruali iko chini ya makalio bila kujua maana yake ni nini. Hilo pia linaudhi sana. Viongozi katika jamii wameacha kuwa mfano mbora. Tunasikia kwamba viongozi wanapigana, tunasikia kwamba viongozi wana kashfa mbalimbali za utovu wa nidhamu, kutoka nje na mabibi za watu, kutoka nje na waume wa watu. Kwa hivyo hilo ni kero langu na ambalo sasa lazima tuliangalie ili kuweza kurekebisha vile ambavyo mambo yanaenda katika jamii. 96, BMJ Muridhi. Katika yale yanayovuma mitandaoni, licha ya ikulu ya rais nchini Kenya kumtetea waziri anayesimamia ugatuzi Anne Waiguru ambaye wizara yake inakabiliwa na shutuma za ufisadi, e, kamati bunge ambayo inachunguza matumizi katika idara za serikali inasema haielewi ni vipi ambavyo idara hizo zilizo chini ya Bi Waiguru zilitumia shilingi milioni moja na laki nane kununulia kiji televisheni na shilingi 1174 kununulia kalamu 20 pekee. Swala hili limezua mjadala mkali kwenye mitandao ya Facebook na Twitter. Moses Wanga kwenye Facebook anasema, sasa, iwapo wale tunaowategemea kulinda fedha zetu kama umma wanafanya hujuma, na sisi wananchi wa kawaida tutaelekea wapi? Naye John KN kwenye Twitter anauliza, kwani watu hawa hata hawaoni haya? juzi tulisikia kuhusu wilbaro zilizogharimu zaidi ya shilingi elfu mia moja na tisa kila moja. Na tena tukasikia mambo ya milango ambayo iligharimu pesa nyingi kweli, na sasa haya, mbona namna hii? Musa Juma ambaye anasema yuko Nairobi akiandika kwenye Facebook anauliza kama watu wanaosimamia wizara wanakataa kuwajibika, ni nani atatetea umma? ni Musa Juma huyo akichangia swala hilo ambalo limezua cheche za moto kwenye mitandao, hususan baina ya Wakenya. Kwingineko, seneta wa kaunti ya Nairobi, Mike Mbuvi Songo, amezua mjadala kwenye mitandao baada ya kusema kwamba angependa kumuoa mke wa pili. ntaongea na wazee wa Luya wale wako hapa, munitafutie bibi moja Mluya nioe. Ndiyo tuweze kupata watoto haraka haraka, ndiyo mimi niwakilisha interest ya waruya kwa serikali. E, punde tu baada ya kuyatoa matamshi hayo katika mtaa wa Kangemi nje ya mji wa Nairobi, wakenya wengi waliingia mitandaoni. Sio Mbua kwenye Twitter anauliza, seneta Songo, kweli utawezana na wake wawili? Naye Josefu Makoa anasema Waluya fanyeni bidii, mtafutie mke seneta Songo, labda hii itamaliza uwasama wa kikabila nchini Kenya. Josephine Akech kwenye Facebook anauliza je, seneta Songo alishauriana na mkewe wa kwanza kabla ya kutoa matamshi hayo? <laughs> Kumbuka kwamba unaweza kuchangia swala lolote iwapo utaweza kuingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kadhalika kututumia ujumbe wa Twitter ama katika Instagram. Haya, anwani yetu ni wwwfacebookcom mkwaju VOA Swahili e kadhalika. Kwenye Twitter unaweza kututumia ujumbe kupitia at VOA Swahili na vilevile katika Instagram anwani yetu ni hiyo hiyo at VOA Swahili, na ni hayo tu ambayo tumekuleteeni leo kutoka meza ya yavumayo mitandaoni. ufuatao sasa ni muktasari wa habari rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania jakaya ya mrisho kikwete leo amekutana na makamu wa pili wa rais wa zanzibar maalim saif sharif hamad ambaye pia alikuwa mgombea urais kwa tiketi ya chama cha upinzani cha cuf kuzungumzia hali ya kisiasa ya zanzibar ambayo imejitokeza baada ya tume ya taifa ya uchaguzi ya zanzibar zek kufuta uchaguzi wa visiwa hivyo kutokana na kile ambacho mwenyekiti wa tume hiyo ameelezea kukiukwa kwa taratibu mbalimbali viongozi hao wawili wamekubalia na kuwa mashauriano yaendelee kufanyika baina ya pande zote. Shukrani kwa kutusikiliza alasiri hii, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni Khadija Riami, mwelekezi Duane Collins, fundi mitambo ni Cartis Bynam, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandey Shomari. Kutoka hapa Washington DC tunakuambia alasiri njema, endelea kusikiliza matangazo ya Sauti Amerika.