Shamra shamra za kumpokea kiongozi wa dini ya Katoliki duniani Papa Mtakatifu Francis zimeshika kasi kote nchini Kenya. Katika eneo la pwani takriban waumini elfu mbili wa kanisa hilo la Katoliki wanajiandaa kusafiri hadi jiji kuu la Kenya, Nairobi, kumkaribisha Papa Francis anayetarajiwa kuzuru taifa la Kenya mwishoni mwa mwezi huu wa Novemba. Kulingana na kiongozi wa kanisa hilo parokia ya Mombasa, Wilbard Lago, kabla ya safari yao kuelekea jijini Nairobi, wataandaa maandamano ya amani yatakayohusisha dini mbalimbali, ikiwemo mbali, Katoliki, Wakristo, Hindu na pia Waislamu, kuhimiza amani na utengamano. Waumini elfu mbili ambao watasafiri kwenda Nairobi na kati hao waumini, vijana. Hawa waumini mia saba ni vijana. Hao vijana watasafiri kwa njia ya peace caravan. Wataenda wakitoa ujumbe wa amani katika towns ambazo watapitia kuanzia Mombasa, Voi na Makindu ambao tutakuwa na stop over. Kabla hawajaanza msafara tutakuwa na maombi ya interfaith kwanza Mombasa alafu Nairobi na Makindu. Kwa miaka hizi chache zilizopita Pwani imeangaziwa kwa matukio mabaya mabaya. Sasa tunaomba tutumie fursa hii ni kama kusafisha jina letu kama watu wa pwani. Kamishna wa kaunti ya Mombasa Nelson Marwa pia amewahakikishia waumini hao usalama hata watakaposafiri kuelekea jijini Nairobi. Tumejua ni basi ngapi zinaenda, wataanzia wapi, ni time gani, hizo basi zote zitakuwa Huku hayo yakijiri, kiongozi wa baraza kula wa baraza kuu la Waislamu na wahubiri nchini Kenya, CIPK, wamechukua fursa hiyo kumkaribisha Papa Francis na kumtaka atoe ujumbe wa amani na uwiano kati ya dini ya Katoliki na Waislamu. Hapa ni katibu mkuu wa baraza hilo Muhamed Halifa. Tunaomba kiongozi huyu wa dini Pop awasihi viongozi hawa wa siasa wawache kutumia maneno mabaya wawache kutumia hotuba za chuki. Nchi hii inahitaji amani zaidi na ni nchi inayoheshimu dini. Kwa hivyo, twaomba pop atumie nafasi hii kikamilifu, aweze kuzungumza na viongozi wa makanisa kuleta uhusiano mwema kati ya viongozi wa dini ya Kiislamu na wa dini wa Kristo. mm -hmm. Especially Catholic, kwa sababu kuna kutoelewana kwa baadhi ya shule zinazomilikiwa na kanisa kuwanyima watoto wa Kiislamu wa kike kuvaa hijabu. Hii ni mara ya nne kwa kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki kuzuru taifa la Kenya. Mara ya kwanza ikiwa ni ziara ya Papa John Paul wa pili aliyezuru mara tatu mwaka elfu moja mia tisa na themanini mwaka elfu moja mia tisa na tisini na, na, na pia mwaka elfu moja mia tisa na tisini na tano Papa Francis ataelekea Uganda baada ya kukamilisha ziara yake humu nchini Kenya. Liberty Yadede, Sauti America, Mombasa.