Rais wa awamu ya tano wa Tanzania, John Pombe Magufuli, ameapishwa leo kuongoza taifa hilo kwa kipindi cha miaka mitano ijayo baada ya kushinda uchaguzi wa Oktoba 25. Japokuwa sherehe za uapisho zilisusiwa na aliyekuwa mpinzani mkuu Edward Lowassa na chama chake cha Chadema pamoja na Ukawa, sherehe hizo zilihudhuriwa na viongozi mbalimbali wa vyama vingine vya siasa na baadhi ya nchi za Afrika. Marais watatu wa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki walihudhuria isipokuwa tu rais wa Burundi pia Nkurunziza, pamoja na viongozi mbalimbali kuhudhuria wawakilishi wa, wa jumuiya za kimataifa kama Umoja wa Mataifa, Umoja wa Ulaya na nyinginezo pia walihudhuria. Rais John Pombe Magufuli alishinda uchaguzi kwa kupata asilimia 58 ya kura katika uchaguzi ulioelezwa kuwa na ushindani kuliko uchaguzi zote za Tanzania. Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron anasema kuna uwezekano mkubwa na si vinginevyo kwamba ndege ya abiria ya Russia iliyotunguliwa kwa bomu katika penyusla ya Sinai nchini Misri wiki iliyopita na kuua watu wote 224 waliokuwemo. Akiongea na rais wa Misri Abdel Fattah El-Sisi mjini London leo hii, Bwana Cameron pia amegusia kwamba wataalam bado hawajajua chanzo halisi cha ajali hiyo. Lakini maafisa wa Misri na Russia wanakataa kwamba kuna ushahi, hakuna ushahidi wowote unaoweza kuthibitisha suala hilo. Mkuu wa jeshi la anga la Russia amesema mapema leo kwamba jeshi limetumia, limetuma makombora ya kulinda ndege nchini Syria ili kulinda ndege zao ambazo zimekuwa zikifanya mashambulizi ya anga toka mwezi Septemba. Kanali Jenerali Victor Bondarev amesema katika mahojiano na gazeti moja kwamba ndege za Russia zilikuwa katika hatari ya kushambuliwa ama kutekwa wakati wa operesheni zake. Kampeni ya anga ya Russia inafuatiliwa kwa karibu sana na mataifa mengine yanayofanya kampeni katika eneo hilo hasa Marekani ambayo imekuwa kinara katika muungano wa nchi zinazoshambulia wanamgambo wa Islamic State kwa zaidi ya mwaka sasa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kupitia VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kundi linalopigwa marufuku nchini Uturuki la Kurdistan Workers Party, PKK limesema leo kwamba tangazo lao la kusimamisha mapigano kuruhusu uchaguzi nchini Uturuki limekwisha. Katika mazungumzo na shirika la habari linalounga mkono kundi la PKK, PKK la Kurdis Firat, PKK limezungumzia mabadiliko ya sera kwa kile ilichokiita uangalizi wa ua serikali katika vita na mashambulizi ya karibuni. Siku ya Jumatano, Rais Recep Tayyip Erdogan aliapa kuendeleza kampeni za kijeshi dhidi ya PKK kwa kusema vikosi vya Uturuki vitaendelea kupambana mpaka pale kila mmoja wa wanamgambo atakaposhindwa. Waziri wa Ulinzi wa Marekani Ash Carter alitembelea manuari inayobeba ndege za kivita za Marekani katika South China Sea mapema leo wakati mvutano ukiongezeka kwa China hasa kwa Beijing kuongeza ulinzi wa baharini katika eneo hilo. Carter alisafiri na mwenzake wa Malaysia Hishamuddin Hussein. Viongozi hao wawili walipanda manuari hiyo USS Theodore Roosevelt inayobeba ndege wakati ilipokuwa inaelekea South China Sea kutoka ufukwe wa Malaysia. Wakati anatangaza ziara yake hapo jana, Bwana Carter alisema ni ishara ya nia yao ya dhati kwenye eneo hilo na kulenga zaidi mtizamo wa Marekani katika mataifa ya Asia Pacific, pamoja na miaka mingi ya uangalizi kwa Mashariki ya Kati na kiongozi wa upinzani wa Myanmar Aung San Chin, amesema kama chama chake kitashinda katika uchaguzi wa mwishoni mwa juma hili, atachukua madaraka ya juu ya rais, kuondoa marufuku ya yeye kushikilia madaraka. Aung San Suu Kyi alifanya mkutano na wanahabari mapema leo ambapo alitangaza mpango wake huo, japokuwa hakufafanua. Amesema tu kwamba atakuwa juu ya rais na ni ujumbe rahisi. Kiongozi huyo wa upinzani amekatazwa kushika madaraka kwa kipengele cha katiba kinachosema kwamba mgombea mwenye mwenza aliyezaliwa nje ya nchi ama mtoto hawezi kuwa rais.