Waziri wa mambo ya ndani wa Ufaransa, Bernard Cazeneuve anasema Ufaransa itaimarisha usimamizi wa mipaka yake kwa mwezi mmoja wakati wa mkutano mkubwa wa Umoja wa Mataifa wa mabadiliko ya hali ya hewa mjini Paris. Waziri huyo aliongea na televisheni ya BFM leo na kusema udhibiti huo utakuwa ni sehemu ya juhudi kubwa za usalama wakati wa mkutano wa mabadiliko ya hali ya hewa uliopangwa kufanyika kuanzia Novemba 30 mpaka Disemba 11. Pia amesema udhibiti huo utakuwepo kwa wiki chache kabla na baada ya mkutano huo. Ufaransa itatumia sheria zile zile zilizoruhusu mataifa mengine ya Ulaya kufunga mipaka yao mwaka huu, kukabiliana na mmiminiko usiotarajiwa wa wahamiaji wanaokimbia ghasia Afrika Kaskazini na Mashariki ya Kati. Mmiliki wa mashamba ya migomba na mkuu wa zamani wa idara ya ujenzi katika serikali ya Haiti watakabiliana wa katika duru ijayo ya uchaguzi wa rais wa Haiti mwezi ujao. Baraza la muda la uchaguzi wa Haiti limemtangaza jana jioni kwamba mjasirimali wa ndizi mwenye umri wa miaka 37 Jovenel Moise wa chama tawala cha Haiti cha Bold Heads alitajwa kwa heshima ya rais anayeondoka alipopata asilimia 32.8 za kura katika uchaguzi wa Oktoba, huku Jude Celesti wa chama cha Alternative League for Progress and uh, Emancipation of Haiti alipata asilimia 25.2. Zaidi ya wagombea 50 walijitokeza kuwania nafasi hiyo ya juu katika nchi ya Haiti. Waangalizi wa uchaguzi wanasema kwa kiasi kikubwa zoezi la upigaji kura kwa kiwango kikubwa lilikuwa huru bila ya matatizo makubwa yaliyozusha ghasia katika uchaguzi wa bunge wa mwezi Agasti. Mpaka sasa hakuna mabango yaliyowekwa barabarani yakimtangaza mgombea Kin Maung Thein ambaye anagombea ubunge katika bunge la Myanmar. Mgombea huyu mwenye umri wa miaka sabini na moja anagombania kiti cha ubunge katika baraza kuu la bunge kwa kitongoji cha Chanayethars mjini Mandalay. Ni miongoni mwa Waislamu wachache wanaowania ubunge ambao wanafanya kampeni za ngazi ya chini kwa ajili ya uchaguzi wa kihistoria wa Myanmar hapo siku ya Jumapili. Nchi hiyo ambayo inaanza kuondokana na utawala wa kidikteta baada ya uchaguzi ulioonekana kupangwa wa mwaka elfu mbili na kumi. Tangu wakati huo imeonekana kuingia katika mivutano ya kidini ghasia zilizuka katika jimbo la magharibi la Rakine ambapo waislamu wanaojiita Rohinya walikataliwa uraia na kukabiliana na mashambulizi kutoka kwa jamii mbalimbali mbali za nchini humo. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka Washington DC. Ikulu ya Marekani, The White House, inasema Rais Barack Obama ana imani kuwa viongozi wa Israel na Palestina hawatafanya maendeleo makubwa katika kupatikana kwa amani wakati yeye atakapokuwa anaondoka madarakani mapema mwaka elfu mbili na kumi na saba. Kauli hiyo imetolewa na maafisa wa utawala wa Obama wakati bwana Obama akijiandaa kumkaribisha waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ikulu siku ya Jumatatu. Mkutano huo unaonekana kama juhudi za kurekebisha uhusiano wa kidiplomasia na kuboresha ushirikiano wa kijeshi na serikali ya Israel ambayo inapinga vikali makubaliano ya nyuklia na Iran. Afisa mmoja wa White House amesema Rais Obama pia atatumia mkutano huo kumshinikiza Bwana Netanyahu kuelezea kwa kina sera zake kwa Wapalestina. Korea Kaskazini imeondoa marufuku ambayo liliwazuia maafisa wasili wa Korea Kusini kuingia kwenye lango la kiwanda ambacho kinaendeshwa na nchi zote mbili. Mapema wiki hii, Korea Kaskazini iliweka marufuku ambayo iliwazuia maafisa wa kiwanda cha Kaesong Industrial Complex ambacho kipo kaskazini mwa mpaka. Pyongyang haikutoa sababu za kuwekwa marufuku hiyo siku ya Jumanne. Maafisa wa Seoul wamesema Korea Kaskazini haikutoa sababu mapema leo pale ilipoondoa marufuku hiyo mmoja wa maafisa ambaye aliwekewa marufuku lakini baadaye kuruhusiwa ni Choi Sangchul, ambaye ni afisa wa zamani wa serikali ya Korea Kusini ambaye sasa anahudumu katika kamati ya uongozi wa kiwanda. Na waokozi nchini Brazil wanaendelea kutafuta watu wanaoaminika kupotea baada ya bwawa kupasuka katika machimbo ya chuma yaliyopo kusini mashariki mwa nchi hiyo na kuwa watu kumi na watano huku wengi wakiwa hawajulikani walipo. Picha ya angani iliyopigwa leo inaonyesha dimbwi kubwa lililotapakaa matope katika mji mdogo wa Bento Ro Rodrigues, karibu kilomita saba chini ya bwawa la Fundao katika jimbo la Minas Gerais. Bwawa Bua, hilo lilijengwa kurudisha maji na mabaki ya machimbo, ambapo maji ya bwawa hilo mara nyingi huwa ni sumu kali.