Baraza hilo la Senate linaelezea kuwa serikali ya zamani lazima iwajibishwe kwa fedha zilotumia kutekeleza miradi ya SURE-P na mradi mwengine ya kutokomeza umasikini. Taarifa hizo zinakuja baada ya baraza hilo kupinga kutekelezwa kwa ahadi zilizotolewa na Rais Buhari wakati wa kampeni, kutoa dola 25 kwa mwezi kwa vijana ambao hawana ajira kwa lengo la kupunguza kiwango kikubwa cha kutokuwa na ajira. Christopher Kolade, mwenyekiti wa zamani wa shua P, alijiuzulu wadhifa wake hapo mwaka 2013 akisema mradi huo umekosa wa uaminifu wake kutokana na ulaji rushwa na uingiliaji kati wa kisiasa. Seneta Shehu Sani, ambaye ni mwenyekiti wa kamati ya Senate katika kamati ya madeni ya nje na ndani, anasema kuna ishara kuwa baadhi ya maafisa katika utawala uliopita walitumia miradi ya kutokomeza umasikini kwa ajili ya kujitajirisha wenyewe this has to do with the reports uh, on diversion and corruption that occurred during the last uh, administration of uh, President Goodluck Jonathan. Hii and inatokana na ripoti kuhusu ulaji rushwa to... na udanganyifu ambao amba to... ulitokea wakati wa utawala wa rais wa zamani, Goodluck Jonathan. Tumehisi njia bora zaidi ya kutenda haki ni kufanya uchunguzi huu wa ulaji rushwa na udanganyifu uliofanyika, hususan programu inayojulikana kama SURE P, ili serikali ya sasa iweze kurudisha fedha zilizoibiwa. Lakini maseneta kutoka chama cha upinzani cha Peoples Democratic Party, PDP, walipinga uchunguzi huo. Wanasema rais Buhari anaonekana kuwa hajajiandaa vyema kutatua changamoto za kijamii na kiuchumi na atatumia uchunguzi huo kuleta mvuto wa uwezo wake wa kuongoza. Wamesema serikali inastahili kusonga mbele badala ya kutafuta kushtaki maafisa waliopita. Bwana Sani anasema utawala uliopo madarakani umewahidi wa Nigeria, kupambana na ulaji rushwa wote na kurudisha serikalini fedha zilizoibiwa. Wito wa baraza la Seneti la kufanya uchunguzi huo, anasema bwana Sani, ni sambamba na ahadi ya utawala wa bwana Buhari.